[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng, có tuổi rồi mình chín đi nhiều, chứ hồi trẻ trâu và lúc khó khăn bị con nợ nó trơ trơ cũng điên đầu lắm bác ah.

Em bị 2 trường hợp, 1 ông anh con bác ruột, 1 thằng em con bà cô ruột, cũng vay, và dek trả, lây rây hàng chục năm cho đến tận giờ. Mà gia cảnh 2 nhà có phải thiếu mấy chục triệu để không trả mình đâu chứ, đều có đất, có nhà ở Hà Nội và quê...

Ông anh con bác ruột thì còn ko đề cập đến khoản nợ đó luôn, coi như lấy không của mình. Mặc dù lương bộ đội về hưu, làm thêm bảo vệ, con cái đi làm... chỉ 4-5 tháng tiết kiệm là trả đủ.

Thằng em con bà cô thì cả bố nó, cả anh em nhà nó biết hết, bố nó (tức là ông chú rể em) bán cái nhà dưới quê mấy tỷ. Cho nhà nó vài trăm triệu, nó vẫn lờ khoản nợ của em đi. Ông bố nó cũng quá tệ, biết hết nhưng cứ lờ cbn khoản nợ này đi, bị bà già em chửi thẳng mặt. Em mà không vì bà cô ruột mất rồi, chứ không em còn định thuê cbn xã hội thâm để bọn nó đòi nợ...

Nói chung thấy các bác trên này chém trên bàn phím và mình không ở trong những lúc cùng quẫn và bị hoàn cảnh nó thúc ép rồi con nợ thách thức... nên kinh lắm, tỉnh táo lắm. Nhưng cứ thử rơi vào những hoàn cảnh đó thì mới hiểu được tâm lý người ta...
Vâng cụ, ae họ hàng thì cũng có lúc vay mượn nhau, nhưng em cũng hay lê la vào quán cafe này nên cũng thấm lời các cụ trên này lắm, nếu hoàn cảnh khó khăn tiền ăn học cho con hay khám chữa bệnh thì CHO luôn cụ ạ, còn thể loại vay mượn để mua sắm ăn chơi... thì thôi quên nhanh cho nhẹ nợ, lúc vay thì aa ee, lúc đòi thì mặt sưng mày xỉa, thôi next cho nhanh :D

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Cái này liên quan gì nhau hả cụ, sổ tên cụ thì cụ cứ có CMND của mình là rút được thôi chứ. Em đầy lần cũng đưa tiền cho bà em đi gửi tên em, sau ra làm thủ tục chỉ cần em trình CCCD là ok mà.
Thế thì chính qui hiện đại quá
Tầm 2000 đổ về trước thủ tục chỉ là cái xác, ngân hàng thì hoạt động như trong làng. Gửi có 10k $ chứ mấy.
Bác ko sống ở HN thời đấy bác ko biết
Hóa đơn đỏ ra chợ giời mua 40 cành về bác điền 1 tỷ cũng đc
Thế nên mới loạn
Hỏi thật bác có làm ăn gì ko, hay chỉ nhận phong bì

Chỉnh sửa cuối:

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì chính qui hiện đại quá
Tầm 2000 đổ về trước thủ tục chỉ là cái xác, ngân hàng thì hoạt động như trong làng. Gửi có 10k $ chứ mấy.
Bác ko sống ở HN thời đấy bác ko biết
Hóa đơn đỏ ra chợ giời mua 40 cành về bác điền 1 tỷ cũng đc
À em ko nhìn kỹ năm 2000 :D,chứ giờ bank thủ tục cũng thoáng. Nhớ hồi đấy đi mua HĐ đỏ để hợp thức hoá VAT mà thấy quá trời, mua như rau về điền thoải mái, lại còn trò bán HĐ thu tiền VAT nữa.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
À em ko nhìn kỹ năm 2000 :D,chứ giờ bank thủ tục cũng thoáng. Nhớ hồi đấy đi mua HĐ đỏ để hợp thức hoá VAT mà thấy quá trời, mua như rau về điền thoải mái, lại còn trò bán HĐ thu tiền VAT nữa.
Hợp thức hóa để lấy VAT ăn sao đc của nhà nước. Trốn thuế xuất 2% thôi. VAT mãi sau này
Kiểu nước sông ko phạm nước giếng chứ lại đòi ăn VAT

DucHoan

Xe tăng
Ông con chạy vào tìm hung thủ mà ko sao. Bà mẹ đứng ngoài gào khóc thì chết :(
Ông con chạy sai hướng cụ ạ, thằng bắn nó ở trên tầng 2 cái nhà đối diện chếch sang có cái cổng sắt trong clip đó ạ. Bà vợ và mấy người tưởng nó đứng dưới đất, bắn ông kia xong nó chạy đi, sau nó bòm cho phát nữa mới nháo nhác tìm chỗ trốn

pooka

Xe container
Số tiền vay vài chục triệu nhưng không nói rõ là thời điểm nào, vay cách đây 10 năm ở nông thôn cũng là số tiền khá lớn.
Nhưng nguyên nhân thì chắc chắn là người vay và gia đình có thái độ láo và nhây rồi, nhà cho vay nó mới nổi điên lên vì quá sức chịu đựng nên mới đòm luôn, chứ thiếu thốn mà nói năng tử tế thì không ai làm thế. Mà khả năng cao là có tiền nhưng không chịu trả.

DucHoan

Xe tăng
Đa phần không biết thằng bắn nó ở đâu, cứ chạy nháo nhác bên dưới.

ubisapro

Xe trâu
Ckc thì bắn chuẩn lắm, có khi cả 1000m, nó chuyên dùng làm súng bắn tỉa, súng ngắm, súng săn mà. Nó không tự động như ak47 nhưng độ chính xác, khoảng cách bắn thì hơn, 2 súng có cách dùng, mục đích dùng khác nhau.
Nòng dài hơn nên bắn chuẩn hơn. Nhưng bắn được thế chắc cũng qua luyện tập :(

pooka

Xe container
Đúng, có tuổi rồi mình chín đi nhiều, chứ hồi trẻ trâu và lúc khó khăn bị con nợ nó trơ trơ cũng điên đầu lắm bác ah.

Em bị 2 trường hợp, 1 ông anh con bác ruột, 1 thằng em con bà cô ruột, cũng vay, và dek trả, lây rây hàng chục năm cho đến tận giờ. Mà gia cảnh 2 nhà có phải thiếu mấy chục triệu để không trả mình đâu chứ, đều có đất, có nhà ở Hà Nội và quê...

Ông anh con bác ruột thì còn ko đề cập đến khoản nợ đó luôn, coi như lấy không của mình. Mặc dù lương bộ đội về hưu, làm thêm bảo vệ, con cái đi làm... chỉ 4-5 tháng tiết kiệm là trả đủ.

Thằng em con bà cô thì cả bố nó, cả anh em nhà nó biết hết, bố nó (tức là ông chú rể em) bán cái nhà dưới quê mấy tỷ. Cho nhà nó vài trăm triệu, nó vẫn lờ khoản nợ của em đi. Ông bố nó cũng quá tệ, biết hết nhưng cứ lờ cbn khoản nợ này đi, bị bà già em chửi thẳng mặt. Em mà không vì bà cô ruột mất rồi, chứ không em còn định thuê cbn xã hội thâm để bọn nó đòi nợ...

Nói chung thấy các bác trên này chém trên bàn phím và mình không ở trong những lúc cùng quẫn và bị hoàn cảnh nó thúc ép rồi con nợ thách thức... nên kinh lắm, tỉnh táo lắm. Nhưng cứ thử rơi vào những hoàn cảnh đó thì mới hiểu được tâm lý người ta...
Em thì chứng kiến 2 vụ vay không trả tiền, thằng vay lại còn bảo người cho vay là tôi chỉ còn có thịt người đây, thịt đắng lắm có ăn không. Người cho vay là người tử tế mà uất phát khóc lên đấy. Về sau thì thôi vì không có bằng chứng gì nên không kiện được. Tuy nhiên mất tiền mất luôn cả tình bạn.

