[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

zhangthang

Xe hơi
Cụ đọc kỹ lại còm em đi. Đứa bé này nếu nó có tự ra ngoài cổng đứng vì sợ bị phạt thì trách nhiệm vẫn là cô giáo, BGH và bảo vệ trường này phải chịu. Trường bán trú, buổi trưa đóng cửa. Mở cửa ra cho nó vào trong SÂN trường. Lúc sau bà mẹ tới nó đã ra ngoài CỔNG. Hôm trước khi PHẠT các cháu đứng góc lớp, và chat với phụ huynh biết là họ không thể đưa con tới đúng giờ thì cô giáo đã không đưa ra phương án nào giải quyết. Lẽ ra hôm trước thì đã phải có làm việc với BGH, bảo vệ để lên phương án xử lý với các cháu mà bố mẹ không thể đưa tới đúng giờ.
Trường bán trú có các cô, có phòng chờ, có cả bảo vệ chứ không phải bảo các cháu đến sớm buổi sáng chúng tôi chưa đi làm mà phủi tay.
Không có người mở cổng đứa bé từ trong SÂN trường ra CỔNG đứng thế nào?
sai phạm lớn nhất vẫn là trường thôi, buổi trưa không chịu đóng cổng:))

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Thực tế là hoàn toàn có thể nhờ bảo vệ 1 tiếng , còn nếu không nhờ được ai thì đừng bỏ con 1 mình , con mình mình không lo thì cũng đừng mong thiên hạ lo hộ . Còn cụ nói bắt cóc hay chuyện gì thì đó là chuyện 2 mẹ con họ thì em nói cụ chỉ cần lý do để chửi chứ quan tâm gì đến đứa bé , có gì sai . Vì khi chẳng may có chuyện xảy ra đứa bé chịu khổ đầu tiên .
Em với cụ đứng ở 2 lập trường khác nhau , cụ chỉ muốn chửi trường , còn em muốn đứa bé 6 tuổi sau này không bị bỏ mặc 1 mình .
Trước tiên sau ở đâu thì mình phải lên án ở đó để họ phảy thay đổi đó là điều đương nhiên. Đúng bảo đúng sai bảo sai. Còn cụ cụ lại đi trách người mẹ trong khi cụ còn chả biết chị ấy hoàn cảnh ntn

QuangSunlight

Xe điện
Sao đỏ tùy trường mà các bé đấy đc vào sớm 15 hay 30 phút, có gì ko hợp lý, hỏi kiểu của cụ thì ra đường bị vịn chắc cụ cũng cự tại sao cá vàng đc đi ngược chiều phỏng:)
Bây giờ chỉ hỏi ban giám hiệu 1 câu thôi . Trời nắng gần 40 độ , 1 cháu bé xin đứng nhờ gốc cây 30 phút , có đồng ý không hay đuổi ra .
Yes or no , nói nhanh để còn biết .

NualycafE

Xe buýt
Cũng có thể, cho nên em có bảo thông tin đúng 100% đâu :))
Mà thôi mà, mợ cứ tin vào những gì mợ thấy đúng đi.
Với em thì em mong điều tốt nhất cho trẻ con ở Giải Pháp :D
Mới còm trước cụ post đoạn chat để nói cô tận tâm dặn dò
Giờ cụ bảo có thể, thông tin không chắc là do cô chat :)

Thế quan điểm cụ có còn là cô tận tâm dặn dò nữa ko :D

zhangthang

Xe hơi
Trường đóng cổng, chình ình trong cái ảnh là đứa bé đứng cạnh cái cổng đóng.
Thế thì lạ thật đấy, từ thời em cấp 1 đến giờ trường đóng cổng thì đứa nào nhát thì đứng ngoài, đứa nào ngông thì nhảy tường vào, chả có phụ huynh nào lên kêu ca cô với trường bất nhân hay phản giáo dục cả.

