[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

QuangSunlight

Xe điện
Tuy vào quan điểm của khách hàng thôi. Ai cũng biết mua hàng tận gốc là rẻ hơn nhưng vẫn nhiều người mua qua trung gian vì nhiều lý do, vd cụ mua qua trung gian giá 10đ trong khi mua tận gốc 5đ nhưng cụ phải đến tận nơi và chi phí di chuyển + thời gian quy ra xiền = 6đ :))
Như thế nghĩa là kinh doanh rồi , phải không cụ ?
Chi phí vận chuyển trong thành phố chỉ tầm 10 km ( số lượng nhiều ) mà đội giá bán lẻ lên 30% thì ăn lãi cũng dày đấy chứ ?
Vì cụ matizcoi bảo là chẳng lãi lời gì nên em mới chứng minh cho cụ ý thâý là có lãi , và lãi dày là đằng khác . :)

QuangSunlight

Xe điện
Phương Thảo - 1 trong những thương hiệu đồng phục lớn nhỉ, em đưa con vào mua 1 lần ở đấy, và chào thân ái ko bao giờ em quay lại, vì nó đắt mà chất liệu cùi bắp lắm :D
Vậy cụ tránh nó ra , tìm cửa hàng khác giá mềm hơn ạ :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chi phí vận chuyển trong thành phố chỉ tầm 10 km ( số lượng nhiều ) mà đội giá bán lẻ lên 30% thì ăn lãi cũng dày đấy chứ ?
Vì cụ matizcoi bảo là chẳng lãi lời gì nên em mới chứng minh cho cụ ý thâý là có lãi , và lãi dày là đằng khác . :)
Theo em là có trách nhiệm thì có quyền lợi thôi, việc lựa chọn đối tác sai cũng phải nhận trách nhiệm thì hưởng quyền lợi có gì không công bằng? :))

p/s : nói thêm, các cụ đòi mọi thứ công bằng tuyệt đối thì tại sao lại bắt gv phải có tình với con mình?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chụp xong cho con lên xe chở đi chứ cháu bé không vào trường, chả nhẽ dựng lại ???
Cộng đồng mạng, và nhiều nhà đạo đực học sẽ bẩu bà mẹ thương con, không muốn con bị trù dập nên đành lòng phải cắn răng nhận lỗi về phía mình; làm lại hiện trường như thế đấy

(hề hề... vì là íu giề có nhà nào lắp camera mà lại chĩa về phía cổng trường thế)

QuangSunlight

Xe điện
Theo em là có trách nhiệm thì có quyền lợi thôi, việc lựa chọn đối tác sai cũng phải nhận trách nhiệm thì hưởng quyền lợi có gì không công bằng? :))

p/s : nói thêm, các cụ đòi mọi thứ công bằng tuyệt đối thì tại sao lại bắt gv phải có tình với con mình?
Mua ở ngoài thì không được coi là đồng phục . Nhà trường có vẻ thích độc quyền trách nhiệm , phỏng cụ ?

VCHDHN

Xe container
Khó hay không khó chưa bàn, nhung về nguyên tắc nhà trường không buộc phải có nhiệm vụ làm như vậy! Sòng phẳng mà nói như vấy.
Trường có nội quy ,học sinh phải chấp hành nội quy nhà trường.
Các cô giáo làm chuyện đó xuất phát từ tấm lòng chứ không phải là nhiệm vụ bắt họ phải làm như vậy> Những người làm từ thiện là tốt nhưng không có nghĩa là những người không làm từ thiện là không tốt, rồi có quyền chửi tất cả những ai không chịu làm từ thiện.
Xét về tình thương, không ai thương con mình bằng cha mẹ hết. Đến cái việc đưa con đi học cho đúng giờ không cân chỉnh sắp xếp được mà cho nó đi sớm cả tiếng đồng hồ rồi vứt đó đòi hỏi tình thương trách nhiệm của nhà trường, không được thì vu vạ là tởm lợm rồi.
Thương con thế điều chỉnh thời gian 30 phút khó lắm sao???
Rất nhiều hoàn cảnh còn đáng nói hơn vụ chị phụ huynh này, chị ta còn đưa đc con đến trường chứ có người do tính chất công việc không thể đưa đc, phải gọi xe ôm chở đi, ngồi nơi làm việc trong lòng nóng như lửa đốt k biết đi đường thế nào, có gặp phải xe ôm xấu bụng không....Nhưng dù thế nào cũng phải nghiến răng mà tự thu xếp, tuân thủ qui định đề ra. Từ đầu đã k đồng ý với cách chị này làm nhưng giờ nghe thấy khả năng phạt chị này em cũng thấy ái ngại.

