[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Zerodaide

Xe buýt
Cả khoảng thời gian có 2-3 phút. Tâm trạng hoảng loạn, ai nghĩ đc ra nhiều thứ như cụ ngồi ôm bàn phím đâu.
Không phải hoảng loạng hay không mà đó là vấn đề về nhận thức cụ ah. Có những người vì người thân mà sẵn sàng nhảy vào biển lửa mà không suy nghỉ, nhưng lại có người sẳn sàng bán đứng người thân cho người ngoài, cái đó nó nằm ở nhận thức của mỗi cá nhân rồi.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là sân si quá cụ nhỉ.Đáng nhẽ lúc đó phải chạy lại bên ông bố, tìm mọi cách đưa đi viện ngay chứ. Đằng này cả mẹ lẫn con cứ chạy loanh quanh gào thét chả biết làm gì.
em nghĩ ngườibắn còn nhân từ chán .. chắn bắn đúng người đúng tội ? chứ kg thằng con kia sẽ ăn đạn là cái chắc . con mẹ vợ kia lại nằm giẫy đành đạch kiểu anh chí .. chắc con mẹ vợ này cũng xúc phạm người bắn lên giờ nằm đó thành mồi ngon cho xạ thủ còn gì

Luongngockien

Xe hơi
E cũng vậy. Đọc mãi éo hiểu mối quan hệ họ hàng giữa hung thủ và nạn nhân dư lào.
Qua mấy lần nghe giải thích thì em hiểu nạn nhân là câụ mợ, có thằng cháu trai ( con bà chị gái) và đứa cháu dâu (vợ cháu trai). Thủ phạm là anh trai cô cháu dâu này.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đây, cụ công dân mẫu mực đây òy.
Chuẩn là ông dân phải sống theo Hiến pháp và Pháp luật. Nhưng nhiều khi pháp luật đi vắng!
Nhân tiện, cụ cho hỏi là vụ vác loa phóng thanh dội thẳng vào chùa ở huyện Đạ Oai (Lâm Đồng) đã đc giải quyết chưa hở cụ.
Mấy tháng giời nó dội loa công suất lớn suốt ngày đêm mà chính quyền ko phản ứng. Chẳng qua bên chùa toàn người yếu đuối, chứ ko thì khéo cũng án mạng rồi 8-|
Em ko rõ nhưng xem tin Vtv em cản thấy chính quyền có vấn đề. Hy vọng chính quyền biết xấu hổ và sẽ giải quyết thấu đáo.

hung303

Xe điện
Nói chung vụ này em thấy bảo phải nghe từ 2 phía, nhà thằng bị bắn sống chóa. Lúc khó khăn thằng kia vay tiền giúp đỡ, đến khi cù nhây thì ko trả, lại còn sô sát, thách thức, báo công an. Thằng kia vốn đã uất ức cay cú rồi, nay lại thấy nhà thằng kia xây tường rào nên nó mới bòm. Em thấy nó còn có chút lương tâm, nó chọn bắn vợ chồng bà bà già, có chết thì đám trẻ cũng đỡ khổ.
Vay ko trả mà còn có tiền xây hàng rào thì càng kích động hơn. Cư xử khéo thì chắc ko xảy ra vụ này :(

kecap2008

Xe tăng
Em chỉ lưu ý một số cụ là 10tr (mới update 30tr) tiền họ chứ ko phải 10tr tiền thường nhé

trungduong2211

Xe điện
Tâm lý hoảng loạn hay ko là tùy người cụ ạ.

Xem clip cụ sẽ thấy cô con dâu chạy ra bế cháu bé, rồi dắt con của mình vào trốn trong nhà. Ko phản ứng trực tiếp mà gọi điện cho cax (bác Thảo). Xử lý tình huống khẩn cấp như vậy là ổn.
Em cũng thấy cô con dâu nhà này xử lý tình huống ổn hơn cả ông chồng

dhela

Xe tăng
em nghĩ ngườibắn còn nhân từ chán .. chắn bắn đúng người đúng tội ? chứ kg thằng con kia sẽ ăn đạn là cái chắc . con mẹ vợ kia lại nằm giẫy đành đạch kiểu anh chí .. chắc con mẹ vợ này cũng xúc phạm người bắn lên giờ nằm đó thành mồi ngon cho xạ thủ còn gì
Lúc đầu xem clip ko có tiếng, em cứ tưởng lúc bà ấy vật xuống lần đầu là đã bị bắn rồi. Lại nghe các cụ tả headshot mà em thất kinh, ko hiểu sao bà ấy khoẻ thế, headshot mà còn chồm lên đc. chồm lên vật xuống đến mấy lần :-s
Sau xem clip có tiếng mới hiểu là bà ấy mấy lần vật xuống là do mệt quá vì hò hét chửi bới #:-s

duongvnas

Xe tải
Có khi hung thủ cũng cùng đường, nợ nần nhiều không trả được. Thêm uất ức vụ nạn nhân vay không trả, thái độ không đúng nên quyết định tự tử và xử lý nạn nhân luôn

Myth01

Xe máy
Em vừa lướt Fb thấy vụ bắn chết người ở Võ Nhai Thái Nguyên. Thấy comment là mẫu thuẫn, hàng xóm đứng trên tầng 2 bắn người chồng 1 phát tử vong luôn. Vợ bị bắn sau cũng nặng, ko biết giờ thế nào?
Cụ mợ nào ở gần đấy cập nhật cho mọi người biết với ạ
Xem cái còm của bọn FB mà thấy bực mình. Chưa gì đã đổ lỗi lung tung

