[Funland] Vụ cháy Mercedes GLC ở Chương Mỹ Hà Nội ?

Nana2015

Xe tăng
Vụ này em thấy buồn cười ở chỗ chủ xe che biển, nếu ko có bài này em không biết xe cháy ở đâu luôn. Chắc định ko bắt đền đc về mông má lại sau đó lượm được ông nào mua gỡ vốn càng tốt ;))
Chán cụ ở cái suy nghĩ. Cụ che dc biển nhưng nó có số khung và số máy cụ nhé. Trong hợp đồng bảo hiểm nó cũng sẽ hiển thị hết các thông số đó nhé. Bao biện của bảo hiểm và hãng là 2 thằng khốn nạn. Nếu có thể bác chủ thuê hẳn 1 đội xe 3 bánh đến công ty ngồi chơi hút thuốc ở chỗ nó xem làm dc gì nhau

mini tàu 69

Xe tải
Việc này là 2 thằng kia phải tự đưa nhau ra toà, tại sao phải bắt chủ xe chịu? Luật vn vẫn như lol nên bọn nó vẫn láo nháo. Bọn hiệp hội tiêu dùng ăn hại kia dẹp mẹ nó đi cho xong.. nếu không chỉ nuôi lấy mứ..t
Việt nam mình có hội đấy ah cụ??

G811

[Tịch thu bằng lái]
Có cái đàn bò trong này, dốt vcd.

Dkm, cháy đã khó dập nên thế giới nó đã phải tìm đủ mọi cách để ngày càng khó xảy ra cháy hơn.

Về vật liệu....về tác động & thời gian bảo vệ....về mức độ gây ra ngọn lửa, đội bò nên nhớ là có những vật liệu đếu bao giờ hoặc mút chỉ mới tạo nên được ngọn lửa mà cháy.

Mỗi cuộc điều tra sự cố dư máy bay, tàu....nó là tổng hợp sự hiểu biết hệ thống của hàng tá kiến thức & kinh nghiệm từ các kỹ sư hãng....các chuyên gia sự cố, anh ninh....nó mới ra được.....bản vẽ, nguyên lý, hồ sơ....tiêu chuẩn....vật liệu....nó chất đầy phòng để tìm hiểu, mô phỏng các loại chứ có dư mấy con bò tư duy đếu đâu.
Có những trường hợp chủ chuyên gia bảo cháy từ điểm chập này, kỹ sư hãng nó bảo cho mày tạo sự cố 1000 lần cũng đếu cháy vì nó đã tính toán sự cố...bảo vệ, tính toán vật liệu & thực nghiệm đủ hết rồi.

Dư kiểu bảo cháy nổ bình xăng ý, nó đem cmn bình xăng ra đốt cho mà xem có nổ không.

Dkm, cả đời đếu biết đến nguyên tắc từng loại nhựa cấu thành nên từng bộ phận trong xe, thời gian tác động từng loại cầu chì, ảnh hưởng của sự cố mạch tới các cảm biến khác.....từng loại bảo vệ liên động ở đâu.....cấp thời gian tác động ra sao.....đến sơ đồ mạch còn không cầm, tổng trở còn không rõ....cầm cũng đếu biết đọc mà bảo cháy do chập mí do dòng nọ, dòng chai thì vcmnd.

Nói dốt thì lại tự ái, giờ lại giống phim die hard, nó cài cmn điếu thuốc vào cái đường dây theo tiêu chuẩn Phi châu, sơ đồ nó đếu lưu đếu có.....thì có mà nhần nốn màu nguyên tim....mà chả uốn ngôn từ mà nói do chập. =))

Mà luận cháy nó cũng phải thực nghiệm dư làm máy bay ý, phải có đường hầm gió rồi đo mà mô phỏng......chứ mới được vài cái chữ đã ti toe, hỏi cho một câu đúng chủ đề chưa cần động đến mô phỏng đã tịt cmnr chứ lại còn ngồi mà tính mí chả toán. =))

Ki - Păn

Xe tải
Bằng kinh nghiệm của em, em xin phép đưa ra ít thông tin,các cụ Tham khảo nhé:
- Tin vào hãng Mer và kết quả giám định của hãng Mer- em tin vì rất khó ( bất khả thi ) để chứng minh cháy do lỗi kỹ thuật.
- Tin vào biên bản hiện trường và kết quả giám định của xxx- em không tin

Giải pháp:
-Chưng cầu giám định lại ( nên nhờ Quân đội)

ruby_eagle

Xe điện
Bảo hiểm Việt chỉ thấy thu tiền là giỏi, chả chịu chi cái gì :)))

ngocvt

Xe buýt
Có cái đàn bò trong này, dốt vcd.

Dkm, cháy đã khó dập nên thế giới nó đã phải tìm đủ mọi cách để ngày càng khó xảy ra cháy hơn.

Về vật liệu....về tác động & thời gian bảo vệ....về mức độ gây ra ngọn lửa, đội bò nên nhớ là có những vật liệu đếu bao giờ hoặc mút chỉ mới tạo nên được ngọn lửa mà cháy.

Mỗi cuộc điều tra sự cố dư máy bay, tàu....nó là tổng hợp sự hiểu biết hệ thống của hàng tá kiến thức & kinh nghiệm từ các kỹ sư hãng....các chuyên gia sự cố, anh ninh....nó mới ra được.....bản vẽ, nguyên lý, hồ sơ....tiêu chuẩn....vật liệu....nó chất đầy phòng để tìm hiểu, mô phỏng các loại chứ có dư mấy con bò tư duy đếu đâu.
Có những trường hợp chủ chuyên gia bảo cháy từ điểm chập này, kỹ sư hãng nó bảo cho mày tạo sự cố 1000 lần cũng đếu cháy vì nó đã tính toán sự cố...bảo vệ, tính toán vật liệu & thực nghiệm đủ hết rồi.

Dư kiểu bảo cháy nổ bình xăng ý, nó đem cmn bình xăng ra đốt cho mà xem có nổ không.

Dkm, cả đời đếu biết đến nguyên tắc từng loại nhựa cấu thành nên từng bộ phận trong xe, thời gian tác động từng loại cầu chì, ảnh hưởng của sự cố mạch tới các cảm biến khác.....từng loại bảo vệ liên động ở đâu.....cấp thời gian tác động ra sao.....đến sơ đồ mạch còn không cầm, tổng trở còn không rõ....cầm cũng đếu biết đọc mà bảo cháy do chập mí do dòng nọ, dòng chai thì vcmnd.

Nói dốt thì lại tự ái, giờ lại giống phim die hard, nó cài cmn điếu thuốc vào cái đường dây theo tiêu chuẩn Phi châu, sơ đồ nó đếu lưu đếu có.....thì có mà nhần nốn màu nguyên tim....mà chả uốn ngôn từ mà nói do chập. =))

Mà luận cháy nó cũng phải thực nghiệm dư làm máy bay ý, phải có đường hầm gió rồi đo mà mô phỏng......chứ mới được vài cái chữ đã ti toe, hỏi cho một câu đúng chủ đề chưa cần động đến mô phỏng đã tịt cmnr chứ lại còn ngồi mà tính mí chả toán. =))
vậy ý mày là gì, mày đọc các comment xem câu trước đá câu sau không, bộ công an nta đã điều tra và công bố kết quả, mày không tin, lên nói nhăng nói cuội, rồi comment này lại bảo tùy vào cấu thành vlieu blablabla. Cái đó chuyên ngành thì đợi mày phải dạy nta chắc?

vieteuro

Xe container
Cụ ngu bỏ mẹ. thật luôn. Trong điều tra cháy nổ người ta tìm ra được nguồn cháy, thời gian cháy, điểm gây cháy... Cả tỷ thứ từ một đám cháy. Cụ không biết vì ngu dốt thì đừng kêu kiểu bá đạo. Sự học nó vô cùng. E dân ngoại đạo đi học pccc 6 tháng còn bất ngờ về khoa học cháy nổ. Cho e 1 cái mặt bằng, nếu cho em thời gian cháy, e tính ngược ra được vị trí cháy. Đấy mới là sơ cấp như em, đội kỹ thuật hình sự thì thừa luôn.
Kệ đi cụ
Nhiều người cứ tưởng mình tài

vieteuro

Xe container
Vụ này em thấy buồn cười ở chỗ chủ xe che biển, nếu ko có bài này em không biết xe cháy ở đâu luôn. Chắc định ko bắt đền đc về mông má lại sau đó lượm được ông nào mua gỡ vốn càng tốt ;))
Thế của cụ cụ có che ko
Có muốn bán được đồng nào hay đồng ý ko
Cứ đặt mình vào địa vị người ta mới phán được
Ở Việt Nam mình muốn pháp luật bảo vệ khó phết
Như vụ này theo kết luận của công an thì cụ chủ nên thuê luật sư khởi kiện hãng mec