Tom80

Xe buýt
Nói vậy cũng khó. Các thầy cô giáo, các cô phục vụ ai cũng đang phải trông các con bán trú theo lớp. Bố trí 1 phòng thì dễ, nhưng sẽ phải thuê người trông coi, và bố mẹ phải đăng ký, bàn giao đàng hoàng. Chứ trong 15 phút đó, k có ai trông lỡ có chuyện gì xảy ra cũng chết.
Không phức tạp thế đâu cụ ạ.
Ở trường con em, việc đón con buổi chiều, không phải nhà nào cũng đón đúng giờ được, có những cháu phải đến hơn 6h phụ huynh mới đón được, các cháu chỉ chơi hoặc học ở sân trường thôi, chủ yếu ở sân khấu, bảo vệ gác ở cổng 24/24.
Buổi trưa cũng vậy, bảo vệ chỉ kiểm tra phiếu ra, các cháu được vào thoải mái, chỉ đến muộn phụ huynh mới phải xin phép, nói gì chứ bọn trẻ cũng tự giác lắm, đi học ngoan hơn ở nhà.
Thế nên việc không cho cháu vào trường, cô giáo lại bắt phạt kiểu sỉ nhục là ko chấp nhận được, việc này thể hiện "văn hóa học đường" của cả trường này không yêu học sinh.
Phụ huynh của cháu bé kia quá hiền, chứ gặp em thì chí ít phải làm việc với hiệu trưởng, lập biên bản, ít nhất là giáo viên, em chắc nhà trường ko có cơ sở bằng văn bản v/v đến sớm buổi chiều ko được vào lớp và không có cơ sở bằng văn bản chế tài sử phạt học sinh trong trường hợp trên để cô giáo áp dụng, chưa kể chí phèo.
Vì quyền lợi của con, trò mèo gì em cũng làm được hết.

zhangthang

Xe hơi
Bây giờ chỉ hỏi ban giám hiệu 1 câu thôi . Trời nắng gần 40 độ , 1 cháu bé xin đứng nhờ gốc cây 30 phút , có đồng ý không hay đuổi ra .
Yes or no , nói nhanh để còn biết .
trường chưa mở cổng thì chả có em nào đc cho vào cả, ai thích thì xin bảo vệ ngồi ké, còn bảo vệ có cho ngồi ké không là chuyện của ông bảo vệ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bắt trẻ nhỏ đứng ngoài cổng dù với lý do gì cũng không đúng nhưng kết tội cho ai trong trường hợp này cũng vội vã. Theo cá nhân em PH có tội đầu tiên vì không tìm hiểu quy định để con bị phạt (nếu đổ thừa vì CV thì cũng không thể trách người khác vô tâm được vì ai chẳng có CV?).

Tom80

Xe buýt
Thế thì lạ thật đấy, từ thời em cấp 1 đến giờ trường đóng cổng thì đứa nào nhát thì đứng ngoài, đứa nào ngông thì nhảy tường vào, chả có phụ huynh nào lên kêu ca cô với trường bất nhân hay phản giáo dục cả.
Ngày xưa ko có loạn như bây giờ, ít nhất cũng ko sợ bắt cóc trẻ con.
Mãi lên cấp 3, do không đủ điều kiện, em mới hết trò nghe tiếng trống mới lững thững trèo tường vào trường

zhangthang

Xe hơi
Ngày xưa ko có loạn như bây giờ, ít nhất cũng ko sợ bắt cóc trẻ con.
Mãi lên cấp 3, do không đủ điều kiện, em mới hết trò nghe tiếng trống mới lững thững trèo tường vào trường
Nếu sợ con cụ có vấn đề thì đúng giờ mở cổng cụ đưa đến, nhìn cháu vào xong hẵng về, đừng có chưa đến giờ đã chở cháu đến.
Nếu không thu xếp đc thì phải tìm cách xin xỏ ỉ ôi để đảm bảo cháu đc vào xớm trước, chứ không thể chơi kiểu chờ ko có ai đem dúi con bé vào trường, ném bóng trách nhiệm sang người khác.

Matizcoi

Xe cút kít
Họp hành kiểm điểm cả dồi, nhiều ông nhiều bà ko cập nhật, vào là chửi, là ca thán vung vít ... tí nữa khéo chửi lên cả trung ương luôn cũng nên :))

QAZ

Xe container
Trong vụ này người lớn các bên đều có lỗi hết, cô giáo có hành động kỳ thị khi chụp ảnh đưa lên nhóm khiến học sinh nó sợ, nhà trường chưa có quan tâm đúng mức đến tình hình thời tiết cực đoan để bảo vệ sức khỏe học sinh, bà mẹ lôi hoàn cảnh riêng ra đòi hỏi phải có đối đãi trên quy định với con mình ngoài giờ quy định.

Không có người lớn nào đúng trong trường hợp này. Nhưng bà mẹ kia sai nhiều nhất. Mọi người nên nhớ, khi mình làm gì vượt qua ngoài quy định thì nếu người ta thông cảm cho là tốt, thì biết ơn, nếu người ta không thông cảm cho thì phải chịu, tìm cách khác mà khắc phục, không được bất mãn ăn nói gây hiểu lầm bản chất sự việc, là dối trá. Một sự việc chỉ thay đổi hay thêm bớt 1 từ thôi là đã lái sang cách hiểu khác. Nếu cô giáo đuổi học sinh ra đứng nắng thì là tội ác, nếu cô giáo không biết sự việc thì đó là vấn đề khác.

Nói chung phải cố gắng hết mình, có việc gì ngoài quy định thì phải thái độ cầu tiến thế nào để người ta thương mà tạo điều kiện ưu đãi. Dù gì mình cũng đang đòi hỏi một sự linh động ngoài quy định.

Đứng trước sự thật, giàu nghèo là như nhau, không vì nghèo mà được lấp liếm xuề xòa cho qua, còn giàu thì auto sai !?

Bà mẹ kia chỉ có 1 lỗi duy nhất là NGHÈO, cụ ạ !

TPS

Xe điện
Thời xưa người ta đi chinh phạt, giết người da đỏ. Thời xưa dị giáo bị lên dàn hỏa thiêu. Thời nay nước nào làm thế xem có yên được không?
Thời xưa trẻ con toàn đi bộ đi học, đường không đầy xe cộ, không sợ TNGT, gần như không có bắt cóc.
Thời xưa không có bán trú, học trò tới sớm thích thì nhảy cổng vào. Thời nay có bán trú, mẹ xin mở cổng cho con vào trong CỔNG rồi. Lúc sau quay lại con bị đuổi ra ngoài cổng. Cổng đóng cửa. WTF?

NualycafE

Xe buýt
Trường đóng cổng, chình ình trong cái ảnh là đứa bé đứng cạnh cái cổng đóng.
Gửi cụ

https://tuoitre.vn/hoc-sinh-lop-1-bi-phe-binh-dung-o-cong-truong-duoi-nang-vi-di-hoc-som-2020052115121395.htm

Trao đổi với Tuổi Trẻ Online, bà Đào Thị Cẩm Ly - hiệu trưởng Trường tiểu học Quang Trung, khẳng định trường không đóng cổng ngăn học sinh vào học nên không biết có chuyện học sinh bị "sao đỏ" ngăn không được vào cổng.

TPS

Xe điện
Gửi cụ

https://tuoitre.vn/hoc-sinh-lop-1-bi-phe-binh-dung-o-cong-truong-duoi-nang-vi-di-hoc-som-2020052115121395.htm

Trao đổi với Tuổi Trẻ Online, bà Đào Thị Cẩm Ly - hiệu trưởng Trường tiểu học Quang Trung, khẳng định trường không đóng cổng ngăn học sinh vào học nên không biết có chuyện học sinh bị "sao đỏ" ngăn không được vào cổng.
Gửi cụ. Ở HN cô tát học trò còn có thể coi là không tát nữa là. Ảnh đây
Hoc-sinh-lop-1-phai-dung-o-cong-truong-giua-trua-nang-vi-di-hoc-som-15-phut-hoc-sinh-159004627...jpg

ah99x6

Xe điện
buổi sáng với buổi trưa bảo vệ đều đóng cổng
cụ đi sớm vào bằng mắt
Ơ thế sao e thấy bảo sao đỏ sao đen gì bảo vào lớp e nó lại ra cổng đứng cụ nhề. E thấy cổng đóng kín thế thì bố thằng nào vào được. Báo chí lung tung quá thể!

lamhoangvan87

Xe container
Câu nào đá câu nào =))
1. Tôi giao tận tay con tôi cho cô giáo. Hoặc con bé lớn nhà tôi tôi phải đứng nhìn nó vào tận lớp.
2. Trường thằng nhỏ nhà tôi học có ban đón sớm, các trường khác cũng nên thế

không rõ chính quyền Hải Phòng có tàu ngầm trong Of không, nhưng hoanh nghênh cách xử lý của họ
Cụ cứ đọc kỹ coment của cụ đi rồi sẽ thấy.
Việc đưa đón có trách nhiệm là cụ đúng, cách giải quyết cũng đúng, tại sao cứ phải thêm vào áp lực công việc đi làm sớm rồi phải đón học sinh sớm nên có thể thông cảm được. Làm nghề giáo rất áp lực, ai cũng biết, ai ko chịu được thì nên nghỉ sớm, bởi vì lúc ức chế rất dễ tự gây hại cho bản thân và học sinh.

Trạng thái
Thớt đang đóng