[Thảo luận] Vụ của cụ Đức Thịnh - Tại sao cho chìm xuồng??

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguvango

Xe buýt
Chú làm vận tải thì ảnh hưởng éo giề nhể ? quan trọng là cá nhân cụ Thịnh thôi.
Nói chung em cũng thông cảm cho cụ Thịnh. Sống trong xã hội này mà chống đối bộ máy công quyền sẽ rất mệt.

Nó thua thì thằng anh, thằng em, thằng bố nó cũng chẳng để yên cho mình đâu: Ví dụ như nó điều tra tài sản, thu nhập của các cụ, gia đình các cụ.
Cụ chứng minh tài sản của mình ở đâu mà có ??. Lương thì không đủ nuôi bản thân vậy thì các cụ không tham ô, không hối lộ, không buôn gian bán lận, không trốn thuế,.... thì lấy tiền đâu để ăn và nuôi con ???.

Đơn giản nhất là tội trốn thuế : 1 bố/mẹ + nuôi 1 đứa con cũng phải hàng tháng đốt 10 củ. Mà 10 củ là phải nộp thuế TNCN roài.

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Em thấy các cụ không nên trách cụ Thịnh , có nhiều cái nó ràng buộc lần nhau khó mà làm cho rõ ràng ra môn ra khoai được lắm. Già néo thì đứt dây, có làm căng làm tới cùng thì kết quả cũng chẳng khác đi là bao nhiêu so với lúc này, mà khi đấy phần thiệt hại của cụ Thịnh sẽ lại nhiều hơn rất nhiều, cả tinh thần lẫn vật chất. Nếu muốn đấu tranh thì nhà nhà người người phải đấu tranh mới được, ngay cả các cơ quan nhà nước khác cùng vào cuộc chống lại sự lộng hành của xxx mới ăn thua. Chứ một vài cá nhân chống lại cả một hệ thống thì chống thế nào được ạ. Đơn giản nó cứ cho cụ Thịnh lịch hẹn 2 ngày một lần lên làm việc, kéo dài vụ việc vài tháng , làm hết cơ quan này đến cơ quan khác , kể cả là ra tòa đi nữa. xxx chắc chắn sẽ thua nhưng cái kết có đáng với công sức bỏ ra không, có khi các cụ biết cái kết còn thất vọng hơn bây giờ . Mà hậu quả của nó thì kéo theo rất nhiều. Cái được nhất của vụ này thì cũng đã được rồi, đó là cảnh cáo xxx, nâng cao tinh thần chống lộng hành của xxx. Còn muốn để thắng , muốn xxx về đúng vị trí công bộc của dân thì em thấy còn dài còn gian nan lắm .

FujiS5200

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ. Cụ T làm được nhiều việc rồi
- Thứ nhất: xxx không phạt được cụ T
- Thứ hai: mấy chú xxx trực tiếp xử lý vụ này chắc chắn sẽ bị xử lý (có thể không công khai nhưng em chắc là sẽ bị xử lý)
- Thứ ba: cho xxx bài học (ko chỉ xxx Mê Linh mà xxx cả nước chắc cũng được học qua báo chí). Ngày càng có nhiều người như cụ T, súng ống (cam) đầy đủ nên đừng có làm liều như trước (nhất là với xe có logo OF)
- Thứ tư: chứng tỏ tinh thần đoàn kết của OFer
- Thứ năm: .....
Những cái đó em không dám lạm bàn, chỉ có 1 điều bác íhh làm chưa được, đó là hành xử với anh em OF, những người đã ủng hộ bác. Dù kết quả như thế nào và bác xử lý theo hướng nào đi chăng nữa thì cũng nên có 1 lời với mọi người. Chuyện thực tế xã hội thế nào anh em cũng biết và dễ dàng cảm thông, thậm chí ngay cả trong trường hợp bác đầu hàng. Còn việc cứ im ỉm im im là linh lỉnh lình linh như thế này mới làm mọi người thấy thất vọng.

Vài lời linh tinh, có gì sai mong được các bác bỏ quá.

xe thủng lốp

Xe container
Các cụ chém gê quá cứ đợi cụ T về đã xem sao nào

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chú làm vận tải thì ảnh hưởng éo giề nhể ? quan trọng là cá nhân cụ Thịnh thôi.
Nói chung em cũng thông cảm cho cụ Thịnh. Sống trong xã hội này mà chống đối bộ máy công quyền sẽ rất mệt.

Nó thua thì thằng anh, thằng em, thằng bố nó cũng chẳng để yên cho mình đâu: Ví dụ như nó điều tra tài sản, thu nhập của các cụ, gia đình các cụ.
Cụ chứng minh tài sản của mình ở đâu mà có ??. Lương thì không đủ nuôi bản thân vậy thì các cụ không tham ô, không hối lộ, không buôn gian bán lận, không trốn thuế,.... thì lấy tiền đâu để ăn và nuôi con ???.

Đơn giản nhất là tội trốn thuế : 1 bố/mẹ + nuôi 1 đứa con cũng phải hàng tháng đốt 10 củ. Mà 10 củ là phải nộp thuế TNCN roài.
Ừa.
Như cái ông Hải "Điếu cày" í nhẩy :(

tranxuananh

Xe buýt
Đợi ngày mai cụ thịnh trả lời xem sao đã các cụ ạ.

14D5555

Xe hơi
Em ủng hộ cụ. Điều này cũng khó nói

Tribute

Xe container
Ơ thế cứ im lặng là thắng à cụ
Cụ ấy có im lặng đâu, đã đưa sự việc lên mặt báo rồi còn gì, chả lẽ cứ phải đập chết hẳn 1 con sâu mới là chiến thắng. Tinh thần đáu tranh vạch rõ sai phạm của xxx như vậy cũng rất đáng hoan nghênh rồi cụ ạ. Thử hỏi OF này được mấy người dám vạch mặt xxx như vậy.
Em nhớ là cụ có cái thớt mời anh em vào đóng góp ý kiến hoàn thiện một dự thảo. Thớt đó của cụ chìm quá nhanh so với thớt cụ Thịnh nên cụ đừng có buồn chán làm gì. Các cụ nhà ta vốn thích chém gió mà cụ. Hết gió, buồn, chả còn gì để chém. Em fun tí các cụ đừng chém em
Em vẫn tin là cụ Thịnh và cụ Hà Vũ sẽ sớm có nhời với các cụ.
Em thấy tinh thần như cụ T là tốt rồi, mỗi người góp 1 ít rồi dần dần mới có chiến thắng thực sự ý nghĩa chứ nhiều cụ cứ thích chiến là thắng ngay theo ý nghĩ chủ quan của mình mà chê trách thì phản tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Theo em thì cũng nên thông cảm với cụ Thịnh, ai cũng vẫn phải làm việc, kiếm tiền nuôi vợ con. Cụ ấy làm đến x cũng là được rồi, có khi cố làm thêm tí nữa đến x, xxx nó lại cố đấm ăn xôi thì hỏng việc.
Tuy nhiên, Cụ Thịnh cũng nên có đôi lời với anh em OF thì mọi người dễ chia sẻ hơn.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Theo em thì cũng nên thông cảm với cụ Thịnh, ai cũng vẫn phải làm việc, kiếm tiền nuôi vợ con. Cụ ấy làm đến x cũng là được rồi, có khi cố làm thêm tí nữa đến x, xxx nó lại cố đấm ăn xôi thì hỏng việc.
Tuy nhiên, Cụ Thịnh cũng nên có đôi lời với anh em OF thì mọi người dễ chia sẻ hơn.
CHuẩn, em nghĩ cung nên nói 1-2 câu, chả sao cả, vì đằng nào cũng xong rồi, cụ nào còn théc méc thì cụ T cho ra quán bia 1 nuơjt, uống xong là hết thôi nhể \:D/

Locviet

Xe hơi
Tại sao mà biết được là chú cụ Thịnh làm vận tải nhỉ. Liệu chi tiết này có đúng không? Có thể cụ Thịnh chấp nhận hòa giải với xxx thì sao. Đằng nào xxx cũng muốn giữ thể diện mà. Cái xã hội mình nó thế, đã đến xã hội pháp quyền đâu.

6xalo

Xe hơi
Cụ Thịnh lên tiếng phát cho anh em khỏi suy luận. Dù gì thì cụ cũng tạo 1 làn sóng các OFer vậy thì cụ cũng nên có đôi lời ntn cũng được để anh em còn có tinh thần tiếp tục đấu tranh chứ. Cuộc chiến này có thể kéo dài 5 năm, 10 năm hay còn nhiều hơn nữa là tùy thuộc thái độ & ý thức của tất cả chúng ta.

Xin lỗi các cụ nếu em nói sai vì không có thư ký soạn sẵn ra giấy cho em như các cụ nhớn lãnh đạo

nodoi

Xe tải
Cụ Thịnh hôm nay sang Mê Linh họp kết quả ra sao rồi ? ăn uống no say chứ ?

Renault

Xe hơi
Quá thất vọng với cụ Thinh. Cụ lập thớt để làm gì ? Để tạo dư luận, để kêu gọi sự ủng hộ của cộng đồng diễn đàn... sau đó thì sao ? trách nhiệm của người lập thớt để đâu ?

nguvango

Xe buýt
Cụ Thịnh lên tiếng phát cho anh em khỏi suy luận. Dù gì thì cụ cũng tạo 1 làn sóng các OFer vậy thì cụ cũng nên có đôi lời ntn cũng được để anh em còn có tinh thần tiếp tục đấu tranh chứ. Cuộc chiến này có thể kéo dài 5 năm, 10 năm hay còn nhiều hơn nữa là tùy thuộc thái độ & ý thức của tất cả chúng ta.

Xin lỗi các cụ nếu em nói sai vì không có thư ký soạn sẵn ra giấy cho em như các cụ nhớn lãnh đạo
Dự thảo kết luận:
- Cụ Thịnh bị phạt vì tội không xin nhan khi chuyển hướng. Lãnh đạo huyện nhận thấy cụ Thịnh có khó khăn về kinh tế nên đã đề xuất tập thể xxx của đội sẽ quyên góp để hỗ trợ cụ Thịnh kinh phí nộp phạt.
- 2 XXX trẻ bị phê bình nội bộ vì có thiếu xót "nhỏ" trong quy trình làm việc.

Buổi chiều, hết giờ làm việc các bên đi off để giao lưu.

Trạng thái
Thớt đang đóng