Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

Longnguyen

Xe tải
PHP:
Người đi Mer thì cụ bảo đi zace, lại còn bày đặt bịa ra mấy cái biển số!
Người ta mua xe mới ở Toy MĐ thì cụ bảo mua xe tx hoàn lương!
Ko phải sale thì cụ bảo xưng xưng là sale!
Thế không phải vu khống là gì
-xin hỏi thực sự cứ có biết hai cụ đấy không.em với cụ cá chầu bia xem ai gọi được ra thì người đó trả tiên OKKKKKKKKKKKKKKKKK?

inovavgj

Xe container
cụ này có lý đới :D
cụ phân tích và suy luận thế cũng là hợp lý, bình thường thôi chả ai ném đá gì đâu.
Chỉ có điều em nghĩ số lượng BMW ngon bổ rẻ tương đương với nhu cầu người đi mua chắc sẽ ko đủ. Giả sử bây giờ 100 người có 800tr cũng đi tìm mua thì móc đâu ra 100 con BMW 3 năm tuổi 1 lúc được. :D

MinhTien9999

Xe hơi
-Em rỗi hơi nên vào đọc cả 2 chục trang cái thớt này, cá nhân em mặc dù ko khoái xe cũ nhưng thấy nhiều ý bác "ném đá" nói cũng chả sai, vd như nếu tìm được con Bim s3-2010-11 còn ngon mà giá bằng con K3-2.0-2013 thì tội gì mà ko chơi khi mọi thứ đều hơn, tuy vậy vấn đề là tìm được thì hơi khó, ngoài ra theo em thì dạo này anh Hải và anh Công nâng giá các mẫu xe mới của H-K hơi nhiều, dù sao thì con K3 hay I30 cũng chưa thể ngang tầm với Altis, Civic, Forcus, M3...ít nhất là về xuất xứ và thương hiệu. Hiện tại thì K3 có lợi thế là mẫu xe mới ra nhưng chỉ sau vài tháng nữa khi Altis, M3, Forcus hay vài mẫu xe khác ra bản 2013-14 thì sẽ biết nhau ngay. :-"
-Còn về bài của bác chủ thớt thì cũng là 1 vài ý kiến trái chiều để các bác tham khảo, dù sao thì nó cũng có thông tin còn hơn là mấy cái thớt ném đá, em thích những bài như vậy chứ vào box nào cũng khen xe ở box đó thì chán chết, toàn tự sướng chả có cái gì để học hỏi, chán chết. Ngoài ra thì cũng khen bác chủ thớt can đảm lập thớt.=D>
-Mà em thấy bên này các bác box khác vào thì bị soi nhiều, hơi tý là bị ăn thẻ mà bác "minh tiến" văng lung tung mà ko bị sao nhỉ?:102:
Cụ ơi em là họ hàng cán bộ nên không bị tuýt còi,cụ cứ thắc mắc làm cái gì nhỉ.haaaaaaa

MinhTien9999

Xe hơi
-Thảo nào, of cũng như 1 xh thu nhỏ nên cũng giống ở ngoải là chuẩn rồi!:))
Hix.em đọc mấy cm của cụ,có vẻ cụ cũng có đôi chút họ hàng với ném đá giấu tay.cho hỏi thật nhé cụ là nhân viên bán xe à.cụ bán hãng nào vậy,khi nào em đổi xe khác,mua đúng hãng của cụ có gì em và cụ giao lưu

RAVA

Xe ba gác
Hix.em đọc mấy cm của cụ,có vẻ cụ cũng có đôi chút họ hàng với ném đá giấu tay.cho hỏi thật nhé cụ là nhân viên bán xe à.cụ bán hãng nào vậy,khi nào em đổi xe khác,mua đúng hãng của cụ có gì em và cụ giao lưu
-Em mà làm sale thì mấy thằng ĐL ko đủ xèng để trả em đâu! Còn bác ném đá giấu tay thì em cũng chả biết, sang box Mec thì thấy hình như bác ấy vừa làm con GLK 250, với kn về Bim Mec của bác ấy chắc quá thừa để chém bên mấy cái box xe Hàn này!:bz

MinhTien9999

Xe hơi
-Em mà làm sale thì mấy thằng ĐL ko đủ xèng để trả em đâu! Còn bác ném đá giấu tay thì em cũng chả biết, sang box Mec thì thấy hình như bác ấy vừa làm con GLK 250, với kn về Bim Mec của bác ấy chắc quá thừa để chém bên mấy cái box xe Hàn này!:bz
Hix,giọng của cụ lại kiểu giọng khinh đời rùi đó,cụ ơi khiêm tốn một chút không thừa đâu cụ à,cụ có 1 tỷ người khác có 2 tỷ cụ à,mà em nói cụ đừng giận em nhé,ở cái xh này em ghét nhất 3 cái ông có tí tiền là vênh mặt với đời.chưa là cái gì so với xh này đâu.chỉ là con tép mà thôi.nhiều người người ta có chục tỷ nhưng họ bình thường lắm cụ à

RAVA

Xe ba gác
Hix,giọng của cụ lại kiểu giọng khinh đời rùi đó,cụ ơi khiêm tốn một chút không thừa đâu cụ à,cụ có 1 tỷ người khác có 2 tỷ cụ à,mà em nói cụ đừng giận em nhé,ở cái xh này em ghét nhất 3 cái ông có tí tiền là vênh mặt với đời.chưa là cái gì so với xh này đâu.chỉ là con tép mà thôi.nhiều người người ta có chục tỷ nhưng họ bình thường lắm cụ à
-Bác ghét ai thì kệ bác, nhưng đối với em mấy ông dám mua xe Bim, Mec mới tinh (xe cũ thì tùy) chạy vài năm toàn lỗ từ 1/3-1/2 là loại có tiền rồi, còn cái loại có cả chục tỷ nhưng chả dám ăn tiêu thì cũng chỉ là loại ko biết chơi và hưởng thụ thôi, em chả quan tâm![-X

Chỉnh sửa cuối:

0915966996

Xe tải
E kết câu này của bác,có t là phải biết hửong thụ những gì m làm ra nó mới đáng nể,chứ có tiền ngày ăn bát cơm với rau cà,xe vẫn 2 bánh lộc cộc để làm gì,tiết kiệm à,đấy phải gọi là hà tiện mới đúng,chết 2 tay buông xuôi mang đc gì...kể ra k phải khoe nhé,nhà họ hàng e toàn ng giầu,nhà toàn mặt phố,tiền thì cũng tầm chục tỉ gửi tiết kiệm nh k bao h dám bỏ tiền mời mọi ng đi ăn nhà hàng hay chính bản thân cũng k dám mua c xe đẹp để đi (2 bánh đấy chứ đừng nói oto ),loại đấy e k thèm quan tâm hay tôn trọng,còn ông chú tầm gần 40,hết merc s lại range,có lúc còn cả aston,con bé e lên nhà chơi lúc nào cũng đưa đi các nơi,nhà hàng các kiểu,dù k bao h e vay mượn hay cho e dc 500 nh e lại rất tôn trọng với khẩu hiệu sống nay chết mai,tiêu cho bản thân chứ k phải phá nên đừng tiếc.... Cho nên các cụ đừng cãi nhau làm gì mà nhớ nick nhau,cứ thấy topic nào là lại đá nhau cho mệt,mỗi ng 1 ý mà, ngta đưa topic ra để thảo luận những cái hay dở thôi chứ cung đâu nhắm vào ai đâu nhỉ,e cũng qua 2 đời e hàn rồi e thấy ngoài xăng ăn hơn vài lít so với các e cùng dòng nh đc cái options nhiều,đi khá ổn với số tiền bỏ ra,e thì e vẫn máu mua bim merc cũ vì e tuyền mua xe đi rồi :)), mà comment của e nghiêm cấm ném đá nhé,nhà nhiều gạch đá sỏi xi măng lắm r :)))

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien9999

Xe hơi
-Bác ghét ai thì kệ bác, nhưng đối với em mấy ông dám mua xe Bim, Mec mới tinh (xe cũ thì tùy) chạy vài năm toàn lỗ từ 1/3-1/2 là loại có tiền rồi, còn cái loại có cả chục tỷ nhưng chả dám ăn tiêu thì cũng chỉ là loại ko biết chơi và hưởng thụ thôi, em chả quan tâm![-X
Em thấy cụ đường gì cũng nói hay,nhưng đúc lại ở cái trên đời này để nói hưởng thụ,những cái kiểu như cin người cụ em giám khẳng định cụ không có tuổi để nói 2 từ hưởng thụ với em.em tuy ít tuổi thôi,năm nay em mới 28 tuổi,như trong nhóm của em nói khi mới 23 tuổi,ở trên đời này còn cái éo gì chưa dc hưởng chết cũng không ân hận.mà cụ đi mẹc bim mà cụ vào đây cứ ném đá k3,em hiểu dc cụ em chết liền,cụ không phải là ông nhân viên bán xe,em xin chặt đầu xuống đất,cụ cũng chẳng khác éo gì ông ném đá,éo có tiền,nói giọng như kiểu ta có tiền,vãi nhà cụ luôn,khi em nói bốc phét hay rm nói nâng cao gì về mình mà em không nói đúng bản thân,tối em về em ngủ em áy láy lắm cụ à,em nghĩ mìh chết quắch đi cho xong,vì lên diễn đàn mình nói oai vãi lúa,nhưng thực chất cuộc sống của mình như thằng xe ôm,hằng ngày phải tốn bao nhiêu nước bọt kiếm dc mấy xu,về nuôi vợ con chưa xong.em nói như vậy cụ tối về ngủ đừng có để ý câu nói của em nhé,em sợ cụ lại tự ti ra cầu long biên tự tử lại khổ vợ con cụ,mà em lại là người có lỗi.em nói gì không phải mong cụ bỏ qua.

MinhTien9999

Xe hơi
E kết câu này của bác,có t là phải biết hửong thụ những gì m làm ra nó mới đáng nể,chứ có tiền ngày ăn bát cơm với rau cà,xe vẫn 2 bánh lộc cộc để làm gì,tiết kiệm à,đấy phải gọi là hà tiện mới đúng,chết 2 tay buông xuôi mang đc gì...kể ra k phải khoe nhé,nhà họ hàng e toàn ng giầu,nhà toàn mặt phố,tiền thì cũng tầm chục tỉ gửi tiết kiệm nh k bao h dám bỏ tiền mời mọi ng đi ăn nhà hàng hay chính bản thân cũng k dám mua c xe đẹp để đi (2 bánh đấy chứ đừng nói oto ),loại đấy e k thèm quan tâm hay tôn trọng,còn ông chú tầm gần 40,hết merc s lại range,có lúc còn cả aston,con bé e lên nhà chơi lúc nào cũng đưa đi các nơi,nhà hàng các kiểu,dù k bao h e vay mượn hay cho e dc 500 nh e lại rất tôn trọng với khẩu hiệu sống nay chết mai,tiêu cho bản thân chứ k phải phá nên đừng tiếc.... Cho nên các cụ đừng cãi nhau làm gì mà nhớ nick nhau,cứ thấy topic nào là lại đá nhau cho mệt,mỗi ng 1 ý mà, ngta đưa topic ra để thảo luận những cái hay dở thôi chứ cung đâu nhắm vào ai đâu nhỉ,e cũng qua 2 đời e hàn rồi e thấy ngoài xăng ăn hơn vài lít so với các e cùng dòng nh đc cái options nhiều,đi khá ổn với số tiền bỏ ra,e thì e vẫn máu mua bim merc cũ vì e tuyền mua xe đi rồi :)), mà comment của e nghiêm cấm ném đá nhé,nhà nhiều gạch đá sỏi xi măng lắm r :)))
Thứ nhất sorry cụ,cụ đọc cm cho hết và hiểu đã chứ cụ đừng a rua theo cụ rave,cái kiểu của cụ em không ném đá đâu mà em ném ấy đó,ở đây em nói là khiêm tốn không thừa,xã hội này có rất nhiều người có tiền,xe họ đi hàng chục tỉ,hưởng thụ cụ mơ cũg không có,nhưng họ ăn mặc rất bình thường,họ nói chuyện với người khác cũg bình thường,không như mấy ông,gần 40 tuổi rồi mới gọi là có tí chút hay còn gọi vài cái xu ghẻ,đã huânh hoang vớ đời,rùi tự cho mình là người đẳng cấp,cụ hiểu em nói không

bighome.vn

Xe hơi
cụ cứ chém..em biết em K3 là em nào mà

lolly

Xe buýt
Thôi thôi minh tiến ơi... Bác nói làm gì cho mệt... Box kia a e lập thớt giao lưu học hỏi cùng sở thích... Mấy bác ý sở thích lạc dòng nhưng vô nhầm phòng bác chấp làm gì... Vẫn có những người ghen ăn tức ở mà bác

hainam261

Xe tải
Website
cameraip-wireless.tk
Em ko phải fan Kia mặc dù đã mua K3. Em ko ghét xe toyota nhưng em ủng hộ quan điểm bác Minh Tiên. Còn các bác kia nói j kệ đi bác. Chấp làm j. Vẫn còn rất nhièu người như bác ném đá. :) cứ tận hưởg con xe mình đi bác.

MinhTien9999

Xe hơi
Sorry các cụ,thật sự em cũng rất chán,mà chán ngấy phải đi đôi co với mấy cụ không giống ai này rồi,nhưng vào đọc mấy cm của mấy cụ ý em ngứa hết cả tai không chịu dc,lại phải gõ gõ mấy câu để mấy cụ ý hiểu.em nghĩ em chắc từ nay chỉ nên quan tâm những ai biết thật sự em k3 thì em cm giao lưu lại thôi,chứ mấy ông vớ vẩn này có lẽ em tập nên điếc cho xong.ngồi lên lái thì chưa lái,chưa biết nó vượt trội ở điểm gì so cùng phân khúc,vào phán như thánh,đi xe thì dc 2,3 con cứ như mình là chuyên gia hãng nào cũng đi chán rồi,bốc phét chém gió là giỏi.mà em nhớ có box nào cụ gì poss video đánh giá 4 con cùng phân khúc rồi đó.mazda 3,altis,civic,k3 tất cả các mẫu 2014.k3 chỉ thua em mazda3 một chút,nhưng giá lại rẻ hơn,còn hơn hẳn 2 em kia.bọn tây nó đánh giá xe chuẩn thế nào thì mọi người đều phải công nhận.vậy mà mấy ông ếch ngồi đáy giếng vào nói như thánh.

0915966996

Xe tải
Thứ nhất sorry cụ,cụ đọc cm cho hết và hiểu đã chứ cụ đừng a rua theo cụ rave,cái kiểu của cụ em không ném đá đâu mà em ném ấy đó,ở đây em nói là khiêm tốn không thừa,xã hội này có rất nhiều người có tiền,xe họ đi hàng chục tỉ,hưởng thụ cụ mơ cũg không có,nhưng họ ăn mặc rất bình thường,họ nói chuyện với người khác cũg bình thường,không như mấy ông,gần 40 tuổi rồi mới gọi là có tí chút hay còn gọi vài cái xu ghẻ,đã huânh hoang vớ đời,rùi tự cho mình là người đẳng cấp,cụ hiểu em nói không
Ờ thì e sozy vì k rõ ý cụ. E có thói quen topic dài e đọc 1-3 trang đầu rồi đọc từ cuối lên nên hơi lầm lẫn. E thấy các cụ nóng quá nên e cugx chỉ góp ý thôi. Cá nhân bản thân e thấy xe hàn về mẫu mã k chê đc gì cả. Chính e cũng định mua k3 nh lúc e mua xe nó dọa e tận cuối năm hoặc đầu năm làm e nản chí. Còn cụ nói mấy cái ông gần 40t mới có tiền mà huyênh hoang k biết có phải chửi khéo ng mà e kể k. Nếu thế cụ lại k hiêu r. E chỉ lấy vd về ng nhà e. Cùng có t và 2 cách sống khác nhau. Còn đính chính lại chú e sn 68. Đi merc từ nh năm cụ còn tập xe 3 bánh cụ ạ.... Khinh ng vừa thôi cụ...

Chỉnh sửa cuối:

Yoo

Xe hơi
Em thấy so sánh mua xe mới (k3) với mua merc hay bim cũ nó buồn cười lắm...nó kiểu như một bác lấy cô sinh viên ngây thơ trong sáng còn trinh, ko xinh lắm nhưng mà cần được khám phá...còn bác kia lấy một em hoa hậu ngoài 30, quyến rũ, phong tình nhưng mà đã nhiều người cưỡi...mỗi người một sở thích...

Cá nhân em đã mua K3 2.0, nhưng đang mong mỏi chờ xe (các bác mua xe cũ ko phải chờ, cũng sướng), nhưng nói thật là em thà mua K3 như một số bác bảo là ko đẳng cấp, còn hơn mua merc hay bim đẳng cấp nhưng mà mỗi khi trái gió trở trời, vô tình nó ho khụt khịt mình lại phải chửi thẳng cưỡi trước là lừa đảo, rồi khi nhìn thấy một vết nhờ nhờ trên ghế da lại tưởng tưởng chủ trước và em người yêu làm gì ở ghế sau và đó là dấu vêt, sau đó lại hì hục rửa với lau....

Nói chung là đẳng cấp thì merc với bim đẳng cấp ko phải bàn, nhưng mà nếu mua xe cũ cùng tầm tiền với K3 nhà em thì nói thật là nó cũng hơi nát rồi, chưa kể là các bác sẽ rất mau phải đi đăng kiểm 6 tháng một lần...xe là để phục vụ nhu cầu bản thân, đừng để bản thân phải phục dịch nó..

futureneodo

Xe buýt
Em là em mua K3 mới chạy cho nó sướng , BIM MEC cũ mà chạy thì oải cái khâu bảo trì bảo dưỡng lém .....

lai may cay

Xe hơi
Em đồng ý với bác chủ thớt.nếu có 900 em cũng ko mua K3 :)