Nghe tiếng phụ nữ kêu khóc rợn hết tóc gáy. Cái chết đến quá bất ngờ cho ông rằn ri.

dracula_bg

Xe điện
Số tiền vay vài chục triệu nhưng không nói rõ là thời điểm nào, vay cách đây 10 năm ở nông thôn cũng là số tiền khá lớn.
Nhưng nguyên nhân thì chắc chắn là người vay và gia đình có thái độ láo và nhây rồi, nhà cho vay nó mới nổi điên lên vì quá sức chịu đựng nên mới đòm luôn, chứ thiếu thốn mà nói năng tử tế thì không ai làm thế. Mà khả năng cao là có tiền nhưng không chịu trả.
Ko có tiền thì làm sao xây được tường bao cụ ơi, thế nên em nghĩ bị thách thức ức chế quá mới bòm rồi tự sát.

Em thì chứng kiến 2 vụ vay không trả tiền, thằng vay lại còn bảo người cho vay là tôi chỉ còn có thịt người đây, thịt đắng lắm có ăn không. Người cho vay là người tử tế mà uất phát khóc lên đấy. Về sau thì thôi vì không có bằng chứng gì nên không kiện được. Tuy nhiên mất tiền mất luôn cả tình bạn.
Thằng nào vay ko trả cũng trơ như thế mà cụ. Nó có nhưng không thích trả thì cũng chịu

Thì đúng là ko có họ hàng gì. Gọi là có chút quan hệ :(
Ở quê thì quan hệ kiểu này đầy ấy mà cụ. Ai cũng quen nhau hay họ hàng làng mạc cả, nhưng chắc hung thủ cay cái thái độ nên bòm. Nhà hung thủ em nhìn cũng ko khó khăn nên chắc cay quá chứ ko hẳn vì giá trị.

Chỉnh sửa cuối:

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm trc chứi nhau, doạ bắn rồi, mà ko dám bắn
Lời nói gió bay, ở quê mất mặt, nhục như con cờ hó, khó phết

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Công an xã chứ có phải đặc nhiệm đâu mà cụ đòi lao vào nướng xác hả cụ.
Công an xã giờ toàn chính quy mà cụ !
Người chết hết chuyện, nhưng sau chuyện này là 2 gia đình ly tán, thâm thù chưa biết bao giờ mới hết.

DucHoan

Xe tăng
Vay 10tr đánh bạc, định bùng. Thằng bắn nó đã cảnh cáo và doạ rồi nhưng vẫn cố nuốt. Tham
10tr giờ thành thế này, rõ khổ

Vulcan V70

Xe trâu
Người bắn là anh ruột của con dâu út 1 bà, bà đó có em trai và em dâu là nạn nhân, bắn hình như bằng 2 loại cả ckc cả tự chế
Nếu vậy thì giải thích thế này: Bố của thủ phạm là sui gia ( ngoài Bắc gọi là thông gia) với chị gái của nạn nhân

pooka

Xe container
Vâng cụ, ae họ hàng thì cũng có lúc vay mượn nhau, nhưng em cũng hay lê la vào quán cafe này nên cũng thấm lời các cụ trên này lắm, nếu hoàn cảnh khó khăn tiền ăn học cho con hay khám chữa bệnh thì CHO luôn cụ ạ, còn thể loại vay mượn để mua sắm ăn chơi... thì thôi quên nhanh cho nhẹ nợ, lúc vay thì aa ee, lúc đòi thì mặt sưng mày xỉa, thôi next cho nhanh :D
Có những người lúc vay với lúc trở mặt không trả nợ, thái độ nó thay đổi đến mức không tưởng tượng ra nổi là tại sao mọi ngày nó tử tế thế mà lúc xù nợ nó lại bẩn bựa tới vậy cụ ạ.