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
Nguyên tắc của BH là phòng ngừa rủi ro. Đi lại trên đường ai nói trước được điều gì. Tiền phí BH có 1.25% giá trị xe, mình mua cái yên tâm.
Rồi khi xảy ra sự cố lại mua bực vào người

poiuy

Xe ba gác
Bàn 1 chút về cái kết luận nguyên nhân cháy: Nếu cơ quan ra kết luận là cơ quan có thẩm quyền theo pháp luật thì kết luận đó phải được công nhận. Ai nói họ kết luận sai thì phải chứng minh được và kiện ra tòa để tòa bác bỏ nó. Còn không thì phải thi hành theo kết luận ấy.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Rồi khi xảy ra sự cố lại mua bực vào người
20 năm nay em chạy xe luôn có bảo hiểm. Đôi lúc thủ tục làm BH cũng có lúc nọ, kia nhưng hoàn toàn yên tâm vì khi xảy ra va chạm có bảo hiểm.

tung.npvh

Xe tăng
Bảo hiểm xe thì chọn hãng nào giờ ok nhất vậy các bác
ở Vm thì 50/ 50 cụ ơi. Khó nói lắm.
Trả lời câu hỏi này cực dễ luôn.
1. Cụ đã có xưởng quen để chăm xe chưa?
Nếu có rồi thì tiếp:

2. Xưởng quen có là đối tác BH ko? Có giám định ngồi đấy ko?
Nếu câu trả lời là không - xin mời trả lời lại câu 1.

Dễ nhỉ.

mrductk111

Xe buýt
Trả lời câu hỏi này cực dễ luôn.
1. Cụ đã có xưởng quen để chăm xe chưa?
Nếu có rồi thì tiếp:

2. Xưởng quen có là đối tác BH ko? Có giám định ngồi đấy ko?
Nếu câu trả lời là không - xin mời trả lời lại câu 1.

Dễ nhỉ.
Thế để về em hỏi hàng xóm ở quê cách 200km xem họ làm đối tác cho BH nào đã.
200km thì cũng hơi xa các cụ nhỉ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thế của cụ cụ có che ko
Có muốn bán được đồng nào hay đồng ý ko
Cứ đặt mình vào địa vị người ta mới phán được
Ở Việt Nam mình muốn pháp luật bảo vệ khó phết
Như vụ này theo kết luận của công an thì cụ chủ nên thuê luật sư khởi kiện hãng mec
Xe em thì ko cần che (nếu). Kte của em nếu mà mua được cỡ xe đó là đã có số dư rồi, tg để làm việc khác bù lại, tính em nó cũng không quá ăn thua mấy vụ tiền bạc này. Chấp nhận thiệt về kte.

Tý phệ

Xe điện
Đấy, bảo mua xe trả góp thì không nghe cứ đòi trả thẳng cứ kiêu cơ :)). Kệ bọn Bank nó túm tóc bọn kia có phải nhẹ cái thằng người ko

canhsim

Xe tải
Theo kết luận của VKHHS thì quy tắc bảo hiểm chả loại trừ được điểm nào. Khả năng chủ xe chưa đòi Bảo hiểm đến cùng và Bảo hiểm cũng chỉ từ chối "mồm" và tư vấn chủ xe đòi hãng. Chả thấy có văn bản chính thức nào từ chối từ Bảo hiểm cả.

vieteuro

Xe container
Xe em thì ko cần che (nếu). Kte của em nếu mà mua được cỡ xe đó là đã có số dư rồi, tg để làm việc khác bù lại, tính em nó cũng không quá ăn thua mấy vụ tiền bạc này. Chấp nhận thiệt về kte.
Nhiều người vay để phông bạt thôi cụ ơi

vieteuro

Xe container
Đấy, bảo mua xe trả góp thì không nghe cứ đòi trả thẳng cứ kiêu cơ :)). Kệ bọn Bank nó túm tóc bọn kia có phải nhẹ cái thằng người ko
Chuẩn nếu cần vốn làm ăn thì nên mua trả góp
Tự nhiên thành ông chủ :)) :))

quangkhunglong

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi với: Nếu muốn giám định lại thì có cơ quan giám định nào khác ngoài Viện KH Hình sự của Bộ Công An không?