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu xem clip ko có tiếng, em cứ tưởng lúc bà ấy vật xuống lần đầu là đã bị bắn rồi. Lại nghe các cụ tả headshot mà em thất kinh, ko hiểu sao bà ấy khoẻ thế, headshot mà còn chồm lên đc. chồm lên vật xuống đến mấy lần :-s
Sau xem clip có tiếng mới hiểu là bà ấy mấy lần vật xuống là do mệt quá vì hò hét chửi bới #:-s
đm con mụ đó như con dở hơi..chồng bị bắn nằm đó . kg nhanh chân bế chồng hay nhờ mọi người đưa chồng đi cấp cứu . mà đã thế cũng dell thèm chạy ra chỗ chồng xem chồng bị nặng nhẹ ra sao..cứ chạy xung quang bù lu bù loa nằm giẫy đành đạch ..dell hỉu con mụ này ra sao nữa.. thế là bị bòm

Myth01

Xe máy
Em ko rõ nhưng xem tin Vtv em cản thấy chính quyền có vấn đề. Hy vọng chính quyền biết xấu hổ và sẽ giải quyết thấu đáo.
Cụ cũng giống nhiều cụ hung hãn trong vụ cô gái giao gà nhỉ. Đổ cho chính quyền là cách dễ dàng nhất.

Tomvichanakem

Xe tải
CKC có nghề thì 400m bắn trúng mục tiêu mà k cần kính ngắm. Bọn Tây test trên youtube đầy
Hồi trước sau thế chiến thứ 2 thì CKC và AK47 là 2 lựa chọn của Hồng Quân cho loại súng bộ binh mới. AK được chọn vì hợp với chiến tranh hiện đại hơn

ubisapro

Xe trâu
Hỏi thật, cụ đã thực sự cầm khẩu súng bao giờ chưa? và đi lính năm nào mà gác bằng k44?
Chắc là K54. E thấy lính công an nghĩa vụ hay có cái bao sung lục để đeo, chắc là nó :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
CKC có nghề thì 400m bắn trúng mục tiêu mà k cần kính ngắm. Bọn Tây test trên youtube đầy
Hồi trước sau thế chiến thứ 2 thì CKC và AK47 là 2 lựa chọn của Hồng Quân cho loại súng bộ binh mới. AK được chọn vì hợp với chiến tranh hiện đại hơn
SKS có phải tiểu liên đâu mà xếp ngang với Ak.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
đó là bác ở thế hệ sau này những năm 1988 mới có kiểu dậy hs tập quân sự kiểu này . em còn lạ gì
hồi đó gọi là dân quân tự vệ cho oai . chứ thực tế 1980 lúc đó xí nghiệp hay nhà máy đều bắt buộc mọi người nam giới từ 18 -50t đều học quân sự ( khi đó em chỉ là hs học nghề của xí nghiệp thôi)
học quân sự có những gì nào
- học bước đều bước 1.2.1 trong khuôn viên của tổ hay phân xưởng
- tập bắn ngắm súng CKC hoặc K44 nếu bác nào đã qua quân đội phục viên thì được tập bắn ( hình như là loại K53 thì phải ? cái tên súng này em kg nhớ lắm )
- còn tập và học bắn trung liên ( loại súng có băng đạn tròn như cái đĩa trên thân súng ý ) thì có 1 ông làm cùng phân xưởng là bộ đội phục viên hướng dẫn toàn bộ mọi người là .. hô nghiên .. nằm xuống .. lên đạn .. bắn trong 1 cái phòng họp của phân xưởng )
đó học quân sự là vậy đó bác.. mà em cũng nói trắng cho bác biết nhé ,, khi đó em đang nằm và sống trong đặc khu đấy . cả vn lúc đó chỉ có 2 đặc khu thôi đó.. bác lại lôi cái chuyện hs cấp 3 của bác ra, cầm cây tre 1.3m làm súng và may ra được cầm khẩu súng kíp bị họ dùng gỗ bịp cmn nòng lại thì em lạ gì kiều tập quân sự thủa hs của các bác những năm 1988 đâu cơ chứ
Hệ hệ, cụ trừ tạm đi 4 năm nhé!

Virus Love

Xe buýt
Chắc súng nén khí vì bà vợ bị bắn nằm bò mãi mà ko có máu, ông chồng headshot cũng có tẹo, súng nổ với khoảng cách kia chắc lênh láng luôn.
Súng nén khí không kêu to vậy đâu cụ. Em đứng gần người bắn rồi

29S2929

Xe tăng
Hai nhà năm sau giỗ cùng ngày , ngồi ăn hai bên lại dô dô

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trước 2000, bận đi làm, đưa tiền, bà già cầm gửi ACB, về ra đc cái sổ đúng tên mình.
Lúc đem sổ ra rút, nó bảo ko nhớ mặt, phải về chở bà già ra
Đkm nhớ 1 thời thối cmn nát thật
Cái này liên quan gì nhau hả cụ, sổ tên cụ thì cụ cứ có CMND của mình là rút được thôi chứ. Em đầy lần cũng đưa tiền cho bà em đi gửi tên em, sau ra làm thủ tục chỉ cần em trình CCCD là ok mà.