[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Hợp lý cái gì :)) :)) :))
Thường trẻ con sẽ mang cặp về nếu cô giáo bảo thế, vì sợ tình trạng ăn cắp đấy!
Không rõ trường ngày trưa các cháu ngủ ở đâu, nếu ngủ trên bàn thì phải lật bàn lên, cũng khuyến khích mang cặp về cho rộng :))

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Bức ảnh thì cả 2 cổng đều đóng nhưng clip thì thấy xe phi vào ầm ầm vậy nên Em thì em dự ảnh chụp một hôm còn clip một hôm . Có cụ nào có ý kiến khác giơ tay

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Anh lọ tòa đã phán trong một vụ nào đó là có sai sót nhưng không ảnh hưởng đến bản chất.😂 vì vậy, cho dù ảnh là.dàn dựng, clip là xịn hay ngược lại, thì cũng không làm thay đổi bản chất việc: đi học sớm thì :
+ Cô không cho vào lớp ảnh hưởng đến các bạn.đang ngủ
+ Sao đỏ không cho đợi trong sân vì ảnh hưởng đến các bạn đang ngủ.

Cá nhân em.vẫn thấy bà mẹ này dũng cảm.😂 mục đích biện minh.phương tiện, đã làm.thay đổi cả hệ thống bán trú của tp.HP, các bé không bán trú sẽ.hưởng điều kiện tốt hơn khi đi học buổi.chiều.
Cụ nói chả sai :))
Không cho vào lớp đúng hay sai? Tất nhiên đúng cmnr =))
Cái sai ở đây là không có chỗ cho các cháu trú trưa thì Hải Phòng nhanh tay ra cái công văn bố trí chỗ cho các cháu đi sớm còn gì :))
Mà cái việc không cho vào lớp thì cô chả có quyền gì, đó là do hiệu trưởng nhé :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Bức ảnh thì cả 2 cổng đều đóng nhưng clip thì thấy xe phi vào ầm ầm vậy nên Em thì em dự ảnh chụp một hôm còn clip một hôm . Có cụ nào có ý kiến khác giơ tay
Cổng mở vào trong, bản lề ở mặt trong cổng, ảnh chụp góc gần, không thấy cổng chính đang mở? ý kiến của em là thế :))

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Cổng mở vào trong, bản lề ở mặt trong cổng, ảnh chụp góc gần, không thấy cổng chính đang mở? ý kiến của em là thế :))
Thế thì nên cho bà phụ khoa huynh này đi một khóa học tập tư tưởng đạo đứt cm

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hợp lý cái gì :)) :)) :))
Thường trẻ con sẽ mang cặp về nếu cô giáo bảo thế, vì sợ tình trạng ăn cắp đấy!
Không rõ trường ngày trưa các cháu ngủ ở đâu, nếu ngủ trên bàn thì phải lật bàn lên, cũng khuyến khích mang cặp về cho rộng :))
Mọi trường hợp có thể xảy mà chưa được xác định thì đều là suy đoán hợp lý :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ấy chết, em làm gì có clip mà cụ lại nói thế,tý nữa cộng đồng mạng lại bảo clip dựng để vu khống phụ huynh thì em làm sao dám vào OF chém nữa,có khi lại phải lập nick mới chứ không đụng cái gì các cụ ấy lại bêu, em là em xấu hổ lắm.
P/S : Nếu clip là thật,Fb bà mẹ kia xin lỗi là thật khi không bị ai tác động thì em không biết các cụ chửi nhiệt tình nhất, hăng hái nhất ra sao nhỉ??? Em còn đợi các cơ quan báo chí, truyền thông đặc biệt là VTV 1 cơ quan truyền thông lớn dẫn dắt dư luận vụ này như thế nào??Hay lại như bao lần khác lại là 1 sự im lặng đáng sợ,để lâu cứt trâu hóa bùn cơ.
Cụ nhìn thật kỹ thật kỹ đi đã :)) kẻo hớ như hôm trước :))
Không ròm thấy mũi tên chỉ ánh nắng hắt trên cột à...? :)) :)) :))

View attachment 4650058
Em lội còm bồ hóng các cụ mợ OFer nhỡ mồm/auto chửi! =))

Công nhận đông hơn quân Nguyên.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
1 là cô giáo sai hai là phụ huynh đúng tốt nhất phải cho cả 2 đi học một khóa tu trên chùa một cột của thầy Thích đủ thứ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]

mitdac1819

Xe điện
Em thì không quan tâm clip thật giả thế nào.
Nhưng nhìn clip rõ ràng đã đến giờ học sinh được phép vào trường nhưng không được chơi ở sân trường, không được vào phòng học, cũng không có phòng nào để chờ. Vậy học sinh chỉ có các lựa chọn: hành lang, nhà vệ sinh, ra cổng trường.
- Hành lang chắc cũng không được (như sân trường).
- Nhà vệ sinh cũng không ổn vì không ở đó lâu được.
=> chỉ còn cách ra cổng đứng thôi.
Cụ nhảy dù à. 2 giờ trường mới học, bà kia đưa con đến sớm. Ở đâu thì phải theo quy định ấy. Thế chẳng nhẽ, 5 giờ sáng vứt con ở trường, rồi cũng bảo rằng thì là mà đc à

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đã nhận lỗi nên được khoan hồng :))
Không được, không thể khoan hồng.
Pháp luật không kể giàu hay nghèo nhé, vụ này em ủng hộ làm tới!

Có cụ ở trên bảo, hành động đó có sai nhưng mục đích là đúng kia kìa :))
Thế thì nên cho bà phụ khoa huynh này đi một khóa học tập tư tưởng đạo đứt cm
Em có một niềm tin, các cô và thầy giáo luôn là người tốt, có tốt thì mới bám trụ nghề tới lúc nghỉ hưu được. Còn những ai không hợp nghề, không có tình yêu (dù nhỏ) với nghề và với trẻ con đã xin ra làm ngoài hết rồi :D
Niềm tin của em nó lớn lắm, thế nên từ đầu em đã bảo vệ cô giáo =)) lúc thông tin chưa đầy đủ thì em chỉ trách cô hiệu trưởng thôi :))
Em lội còm bồ hóng các cụ mợ OFer nhỡ mồm/auto chửi! =))

Công nhận đông hơn quân Nguyên.

Mr met

Xe tăng
Đêm hôm toàn tàu ngầm :)) chán ghê
há há cụ thù dai kinh!? mấy cụ kia xếp hàng xin lỗi cụ ý tí nhở!? he he em thơt này em có còm nhưng là còm tâm tư thôi chớ không chửi và cũng ko mạt sát thì có phải nhận lỗi không cụ :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Xem mãi rồi. Cháu nó đứng trong bóng nhà mái đỏ. Vệt sáng kia chỉ là ánh sáng phản xạ lại hắt lên từ sân. Hay OF làm chuyến về thực nghiệm hiện trường.
Em nhận kèo 10 củ thực nghiệm hiện trường, mà chả thấy cụ nào theo cả :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
há há cụ thù dai kinh!? mấy cụ kia xếp hàng xin lỗi cụ ý tí nhở!? he he em thơt này em có còm nhưng là còm tâm tư thôi chớ không chửi và cũng ko mạt sát thì có phải nhận lỗi không cụ :))
Vâng cụ =)) =)) =)) Mình tâm tư lo cho trẻ con là đúng mà :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói chả sai :))
Không cho vào lớp đúng hay sai? Tất nhiên đúng cmnr =))
Cái sai ở đây là không có chỗ cho các cháu trú trưa thì Hải Phòng nhanh tay ra cái công văn bố trí chỗ cho các cháu đi sớm còn gì :))
Mà cái việc không cho vào lớp thì cô chả có quyền gì, đó là do hiệu trưởng nhé :))
Bố trí chỗ chờ là phù hợp nhưng đây là trường hợp bất đắc dĩ vì với lứa tuổi tiểu học thì vào thẳng lớp vẫn là tốt nhất. Cũng như nhau về nội dung nhưng qua vụ này sẽ rất nhiều người xem việc cho con đến sớm là "quyền lợi" mà hễ là "quyền lợi" thì triệt để xí phần :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Bố trí chỗ chờ là phù hợp nhưng đây là trường hợp bất đắc dĩ vì với lứa tuổi trẻ tiểu học thì vào thẳng lớp vẫn là tốt nhất. Cũng như nhau về nội dung nhưng qua vụ này sẽ rất nhiều người xem việc cho con đến sớm là "quyền lợi" mà hễ là "quyền lợi" thì triệt để xí phần :))
Chả sao cả, điều tốt cho trẻ em là em ủng hộ.
Nhưng dùng trẻ em và diễn viên làm công cụ, khiến đứa trẻ bây giờ có thể bị kỳ thị, có vết gợn trong trường và các giáo viên khác, tội này to lắm :(

KUKKU

Xe tăng
Quan điểm của em là ảnh chụp cháu bé của người mẹ chỉ là phương tiện mô tả hành động trước đó, không nhất thiết phải đúng thời gian, có thể người mẹ yêu cầu bé đứng đó để chụp ảnh sau khi bé về báo cáo mẹ là con không được cô cho vào lớp và các bạn sao đỏ không cho đứng ở bóng mát trong sân trường. Vì vậy clip không có ý nghĩa gì với thông tin người mẹ muốn truyền tải. Em tin người mẹ vì có nhiều phụ huynh cùng phản ánh, nhiều bạn bị cô bêu trên group lớp.
Vụ HDH không còn thớt mà cơ quan xxx còn đi mua thớt về để đặc tả lại cơ mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng