[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

richter

Xe buýt
Từ hồi trong chơi ở quán cafe này, vào nghe các cụ ọp phơ khuyên bảo thì thôi chả vay mượn gì sất, có thì cho đứt dăm bảy triệu hay vài chục...coi như làm phúc. Đấy bình thường ko sao đến lúc hết khôn dồn ra dại nó dẫn đến thảm kịch thế này, đau lòng lắm.
Đúng, có tuổi rồi mình chín đi nhiều, chứ hồi trẻ trâu và lúc khó khăn bị con nợ nó trơ trơ cũng điên đầu lắm bác ah.

Em bị 2 trường hợp, 1 ông anh con bác ruột, 1 thằng em con bà cô ruột, cũng vay, và dek trả, lây rây hàng chục năm cho đến tận giờ. Mà gia cảnh 2 nhà có phải thiếu mấy chục triệu để không trả mình đâu chứ, đều có đất, có nhà ở Hà Nội và quê...

Ông anh con bác ruột thì còn ko đề cập đến khoản nợ đó luôn, coi như lấy không của mình. Mặc dù lương bộ đội về hưu, làm thêm bảo vệ, con cái đi làm... chỉ 4-5 tháng tiết kiệm là trả đủ.

Thằng em con bà cô thì cả bố nó, cả anh em nhà nó biết hết, bố nó (tức là ông chú rể em) bán cái nhà dưới quê mấy tỷ. Cho nhà nó vài trăm triệu, nó vẫn lờ khoản nợ của em đi. Ông bố nó cũng quá tệ, biết hết nhưng cứ lờ cbn khoản nợ này đi, bị bà già em chửi thẳng mặt. Em mà không vì bà cô ruột mất rồi, chứ không em còn định thuê cbn xã hội thâm để bọn nó đòi nợ...

Nói chung thấy các bác trên này chém trên bàn phím và mình không ở trong những lúc cùng quẫn và bị hoàn cảnh nó thúc ép rồi con nợ thách thức... nên kinh lắm, tỉnh táo lắm. Nhưng cứ thử rơi vào những hoàn cảnh đó thì mới hiểu được tâm lý người ta...

Đại Ba

Xe điện
Em thấy có 2 chi tiết trong clip:
1. Người bị bắn đi đến hàng rào, IM LẶNG NHÌN con trai, và đeo găng tay vào.

2. Cậu con trai, sau khi bỏ xe rùa xuống, quay người lại ngó lên cửa sổ tầng 2 - nơi hung thủ đang chuẩn bị bắn, HAI TAY VUNG VẨY.

Qua 2 chi tiết đó, em thấy cả 2 bên cũng không phải là người mềm yếu gì.

ubisapro

Xe trâu
Ông con chạy vào tìm hung thủ mà ko sao. Bà mẹ đứng ngoài gào khóc thì chết :(

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Biết có súng mà mấy bác xe máy phi rề rề, ông áo xanh bấm đt

ngocvt

Xe buýt
sau này ..sợ vũ khí , lên quản lý vũ khí quân dụng chặt ..thu hồi ráo CKC và k44 . bọn em được phát khẩu K44 để đeo cho oai khi đứng gác .nhưng thằng chỉ huy nó lại cầm cmn cái điểm hỏa ....:D:D:D:D
đọc mấy comment của bác này ngọng khiến mình ngọng theo luôn. @@

745Lii

Xe điện

LongLH

Xe điện

hoviethung

Xe lăn
Bác đoán chuẩn đấy...vậy lên of phải chém.gió sao cho chuẩn ạ.. Em còn rất phong độ nhé . e chỉ được vào dân quân tự vệ thôi và chỉ được phát k44 và thêm cái lưỡi lê . còn các bác đàn anh đã qua nghĩa vụ thì mới được phát thêm cái khẩu súng có băng đạn tròn ( e quên tên khẩu súng này rồi ) chứ là quái gì được phát Ak đâu
súng có băng đạn tròn có các lỗ tản nhiêt ở nòng là K50.

Patriots

Xe lăn
Nếu đúng là trường hợp vay tiền không trả thì em thấy nhà nạn nhân cũng đến nỗi nghèo k có đâu nhỉ. Ở quê mà lắp camera an ninh thì cũng có của ăn của để rồi.
Thái Nguyên trước có vụ ông bác ruột xử lý cháu vì vay tiền không trả rồi nhỉ? Căng đét, cháu cho vay tiền chẳng bao giờ có mảnh giấy, nhiều người gửi tiền cũng gửi cả gần 4 tỷ cứ thế chuyển vào tài khoản, cá biệt có lần cầm gần 50 củ to đi mua cổ cánh, tối về ngại không cầm lên nhà, để nguyên tiền ở bãi xe, hôm sau đi mua, vác lên vác xuống cũng mệt, sáng hôm sau mở cốp còn nguyên. Đây lại có 10 củ nhỏ

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Ông con chạy vào tìm hung thủ mà ko sao. Bà mẹ đứng ngoài gào khóc thì chết :(
Chắc 2 vị đạo lý với thằng cháu nhiều nhất , kiểu cha chú
Kiểu 'nước ngoài 18 tuổi là đuổi ra khỏi nhà', trong khi con cháu nhà mình thì ..
À mà thôi..

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Tang gia bối rối, chửi hung thủ thôi cụ.
Em bảo nào đâu
Thằng con nghe tiếng súng, quay ra nhìn bố nằm, kêu bố ơi bố ơi, đjt conmemay rồi lao luôn vào trong truy sát hung thủ, nghĩa là nó hiểu luôn chuyện gì đang xảy ra, ứ bối rối tí nào luôn á. Bối rối là chạy lại ôm bố nó mà gào khóc chớ?

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Giờ sinh viên còn phải học lăn lê bò toài ko, xét qua môn bằng điểm bắn 3 viêm thì trượt hết

vancy83

Xe tải
em nghĩ cũng chả đến mức nhà bác nói là máu lạnh sát thủ đâu . đặt địa vị bác vào trường hợp như anh kia chắc bác cũng khó tả lắm..thời trẻ trâu em cũng đã từng lên em khá hiểu , khi đã cay thì lúc đó chỉ nghĩ đến xử lý ngay và nhanh còn bất chấp hậu quả . tất nhiên sau này có tuổi thì nghĩ lại mới thấy mình rất dở hơi
Khi bị dồn vào đường cùng thì khó nói lắm cụ, nhưng có cái khác là mỗi tuổi cách xử lý của mình nó khác đi thôi, vì còn nhiều trách nhiệm!

Leanh65

Xe container
CKC nó có đặc điểm là băng đạn ít thôi nhưng sức công phá của nó thì rất lớn. Đạn của nó to hơn đạn AK nhiều. Nhớ những năm 8x nhà em và nhà ông hàng xóm mỗi nhà có một khẩu do các cụ nhà em kiêm nhiệm dân quân tự vệ. Sau này khoảng gần năm 90 thì huyện đội thu lại. Sát thủ tất nhiên có tội rồi và chỉ bắn những người có mâu thuẫn. Chứ con cháu đứng sân không bắn!
Đạn ckc và ak dùng chung 7,62x39. Chỉ có k44 đạn mới dài hơn thôi.https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=https://m.kienthuc.net.vn/quan-su/sung-truong-ckc-va-ak-47-lien-xo-sinh-bat-phung-thoi-1452646.html&ved=2ahUKEwjQ5tzWvYP2AhV2slYBHX7jD_sQFnoECBUQAQ&usg=AOvVaw2OXYIGf2Z4kUL_Zohm7FOi

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Xe điện
kinh dị nhỉ, chỉ vì 10tr mà bắn chết 2 người rồi tự tử. cccm cứ bảo nhà hung thủ kinh tế kém, 10tr là to chứ em không hiểu lắm mua súng chắc cũng phải hơn chục tr đúng ko ạ? cụ nào thông não giúp em với, em ko tìm hiểu mấy món vũ khí đấy nên không rõ lắm.
có báo nào hay bài nào nói về đoạn 10tr này ko cụ nhỉ? e nghĩ chắc phải nhiều tiền hơn chứ.

namson229

Xe điện
Theo e, chắc thái độ của bên vay thôi, chứ 10tr so với 2 gia đình ko to, nhà 2 tầng cả.. chắc cũng xích mích căng thẳng, ô bắn chắc yếu thế, 1 mình, ko chọi tay ko với nhà kia, 1 điều nhịn, 9 điều lành, R.i.p người khuất núi.

cuongdiv

Xe container
Nếu đúng là trường hợp vay tiền không trả thì em thấy nhà nạn nhân cũng đến nỗi nghèo k có đâu nhỉ. Ở quê mà lắp camera an ninh thì cũng có của ăn của để rồi.
E ví dụ khoản nợ 10tr là đúng thì sao nhà bị bắn không dành tiền trả nợ trước mà lại dùng tiền xây hàng rào nhỉ, chủ nợ nó thấy có tiền xây hàng rào mà không trả thì chắc cay cú và bên trong chắc còn nhiều chuyện nữa mới dẫn đến căm hận thế này.
Nhiều cụ cứ rao giảng đạo đức chứ nhà e cũng rơi vào cảnh này rồi, ông a cắm sổ đỏ cho bà cô mượn tiền, (lúc cho mượn thì cũng nghĩ cô ruột với lại chưa có bài học kinh nghiệm) lúc đầu bà cô trả gốc lãi NH sòng phẳng, sau đó thì chây ì không trả, hai ae sang nói chuyện, nặng có, nhẹ có, tình cảm có, van xin cũng có...thế mà bà cô còn bảo chúng mày không trả thì NH nó dám đuổi ra khỏi nhà ấy à, rồi còn bảo ae mày ngu thế, lúc ấy ae mà không kiềm chế được thì chắc cũng xiên con dao rồi.