trungduong2211

Xe điện
Xem mãi rồi. Cháu nó đứng trong bóng nhà mái đỏ. Vệt sáng kia chỉ là ánh sáng phản xạ lại hắt lên từ sân. Hay OF làm chuyến về thực nghiệm hiện trường.
Vụ này ngay từ đầu em có mấy còm ngược dòng mấy ofer đạo đức ngời ngời xong thôi. Giờ rõ là lộ mặt điêu dân, ngại lội còm k biết cụ kia thắc mắc gì về 2 cái ảnh 2 năm rõ 10 như thế?

mitdac1819

Xe điện
Lập luận có tính chứng minh đàng hoàng, sao lại lôi tư cách ra so với vài đồng bạc. :))
Cụ muốn chứng minh thì về trường ấy, vào nhà có camera ấy mà tìm hiểu xem đúng hay sai. Chứ nấp sau cái máy tính, rồi chém, nó hèn thằng người cụ nhé, soi ảnh này nọ, fake nó hèn lắm. Sai thì im hoặc nhận lỗi 1 câu là xong, sao phải thế

Matizcoi

Xe cút kít
Em ko nói chuyện lãi lời, mà nói tới việc nâng tầm của việc đó lên thành cơm áo gạo tiền, kiểu như ko bán đồng phục cho học sinh thì các cô các thầy và nhà trường chịu đói ấy, em đi mua thêm đồng phục cho con em là gì, vẫn rẻ chán so với mua tại Phương Thảo nhé. Còn cụ, xoay qua đồng phục làm cái gì, ko mạnh mồm chửi cô chửi trường như trước à?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mua ở ngoài thì không được coi là đồng phục . Nhà trường có vẻ thích độc quyền trách nhiệm , phỏng cụ ?
Thấy không phù hợp hay thấy quyền lợi vượt quá mức trách nhiệm thì có ý kiến (thậm chí kiện ra tòa nếu thấy sai Luật) chứ không phải suy đoán rồi kết luận theo kiểu giết nhầm còn hơn bỏ sót như cụ :))

QuangSunlight

Xe điện
Thấy không phù hợp hay thấy quyền lợi vượt quá mức trách nhiệm thì có ý kiến (thậm chí kiện ra tòa nếu thấy sai Luật) chứ không phải suy đoán rồi kết luận theo kiểu giết nhầm còn hơn bỏ sót như cụ :))
Em biết đắt hơn nhưng vẫn mua , không dám phản đối vì sợ con bị trù dập , nói chung là hèn cho nó lành :)

haivanphe

Xe container

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mua ở ngoài mà giống hệt như của nhà trường thằng nào dám nói!???
Thực tế ở HN, giờ khá nhiều trường mà đồng phục của họ cụ có thể mua ở đâu cũng được, miễn sao giống mẫu mã.Mà nhiều trường cũng lấy những mẫu thông dụng thôi, chỉ số ít trường "thiết kế riêng". Các hiệu sách đầy mẫu

