[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

VoCan

Xe điện
Trước tiên sau ở đâu thì mình phải lên án ở đó để họ phảy thay đổi đó là điều đương nhiên. Đúng bảo đúng sai bảo sai. Còn cụ cụ lại đi trách người mẹ trong khi cụ còn chả biết chị ấy hoàn cảnh ntn
Sai ở đâu lên án ở đó , cụ thấy trường sai cụ lên án trường , còn em thấy cả người mẹ và trường đều sai , em lên án cả 2 . Người mẹ sai đầu tiên vì để con 1 mình không nhờ vả ai , sau đó là trường . Còn các cụ chỉ chăm chăm lên án trường , vậy trách nhiệm người mẹ ở đâu . Vẫn là câu nói hôm nay là người mẹ bỏ con 1 mình ở cổng trường ,các cụ lên án trường , còn sau nay là ở cổng siêu thị ,cổng abc ... thì các cụ lên án ai .
Nếu người mẹ chỉ cần nói 1 câu với bảo vệ thì em sẽ không lên án người mẹ làm gì , nhưng 1 lời nhờ vả bảo vệ ở đây nó không liên quan gì đến hoàn cảnh cả

matran241091

Xe tăng
Em cũng thấy nó thật lãng phí, nhưng nếu phải lựa chọn em sẽ không chọn để cháu nó phải đứng ngoài kia đâu
đường sắt VN cũng duy trì tuyến yên viên - hạ long vì phục vụ nhân dân
thế mà thua lỗ thì tế ra mà chửi
nói chung là sính ngoại

ate1987

Xe tăng
Nhiều người VN không nghĩ như vậy :D

Có câu chuyện dư này. Có khi ối ông gặp rồi ấy chứ.

Tôi đang xếp hàng chờ tính tiền ở siêu thị.

Một phụ nữ trông nhầu nhầu, chắc phải có con đi học lớp 1 rồi là ít, nói thế nào nhỉ, hiên ngang, trơ trẽn, hồn nhiên, trơ tráo.. các vị tự chọn từ nhé, từ phía sau đi vượt qua tôi, thẳng đến chỗ cô thu ngân, lúc đấy đang tính tiền gần xong cho khách trước tôi.

Tôi nhắc nhở, không cho phép hành động chen hàng ấy. Người phụ nữ dời đi, nhưng chị ta không quên để lại một số câu nói, nói thế nào nhỉ, khó nghe :D

Lý do mà chị ta đưa ra để tự cho mình quyền chen hàng là "mua có ít đồ". Ừ, thế thì phải hỏi những khách hàng đang chờ trước mình một cách lịch sự, mà phải hỏi từ trước.
Vì ai cũng chỉ nghĩ đến bản thân đầu tiên .
Luôn muốn mọi người vì mình , thông cảm cho mình nhưng có bao giờ đặt mình vào địa vị của người khác để xem xét hành động của bản thân mình đâu .
Luôn bao biện là mình khó khăn nọ kia và cho rằng những người khác luôn luôn thuận lợi phải suy nghĩ tạo điều kiện cho mình .
Luôn muốn mọi người chấp hành luật lệ nhưng mình lại được ngoại lệ :))
vân vân và mây mây .....

NualycafE

Xe buýt
Gửi cụ. Ở HN cô tát học trò còn có thể coi là không tát nữa là. Ảnh đây
Hoc-sinh-lop-1-phai-dung-o-cong-truong-giua-trua-nang-vi-di-hoc-som-15-phut-hoc-sinh-159004627...jpg
Thì cụ xem hộ em thông tin BGH đưa ra rồi nhận xét. Em thì hiểu là trường không đóng cổng. Thậm chí kết luận cuộc họp của Hải Phòng còn nói " sao đỏ hướng dẫn bé vào trong nữa cơ
Vậy có đóng cổng không :)

Còn ảnh thì trường còn một cổng lớn nữa, cụ có thể search thêm

ate1987

Xe tăng
Không phức tạp thế đâu cụ ạ.
Ở trường con em, việc đón con buổi chiều, không phải nhà nào cũng đón đúng giờ được, có những cháu phải đến hơn 6h phụ huynh mới đón được, các cháu chỉ chơi hoặc học ở sân trường thôi, chủ yếu ở sân khấu, bảo vệ gác ở cổng 24/24.
Buổi trưa cũng vậy, bảo vệ chỉ kiểm tra phiếu ra, các cháu được vào thoải mái, chỉ đến muộn phụ huynh mới phải xin phép, nói gì chứ bọn trẻ cũng tự giác lắm, đi học ngoan hơn ở nhà.
Thế nên việc không cho cháu vào trường, cô giáo lại bắt phạt kiểu sỉ nhục là ko chấp nhận được, việc này thể hiện "văn hóa học đường" của cả trường này không yêu học sinh.
Phụ huynh của cháu bé kia quá hiền, chứ gặp em thì chí ít phải làm việc với hiệu trưởng, lập biên bản, ít nhất là giáo viên, em chắc nhà trường ko có cơ sở bằng văn bản v/v đến sớm buổi chiều ko được vào lớp và không có cơ sở bằng văn bản chế tài sử phạt học sinh trong trường hợp trên để cô giáo áp dụng, chưa kể chí phèo.
Vì quyền lợi của con, trò mèo gì em cũng làm được hết.
Cụ đừng vi quyền lợi của con cụ mà đạp con người khác xuống nhé :D

QuangSunlight

Xe điện
trường chưa mở cổng thì chả có em nào đc cho vào cả, ai thích thì xin bảo vệ ngồi ké, còn bảo vệ có cho ngồi ké không là chuyện của ông bảo vệ.
Hôm trước cháu bé đã bị cô phạt vì đến sớm , hôm sau đã vào sân trường . Nghĩa là bác bảo vệ có lòng trắc ẩn của 1 con người , cho cháu bé vào .
Còn tại sao lúc sau cháu lại ra ngoài cổng đứng , cổng trường đóng lại ( chắc là bác bảo vệ đóng ) thì phải hỏi lại bạn giám hiệu có nói gì với bác bảo vệ không .
Who let the dogs out . Dcmcn.

truongsa1210

Xe buýt
Nếu ko nói tình chỉ nói lý, ok. Vậy nội quy đến sớm 15 phút bị phạt dựa trên nguyên tắc nào, quy định nào cụ biết ko. Đừng có tự đưa ra nội quy mà ko có căn cứ, và nội quy nói mồm mà ko có văn bản cũng vô tác dụng. Nếu nội quy ko có căn cứ, hay nội quy ko được phát hành văn bản thông báo thì bà mẹ đó ko làm sai gì cả cụ nhé.
Đứa nào phạt? Phạt đứa nào ạ?

TPS

Xe điện
Không phức tạp thế đâu cụ ạ.
Ở trường con em, việc đón con buổi chiều, không phải nhà nào cũng đón đúng giờ được, có những cháu phải đến hơn 6h phụ huynh mới đón được, các cháu chỉ chơi hoặc học ở sân trường thôi, chủ yếu ở sân khấu, bảo vệ gác ở cổng 24/24.
Buổi trưa cũng vậy, bảo vệ chỉ kiểm tra phiếu ra, các cháu được vào thoải mái, chỉ đến muộn phụ huynh mới phải xin phép, nói gì chứ bọn trẻ cũng tự giác lắm, đi học ngoan hơn ở nhà.
Thế nên việc không cho cháu vào trường, cô giáo lại bắt phạt kiểu sỉ nhục là ko chấp nhận được, việc này thể hiện "văn hóa học đường" của cả trường này không yêu học sinh.
Phụ huynh của cháu bé kia quá hiền, chứ gặp em thì chí ít phải làm việc với hiệu trưởng, lập biên bản, ít nhất là giáo viên, em chắc nhà trường ko có cơ sở bằng văn bản v/v đến sớm buổi chiều ko được vào lớp và không có cơ sở bằng văn bản chế tài sử phạt học sinh trong trường hợp trên để cô giáo áp dụng, chưa kể chí phèo.
Vì quyền lợi của con, trò mèo gì em cũng làm được hết.
Trường học phải đảm bảo an toàn cho học sinh.
Ở đây có phụ huynh nào quên/tắc đường rồi ví dụ chả may TNGT tới đón con MUỘN chưa ạ? Trường học phải có quy định trong trường hợp trẻ em phụ huynh tới đón con muộn thì xử lý thế nào. Không trông chờ vào ý thức cá nhân của cô giáo hay bảo vệ được. Chưa có quy định thì toàn bộ những người liên quan đều cần bị khiển trách. Trường học mà cứng nhắc dựa trên quy định rồi bảo không thể VỘI VÀNG phê phán cô giáo, bảo vệ hay cá nhân nào khi để học sinh đang trong sân trường đóng cổng thành ra đứng ngoài cổng trường trong cái nóng 41 độ, giữa cái XH rối ren này thì chuyện Gateway còn dài.
Theo luật trường phải có trách nhiệm đảm bảo an toàn tính mạng cho học sinh khi nó bước chân vào cổng trường không?

VCHDHN

Xe container
Để cho học sinh đến sớm 15 phút so với giờ học đứng trong sân trường ko phải cái gì phục vụ quá đáng và cao cấp lắm.
Bà mẹ kia chỉ có 1 lỗi duy nhất là NGHÈO, cụ ạ !
Nghèo không phải là tội lỗi ah. Nhưng đúng, cuộc sống khó khăn.......mọi thứ làm con người ta trở nên tự ti, không cởi mở, ngại giao tiếp.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vì ai cũng chỉ nghĩ đến bản thân đầu tiên .
Luôn muốn mọi người vì mình , thông cảm cho mình nhưng có bao giờ đặt mình vào địa vị của người khác để xem xét hành động của bản thân mình đâu .
Luôn bao biện là mình khó khăn nọ kia và cho rằng những người khác luôn luôn thuận lợi phải suy nghĩ tạo điều kiện cho mình .
Luôn muốn mọi người chấp hành luật lệ nhưng mình lại được ngoại lệ :))
vân vân và mây mây .....
Thực ra cách thoát khó khăn / thoát nghèo tốt nhất là cố gắng (nhiều nhất trong khả năng) đừng nhận sự ưu đãi từ người khác. Còn cố được đến đâu thì cố. Nhận sự ưu đãi là cái nợ, mà đã là nợ thì phải trả bằng cách này hay cách khác, càng mệt mỏi mai sau.

1. Quy định là cần được tôn trọng cao nhất.
2. Nếu có đột xuất khó khăn ngoài quy định, cố gắng khắc phục cao nhất. Nếu không thể được thì vạn bất đắc dĩ mới phải nhờ vả, thái độ thành khẩn. Người ta giúp cho thì tốt, không thì cũng đành chịu mà không nên trách móc.
3. Giảm thiểu nhận ưu đãi từ bên ngoài, đó là cách thoát nghèo tốt nhất. Càng nhận ưu đãi thì càng lún nghèo.

haivanphe

Xe container
Trường Gateway cho con lên xe bus, ký sổ giao nhận đàng hoàng rồi mà cháu nhỏ còn gặp nạn nữa là thả con xuống cổng trường. Theo em thì các trường mầm non, tiểu học (lớp thấp) phải áp dụng quy chế bố mẹ giao tận tay cô giáo, có ký sổ chứ không thể chơi kiểu là con vào đến sân trường thì thuộc trách nhiệm của nhà trường được.

TPS

Xe điện
Hôm trước cháu bé đã bị cô phạt vì đến sớm , hôm sau đã vào sân trường . Nghĩa là bác bảo vệ có lòng trắc ẩn của 1 con người , cho cháu bé vào .
Còn tại sao lúc sau cháu lại ra ngoài cổng đứng , cổng trường đóng lại ( chắc là bác bảo vệ đóng ) thì phải hỏi lại bạn giám hiệu có nói gì với bác bảo vệ không .
Who let the dogs out . Dcmcn.
Hồi em nhỏ học trường làng, cạnh chùa, cây cối mát rượi. Người nhà có hôm quên đón cả 1-2 tiếng, chưa bị bảo vệ đuổi ra cổng bao giờ. F1 bây giờ cũng có hôm bị quên đón, cô giáo gọi tới giục, trường cử người trông, chưa bị vứt ra cổng đứng.
Trưa nắng thế này hôm qua có bà vào viện cấp cứu vì ra ngoài nắng làm việc bị tổn thương gan thận đang nguy cấp. Báo đăng.

QuangSunlight

Xe điện
Hiệu trưởng với kế toán bây giờ luân chuyển định kỳ . Nghiệp quật thì nhanh lắm .

ate1987

Xe tăng
Cụ cứ đọc kỹ coment của cụ đi rồi sẽ thấy.
Việc đưa đón có trách nhiệm là cụ đúng, cách giải quyết cũng đúng, tại sao cứ phải thêm vào áp lực công việc đi làm sớm rồi phải đón học sinh sớm nên có thể thông cảm được. Làm nghề giáo rất áp lực, ai cũng biết, ai ko chịu được thì nên nghỉ sớm, bởi vì lúc ức chế rất dễ tự gây hại cho bản thân và học sinh.
Cụ nói như shiiiiiiiiiiiiiiiiii.
Áp lực thì nghề nào chả áp lực . Áp lực gây ức chế thì nghề nào cũng có thể gây nguy hiểm cả , có khi còn hơn nghề giáo nhé cụ .
Còn cứ áp lực thì nghỉ thì lấy cái gì bỏ vào mồm .
Nghề nào cũng phải kiếm sống nuôi bản thân gia đình con cái .
Nên cụ chém gió nói phét nó vừa thôi .

Xedap4banh2

Xe tăng
sai phạm lớn nhất vẫn là trường thôi, buổi trưa không chịu đóng cổng:))
Chính xác, cứ đóng cmn cổng lại như trường con e, đúng giờ mở ra. Giờ làm việc là 1.30 thì mới là trách nhiệm của trường. Cái đel gì cũng lôi tôi nghèo tôi khó vào đc . Muốn ngoạc mồm ra thì mình phải chuẩn trước

thanhhuan1509

Xe tải
Học bây giờ với học thời 2000 nó khác xa quá các cụ nhỉ.
Ở nông thôn lại càng khác với tp
ngày xưa bọn trẻ con đi học lên ngồi chơi nói chuyện chán chê rồi mới vào 15 phút sinh hoạt lớp
sau đó mới học chính thức
và Sân trường là nơi nô đùa trước, giữa và sau giờ học
bây giờ xã hội nó làm cho ngôi trường như những cái nhà xưởng, học sinh như những cái máy đúng giờ là bật máy lên chạy
1h30 bắt đầu học thì 1h15 các cháu đã thức dậy, còn đi vệ sinh hoạt động cho giãn xương giãn cốt.
Hay muốn 1h30 dạy cái học luôn thì sao nó hợp lý.
Mà khuôn viên trường luôn rất là lớn, một vài em vào chơi trước giờ học kg ảnh hưởng đến các em đang ngủ kia.
Chúng ta ngồi đây bình thiên hạ qua bàn phím mà quên mất tuổi thơ ta ngày xưa như thế nào.
Và vô hình chung chúng ta đang tạo ra những thế hệ Robot cho con cái chúng ta, và với đội ngũ giáo viên, họ đang dẫn biến thành "THợ dạy" không hơn không kém.

QuangSunlight

Xe điện
Chính xác, cứ đóng cmn cổng lại như trường con e, đúng giờ mở ra. Giờ làm việc là 1.30 thì mới là trách nhiệm của trường. Cái đel gì cũng lôi tôi nghèo tôi khó vào đc . Muốn ngoạc mồm ra thì mình phải chuẩn trước
Thế thì cứ đúng hạn là trả nợ bank thôi nhỉ , xin khoanh nợ giãn nợ làm cái lề gì thốn .

minhhai985

Xe lăn
Nhìn bà mẹ kia mà vẫn có con học tiểu học thì chắc cũng nhỡ nhàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng