[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là ức chế
Chứ 10tr coi như đánh rơi, bị lừa cả tỷ còn ngậm đắng nữa là 10tr
À vừa có thớt anh họ, mượn sổ đỏ vay vốn buôn đất, thì 10tr là muỗi đốt inox

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
E ví dụ khoản nợ 10tr là đúng thì sao nhà bị bắn không dành tiền trả nợ trước mà lại dùng tiền xây hàng rào nhỉ, chủ nợ nó thấy có tiền xây hàng rào mà không trả thì chắc cay cú và bên trong chắc còn nhiều chuyện nữa mới dẫn đến căm hận thế này.
Nhiều cụ cứ rao giảng đạo đức chứ nhà e cũng rơi vào cảnh này rồi, ông a cắm sổ đỏ cho bà cô mượn tiền, (lúc cho mượn thì cũng nghĩ cô ruột với lại chưa có bài học kinh nghiệm) lúc đầu bà cô trả gốc lãi NH sòng phẳng, sau đó thì chây ì không trả, hai ae sang nói chuyện, nặng có, nhẹ có, tình cảm có, van xin cũng có...thế mà bà cô còn bảo chúng mày không trả thì NH nó dám đuổi ra khỏi nhà ấy à, rồi còn bảo ae mày ngu thế, lúc ấy ae mà không kiềm chế được thì chắc cũng xiên con dao rồi.
Cắm nhà cho vay, chịu ae bác

cuongdiv

Xe container
Cắm nhà cho vay, chịu ae bác
Vâng, giờ biết là quá ngu nhưng vay cách đây cũng gần chục năm rồi, lúc đó chả nghĩ gì vì là cô ruột và cũng có nhiều tài sản, cũng là bài học kinh nghiệm đắt giá cụ ạ, cái ngu thì đúng rồi nhưng e đang nói đến lúc đòi nợ ấy ạ, nhiều khi con nợ nó làm mình ức chế kinh khủng

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Lên 30tr rồi các bác ạ

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Khi đó, đất nước đang có chiến tranh. Dân quân tự vệ là 1 đội quân quan trọng trong chiến lược quốc phòng toàn dân nên không có chuyện huấn luyện đại khái. Học sinh cấp 3, tuy không được cấp vũ khí huấn luyện (chỉ gậy tre gỗ, lựu đạn gỗ) mà còn phải tập lăn lê, bò toài, ném lựu đạn bỏ mẹ.
đó là bác ở thế hệ sau này những năm 1988 mới có kiểu dậy hs tập quân sự kiểu này . em còn lạ gì
hồi đó gọi là dân quân tự vệ cho oai . chứ thực tế 1980 lúc đó xí nghiệp hay nhà máy đều bắt buộc mọi người nam giới từ 18 -50t đều học quân sự ( khi đó em chỉ là hs học nghề của xí nghiệp thôi)
học quân sự có những gì nào
- học bước đều bước 1.2.1 trong khuôn viên của tổ hay phân xưởng
- tập bắn ngắm súng CKC hoặc K44 nếu bác nào đã qua quân đội phục viên thì được tập bắn ( hình như là loại K53 thì phải ? cái tên súng này em kg nhớ lắm )
- còn tập và học bắn trung liên ( loại súng có băng đạn tròn như cái đĩa trên thân súng ý ) thì có 1 ông làm cùng phân xưởng là bộ đội phục viên hướng dẫn toàn bộ mọi người là .. hô nghiên .. nằm xuống .. lên đạn .. bắn trong 1 cái phòng họp của phân xưởng )
đó học quân sự là vậy đó bác.. mà em cũng nói trắng cho bác biết nhé ,, khi đó em đang nằm và sống trong đặc khu đấy . cả vn lúc đó chỉ có 2 đặc khu thôi đó.. bác lại lôi cái chuyện hs cấp 3 của bác ra, cầm cây tre 1.3m làm súng và may ra được cầm khẩu súng kíp bị họ dùng gỗ bịp cmn nòng lại thì em lạ gì kiều tập quân sự thủa hs của các bác những năm 1988 đâu cơ chứ

Chỉnh sửa cuối:

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, giờ biết là quá ngu nhưng vay cách đây cũng gần chục năm rồi, lúc đó chả nghĩ gì vì là cô ruột và cũng có nhiều tài sản, cũng là bài học kinh nghiệm đắt giá cụ ạ, cái ngu thì đúng rồi nhưng e đang nói đến lúc đòi nợ ấy ạ, nhiều khi con nợ nó làm mình ức chế kinh khủng
Trước 2000, bận đi làm, đưa tiền, bà già cầm gửi ACB, về ra đc cái sổ đúng tên mình.
Lúc đem sổ ra rút, nó bảo ko nhớ mặt, phải về chở bà già ra
Đkm nhớ 1 thời thối cmn nát thật

outsider3x3d3l

Xe tải
Nói chung em nghĩ gia đình vay chắc cũng bẩn tính khiêu khích, lửa mới có khói.
Nhưng anh xạ thủ nên head shot nốt thằng vay chính còn để lại nó làm gì nhỉ.

Em cũng từng đi van xin người vay tiền nó trả tiền mình nhục *** thể nào tả nổi. May mà hèn không dám đánh nó, giờ coi như tiền mất tình cạn thôi.

daibo888

Xe tải
Đường cùng rồi chứ tay này chả phải máu lạnh gì ,vòng luẩn quẩn không lối thoát nên kết thúc tất cả
.giống vụ ông bạn em ở Chí Linh HD cũng chỉ vì thách thức và cay nhau câu nói .
Vụ nào thế cụ

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
đó là bác ở thế hệ sau này những năm 1988 mới có kiểu dậy hs tập quân sự kiểu này . em còn lạ gì
hồi đó gọi là dân quân tự vệ cho oai . chứ thực tế 1980 lúc đó xí nghiệp hay nhà máy đều bắt buộc mọi người nam giới từ 18 -50t đều học quân sự ( khi đó em chỉ là hs học nghề của xí nghiệp thôi)
học quân sự có những gì nào
- học bước đều bước 1.2.1 trong khuôn viên của tổ hay phân xưởng
- tập bắn ngắm súng CKC hoặc K44 nếu bác nào đã qua quân đội phục viên thì được tập bắn ( hình như là loại K53 thì phải ? cái tên súng này em kg nhớ lắm )
- còn tập và học bắn trung liên ( loại súng có băng đạn tròn như cái đĩa trên thân súng ý ) thì có 1 ông làm cùng phân xưởng là bộ đội phụ viên hướng dẫn toàn bộ mọi người là .. hô nghiên .. nằm xuống .. lên đạn .. bắn trong 1 cái phòng họp của phân xưởng )
đó học quân sự là vậy đó bác.. mà em cũng nói trắng cho bác biết nhé ,, khi đó em đang nằm và sống trong đặc khu đấy . cả vn lúc đó chỉ có 2 đặc khu thôi đó.. bác lại lỗi cái chuyện hs cấp 3 cầm cây tre 1.3m làm súng và may ra được cầm khẩu súng kíp bị họ dùng gỗ bịp cmn nòng lại thì em lạ gì kiều tập quân sự thủa hs của các bác những năm 1988 đâu cơ chứ
Đầu 8x, quân đội vẫn đen súng về nhà
Trước đấy đầy vụ trẻ con nghịch súng băn chết nhau

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Khi bị dồn vào đường cùng thì khó nói lắm cụ, nhưng có cái khác là mỗi tuổi cách xử lý của mình nó khác đi thôi, vì còn nhiều trách nhiệm!
cũng kg hẳn đâu bác. khi dồn đến bước đường cùng lúc đó con người sẽ nghĩ quẩn đấy . lên em đã từng lên em hiểu hoàn cảnh anh kia bắn người nợ tiền mình . hồi trẻ trâu khi em đã từng bị đồn ép và mất lý trí em rút hàng ra phang luôn ... sau này có tuổi nghĩ lại thấy mình cũng dở hơi thật , nhưng lúc đó thì sẽ nghĩ quẩn thôi như ông bạn bắn súng kia

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Súng CKC mà có điểm tỳ bắn cũng chuẩn mà cụ? Giờ phong trào súng cồn, súng hơi, súng tự chế bắn chim ở quê đang đua nhau nên thanh niên có súng nhiều, và bắn cực kì tốt. Cu em ở quê em nó mua khẩu súng tự chế gần 2 chục triệu. Có cả ngắm, bắn thì giỏi luôn. Có lần em xem nó bắn con ngan ở ruộng mà hoảng, vì vào người thì cũng như con ngan thôi. Mà xa thế, nó ngắm bắn ngan chết luôn
Về mặt chiến tranh nhân dân là ok cmnr

Giặc vào hơi khoai

lambogi79

Xe điện
Hung thủ là dân cho thuê tiền
Nhà nạn nhân thuê 30 củ, xích mích là nạn nhân bảo trả tiền thuê rồi, hung thủ thì bảo chưa
Thế là bòm bòm
Hung thủ cũng chả phải dạng vừa, mà nạn nhân cũng thế
Đấy là em nghe dân khối C vừa nói vậy trên in tờ nét

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Đầu 8x, quân đội vẫn đen súng về nhà
Trước đấy đầy vụ trẻ con nghịch súng băn chết nhau
vâng hồi đó quân đội vẫn đeo vũ khí mang về nhà cất là bt mà... đến như bọn em ngày lễ gì đó to to còn được phát súng và đầy đủ phụ kiện như gắn lưỡi lê và thêm dây dai hộp đựng đạn và thêm cái mũ công nhân . nhìn oai phết ..nói ra bảo ********* nhìn dân quân tự vệ như em ..giống y chang quân phục của bọn BÁT LỘ QUÂN TQ ... ý :D :D :D

Zerodaide

Xe buýt
Chả ai như bà vợ vs ông con.
Ông con đang xúc cát thấy đoàng phát thì lại “đm mày các thứ rồi chạy vào ngõ nhà hung thủ”, lẽ ra phải bê xác bố vào sân rồi khóc lóc gì thì khóc, bà vợ cũng vậy, nằm ra ngay tầm bắn để khóc lóc cuối cùng ăn headshot phát nữa.
Xem clip em còn tưởng ông con giai chạy vào ngõ bị nó bắn chết nốt cơ.
Đúng là sân si quá cụ nhỉ.Đáng nhẽ lúc đó phải chạy lại bên ông bố, tìm mọi cách đưa đi viện ngay chứ. Đằng này cả mẹ lẫn con cứ chạy loanh quanh gào thét chả biết làm gì.

dhela

Xe tăng
Em cũng va chạm đủ kiểu rồi. Cá nhân em nghĩ phải kiềm chế và tuân thủ luật pháp trong sự hiểu biết và sai 1 ly đi ngàn dặm Cụ ạ.
Đây, cụ công dân mẫu mực đây òy.
Chuẩn là ông dân phải sống theo Hiến pháp và Pháp luật. Nhưng nhiều khi pháp luật đi vắng!
Nhân tiện, cụ cho hỏi là vụ vác loa phóng thanh dội thẳng vào chùa ở huyện Đạ Oai (Lâm Đồng) đã đc giải quyết chưa hở cụ.
Mấy tháng giời nó dội loa công suất lớn suốt ngày đêm mà chính quyền ko phản ứng. Chẳng qua bên chùa toàn người yếu đuối, chứ ko thì khéo cũng án mạng rồi 8-|

Chekmate

Xe điện
có báo nào hay bài nào nói về đoạn 10tr này ko cụ nhỉ? e nghĩ chắc phải nhiều tiền hơn chứ.
đây cụ này

GamCaoMayLanh

Xe container
CKC có 3 tư thế cơ bản đứng bắn, quỳ bắn, nằm bắn. Bắn bộ binh địch 100 m, bắn xuyên xe bọc thép hạng nhẹ 200m ngắm bắn 3 thân, bắn trực thăng 300m ngắm bắn 2 thân. Trước Liên Xô cũ in cho VN sách hướng dẫn song ngữ, bìa màu vàng rất tỉ mỉ. Một OFer bắn AK điện tử thừa điểm chuẩn và còn bắn tiếp hộ cho thằng bạn mứt nhớ lại.