PH thì chọn mua ở trường cho tiện; đỡ phải đi tìm.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em biết đắt hơn nhưng vẫn mua , không dám phản đối vì sợ con bị trù dập , nói chung là hèn cho nó lành :)
Vậy tất cả những cái kia là do cụ suy diễn???
Mình méo biết con cụ học cái trường đó như nào. Nhưng cái trường con mình học thì miễn sao giống như đồng phục của nhà trường là được.
Hàng xóm có con bé học cùng trường với con gái mình nhưng nhỉ hơn 1 lớp, nó xin lại đồng phục của con mình đi học bình thường, làm méo gì có vụ bắt phải mua!

mrductk111

Xe buýt
Vậy cụ có khẳng định những người như cụ có kê khai bậy giảm trừ gia cảnh không. Ví dụ cụ kê khai giảm trừ cho cụ bố mẹ già, anh chị em cụ cũng kê khai nuôi bố mẹ già nữa. Như thế là trốn thuế đấy, là khốn nạn đấy. Đấy là chưa kể những thằng khốn nạn là kê khai nuôi bố nuôi mẹ nhưng không nuôi. Mà cụ đăng ký tạm trú có đăng ký cho bố mẹ già không, có nuôi bố mẹ không.
Còn về Công ty tây của cụ ngành nghề gì cụ không nói thì chịu. Cụ cứ tính lợi nhuận trước thuế bằng doanh thu trừ đi chi phí, nếu công ty cụ nó lòng vòng tay phải trả tiền cho tay trái để đội chi phí lên để phải nộp thuế thấp đi. Vậy nó cũng trốn thuế, nó cũng khốn nạn đấy ạ.
Vậy cụ nghĩ xem cụ đã chắc tốt chưa, hay chỉ nói mồm cho vui.
Cụ ơi đừng có đặt điều vậy chứ.
Nhà em chả ai khai khống bố mẹ già cả. Quy định thì mỗi nhà như vậy chỉ được một người khai để xin giảm trừ thuế và nhà em làm đúng quy định như vậy. Nhà em như vậy thì chắc chắn những người "như em" cũng sẽ giống em.

Tạm trú em không đăng ký cho bố mẹ cụ ạ, bố mẹ em ở quê. hay có quy định nhất thiết phải ở cùng nhau(cái này thật sự em không rõ).

Em chỉ làm anh nhân viên quèn, cái tay trái lòng vòng sang tay phải để đội chi phí gì đó chỉ có những người khốn nạn mới hiểu chứ em chịu không hiểu cái gì. Có thể sau này nếu em tách ra em sẽ phải tìm hiểu thêm- có thể lúc đó em sẽ khốn nạn. à mà em có bảo cụ khốn nạn đâu.

Em chưa chắc đã tốt nhưng khẳng định mấy cái việc trên em không làm, sau ni thì chưa biết =)).

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Nên có 1 cái nhìn bao dung cho bà mẹ.
Thật ra bà mẹ này chỉ muốn con không phải đóng tiền nhưng được ưu tiên chăm sóc free 15 phút.
Bà mẹ bày ra trò này chỉ để dằn mặt cô giáo.
Nhưng bà mẹ không ngờ được cư dân mạng và phóng tinh viên nhảy xổ vào khuấy cho bãi phân thối um lên.
Em tin là bà mẹ đang rất ân hận.
Vụ này cư dân mạng và phóng tinh viên nên rút kinh nghiệm, những phản ứng của họ có thể giết chết sự nghiệp của nhiều người đấy ạ.
Hy vọng các cơ quan chức năng cảnh cáo bà mẹ nhưng bỏ qua vụ phạt tiền, phạt các cơ quan báo chí là được rồi (em nghĩ các anh ấy phi tang hết rồi)
Bây giờ mới ân hận ý hả? Chứ sau khi có buổi làm việc với lãnh đạo thì vẫn còn to mồm lắm, nội dung tôi đưa lên là chính xác, chỉ là do nóng vội thôi. Giang cư mận càng được thể, rằng thì chính quyền ức hiếp mẹ góa con côi.

Trạng thái
Thớt đang đóng