[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

My Hao

Xe điện
Họ cẩn thận cũng phải, vì họ nghĩ trong xh này làm sao lại còn người như Cụ. Em hàng ngày vẫn dõi theo và cầu chúc cho Cụ hoàn thành tâm nguyện cao cả này.
Em thường xuyên theo dõi topic này. Và em thì lại thấy các cán bộ chính quyền của Tây Ninh là khá được đấy ạ, ít ra hơn cán bộ của đa số các tỉnh khác. Kể cả đ/c Hải chánh văn phòng này cũng không đến nỗi nào. Các cụ đặt mình vào hoàn cảnh của đ/c ấy sẽ thấy việc ký xác nhận cho thời gian tham gia quân đội của ông cụ là điều rất khó. Trừ phi đơn vị cũ hoặc các đồng đội của ông cụ cùng tham gia xác nhận.

Rắn Lớn

Xe điện
Hiện nhà nước cũng bắt đầu khuyến khích áp dụng những án đơn giản để ra phán quyết cho đỡ công điều tra, xét xử (một dạng tiền lệ pháp). Em chưa vuốt kụ được lần nữa nhưng thực sự mong muốn cố gắng của cụ sẽ trở thành 1 dạng tiền lệ để đem lại công bằng thêm cho nhiều người!

Cảm ơn cụ đã gieo niềm tin cho cá nhân em và nhiều OFers khác đang theo dõi thớt này!

:x :x :x

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em thường xuyên theo dõi topic này. Và em thì lại thấy các cán bộ chính quyền của Tây Ninh là khá được đấy ạ, ít ra hơn cán bộ của đa số các tỉnh khác. Kể cả đ/c Hải chánh văn phòng này cũng không đến nỗi nào. Các cụ đặt mình vào hoàn cảnh của đ/c ấy sẽ thấy việc ký xác nhận cho thời gian tham gia quân đội của ông cụ là điều rất khó. Trừ phi đơn vị cũ hoặc các đồng đội của ông cụ cùng tham gia xác nhận.

Em đồng ý với kụ!
Họ cảnh giác nhưng rốt cuộc cũng thiện chí mà.
Rất nể kụ chủ thớt.

khongthuphi

Xe điện
cụ làm việc thẳng và thật thì sợ quái ông nào :D Mà càng nhiều người chú ý thì càng tốt ấy chứ. Chúc cụ chủ tuần mới sức khỏe dồi dào ạ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ! Nhưng nếu cứng nhắc quá, thiếu khôn khéo sẽ có nhiều hệ lụy làm chậm hành trình của mình cụ ạ!

Cứ tuần tự khai thác những gì có lợi nhất cho Cụ và ông Mười theo từng thời điểm. Cứ theo phương châm "Chắc thắng mới đánh" tổn thất thời gian công sức ít nhất... mà mần. Còn khi dành thắng lợi toàn diện, to lớn rồi thì có những tình tiết công khai sau cho các cụ/mợ mừng và hiểu toàn diện thành quả sau. Bí mật quốc gia hay sự thật lịch sử bao giờ chả công bố dần dần khi có lợi và ít ảnh hưởng nhất.

Em lại thích vậy đới..............
Đồng hành với Cụ chủ em biết nội lực và tấm lòng tâm huyết lại bị khích tướng... của cụ rồi. Đến lúc này chả sợ gì hết, càng chóng thành công, càng "được quan tâm" càng tốt. Tốt hay vất vả cho cụ thì OF nhà mình cũng hùa theo lại nổi tiếng trên mặt báo thì.......... càng.....................vui.
Em chuyển qua đề tài này để chuẩn bị cho một chiến thuật mới cụ ạ! Cảm ơn cụ đã vỗ vai nhắc nhở!;;)

Tin vui ngày mới =D> =D>=D>
Chúc mừng cụ, chúc mừng ông Mười đã thành công bước đầu trong con đường gian nan tìm lại chính mình [-(.

Cây ngay không sợ chết đứng, tuy nhiên một số cây ngay tự nhiên thích nghiêng ngả (như vụ BG - chả ai ép mà tự nhiên khai lung tung để "được" đi trại).
Chúc cụ chủ đủ sức khỏe, thừa kiên trì và dư nhiệt huyết trong cuộc chiến cam go này.

Vững tay chèo cụ nhá >:D<>:D<>:D<
Vâng em vẫn và sẽ vững vàng cụ ạ!

Ha ha ! Giống em ! :D Em cũng từng bị điều tra ngược khi đi làm từ thiện ! :))

Cơ mà cuoiis cùng , như cụ N68 nói : cây ngay ko sợ chết đứng ! Việc mình làm ko vụ lợi thì cứ làm ...rồi mọi cái sẽ sáng tỏ dưới ánh mặt Trời !

Chúc mừng cụ và ông Mười đã có chút thành công ban đầu .... [-O<

Cơ mà ...cuộc chiến vưỡn còn tiếp diễn ,,,!
Vậy có người đồng cảm, đồng cảnh với em rồi! Thanks cụ nhé!

Đề nghị OF đưa Kụ khongthuphi thành "Người OF" hoặc "OF vì cộng đồng"
Đừng "manh động" vậy cụ! Em chỉ chia sẻ cho vui thôi mà! Em mời cụ 1 ly để cảm ơn nhé!

khongthuphi

Xe điện
Họ cẩn thận cũng phải, vì họ nghĩ trong xh này làm sao lại còn người như Cụ. Em hàng ngày vẫn dõi theo và cầu chúc cho Cụ hoàn thành tâm nguyện cao cả này.
Em cảm ơn sự quan tâm và chia sẻ của cụ nhé!

Khâm phục tầm vóc & lòng tốt của cụ chủ
Nhân tiện cụ mật thư cho em cái VCB, em gửi tặng cho Ông 1tr & chúc ông sớm đoàn tụ với gia đình.
Em có linh cảm chị P sẽ xuống thăm ông trong 1 ngày không xa
Em cảm ơn cụ! Em mật thư cho cụ rồi đấy ạ!

Hiện nhà nước cũng bắt đầu khuyến khích áp dụng những án đơn giản để ra phán quyết cho đỡ công điều tra, xét xử (một dạng tiền lệ pháp). Em chưa vuốt kụ được lần nữa nhưng thực sự mong muốn cố gắng của cụ sẽ trở thành 1 dạng tiền lệ để đem lại công bằng thêm cho nhiều người!

Cảm ơn cụ đã gieo niềm tin cho cá nhân em và nhiều OFers khác đang theo dõi thớt này!

:x :x :x
Cảm ơn cụ, niềm tin là thứ duy nhất em mang theo trong hành trình này đấy!

Em đồng ý với kụ!
Họ cảnh giác nhưng rốt cuộc cũng thiện chí mà.
Rất nể kụ chủ thớt.
Họ cảnh giác nhưng không thiện chí nên em mới đưa lên đây đáy cụ ạ! Cảm ơn cụ nhé!

khongthuphi

Xe điện
Cụ biết chỉ số PCI của TN xếp hạng mấy không ạ? Nếu đọc kỹ các comment trước của em các cụ sẽ thấy tại sao em bức xúc với đ/c này. Có 2 căn cứ "sắt đá" để sở GTVT có thể xác nhận cho ông Mười đó là:

1- Năm 1983, Giám đốc sở GTVT lúc đó là ông Nguyễn Văn Vẻ đã ký xác nhận thời gian tham gia kháng chiến của ông Mười trong hồ sơ đề nghị thưởng HCKC chống Mỹ hạng nhất!

2- Bản trích sao lý lịch của ông Mười do Sở Nội vụ- Ban thi đua khen thưởng tỉnh TN xác nhận.

Hai văn bản này đầy đủ căn cứ pháp lý để cho sở GTVT xác nhận cho ông Mười rồi. Chưa nói đến trách nhiệm của sở GTVT là cơ quan trực tiếp quản lý ông Mười suốt 17 năm công tác, phải là đầu mối chính trong việc sác nhận này, nhưng họ đã tránh né một cách vô trâch nhiệm nhất!

huyhai

Xe buýt
Chúc mừng cụ đã thành công bước đầu trong việc làm giấy tờ tuỳ thân cho ông Mười. Mong cho việc tìm những gì đáng được hưởng của ông Mười được thuận lợi, P.P cùng gia đình của ông Mười đoàn tụ vui vẻ hạnh phúc.

hnvn1234

Xe điện
Cụ biết chỉ số PCI của TN xếp hạng mấy không ạ? Nếu đọc kỹ các comment trước của em các cụ sẽ thấy tại sao em bức xúc với đ/c này. Có 2 căn cứ "sắt đá" để sở GTVT có thể xác nhận cho ông Mười đó là:

1- Năm 1983, Giám đốc sở GTVT lúc đó là ông Nguyễn Văn Vẻ đã ký xác nhận thời gian tham gia kháng chiến của ông Mười trong hồ sơ đề nghị thưởng HCKC chống Mỹ hạng nhất!

2- Bản trích sao lý lịch của ông Mười do Sở Nội vụ- Ban thi đua khen thưởng tỉnh TN xác nhận.

Hai văn bản này đầy đủ căn cứ pháp lý để cho sở GTVT xác nhận cho ông Mười rồi. Chưa nói đến trách nhiệm của sở GTVT là cơ quan trực tiếp quản lý ông Mười suốt 17 năm công tác, phải là đầu mối chính trong việc sác nhận này, nhưng họ đã tránh né một cách vô trâch nhiệm nhất!
Sở GTVT là cơ quan cuối cùng quản lý ông Mười trước khi ông nghỉ nữa chứ.

whitehorsena

Xe hơi
Cụ giải thích làm gì cho nó mệt. Để dành sức để chiến đấu giúp cụ mười đi ạ. Có những người đọc xong hình như kg chịu kết nối các dữ kiện nên cứ phán bừa thôi

khongthuphi

Xe điện
Cụ giải thích làm gì cho nó mệt. Để dành sức để chiến đấu giúp cụ mười đi ạ. Có những người đọc xong hình như kg chịu kết nối các dữ kiện nên cứ phán bừa thôi
Cứ tranh luận thoải mái đi cụ, có vậy mới vỡ nhẽ cụ ạ.

Cứ tranh luận thoải mái đi cụ, có vậy mới vỡ nhẽ cụ ạ.
Đúng ! Vì trong khi tranh luận lại này sinh vấn đề mới ... Như cụ chủ trong quá trình chạy các cửa ...lại vỡ ra người này người nọ đều biết ô Mười ... Hoặc biết con gái ô ấy ... ( có lẽ cụ whitehorsena chưa theo dõi đủ từ đầu đến cuối câu chuyện của cụ chủ )

Hơn nữa , tranh luận có cái tích cực là nó phơi bày ra chính kiến của từng người và những cái yếu , mạnh của từng bên để tự các bên bổ xung cho nhau _ kiểu như soi gương vào gáy ấy _ cái phần chẳng ai tự nhìn thấy của mình !!!

BonBonTT

Xe điện
Em bước ra ngoài thềm nhà, Gió thổi mạnh nhưng đã đỡ mưa hơn.
Tít tít, lại tin nhắn:

Em nghe lòng nhẹ nhõm, hóa ra trong lúc này vẫn có người lo lắng cho ông. Em hy vọng Yêu thương rồi sẽ quay về với ông!
Em nhắn trả lời:
Em dự chắc chắn là 2 cô con gái sẽ liên lạc và có thể về TN để thăm ông Mười. Tình phụ tử là tình cảm thiêng liêng của con người, cho dù ngày trước ông Mười có lỗi gì với vợ con, nhưng thời gian đã lâu cộng thêm giờ ông quá khổ. Hơn nữa nếu 2 cô con gái ông Mười cũng đã có gia đình và có con thì lại càng thấy tình cha con thiêng liêng đến đâu, thấy người ngoài khổ sở họ còn có thể giúp đỡ, cho cái bánh, ít gao, mấy chục ngàn...thấy cha mình sống như vây, ở như vậy...chắc chắn họ sẽ phải quan tâm tới ông Mười. Cộng thêm cuộc đời luôn có luật nhân quả các em ạ.

hanoivietnam

Xe tăng
Mấy hôm em bận, hôm nay mới vào coment thớt cụ chủ được. Xin chúc mừng những thành công bước đầu của cụ chủ và ông 10 đã có CMTND và sổ hộ khẩu.
M.ẹ cái tay hải kia không biết có còn nhân tính không nữa, em đọc mà thấy tức thay cụ chủ.
Cố lên cụ nhé!

xedop.com

Xe container
Mấy hôm em bận, hôm nay mới vào coment thớt cụ chủ được. Xin chúc mừng những thành công bước đầu của cụ chủ và ông 10 đã có CMTND và sổ hộ khẩu.
M.ẹ cái tay hải kia không biết có còn nhân tính không nữa, em đọc mà thấy tức thay cụ chủ.
Cố lên cụ nhé!
Bình tĩnh cụ!
1/ Người tốt vốn đã ko nhiều, tốt như cụ chủ và tên nick của cụ ấy thì xếp trên cả đất HIẾM
2/ Kẻ lợi dụng nhằm trục lợi luôn nhăm nhe ngoài xã hội
KL: anh Hải này chả biết có nhân tính không nhưng Họ cẩn thận không thừa ạ...( theo suy nghĩ em)

sactimtn

Xe tăng
Gặp đ/c Lâp được đ/c thông báo: Hồ sơ chưa xong đâu anh, tôi đang cho công an phường trực tiếp lấy lời khai ông Mười Sơn rồi gửi lên đây xem xét! Có kết quả tôi báo anh biết sau.
Lại haizaaa! Cảm ơn rồi ra về.
Đang đi nghe đt đ/c Xuân Chủ tịch mặt trận Phường báo: Trưa nay đ/c Phó trưởng Công an Thị xã xuống đây hỏi về vụ ông Sơn và giao cho công an Phường đến chở ông Sơn lên Phường để lấy lời khai.
Vậy là đã rõ, đ/c Lập đã không nghỉ trưa mà đi xuống cơ sở để triển khai cho công an phường điều tra lại vụ ông Sơn. Đ/c Lập thật sự làm em khâm phục cái tâm với công việc của anh ấy! Có thể khẳng định đ/c Lập nắm rất chắc nghiệp vụ và rất nhiệt tình! Tự nhiên em tin rằng việc của ông Mười sẽ tốt đẹp! Vì có những người như anh!
Anh là Trương Thành Lập- Trung tá- Phó trưởng Công an Thị xã TN!
Em đề nghị cụ mời ông Trương Thành Lập tham gia otofun ạ!

khongthuphi

Xe điện
Em vừa đi vận động, đề xuất và xin nguồn để xây nhà cho ong Mười. Một hành trình nữa lại bắt đầu, những thử thách mới lại băt đầu. Cùng dõi theo và chia sẻ với em cả nhà of nhé.

khongthuphi

Xe điện
Hiện tại em online bằng đt nên chưa up nhiều đc. Chiều em sẽ hầu chuyện các cụ mợ.

tranphong79

Xe điện
bài viết của cụ chủ rất hay nhưng sao cụ không gộp tất cả vào trang đầu cho dễ theo dõi nhỉ

xedop.com

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng