[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ nói đúng. Em chỉ nhắc cụ thôi. Họ nói không đúng không phải là lý do để cụ dùng một sự không đúng khác để phản biện
Cám ơn cụ!
Dù sao thì đứa trẻ vẫn là khổ nhất, trước đó, hiện tại, và tương lai vì bà mẹ không biết cách để nhờ vả bảo vệ, hay xin sếp cho đi làm muộn 15p, hay ....
Trẻ con luôn vô tội!
Sinh con ra, để con khổ, không do mình thì do ai?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đúng cụ. Đến sớm trường chưa mở cửa phải đứng ngoài và đến sớm bị phạt là hai chuyện khác nhau.
Những bạn có ảnh bị phạt là do:
- Quậy phá nô đùa buổi trưa ảnh hưởng hàng nghìn học sinh khác.

Kitcat

Xe container
Đọc bài báo này thấy thương quá. Mẹ đơn thân mùa covid. Hôm Mami em đi chữa răng gặp 1 mẹ đơn thân cho con đi chữa. Li dị mà toà xử chồng góp 2 triệu nuôi con. Tháng đầu vì chỉ còn nửa tháng chồng góp 1tr. Ba tháng covid chồng k đưa xu nào chắc lấy lý do con nghỉ do covid k đóng học phí. Khốn nạn thật, chồng làm nhà nc lương k hẻo mà co vid nó nhận tiền đều, con vợ tự làm riêng, dịch vụ thì đói tiền lại phải trông con o nhà thì k có thu nhập. Đàn ông cạn tàu ráo máng, luật thì k nghiêm đâm ra trẻ em bị thiệt. Trẻ em k dc lo chu đáo thì cả xh là nạn nhân bị ảnh hưởng.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Em ủng hộ. Nóng Hà Nội nay có 45 độ thôi, chưa bẳng châu Phi nên đứng ngoài tầm đó cũng hay đấy. Mai cho cô giáo với bọn bảo vệ ra đứng y như thế.
Lúc đó bv với cô giáo cn đang nằm trong điều hòa rồi ạ

matran241091

Xe tăng
Đứng cửa chứ ko phải đứng cổng trường cụ nhé. Xh giờ bn cạm bẫy...
Lại còn “ép”phụ huynh xin lỗi đã đưa lên mạng xh. Ko đưa lên mạng thì còn bắt cháu đứng đến bao giờ????
Giáo với cả dục...
buổi sáng với buổi trưa bảo vệ đều đóng cổng
cụ đi sớm vào bằng mắt

Kitcat

Xe container
hồi trước đi học đi sớm đưng cửa là chuyện bình thường
chả hiểu sao cũng lên mạng được
Vì nó nhỏ lớp 1 và vì mẹ muốn con đứng trong cổng trg ah. Thằng cháu nhớn nhà e lớp 5, nó bị thích đi học sớm, khuyên thế nào cũng k nghe. Sáng dậy 5.30 xong chuẩn bị rồi nó đạp xe tới trg sớm 45ph. Dự kiến đứng từ 30 ph đợi vào lớp trong đó có một lúc là đứng khi cổng trg chưa mở. Mà nó bảo cũng có các bạn khác như thế.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Có vẻ các cụ chỉ cần 1 cái cớ để chửi chứ quan tâm gì đến đứa bé đâu haizz
Tại sao cụ lại bảo là không quan tâm chính tôi thấy cụ mới là ngừoi thờ ơ với những số phận không được may mắn đấy ạ. Lên đặt mình vào hoàn cảnh của e bé kia xem có thấy xót xa không.

Bomva

Xe điện
Con em lớp 2 chiều qua nắng như thế thầy giáo vẫn dẫn ra sân học thể dục bình thường. Kết quả sáng nay đuội quá cho nghỉ học. Rèn luyện ló phải thế - mệt với giáo dục lắm

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Đọc bài báo này thấy thương quá. Mẹ đơn thân mùa covid. Hôm Mami em đi chữa răng gặp 1 mẹ đơn thân cho con đi chữa. Li dị mà toà xử chồng góp 2 triệu nuôi con. Tháng đầu vì chỉ còn nửa tháng chồng góp 1tr. Ba tháng covid chồng k đưa xu nào chắc lấy lý do con nghỉ do covid k đóng học phí. Khốn nạn thật, chồng làm nhà nc lương k hẻo mà co vid nó nhận tiền đều, con vợ tự làm riêng, dịch vụ thì đói tiền lại phải trông con o nhà thì k có thu nhập. Đàn ông cạn tàu ráo máng, luật thì k nghiêm đâm ra trẻ em bị thiệt. Trẻ em k dc lo chu đáo thì cả xh là nạn nhân bị ảnh hưởng.
Luật sau hôn nhân của mình thế mà cụ ko như NN ép sai thì bị phạt ăn đủ luôn. Ở mình giống như kiểu nợ tiền dân sự ấy thích thì trả ko thì thôi, hoặc nợ chục tỷ thi thoảng e trả 1 triệu vì đã có ý thức trả nợ ko bùng là được. Tiền trợ cấp tòa giải quyết cho vui, cụ xem có ai bị phạt tiền hoặc phạt tù vì sai chu cấp sau ly hôn chưa, cái này sau con cái sẽ hiểu ai là người có công sinh thành, nuôi dạy lên người.

