Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

Yoo

Xe hơi
Em đồng ý với bác chủ thớt.nếu có 900 em cũng ko mua K3 :)
Bác chủ thớt quá thành công, tạo chủ đề cho anh em tranh luận, hy vọng là ko đi quá đà như link của bác đưa :)) nếu có 900 e cũng ko mua K3 thật nhưng mà em còn thiếu gần 100 nữa mới đủ 900 nên K3 vẫn là lựa chọn tốt nhất với em để chạy trong vài năm, chán rồi lại bán, chắc vì còn trẻ :))

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
Em thấy so sánh mua xe mới (k3) với mua merc hay bim cũ nó buồn cười lắm...nó kiểu như một bác lấy cô sinh viên ngây thơ trong sáng còn trinh, ko xinh lắm nhưng mà cần được khám phá...còn bác kia lấy một em hoa hậu ngoài 30, quyến rũ, phong tình nhưng mà đã nhiều người cưỡi...mỗi người một sở thích...

Cá nhân em đã mua K3 2.0, nhưng đang mong mỏi chờ xe (các bác mua xe cũ ko phải chờ, cũng sướng), nhưng nói thật là em thà mua K3 như một số bác bảo là ko đẳng cấp, còn hơn mua merc hay bim đẳng cấp nhưng mà mỗi khi trái gió trở trời, vô tình nó ho khụt khịt mình lại phải chửi thẳng cưỡi trước là lừa đảo, rồi khi nhìn thấy một vết nhờ nhờ trên ghế da lại tưởng tưởng chủ trước và em người yêu làm gì ở ghế sau và đó là dấu vêt, sau đó lại hì hục rửa với lau....

Nói chung là đẳng cấp thì merc với bim đẳng cấp ko phải bàn, nhưng mà nếu mua xe cũ cùng tầm tiền với K3 nhà em thì nói thật là nó cũng hơi nát rồi, chưa kể là các bác sẽ rất mau phải đi đăng kiểm 6 tháng một lần...xe là để phục vụ nhu cầu bản thân, đừng để bản thân phải phục dịch nó..
Nghe ví von như cụ thì em thấy cả 02 cô này em đều thèm cả, mỗi cô có cái ngon riêng ấy chứ.
Nói chung cái thớt này ko bao giờ hết cãi nhau đc đâu, cụ Ném đá với Minh Tiến đều có quan điểm riêng và ko ai nhường ai cả.
Nhắn các cụ khác luôn là ko cần phải khuyên 02 cụ ấy bình tĩnh làm gì, cứ để cãi nhau và anh em ta vào OF đọc bài và thấy rất là FUN.... (em cũng đang FUN một tý)

Yoo

Xe hơi
Nghe ví von như cụ thì em thấy cả 02 cô này em đều thèm cả, mỗi cô có cái ngon riêng ấy chứ.
Nói chung cái thớt này ko bao giờ hết cãi nhau đc đâu, cụ Ném đá với Minh Tiến đều có quan điểm riêng và ko ai nhường ai cả.
Nhắn các cụ khác luôn là ko cần phải khuyên 02 cụ ấy bình tĩnh làm gì, cứ để cãi nhau và anh em ta vào OF đọc bài và thấy rất là FUN.... (em cũng đang FUN một tý)
thế mới là tùy quan điểm mà bác...tuy nhiên e thấy hai bác kia bắt đầu đi hơi xa rồi, ít Fun mà nhiều phun

AndyK3

Xe đạp
cái nghề cho vay nặng lãi giờ hành tập đoàn cho vay rồi cơ à, kinh chế..
thực ra mà nói cái nghề này thì cũng chẳng có gì gọi là quá đáng, vì nó giải quyết đc việc làm cho rất nhiều thanh niên trong những thời gian kinh tế ổn định thì toàn cởi trần ngồi trà đá đầu làng. trên of thì đúng là có k ít ng làm nghề này vì đa phần những ng buôn xe thường hay đá thêm cái món này , nhưng họ ăn nói nhã nhặn và rất có văn hóa chứ k như kiểu mấy chú chẩu tre hà nội 2 như bài báo trên.

đa phần những ng mua xe k3 (, có thể nói là 70%,) đều là những ng sở hữu 4 bánh lần đầu, do đó sự hài lòng là hầu như tuyệt đối, (cũng đúng thôi, trước đi 2 bánh bạt mặt đc chui vào trong cái hòm , lại có nhiều nút bấm bấm thì bảo sao chẳng sướng) hầu như ai chẳng thế, nhưng phải nên biết cách che giấu sự thiếu hiểu biết cũng như lạc hậu của mình, hình như cái chú trẩu tre não ngắn, hay là ngáo đá gì đó (ngáo ở đây là ý tớ nói ngáo cái môn này đấy, vì mấy chú trẩu tre hành ba cái nghề nhậy cảm hay đụng ba cái vụ tệ nạn xã hội là hay chơi cái môn này lắm và cũng hay ăn nói như thế lắm) còn chưa có bằng lái thì phải thế mà có đc cái k3 đã ra đường phi ầm ầm rồi, chết dỡ, văn hóa và ý thức tham gia giao thông kém quá, mà như thế cả nhà chú rồi thì hàng xóm láng giềng bà con dân phố k ai ý kiến ý cò à, thế thì cả nhà chú vs cả tổ dân phố nơi bạn cư trú ý thức hơi kém, k thể đc gọi là khu dân cư văn hóa rồi.
còn tớ đi xe gì thì tớ chẳng buồn nói vs bạn j đó vì nó chẳng quan trọng gì, thường những ng coi xe là phương tiện thì họ lại k có tính coi trọng mặt giá trị chiếc xe để lấy đó làm thước đo và thể hiện, còn những ng thuộc xã hội thấp, đói nghèo lạc hậu thì lại hay soi vào chiếc xe và cho rằng đó là 1 thứ gì đó to lớn rồi đánh giá sang con ng sở hữu, bảo sao những "đại ra" ho thông minh và họ biết cách dùng cái xe để lòe mấy chú đói nghèo lạc hậu
Cũng chỉ định xem cho đỡ buồn, nhưng thấy cụ này càng nói càng.....bốc mùi, tranh luận thì phải phân tích cái hơn cái kém của 2 xe, nói khó ngửi đuối lý, chỉ còn biết giở bài cùn chê người , chẳng trách mấy cụ kia nhịn không được mới ném cho vỡ mặt ( ném thẳng vào măt, không thèm ném giấu tay )

kenu97

Xe container
E nhắc nhở các bác ko quá khích nhé.
E ko theo dõi đc hết các comment trong này, nếu cãi nhau quá lại phải xóa topic thì phí. Các bác cứ tranh luận cho xôm thoải mái. nhưng tránh chỉ trích lăng mạ nhau nhé.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Em nghĩ cái này là do quan điểm, sở thích của từng người thôi.
Kiểu chủ đề như này luôn là bất tận.

AUDI.PRO

Xe tải
Cũng chỉ định xem cho đỡ buồn, nhưng thấy cụ này càng nói càng.....bốc mùi, tranh luận thì phải phân tích cái hơn cái kém của 2 xe, nói khó ngửi đuối lý, chỉ còn biết giở bài cùn chê người , chẳng trách mấy cụ kia nhịn không được mới ném cho vỡ mặt ( ném thẳng vào măt, không thèm ném giấu tay )
Nhưng cũng chỉ bởi nhiều cụ mới kiếm được một em K3 mà đã nổ như bom, nào là phải lên Bim, Mec, Lexus mới có sự khác biệt hơn đươc...vv, đuối lý thì chửi bậy như cụ minh tiến 9999999999 gì đó, mà hình như bị mod xịt hơi cho rồi thì phải:D.

phuongdm

Xe tải
Thôi các cụ ơi, sắp sang năm mới rồi, các cụ chín bỏ làm mừoi đi, tranh luận thẳng thắn nhưng đừng xúc phạm nhau, xúc phạm mọi người thì em nghĩ là thớt này sẽ hay lắm đấy.

SonataHQ

Xe điện
em thì thấy chỉ thởt Kia và Hyundai là hay có tranh luận chắc do xe hot nên thế??, mà tranh luận thì cố gắng nói chuyện bình tĩnh, đừng đá xéo nhau, ở xã hội ảo không thể biết ai hơn ai đâu? nên cố gắng kìm chế và bình tĩnh. Không cuối cùng thì lại đóng thớt mất hay.

ducletrung

Xe container
Haha.Mấy ông đi TOY và mấy ông safe toy thì sang KIA ném đá ầm ầm lên cụ Minhtien9999 hơi búc xúc.Em mà bị như thế em cũng cú mới mua cái xe xong sang chê ai mà chả bực =))

Chỉnh sửa cuối:

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
em thì thấy chỉ thởt Kia và Hyundai là hay có tranh luận chắc do xe hot nên thế??, mà tranh luận thì cố gắng nói chuyện bình tĩnh, đừng đá xéo nhau, ở xã hội ảo không thể biết ai hơn ai đâu? nên cố gắng kìm chế và bình tĩnh. Không cuối cùng thì lại đóng thớt mất hay.
:-bd nhiều bác so sánh xe không so lại so đăng cấp giàu có, thiệt là khổ

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Haha.Mấy ông đi TOY và mấy ông safe toy thì sang KIA ném đá ầm ầm lên cụ Minhtien9999 hơi búc xúc.Em mà bị như thế em cũng cú mới mua cái xe xong sang chê ai mà chả bực =))
hjhj, có cảnh sát vào có khác, trở lại đúng bản chất của oto phun, thực ra chẳng ai muốn cãi nhau vớ vẩn chẳng qua bị dính phải mấy đối tượng ăn nói kém VH nên thành ra mới hải như thế, chứ lúc nào cũng nói chuyện như nhà cụ thì có làm sao đâu, cụ thấy nhà e cũng mới đổi con xe mà e có bị như mấy cụ bên này đâu, cho dù e mới mua xe nhưng e vẫn đúng tinh thần oto phun, oánh giá, cảm nhận và thậm trí là tuyền nêu tinh nhược điểm của vợ 2 mới là rì ...

để đỡ bàn tán e là sâu nọ sâu kia, e xin trình bầy lun, e k liên quan gì đến cái nghề bán xe bán pháo cả nhá, thậm trí e còn chẳng ưa mấy cụ làm cái nghề này vì e gặp rất nhiều cụ làm nghề này từ xưa tới giờ toàn chăn e mỗi khi e đi mua xe. trước e cũng là fan của gà KFC, giờ e nghĩ lại e thấy rất đúng, trước khi đi kfc e chỉ sở hữu mấy cái xe cũng của hàn của nhật như civic, ford FC, ... cho tới khi nhẩy sang e forte thì quả thực e rất hài lòng vì giá thành hợp lý so với những thứ có đc và nhất là ba cái op lăng nhăng trên e forte mặc dù cảm giác về khung , thân vỏ hơi kém nhưng vs cái giá hồi e nhớ tổng thiệt hai đâu 710 củ thì phải (thuế TB 20%) thì đúng là miễn chê, nhưng giờ e k3 giá lăn bánh đã là gần 900 củ mặc dù thuế TB còn 12% e thấy như có vấn đề quá .....
khi từ forte nhẩy sang bim rồi mẹt e mới hiểu đc xe đức là gì, và điều quan trọng nhất của 1 chiếc xe k phải là mấy cái op ba lăng nhang kia ...

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Xe đức thì ngon rồi, cụ ném cho em hỏi mua vios mới gần 700tr hay lấy con mẹc 600tr này hơn, hay so ngay con bỉm 320 của cụ ném có ăn được con mẹc này ko, nếu ko bằng em khuyên cụ bán con bỉm đi còn thừa tiền mua mẹc đấy, nếu cụ chê cũ chi phí sửa chữa....thì cụ đừng so sánh nữa, em mượn bên box mua bán để cụ tham khảo bán bỉm lên mẹc cho sướng ạ
Trươc hết em phải ngơ ngác và ngỡ ngàng vì em nó quá đẹp các bác ạ, không những so với tuổi mà còn so với các xe đời mới luôn.
1. Máy cực êm, cực đẹp, cực mới đúng chất máy của xe đi 25000km ( Em sẽ bổ xung hình khoang máy cho các bác xem )
2. Gầm sáng choang, cực đầm, cực êm, khô rong
3.Gioăng cao su tất tần tật từ A-Z, các dây điện tất tần tật còn mềm oặt
4. Nội thất vàng kem cực đẹp, các nút dùng rất ít nên cực kỳ chắc chắn, buổi tối nhìn như cung điện.
5. Âm thank Harman cực đỉnh.
6. Tiền thì chỉ bằng con vios ra biển.
7. Độ sang trọng, đẳng cấp, và cảm giác lái thì hơn đứt nhiều xe
8. Khẳng định dám đọ xe với tất cả các bác 2003-2009 về độ mới, độ chất, độ đẹp, cực hiếm có 1 không hai.
10. Mua 1 em 2005 600T đổ ra 200 triệu thì vẫn gọi xe em bằng cụ, mua xe em đi vài năm không phải lo ngĩ nhé, sách vở còn nguyên, 2 chìa zin theo xe mơi cứng.

Giá chỉ có tính chất tham khảo 600T các cụ đọc kỹ nhé, bác nào thíc xem thì alo e 0985.515.585, đổi xe cũng oki nhé
Em không nhiều lời nữa show hình đây, xe em các bác thợ khen có 1 không 2.
Ảnh thật 100% không chỉnh sửa không photo shop. Em xin chúc toàn thể anh em ô tô fun năm mới vui vẻ, nhiều bác có xe đẹp >:D<

Hoa Vinh

Xe tải
Bác chỉ mặt mấy ông sale ra xem nào và xem trong thớt này những ông nào thái quá :D

ducletrung

Xe container
Xe đức thì ngon rồi, cụ ném cho em hỏi mua vios mới gần 700tr hay lấy con mẹc 600tr này hơn, hay so ngay con bỉm 320 của cụ ném có ăn được con mẹc này ko, nếu ko bằng em khuyên cụ bán con bỉm đi còn thừa tiền mua mẹc đấy, nếu cụ chê cũ chi phí sửa chữa....thì cụ đừng so sánh nữa, em mượn bên box mua bán để cụ tham khảo bán bỉm lên mẹc cho sướng ạ
Đầu tiên ai chơi xe Đức mà chả kinh "hay hỏng vặt,chi phí cao,phụ tùng đắt" cứ chơi đi không đến mức quá tải được đâu.Có chăng nó mất giá nhanh quá thì tiếc cái tiền khấu hao xe thôi :D

0915966996

Xe tải
Đầu tiên ai chơi xe Đức mà chả kinh "hay hỏng vặt,chi phí cao,phụ tùng đắt" cứ chơi đi không đến mức quá tải được đâu.Có chăng nó mất giá nhanh quá thì tiếc cái tiền khấu hao xe thôi :D
Cụ nói đúng đấy,bim merc cũng như kiểu xe hàn í,khấu hao phát đầu hơi mạnh nên khá là xót của...chứ còn ai đã đi xe đức thì k bao h trở lại hàn...công nghệ oto nó phát triển từ hàng trăm năm trc lúc đấy mấy ông hàn ở đâu...đây là ngta chỉ nêu í kiến cùng số tiền sao k mua bmw...và mua hay k là do ý thích và cảm nhận mỗi người...làm gì mà phải căng....

td2000

Xe tăng
Em E240 này được quảng cáo nhiều thế nhỉ. Đi đâu cũng thấy.

phuongdm

Xe tải
Quan điểm cá nhân e đến thời điểm này thì cứ ít tiền, dưới 1 tỷ em chơi xe Hàn, nhiều tiền thì em chơi xe Đức. Và tại bất cứ vùng giá nào em cũng cứ bỏ qua xe Nhật ạ, tất nhiên là trừ xe sang của Nhật như Lexus, Acura hay Infinity gì đó.

SonataHQ

Xe điện
Quan điểm cá nhân e đến thời điểm này thì cứ ít tiền, dưới 1 tỷ em chơi xe Hàn, nhiều tiền thì em chơi xe Đức. Và tại bất cứ vùng giá nào em cũng cứ bỏ qua xe Nhật ạ, tất nhiên là trừ xe sang của Nhật như Lexus, Acura hay Infinity gì đó.
Cụ thế cũng không nên, hơi cực đoan điều quan trọng là do tính người, hoặc do sở thích, hoặc do nhiều lý do mà không nói ra được, ai cầm tiền đi mua xe chả so sánh chán ra ngó nghiêng tìm hiểu chán rồi mới quyết định chứ, và rồi thì chỉ có chính người đó mơi sbiết quyêt sđịnh của mình đúng hay sai? hay hoặc dở?

Yoo

Xe hơi
E thấy ko phải bàn là xe đức đi hay hơn, tốt hơn, nhưng mà so xe đức cũ với xe hàn mới cùng giá thì nó hơi khập khiễng..mà đã khập khiễng thì các cụ tranh cãi nhau cũng chỉ là bảo vệ ý kiến của mình nên là ko bjo có hồi kết