[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

NualycafE

Xe buýt
Học bây giờ với học thời 2000 nó khác xa quá các cụ nhỉ.
Ở nông thôn lại càng khác với tp
ngày xưa bọn trẻ con đi học lên ngồi chơi nói chuyện chán chê rồi mới vào 15 phút sinh hoạt lớp
sau đó mới học chính thức
và Sân trường là nơi nô đùa trước, giữa và sau giờ học
bây giờ xã hội nó làm cho ngôi trường như những cái nhà xưởng, học sinh như những cái máy đúng giờ là bật máy lên chạy
1h30 bắt đầu học thì 1h15 các cháu đã thức dậy, còn đi vệ sinh hoạt động cho giãn xương giãn cốt.
Hay muốn 1h30 dạy cái học luôn thì sao nó hợp lý.
Mà khuôn viên trường luôn rất là lớn, một vài em vào chơi trước giờ học kg ảnh hưởng đến các em đang ngủ kia.
Chúng ta ngồi đây bình thiên hạ qua bàn phím mà quên mất tuổi thơ ta ngày xưa như thế nào.
Và vô hình chung chúng ta đang tạo ra những thế hệ Robot cho con cái chúng ta, và với đội ngũ giáo viên, họ đang dẫn biến thành "THợ dạy" không hơn không kém.
Vô cảm như trại lính hay trại giam

Tinh thần giáo dục hay tính nhân văn ngày càng trở thành món đồ xa xỉ, được quy thành hiện kim hay hiện vật dễ dàng

Kim ngưu 101

Xe tải
Dạ, em làm sai gì ạ, mong cụ chỉ giáo ạ. :))
Cụ dùng từ " con mẹ", trong khi đó có thể là hành động của 1 bà mẹ bình thường như mẹ cụ, mẹ tôi hoặc bất kỳ ai ở đây. Với cách dùng từ của cụ thì có đúng với 1 người đứng đắn ko.

Haolo1992

Xe tăng
tay nhanh hơn não rồi.
bà mẹ này không xin xỏ, không ăn cắp của ai.
bà này đưa con đến sớm, dặn con đứng dưới gốc cây, đến giờ mới vào.
con lớp 1, 6 tuổi, thấy cô giáo sợ như sợ cọp, nghe lời răm rắp. đứng dưới gốc cây, mặc dù trời nắng 41 độ, sân trường chắc cũng 50 độ.
tuy nhiên, đứng ở sân vẫn chưa yên. Sao đỏ đuổi ra cổng. (cháu bé nói thế, và tôi tin trẻ con thật thà)
sao đỏ không tự nhiên đuổi ai. chắc quy định là thế.

thế có phải là dồn người ta đến đường cùng không?
Cụ nói k xin xỏ là nhầm nhé, đang xin ngta trông giúp 15p đấy, ngoài giờ hành chính nhà trường k có trách nhiệm quản lý các cháu nhé.
Dặn con đứng dưới gốc cây, con lỡ may bị cái gì nó rơi trúng đầu, lỡ may bị bạn đánh bầm tím, thì mẹ cũng đào mả tổ nhà trường lên chửi thôi, hay cụ nghĩ sẽ vỗ ngực con tôi tôi chịu? @@ mới ra ngoài phơi nắng tí (chưa bị thương tật gì) đã lên mạng khóc rồi kia kìa @@
Sao đỏ nó làm đúng quy định của nó, đứa bé cũng làm theo quy định, đấy là việc của trẻ con với nhau, ng lớn chắc gì đã biết mà bảo dồn vào đg cùng? Ai dồn?
còn cụ bảo trẻ con thật thà k nói dối thì chắc cụquên thời trẻ con của mình rồi.
đứa bé này, là nạn nhân của mẹ nó trước tiên, xong mới đến nhà trường.

sthd

Xe lăn
Cụ nói k xin xỏ là nhầm nhé, đang xin ngta trông giúp 15p đấy, ngoài giờ hành chính nhà trường k có trách nhiệm quản lý các cháu nhé.
Dặn con đứng dưới gốc cây, con lỡ may bị cái gì nó rơi trúng đầu, lỡ may bị bạn đánh bầm tím, thì mẹ cũng đào mả tổ nhà trường lên chửi thôi, hay cụ nghĩ sẽ vỗ ngực con tôi tôi chịu? @@ mới ra ngoài phơi nắng tí (chưa bị thương tật gì) đã lên mạng khóc rồi kia kìa @@
Sao đỏ nó làm đúng quy định của nó, đứa bé cũng làm theo quy định, đấy là việc của trẻ con với nhau, ng lớn chắc gì đã biết mà bảo dồn vào đg cùng? Ai dồn?
còn cụ bảo trẻ con thật thà k nói dối thì chắc cụquên thời trẻ con của mình rồi.
đứa bé này, là nạn nhân của mẹ nó trước tiên, xong mới đến nhà trường.
dặn con đứng dưới gốc cây mà là xin giúp?
người ta nghèo. người ta đơn thân. người ta thất nghiệp. người ta còn đang nợ tiền thuê nhà 3 tháng do covid mất việc. người ta đã đủ khổ rồi. nhìn mặt thì biết. còn bắt họ khổ thêm làm gì nữa?
sao đỏ đuổi là do quy định. thực tế khách quan là có người nghèo và có nhiều người không thể đưa con đến đúng chính xác 1g30 được.
quy định không được cho đến sớm 15 phút, đến phải đuổi ra khỏi trường là quy định tàn nhẫn với trẻ con và vô cảm với xã hội

truongsa1210

Xe buýt
Cụ dùng từ " con mẹ", trong khi đó có thể là hành động của 1 bà mẹ bình thường như mẹ cụ, mẹ tôi hoặc bất kỳ ai ở đây. Với cách dùng từ của cụ thì có đúng với 1 người đứng đắn ko.
Cảm ơn cụ chỉ giáo. Mẹ tôi hay mẹ cụ chắc sẽ ko đẩy con phó mặc như thế ạ.

Phụ huynh thì cái gì cũng giao tất cho gv, khi xảy ra chuyện thì cunhx đổ lỗi gv tất. Vụ này vin vào trời nắng nóng ko ai trông, giả sử như ra đường chạy nhảy trong thời gian ấy, bị sao ko thuộc ai qly thì lại quy tội nốt gv thế mới tài.

Chỉnh sửa cuối:

QuangSunlight

Xe điện
Lại nhớ chuyện 2 mẹ con trú mưa nhờ ở sảnh khách sạn bị bảo vệ ra xưa đuổi .

QAZ

Xe container
Con mẹ muốn được việc của mình, nó đẩy con gái đến trường sớm 15" và trách nhiệm dồn sang cô giáo, và nhà trường.

Ơ thế ngày nào nó cũng ăn cắp 15p của người ta *** ai chịu được.

Đừng lôi tình người ra thối lắm. Đây là lợi dụng chứ éo phải là cái gì khác cả.

Tôi cũng đã từng đưa con đến trường sớm, trong 1 tuần liền. Và đã gọi điện cho cô giáo từ hôm trước, nhờ cô với thái độ nhũn nhất có thể. Cuối tuần đón con không quên cúi gập người cảm ơn cô, tất nhiên kèm với cái phong bì xinh xinh, như trang thư xanh em lén trao anh... Hai bên vui như tết, tình cảm phụ huynh giáo viên chan chứa.

Chứ ngày lìn nào cũng ăn cắp 15" của người khác, coi sao được?

Liu ý là tôi cũng NGHÈO nhé.
Cụ là người giàu, tôi biết thừa. Lỡ có nghèo chỉ là nhất thời.

Bà mẹ kia nghèo gia truyền, nghèo bền vững có sổ hộ nghèo, nên tâm lý và tư duy của họ khác với các cụ đang múa phím trên đây.

Ai cũng suy nghĩ hành động được như các cụ thì hoá rồng lâu dồi.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Học bây giờ với học thời 2000 nó khác xa quá các cụ nhỉ.
Ở nông thôn lại càng khác với tp
ngày xưa bọn trẻ con đi học lên ngồi chơi nói chuyện chán chê rồi mới vào 15 phút sinh hoạt lớp
sau đó mới học chính thức
và Sân trường là nơi nô đùa trước, giữa và sau giờ học
bây giờ xã hội nó làm cho ngôi trường như những cái nhà xưởng, học sinh như những cái máy đúng giờ là bật máy lên chạy
1h30 bắt đầu học thì 1h15 các cháu đã thức dậy, còn đi vệ sinh hoạt động cho giãn xương giãn cốt.
Hay muốn 1h30 dạy cái học luôn thì sao nó hợp lý.
Mà khuôn viên trường luôn rất là lớn, một vài em vào chơi trước giờ học kg ảnh hưởng đến các em đang ngủ kia.
Chúng ta ngồi đây bình thiên hạ qua bàn phím mà quên mất tuổi thơ ta ngày xưa như thế nào.
Và vô hình chung chúng ta đang tạo ra những thế hệ Robot cho con cái chúng ta, và với đội ngũ giáo viên, họ đang dẫn biến thành "THợ dạy" không hơn không kém.
Buổi chiều bắt đầu học từ 14h.

DeislerX

Xe tải
Các cụ nhìn kỹ cái bức ảnh nhé. Cháu bé có vẻ ngoan, lễ phép (đứng rất nghiêm trang khi chụp ảnh). Đồng phục, giày dép, tóc tai gọn gàng sạch sẽ - chứng tỏ phụ huynh cũng chăm cháu và điều quan trọng nhất là cháu bé nhận thức thấy việc đến trường giống như cái gì đó rất thiêng liêng mặc dù cháu mới lớp 1. Thế mà lũ khốn đấy nó biến tâm hồn các cháu bị tổn thương như thế đấy. DCM bọn thợ dạy.

Lớp lớn (c.2, 3) hơn thì không nói làm gì nhưng đây là lớp 1 - các cháu như 1 tờ giấy trắng. Trẻ em như búp trên cành - nói gì thì nói bất cứ ai cũng phải có trách nhiệm bảo vệ và chăm sóc.

vitngoc

Xe điện
Xưa mầm non nhà cháu cũng phải nhờ miệng bảo vệ trông con 30' chờ cô đến lớp, mất khoảng 1 tháng!

t_t_7love

Xe tải
Hồi em nhỏ học trường làng, cạnh chùa, cây cối mát rượi. Người nhà có hôm quên đón cả 1-2 tiếng, chưa bị bảo vệ đuổi ra cổng bao giờ. F1 bây giờ cũng có hôm bị quên đón, cô giáo gọi tới giục, trường cử người trông, chưa bị vứt ra cổng đứng.
Trưa nắng thế này hôm qua có bà vào viện cấp cứu vì ra ngoài nắng làm việc bị tổn thương gan thận đang nguy cấp. Báo đăng.
Xã hội thời nay có vẻ như thiếu tình người cụ nhỉ.. Em nhớ mãi hồi cấp 1 những năm 95-2000.. Học chiều 12h30 hay 1h gì đó k nhớ, nhưng toàn đi học từ 11r.. Đá bóng cả buổi trưa nắng rồi làm 1,2 que kem đá 100đ mới vào học.. Nhớ mãi có 1 hôm như vậy bị cảm nắng, cô CN cho xuống phòng cô hiệu phó nằm nghỉ, rồi cho 1 bạn ở gần nhà về gọi mẹ ra đón.. Mẹ e ra đến nơi thì em đã nôn đầy ra phòng cô hiệu phó.. Định dọn dẹp xong xuôi mới đưa về mà cô không cho, bẩu cứ lo cho cháu, đưa cháu về cô sẽ dọn sau..

truongsa1210

Xe buýt
Xã hội thời nay có vẻ như thiếu tình người cụ nhỉ.. Em nhớ mãi hồi cấp 1 những năm 95-2000.. Học chiều 12h30 hay 1h gì đó k nhớ, nhưng toàn đi học từ 11r.. Đá bóng cả buổi trưa nắng rồi làm 1,2 que kem đá 100đ mới vào học.. Nhớ mãi có 1 hôm như vậy bị cảm nắng, cô CN cho xuống phòng cô hiệu phó nằm nghỉ, rồi cho 1 bạn ở gần nhà về gọi mẹ ra đón.. Mẹ e ra đến nơi thì em đã nôn đầy ra phòng cô hiệu phó.. Định dọn dẹp xong xuôi mới đưa về mà cô không cho, bẩu cứ lo cho cháu, đưa cháu về cô sẽ dọn sau..
Cụ bị 1 lần như thế ko sao. Nhưng 3-4 ngày liên tiếp như thế dù đã đc nhắc nhở thì lại khác cụ ạ.

NualycafE

Xe buýt
Cụ là người giàu, tôi biết thừa. Lỡ có nghèo chỉ là nhất thời.

Bà mẹ kia nghèo gia truyền, nghèo bền vững có sổ hộ nghèo, nên tâm lý và tư duy của họ khác với các cụ đang múa phím trên đây.

Ai cũng suy nghĩ hành động được như các cụ thì hoá rồng lâu dồi.
Cụ ấy đã show luôn "màu mè" cho giáo viên luôn mà cụ (hoặc là cụ ấy chém thế)

Vậy nên cụ nào không quen "màu mè" trong cs thì khó mà đàm đạo lắm

Haolo1992

Xe tăng
Em nghĩ tình người nó phải từ cả hai phía, bên nhận tử tế thì chắc gì bên cho họ keo kẹt.
Mà giờ lơ ngơ là đi tù bồi thường với cả bị lên mang bóc phốt như chơi ấy cụ ơi, muốn tình giờ cũng phải tính.

matran241091

Xe tăng
em cũng đi học sớm và trường khóa cổng là chuyện bình thường
từ xưa giờ đều thế rồi

QAZ

Xe container
Cụ ấy đã show luôn "màu mè" cho giáo viên luôn mà cụ (hoặc là cụ ấy chém thế)

Vậy nên cụ nào không quen "màu mè" trong cs thì khó mà đàm đạo lắm
Vâng cụ ạ, cuộc sống mà. Các cụ màu mè xanh đỏ thì cũng có người xám người đen.

Vấn đề là khá nhiều cụ luôn muốn tuyệt đối hoá, mình xanh đỏ là mình đúng còn người khác xám đen là sai.

atbp

Xe buýt
Trong thớt này rất nhiều thành phần bưng bô và tự phong cho mình là thoát nghèo ..............

Trạng thái
Thớt đang đóng