VoCan

Xe điện
Tại sao cụ lại bảo là không quan tâm chính tôi thấy cụ mới là ngừoi thờ ơ với những số phận không được may mắn đấy ạ. Lên đặt mình vào hoàn cảnh của e bé kia xem có thấy xót xa không.
Cụ đọc giúp còm của cụ xem cụ quan tâm đứa bé như thế nào hay cụ nói nếu xảy ra vấn đề thì họ tự chịu ,va nếu xảy ra vấn đề không phải đứa bé chịu khổ đầu tiên sao, giờ là bỏ con bơ vơ giữa cổng trưởng không bàn giao nhờ vả ai trông hay để ý giúp , may mà không sao , bộ một câu nhờ bảo vệ cho cháu ngồi trong phòng bảo vệ khó lắm sao . Giờ là cổng trường , liệu mai có là ở cổng siêu thị rồi cổng abc ...liệu có may mắn khi không xảy ra chuyện gì không , lúc đó các cụ lại chửi ai , chửi siêu thị chửi abc...à. Em chưa câu nào nói trường không sai , nhưng với trách nhiệm là người mẹ , trong trường hợp này người mẹ đã làm hết trách nhiệm chưa.
Là cụ , cụ có yên tâm để 1 đứa bé 6 tuổi đứng một mình mà không nhờ ai trông hoặc để ý giữa cổng trường không.
Người mẹ đó đã chấp nhận để con tự lập như vậy do hoàn cảnh nếu có vấn đề gì thì họ sẽ tự chịu trách nhiệm nếu xảy ra vấn đề ngoài giờ học, nó ko đánh đồng vs việc e bé kia bị đuổi ra ngoài, ko liên quan gì sất

Mưa!

Xe điện
Câu nào đá câu nào =))
1. Tôi giao tận tay con tôi cho cô giáo. Hoặc con bé lớn nhà tôi tôi phải đứng nhìn nó vào tận lớp.
2. Trường thằng nhỏ nhà tôi học có ban đón sớm, các trường khác cũng nên thế

không rõ chính quyền Hải Phòng có tàu ngầm trong Of không, nhưng hoanh nghênh cách xử lý của họ
Em đọc được 5 trang mà thấy mệt thật sự với cccm trong thớt này cụ ạ. Cứ auto chửi, chửi cho sướng cái mồm trong khi việc cần là tìm cách khắc phục thì mỗi mình cụ cần mẫn post suốt 5 trang mà không ai thèm ủng hộ. Mệt thật sự!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em đọc được 5 trang mà thấy mệt thật sự với cccm trong thớt này cụ ạ. Cứ auto chửi, chửi cho sướng cái mồm trong khi việc cần là tìm cách khắc phục thì mỗi mình cụ cần mẫn post suốt 5 trang mà không ai thèm ủng hộ. Mệt thật sự!
Chính quyền Hải Phòng làm thế là em vui rồi, em quan tâm gì tới các thánh đó hả cụ =))

Kim ngưu 101

Xe tải

Zemakic

Xe hơi
thời tiết nay Người lớn còn say nắng hướng hồ bọn trẻ con có mấy tuổi.Nhà trường quá cứng nhắc

just for fun

Xe lăn
Tự nhiên lại quàng cho cô giáo cái vòng kim cô mẹ hiền :D
Cứ coi nó là một ngành dịch vụ như bao ngành dịch vụ, làm đúng làm đủ trách nhiệm của một người giáo viên đã là tốt lắm rồi cccm ạ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Là em mệt với các thánh đó nên không có kiên nhẫn đọc tiếp ấy mợ.
Dường như người ta quên rằng, trẻ con như búp trên cành, trẻ con luôn vô tội, người có tội luôn và chắc chắn là người lớn.
Người cũng quên rằng, nhiều khi người ta vô tâm với con cái, nhưng người ta mong muốn xã hội phải con người ta như vàng như bạc.
Người ta phó mặc con cái cho nhà trường, cho xã hội, mặc định rằng tôi cứ vứt con ngoài cổng trường thì các ông các bà phải quan tâm tới con tôi.

1. Người mẹ đã không biết cách để làm điều tốt nhất cho con, có thể thấp cổ bé họng, có thể không tác động được tới hiệu trưởng, nhưng có thể nhờ cậy bảo vệ, trong nhóm zalo cô giáo có nói rõ: Các em bị phạt vì đến sớm và "quậy" trong giờ ngủ của các cháu khác (những cháu có quyền lợi mà các cháu được hưởng khi đăng ký bán trú, được ăn và được ngủ), và nếu mang con đến sớm thì gửi bảo vệ cho an toàn.
2. Cô hiệu trưởng không sát sao hay có thể nói là quá vô tâm với trẻ con, tình trạng này xảy ra hôm nay thì chắc chắn trước đó đã xảy ra nhiều lần, và dường như cô cứ kệ nó thế thôi, cô cũng như nhiều Ofers ở đây, không quan tâm tới "Giải pháp", cái tốt nhất cho con trẻ, những mầm non tương lai của đất nước, những đứa trẻ do hoàn cảnh như thế, rồi sẽ tự ti, xấu hơn là tự kỷ, sẽ có một cuộc đời về sau sẽ khổ, sẽ thành những người auto chửi nếu các em hưởng một môi trường giáo dục méo mó và vô cảm.
3. Cô chủ nhiệm là giáo viên, nhưng nghiệp vụ sư phạm hay là cách để làm phụ huynh hiểu và thông cảm kém, có thể cô thương các con, hay cô ghét các con (cái này không rõ được, chỉ mình cô biết), nhưng cách cô truyền tải tới phụ huynh như vậy là chưa tốt. Nhưng để nhằm tất cả vào cô giáo, thì rõ ràng là chưa công bằng, chưa fair.

Sau sự việc này hi vọng mọi việc sẽ tốt lên, sẽ có nhiều giải pháp để trường học là nơi các em các cháu muốn tới, là nơi ươm mầm cho thế hệ tương lai.

cocsku

Xe cút kít
Các mẹ bỉm sữa lại nổi sóng

Trạng thái
Thớt đang đóng