[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trong trường hợp này việc nhà trường bố trí người cũng như khu vực để quản lý các cháu đến sớm là việc làm theo em nghĩ không có gì là khó cả.
Em kể câu chuyện của bà chị em làm mấu giáo ở quê em nhé, vì trường công nên ngân sách có hạn mà không thể thu tiền của học sinh một cách túy ý (Dù nó phục vụ cho các cháu chơi).
Nhưng cụ có biết các cô khắc phục như nào không?
Các cô tham khảo từ nhiều nguồn rồi mua đồ về làm đồ chơi (Đương nhiên tranh thủ tối về làm). Ngoài ra trong trường cũng tự các cô trang trí tô vẽ để tiết kiệm mà các cháu vẫn có không gian vẫn có đồ chơi (Đương nhiên các cô cũng tranh thủ ngày chủ nhật phân công nhau đến làm).
Ngay như đơt dịch vừa rồi các cô cũng phân công một tuần mấy buổi lên trường để làm đồ chơi cho các cháu.
Đó chính là viêc tử tế..
Khó hay không khó chưa bàn, nhung về nguyên tắc nhà trường không buộc phải có nhiệm vụ làm như vậy! Sòng phẳng mà nói như vấy.
Trường có nội quy ,học sinh phải chấp hành nội quy nhà trường.
Các cô giáo làm chuyện đó xuất phát từ tấm lòng chứ không phải là nhiệm vụ bắt họ phải làm như vậy> Những người làm từ thiện là tốt nhưng không có nghĩa là những người không làm từ thiện là không tốt, rồi có quyền chửi tất cả những ai không chịu làm từ thiện.
Xét về tình thương, không ai thương con mình bằng cha mẹ hết. Đến cái việc đưa con đi học cho đúng giờ không cân chỉnh sắp xếp được mà cho nó đi sớm cả tiếng đồng hồ rồi vứt đó đòi hỏi tình thương trách nhiệm của nhà trường, không được thì vu vạ là tởm lợm rồi.
Thương con thế điều chỉnh thời gian 30 phút khó lắm sao???

truongsa1210

Xe buýt
Như vậy là con mẹ dàn dựng để gài bẫy cô giáo và nhà trường. Clip rất rõ ràng.
Hỡi các nhà đạo đức học ko biết dùng não trong off này, các vị còn nỏ mồm lên giọng đạo đức nữa không?

Cụ Linh Bê Tha , cụ Mũi tên bạc và các cụ khác thật kiên trì với sự nghiệp giáo chã. Bọn chúng đông, ngu và nguy hiểm vô cùng. Mời các cụ nghỉ giải lao uống hớp nước ạ.

Chỉnh sửa cuối:

QuangSunlight

Xe điện
Em chỉ nói đến trách nhiệm của nhà trường (đi đôi với quyền lợi) còn lợi hại cụ thể ntn em không bàn. Trong thực tế có những sp ở ngoài bán chỉ bằng nửa giá so với cửa hàng có uy tín nhưng khách hàng vẫn lựa chọn chỗ đắt hơn chỉ vì 2 chữ ... an tâm :))
Mua đồng phục ở cửa hàng bên ngoài họ cũng có trách nhiệm với sp họ bán ra . Khi mua cũng đều mặc thử xem có vừa vặn không . Mà có khi trách nhiệm của cửa hàng còn cao hơn , vì họ là người trực tiếp SX ra . Dù sao thì nhà trường cũng là 1 cầu trung gian rồi .

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Trường lớp nó cũng như xã hội thu nhỏ, có thầy cô phụ trách nhưng chỉ có 1 2 người không quản xuể.
Nói như cụ thì có giáo viên chủ nhiệm rồi cần méo gì có lớp trưởng lớp phó tổ trưởng làm vẹo gì nữa.
Con cụ bi đe nẹt là đe nẹt gì??? Ví dụ bị đe nẹt đòi đánh đập thì phản ánh lên nhà trường, còn bị mắc lỗi nội quy bị sao đỏ ghi lỗi thì chấp nhận thôi! Coi như cụ tập cho con cụ phải tự chịu trách nhiệm với việc không làm đúng nội quy.
Cụ đi làm giờ cũng vậy thôi, công ty nó quy định đeo bảng tên, mặc đồng phục mà cụ quên thì 1 là chấp nhận ăn lỗi rồi chịu phạt bằng không có thể khắc phục thì khắc phục ngay, chả lẻ cụ đi hậm hực với đội quy tắc của công ty à?
Sách vở tham khảo cô dụ mua là cụ bị dụ thì ráng chịu thôi, cụ thử xem không mua thì nó thế nào???
HBuonf cười thì cụ phản ảnh lên nhà trường chứ hậm hực làm gì?? Còn người ta mua được sao cụ không mua được?
kết lại cụ thấy không hợp lý nữa thì cho con đi học trường tư cho nó sướng!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mua đồng phục ở cửa hàng bên ngoài họ cũng có trách nhiệm với sp họ bán ra . Khi mua cũng đều mặc thử xem có vừa vặn không . Mà có khi trách nhiệm của cửa hàng còn cao hơn , vì họ là người trực tiếp SX ra . Dù sao thì nhà trường cũng là 1 cầu trung gian rồi .
Tuy vào quan điểm của khách hàng thôi. Ai cũng biết mua hàng tận gốc là rẻ hơn nhưng vẫn nhiều người mua qua trung gian vì nhiều lý do, vd cụ mua qua trung gian giá 10đ trong khi mua tận gốc 5đ nhưng cụ phải đến tận nơi và chi phí di chuyển + thời gian quy ra xiền = 6đ :))

1.25 ton

Xe điện
Liên quan đến cái video clip, em thấy hơi lạ, là nhà trường cho phụ huynh đi xe máy vào trong sân trường. Đang giờ các bé bán trú ngủ, mà lại cho phụ huynh phi xe.máy vào rầm rầm.như ngoài chợ? Ngoài ra kể cả là giờ bình thường khác thì cũng phải cấm phụ huynh đi xe.máy vào trong sân trường chứ? Như trường nhóc nhà em, thì trừ trời mưa to thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lão trên này bảo khó lắm đấy cụ. Họ bảo không có tiền cụ ạ. Họ còn bảo em giỏi vào mà làm.
Có dễ gặp mình mình cũng méo làm.
Làm cái này là làm ơn có ngày mắc oán.
Nó không nằm trong nhiệm vụ được giao ,êm xuôi ngon lành chưa chắc được lời cảm ơn, chúng nó chơi nhởi biết đâu có chuyện gì không hay thì ăn họa với phụ huynh và cộng đồng mạng.

clicklacp

Xe buýt
Trong trường hợp này việc nhà trường bố trí người cũng như khu vực để quản lý các cháu đến sớm là việc làm theo em nghĩ không có gì là khó cả.
Em kể câu chuyện của bà chị em làm mấu giáo ở quê em nhé, vì trường công nên ngân sách có hạn mà không thể thu tiền của học sinh một cách túy ý (Dù nó phục vụ cho các cháu chơi).
Nhưng cụ có biết các cô khắc phục như nào không?
Các cô tham khảo từ nhiều nguồn rồi mua đồ về làm đồ chơi (Đương nhiên tranh thủ tối về làm). Ngoài ra trong trường cũng tự các cô trang trí tô vẽ để tiết kiệm mà các cháu vẫn có không gian vẫn có đồ chơi (Đương nhiên các cô cũng tranh thủ ngày chủ nhật phân công nhau đến làm).
Ngay như đơt dịch vừa rồi các cô cũng phân công một tuần mấy buổi lên trường để làm đồ chơi cho các cháu.
Đó chính là viêc tử tế..
Vâng, em từng đi vùng cao và thấy nhiều cô giáo mầm non chăm chút cho trường và trẻ con ở đó lắm. Ở đó thì chắc chắn chả dám thu, nếu không muốn nói là phải cho thêm. Em chả dám khoác cho họ cái áo cao quý ạ. Trân trọng sự chăm chỉ làm việc của họ như một người lao động có ý thức, có tấm lòng và có trách nhiệm.

quangsot

Xe lăn
Liên quan đến cái video clip, em thấy hơi lạ, là nhà trường cho phụ huynh đi xe máy vào trong sân trường. Đang giờ các bé bán trú ngủ, mà lại cho phụ huynh phi xe.máy vào rầm rầm.như ngoài chợ? Ngoài ra kể cả là giờ bình thường khác thì cũng phải cấm phụ huynh đi xe.máy vào trong sân trường chứ? Như trường nhóc nhà em, thì trừ trời mưa to thôi.
Cái ngõ nó nhỏ , không cho phụ huynh đi vào thì dừng xe ở ngoài cổng nó tắc hết đường.

Triumf

Xe tăng
Thế này là thế nào hả các cụ?

binhsu7273

Xe cút kít

binhsu7273

Xe cút kít
Thôi cụ ơi, đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại. Người ta nhỡ mồm tí thôi, hơi xí hổ nên quăng lại dăm ba câu chữa thẹn. Cụ đuổi cùng giết tận thì lấy ai ra mà kày kòm
Lập luận có tính chứng minh đàng hoàng, sao lại lôi tư cách ra so với vài đồng bạc. :))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lập luận có tính chứng minh đàng hoàng, sao lại lôi tư cách ra so với vài đồng bạc. :))
Minh chứng của cụ chưa thuyết phục được họ( mình không nói là đúng hay sai) thì họ đòi ra hiện trường chứng thực để phân định đúng / sai!
Tất nhiên để phận định cái đó cho thuyết phục là phải trả giá, mọi cái ngu đều phải trả giá mà cụ( mình cũng chưa kết luận là ai ngu)

sudichat2002

Xe container
Thế này là thế nào hả các cụ?
View attachment 4650328
Thế này là ăn luôn 12,5 triệu tiền phạt vì bịa đặt thông tin, nhà đã nghèo lại chơi ngu lấy tiếng, xong thì cũng chuyển trường cho con thôi, ban đầu em bênh nhưng giờ thì éo bênh nổi rồi, con mẹ nông nổi...

Matizcoi

Xe cút kít
Phương Thảo - 1 trong những thương hiệu đồng phục lớn nhỉ, em đưa con vào mua 1 lần ở đấy, và chào thân ái ko bao giờ em quay lại, vì nó đắt mà chất liệu cùi bắp lắm :D

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có những nhà rận chủ mạng đòi giáo viên phải có trách nhiệm với học sinh ngoài giờ!
Xét trên nguyên tắc lao động! Giáo viên chỉ có trách nhiệm trong thời gian họ dạy và cũng chỉ được trả lương theo thời gian đó. Hết giờ là hết trách nhiệm.
Nhà trường cũng có nhiệm vụ và trách nhiệm với học sinh từ lúc giờ vào học đến kết thúc buoir học( ngày học).
Việc sắp xếp chỗ cho các chau đến sớm không nằm trong trách nhiệm của nhà trường. Nếu thế các rận lại đồi nhà trường chịu trách nhiệm với học sinh sau khi hết giờ học nữa à?? đòi bố trí chỗ cho học sinh ở lại sau buổi học chờ bố mẹ đến đón về nữa à??
Việc ở đâu đó có trường có thể bố trí như vậy là xuất phát từ tình thương( từ thiện) chứ không có quy định nào bắt buộc họ phải làm như vậy cả!
Con của mình mình phải lo trước chứ không phải đợi chờ tình thương của cộng đồng.
Thầy cô giáo hay nhân viên nhà trường họ cũng có con cái, cũng phải đưa đón! Cụ nghĩ họ sẽ ( phải) dành tình thương cho con các cụ còn con họ sẽ chờ đợi tình thương từ cộng động sao? Bớt ảo tưởng đi nha!

Trạng thái
Thớt đang đóng