[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em cũng đã đọc một lượt từ đầu đến cuối.
Về vấn đề xác nhận của Sở GTVT, em xin mạn phép tư vấn cụ gửi đơn trình bày ra thẳng Bộ GTVT (địa chỉ: 80 Trần Hưng Đạo), kèm theo bản sao các giấy tờ, đồng thời gửi đích danh đồng chí Bộ trưởng Đinh La Thăng và báo Giao thông (địa chỉ: 18 Phạm Hùng) đề nghị giúp đỡ.
Em tin là sẽ có hiệu quả.
Tham khảo cách này đi cụ khongthuphi, oánh đa hướng vào trong lúc đang rất nhiều các vấn đề xã hội được quan tâm.

khongthuphi

Xe điện
Nhân đây , xin phép cụ chủ , em cũng có mấy dòng với ...cái gọi là đồng chí Hải :
Cứ phải thế cụ nhỉ? Cho họ tỉnh ra.

Dạ thưa cụ bây giờ 10 phần thì có ít nhất 5 phần là loại người đó đấy ahjx-( Biết làm sao được thời của họ mà:-L
Nhiều thế hả cụ?b-(

Tham khảo cách này đi cụ khongthuphi, oánh đa hướng vào trong lúc đang rất nhiều các vấn đề xã hội được quan tâm.
Vâng, đã có hướng giải quyết vụ này sau khi có 1 ofer hỗ trợ cho em sáng nay rồi cụ ạ! Em cũng nhất trí như cụ, cộng đồng OF nhà mình rất nhiều người có tâm, thật đáng tự hào!

Dogmatix

Xe tăng
Ai cũng có nguồn cội, có lai lịch. Có những người như anh mới tạo nên xã hội nhân ái hơn chứ anh. Đôi khi họ bị tính nghi ngờ chi phối nhiều quá!
Đôi khi trong cái mớ hỗn độn, bầy hầy thì cũng có những nhân cách tốt.

taylaihanoi

Xe tăng
Thật cảm phục cụ chủ. Chúc cụ nhiều sức khỏe để tiếp tục giúp đời. Hy vọng được gặp và mời cụ 1 ly "xịn".

khongthuphi

Xe điện
Thật cảm phục cụ chủ. Chúc cụ nhiều sức khỏe để tiếp tục giúp đời. Hy vọng được gặp và mời cụ 1 ly "xịn".
Hi hi. Cuối tuần nào em cũng có mặt sg cả. Cụ chuẩn bị ly đi nhé.

N68

Xe điện
Viết riêng cho đ/c Hải- Chánh VP:
Tôi biết chắc chắn rằng anh cũng đã vào forum này rồi và anh cũng đã phần nào tin rằng tôi làm việc giúp ông Mười là hoàn toàn vô tư. Nhiều ngày qua, tôi suy nghĩ rất nhiều cố lý giải "hiện tượng anh" nhưng không thể.
Nếu cái ghế anh đang ngồi anh lên bằng cách này cách khác- không phải vì năng lực, thì thực sự cái ghế đó quá lớn với anh. Còn nếu anh lên được thực sự bằng năng lực thì tôi thấy lo lắm anh ạ!
Nếu mai này, cuộc sống ông Mười tiếp tục đói khổ, thì lý do là vì bát cơm ông ấy đáng được ăn đã bị anh hất đổ!
17 năm công tác đâu phải ít đâu anh? Nếu hồ sơ bị thất lạc, thì anh còn nhiều cách khác để tìm lại như tôi đã từng làm cho ông ấy. Tại sao tôi hỏi anh có cách nào giúp ông ấy không? thì anh chỉ lắc đầu bảo: không biết!
Hôm nay tôi có nặng lời với anh thì mong anh hiểu cho, tôi nói không vì riêng tôi, tôi đại diện cho ông Mười và những người có lương tâm nhắn đến anh đấy!
Sau lưng tôi có rất rất nhiều người ủng hộ, tôi vẫn tiếp tục làm cái việc: hốt lại những hạt cơm mà ông Mười bị người khác hất đổ. Ông Mười phải sống và được ăn những hạt cơm mà do ông ấy đã đổ xương máu ra làm nên! Kể cả tôi có bị bắt vì việc này tôi vẫn dấn thân! Mong anh nhớ cho!
Thở dài & nghẹn đắng cổ họng khi đọc đến những dòng này :(

Đúng là công chức Nnước thì thường làm việc trong khuôn khổ nhưng vẫn cần phải có trái tim nóng. Có lẽ trái tim đầy lửa của cụ chủ và trái tim của đồng chí Chánh không đập cùng nhịp - thôi thì vẫn phải cố thôi, cụ chủ đã nói là sẽ vẫn vững tay chèo mà [-O<

Nhân đây , xin phép cụ chủ , em cũng có mấy dòng với ...cái gọi là đồng chí Hải :

Nếu quả anh Hải viện vào sự yếu kém do tuổi tác hay nghiệp vụ .... Thì ít nhiều , tôi cũng có phần châm trước cho anh Hải ... Là ở cái sự tuổi đời cũng như tuổi nghề và toàn bộ tổng hợp về nhân sinh quan kiến thức kinh nghiệm mà anh có được từ khi cắt rốn cho đến nay ...nếu đánh giá nó chỉ một câu mà xưa nay , nó dành cho hầu hết mọi sai phạm của các cán bộ công quyền cơ quan đại diện nhà nước đối với dân : sự non kém về trình độ cũng như nghiệp vụ !!!
........

Anh Hải hoàn toàn hình dung được ... Nếu anh là ông Mười .... Hoặc anh là chính cụ chủ topic này !!!
Cụ Quên: Xã hội này chưa đến tối tăm đến mức như cụ đề cập ở đoạn thứ 3 trong bài viết đâu (em không quote lại - hy vọng cụ sẽ edit).
Đồng chí Chánh chắc cũng chỉ khó chịu nhất thời thôi vì đồng chí ấy cũng có cha mẹ, có trái tim (có thể chưa ấm) như mọi ofer comment trong thớt này.

NV318

Xe tăng
Cụ Hải ơi là cụ Hải. Cụ đường đường là một cụ Chánh sao lại xử lý như thế. Cụ nghi ngờ động cơ của cụ khongthuphi là đúng nhưng không nên như vậy chứ.

Thứ nhất, cụ chưa có cơ sở để khẳng định nghi ngờ của mình là đúng.

Thứ nữa, cụ nên nghĩ rằng nếu cụ tạo điều kiện cho cụ Mười thì là điều tốt, đáng làm lắm chứ, cho dù cụ Mười có bị lợi dụng đi chăng nữa thì đó là việc khác.

Mỗi người mỗi chân mỗi tay trong khả năng của mình thì cụ Mười sẽ mau chóng xong việc. Em chẳng giúp được gì, chỉ mong cụ Chánh nghĩ lại, thương lấy ông Mười. Biết đâu, một quãng nào đấy của cuộc đời cụ Chánh Hải cũng rơi vào hoàn cảnh ông Mười thì thế nào nhỉ. Mong cụ Chánh đèn giời xoi xét.

Chỉnh sửa cuối:

xedop.com

Xe container
Buồn với cách giải quyết của tay Hải này! Sao lại có loại người vô cảm như vậy làm "cán bộ" được nhỉ?
vô cảm mới làm đc lờ đờ cụ ạ, thế nên em làm phó thường dân thôi

whitehorsena

Xe hơi
Các cụ thông cảm cho ông hải này vì cái ghế chánh văn phòng của lão đó sinh ra chỉ có mỗi viewcj tiếp khách giúp xếp thôi. Trình độ không cần nhiều chỉ cần trình uống, bố trí chương trình và quan trọng là phải biết " dạ" thật to khi các anh gọi thui. Chắc phải gửi đường link cho lão ấy đọc cho mở mắt ra cụ chủ nhỉ

BonBonTT

Xe điện
Kính thưa các bác công quyền đang thụ lý việc ông Mười Sơn. Đ và nhà nước phân công cho các bác phục vụ công việc vì nước, vì dân. Vẫn biết các bác trăm công nghìn việc lớn nhưng trường việc của ông Mười cũng là việc của dân là việc các bác nên giúp đõ vừa là nghĩa vụ vừa là cái tình, cái nghĩa của các bộ với dân, giữa con người với con người và hơn nữa là giúp đỡ một người lính đang lâm vào cảnh khốn khó. Nhất là bác Hải không biết đến lúc này bác con nghi ngại gì nữa khi bác khongthuphi đã bỏ bao công sức để tìm kiếm các giấy tờ chứng minh việc của ông Mười là người thực việc thực. Hy vọng nếu các bác công quyền nếu vào đọc thì xin các bác dành 1 phút suy ngẫm về việc này. Cứu một người phúc đẳng hà sa và Cuộc đời luôn có luật nhân quả.
Kính chúc các bác có nhiều sức khỏe để phục vụ cho đất nước, cho nhân dân!

Mr Ngọc

Xe buýt
Em thấy cụ thớt đang có ý định xây nhà cho ông Mười em nghĩ OF nhà mình làm cái pic quyên góp cho ô g nhỉ.
Em thiết nghĩ cụ thớt cũng đã rất vất vả rồi, OF nhà mình cũng đã động viên tinh thần cụ thớt rất nhiều nhưng em nghĩ mình ủng hôn đi kèm hành động, cụ nào có gì ủng hộ cái ấy cho ông Mười vui và cụ thớt có động lực mạnh hơn để vượt qua sóng gió ạ

khongthuphi

Xe điện
Em thấy cụ thớt đang có ý định xây nhà cho ông Mười em nghĩ OF nhà mình làm cái pic quyên góp cho ô g nhỉ.
Em thiết nghĩ cụ thớt cũng đã rất vất vả rồi, OF nhà mình cũng đã động viên tinh thần cụ thớt rất nhiều nhưng em nghĩ mình ủng hôn đi kèm hành động, cụ nào có gì ủng hộ cái ấy cho ông Mười vui và cụ thớt có động lực mạnh hơn để vượt qua sóng gió ạ
Cảm ơn cụ Ngọc. Theo em trên of chỉ nên comment chia sẻ là đc rồi. Đừng kêu gọi ủng hộ vật chất, em ko có ý định đó đâu cụ ạ, tránh bị hiểu lầm. Hiện đã có 2 cụ gửi biếu ông Mười 3tr đồng, em đã nối đthoại trực tiếp cho ông Mười nói lời cảm ơn đến 2 cụ đó. Thay mặt ông, em cảm ơn 2 cụ nhé!

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Cảm ơn cụ Ngọc. Theo em trên of chỉ nên comment chia sẻ là đc rồi. Đừng kêu gọi ủng hộ vật chất, em ko có ý định đó đâu cụ ạ, tránh bị hiểu lầm. Hiện đã có 2 cụ gửi biếu ông Mười 3tr đồng, em đã nối đthoại trực tiếp cho ông Mười nói lời cảm ơn đến 2 cụ đó. Thay mặt ông, em cảm ơn 2 cụ nhé!
Bạn đầu em cũng định đề nghị như vậy nhưng sau đó cũng hiểu nên như thế nào. Em đồng ý quan điểm của cụ KTP, ai có lòng cứ pm riêng cho Cụ chủ cũng được nhà mình à.

Tinh thần và cách làm của cụ chủ vưỡn ổn áp lắm ! \m/

Việc làm từ thiện , khi giúp về công như cụ chủ là rất dễ hiểu và thông cảm ...nhưng khi động đến tiền nong ...nhiều cái nhạy cảm lắm ! Cụ chủ từ chối là phải ạ ! Là em , em cũng làm thế thôi !

khongthuphi

Xe điện
Em cảm ơn mọi người. Ta dừng đề tài này tại đây để tránh loãng thớt. Sáng nay em ra Phường, lần đầu tiên em nặng lời trực tiếp với "cán bộ". Hồ sơ chế độ cuả ông Mười được cất kỹ tại hộc tủ đ.c Thu phụ trách lao động-tiền lươg. "Bận quá em chưa làm gì cả". Haizz! Vậy là đã 10 ngày rồi đấy, thời gian trôi nhanh thật.

Chỉnh sửa cuối:

thief_fighter

Xe buýt
Em cảm ơn mọi người. Ta dừng đề tài này tại đây để tránh loãng thớt. Sáng nay em ra Phường, lần đầu tiên em nặng lời trực tiếp với "cán bộ". Hồ sơ chế độ cuả ông Mười được cất kỹ tại hộc tủ đ.c Thu phụ trách lao động-tiền lươg. "Bận quá em chưa làm gì cả". Haizz! Vậy là đã 10 ngày rồi đấy, thời gian trôi nhanh thật.
**** cái bọn này, bọn này mà làm ở cty em thì em chửi cho lên bờ xuống ruộng

Chỉnh sửa cuối:

taylaihanoi

Xe tăng
Em ủn cho nó lên chứ không lúc đi tìm...nhọc lắm.

khongthuphi

Xe điện

khongthuphi

Xe điện

xedop.com

Xe container
Em chưa post tiếp được vì đang online bằng đt. Cụ ủn lên giúp em đừng để nó chìm nhw hồ sơ ông Mười cụ nhé.
oánh dấu rồi, chìm mấy e cũng mò được :D, nhưng mà e vỡn muốn ủn ... để OFer nào chưa thì có cơ hội đc mở mang

Trạng thái
Thớt đang đóng