[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giả sử có con dao và cái thớt nhưng dek co dấu vân tay thì các vị ls online kết tội kiểu gì nếu vẫn phủ nhận lời thú tội nhỉ?
Được tuốt vì mấy ông ấy không bao giờ đủ trình độ chuyên môn để được đưa vào HĐXX :))

QD1211

Xe tải
Giả sử có con dao và cái thớt nhưng dek co dấu vân tay thì các vị ls online kết tội kiểu gì nếu vẫn phủ nhận lời thú tội nhỉ?

ở đây toàn công dân biết nói tiếng Việt , ai tự nhận luật sư online bác chỉ ra hộ ae

skuadi

Xe điện

Mít tố nữ

Xe tăng
Em thì cho là xác định thời điểm gây án lúc nào cũng quan trọng hơn thời điểm tử vong. Như em nói đấy , nhiều trường hợp gây án xong phải mấy h sau mới die, chả nhẽ lây thời điểm tử vong là thời điểm gây án chắc?

Nên nó là tùy vụ thôi. Như cụ cũng nói nhé, vụ hdh này thì thời điểm tử vong chắc chắn sẽ trùng với thời điểm gây án. Như vậy nếu họ đã xác định được thời điểm gây án thì cần gì xác định thời điểm tử vong nữa? nhất là khi xác định thời điểm tử vong không đơn giản, nếu căn cứ vào thức ăn nhuyễn hay không thì cũng chỉ là khung giờ chứ không thể xác định chính xác thời điểm tử vong
Thời điểm tử vong quan trọng hơn chứ cụ. Vì thời điểm tử vong căn cứ vào tình trạng cái xác. Mà cái xác thì không biết nói dối.

QD1211

Xe tải
anh Còi khai khoảng 19h40 vào bưu điện, không thấy xe nào thì chắc là đến sau Thường rồi.
ới bác Gcar ơi , liệu có chăng ng có tóc 2 mái đi xe dream đã rời khỏi bưu cục khi anh Còi và anh Trí đến bưu cục ko bác

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói vô lý hỉ
Tòa "đếm xỉa" mà HDH vẫn bị Tòa kết tội tử hình à (?)

Nếu Tòa "đếm xỉa" thì phải bãi tòa và điều tra lại
Đếm xỉa là xem xét kỹ càng có oan thật không và sau 12 năm (quá kỹ :)) ) tòa kết luận ... không oan. Hiểu chưa? :))

Gcar

Xe container
vậy lời khai của anh Còi và bạn anh Còi có loại trừ được việc cái xe dream và tóc 2 mái ko bác
Lời khai của anh Còi có mấy điểm sau đây đã xác thật là có sai số:

Sa lông màu nâu đen, thực tế giống màu xanh rêu.
khai Vân khoảng 23 tuổi, thực tế 21.
Màu áo vàng (nếu đúng là Hải thì áo xanh chữ trắng)
Khai tóc dợn. Dợn chắc là có gợn sóng?

Còn lại thì có trùng ở điểm người hơi mập, da trắng, mặt tròn, áo thun ngắn tay.

Đặc điểm nhà là có cái ngách bên hông phải, nếu để xe gần đó thì có thể những người không để ý sẽ không thấy. Riêng anh Thường thấy vì để xe kế bên. Nói chung là cũng không khác biệt lắm trừ cái xe.

Hieumos

Xe container
ới bác Gcar ơi , liệu có chăng ng có tóc 2 mái đi xe dream đã rời khỏi bưu cục khi anh Còi và anh Trí đến bưu cục ko bác
Không có đâu, lời khai của anh Còi bị rút rồi vì cơ quan điều tra bẩu là không liên quan đến vụ án.

QD1211

Xe tải

Còn lại thì có trùng ở điểm người hơi mập, da trắng, mặt tròn, áo thun ngắn tay.

Đặc điểm nhà là có cái ngách bên hông phải, nếu để xe gần đó thì có thể những người không để ý sẽ không thấy. Riêng anh Thường thấy vì để xe kế bên. Nói chung là cũng không khác biệt lắm trừ cái xe.
Toà đang dùng chi tiết cái xe dream đấy bác

skuadi

Xe điện
Đếm xỉa là xem xét kỹ càng có oan thật không và sau 12 năm (quá kỹ :)) ) tòa kết luận ... không oan. Hiểu chưa? :))
Sư cứ chém lan man sang chuyện oan hay ko oan rồi.
Ví dụ như Hải có ở đấy thật, sau đó Hải đưa tiền cho Vân đi mua trái cây thật. Hải anc với H thật, đang abc thì cãi nhau thật, sau đó về đi ngủ ko ai nhìn thấy. Sau khi Hải về có hai thằng nghiện lòi ất ơ nấp sẵn ở trong bưu điện, nó bị Hồng phát hiện, nó kill Hồng. Vân thấy thế chạy ra, nó kill nốt.

Em chỉ hỏi sư là giả thiết này có bao nhiêu % sự tồn tại?

QD1211

Xe tải

việc xác nhận có xe hay không được 2 ng xác nhận nhé

Hieumos

Xe container
Sư cứ chém lan man sang chuyện oan hay ko oan rồi.
Ví dụ như Hải có ở đấy thật, sau đó Hải đưa tiền cho Vân đi mua trái cây thật. Hải anc với H thật, đang abc thì cãi nhau thật, sau đó về đi ngủ ko ai nhìn thấy. Sau khi Hải về có hai thằng nghiện lòi ất ơ nấp sẵn ở trong bưu điện, nó bị Hồng phát hiện, nó kill Hồng. Vân thấy thế chạy ra, nó kill nốt.

Em chỉ hỏi sư là giả thiết này có bao nhiêu % sự tồn tại?
Cụ đừng hỏi nữa, sư bảo là Hải nhận tội rồi. Nếu không phạm tội thì làm sao khai đúng kịch bản cơ quan điều tra nêu ra được.
Nếu có kết luận pháp y là chết khoảng 20h30-21h thì Hải tử hình mười mươi rồi
Nhưng không biết chết lúc nào thì giả thiết của cụ em cho là có 50% sự tồn tại.

moihoclaioto

Xe hơi
Cụ nói vô lý hỉ
Tòa "đếm xỉa" mà HDH vẫn bị Tòa kết tội tử hình à (?)

Nếu Tòa "đếm xỉa" thì phải bãi tòa và điều tra lại
Cũng như Tòa xử vụ ông Chấn có "đếm xỉa" gì tới lời kêu oan của ông Chấn đâu, vẫn kết tội ông Chấn như đúng rồi

Cụ có rút ra được kết luận gì về nền Tư pháp VN không cụ?
Cụ cứ làm như điều tra lại là cứu cánh cho nền tư pháp này ấy nhỉ. Tôi thì nghĩ ngược lại, nếu vụ này mà ngả theo dư luận trả hồ sơ điều tra lại sẽ loạn. Cụ tin không, kể cả "Ông Cụ" có ý kiến là đồng ý với HĐTP, không chấp nhận kháng nghị điều tra lại thì vẫn còn rất nhiều CDM không chịu và vẫn đấu tranh ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng