[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

The Tank

Xe điện
E oánh bọn trẻ con cũng nhiều (nhưng con cháu ruột trong nhà - hơn chục nhóc). Nhưng chưa bao giờ oánh trực tiếp bằng tay chân mà chỉ dùng roi và chỉ vụt vào mông - đã vụt là lằn con chạch luôn! Bọn cháu thì vụt xong bao giờ cũng báo bố mẹ nó là tại sao ăn vụt (về mách thì ăn vụt của bố mẹ tiếp). :D
Trẻ con hàng xóm thì ko bao giờ dám oánh bọn nó, mách bố mẹ - ông bà nó để họ tự dạy thoai! Bọn trẻ nhà e mà nghịch thì họ cũng mách lại.
(Ah mà khu nhà e là làng xã lâu đời rồi chứ ko phải trường hợp trong bài).

thanhhava

Xe buýt
Bố mẹ cũng thuộc dạng cào mặt ăn vạ chứ không phải dạng vừa đâu, thấy đi khắp cả diễn đàn, groups đăng đàn ấy.

Sâu Róm

Xe tải
Nói chung đánh trẻ con là sai rồi. Chú em này nóng quá thành đen.
Đọc thấy ông thớt và 1 số ông thuộc dạng tiêu chuẩn kép khi khá là tuân thủ luật pháp (ko đc đánh trẻ con) nhưng lại tự vả vào m.ồm mình đôm đốp khi cho mình cái quyền đấm hay xiên chết người lớn.
Đạo đức giả quá các bạn ạ, các bạn phải gọi CA khi có ai đó đấm thằng con mất dạy của mình mới đúng chứ?

thanhhava

Xe buýt
Nói chung đánh trẻ con là sai rồi. Chú em này nóng quá thành đen.
Đọc thấy ông thớt và 1 số ông thuộc dạng tiêu chuẩn kép khi khá là tuân thủ luật pháp (ko đc đánh trẻ con) nhưng lại tự vả vào m.ồm mình đôm đốp khi cho mình cái quyền đấm hay xiên chết người lớn.
Đạo đức giả quá các bạn ạ, các bạn phải gọi CA khi có ai đó đấm thằng con mất dạy của mình mới đúng chứ?
Thế thì phải làm cho đúng luật thôi, đi giám định thương tích rồi phạt theo luật pháp. Có khó gì đâu mà làm quan trọng vậy bác.

Bobbo

Xe điện
thằng thanh niên anh hùng này lên phường rồi, lại giống cái thằng tẩn đứa bé trong khu vui chơi gì đó hồi trước thôi, ngu ngu khéo mất mẹ nó tết. =))
Thằng Đam bị xử sao rồi cụ đanh đá nhất cõi ọp?

inovavgj

Xe container
em đồng ý với cụ , bố mẹ không bảo vệ con thì ai bảo vệ con ? cháu bé chưa trưởng thành có hành động nghịch ngợm, người lạ cũng không thể tự nhiên đánh cháu được
Theo luật pháp nác C.H.X.H.C.N VN thì bố mẹ còn không được phép đánh con mình, thế nên thằng ranh con 30 tuổi kia 2 lần tấn công đứa bé 9 tuổi là ngu học rồi.
Gặp cha mẹ dễ kích động, đánh con nó, nó ném mẹ xuống từ tầng 20 ấy chứ

Xep

Xe tăng
em đồng ý với cụ , bố mẹ không bảo vệ con thì ai bảo vệ con ? cháu bé chưa trưởng thành có hành động nghịch ngợm, người lạ cũng không thể tự nhiên đánh cháu được
Sao còm của cụ chỉ nghĩ về 1 hướng tiêu cực thế nhỉ. Đành rằng tất thảy đều sai. Tuy nhiên không phải thế mà bỏ qua nguyên nhân - hệ quả. Nói cách khác thì trước tiên hỏi lại con mình có sai không. Nhìn nhận sự việc công tâm có nên làm to chuyện ra không. 1 cái tát không hẳn là điều xấu, hệ quả của sự nuông chiều có thể nặng nề hơn 1 cái tát. Tóm lại sự việc dừng đến đây là đc rồi.

TUCSON9389

Xe điện
Chắc là ghét quá ko nhịn được nên mới huých nó cái. Ai dè gặp cả họ nhà chí phèo từ thằng bố đến thằng con 😄
có những đứa trẻ con ko thể ưa nổi là một thực tế, tuy nhiên đ chí kia cũng phải trả hậu quả cho cái việc ko nhịn được của mình. túm lại là nên kiềm chế, nó mất dạy thì để bố mẹ nó dạy và bố mẹ nó ko dạy được thì bm nó là người hưởng/chịu đầu tiên
khu chung cư nhà em, chả phải trẻ con đâu mà người già còn chuối cả nải ấy, em buôn cho các cụ nghe
- tầm 2h30 chiều, có cụ lên nhóm phàn nàn là nhà ai sửa ổn thế, để im cho tôi nghỉ ngơi. một số người lên tiếng bật lại luôn, đây có phải khu nghỉ dưỡng đâu, người ta sửa nhà cũng là bất đắc dĩ, sửa trong giờ làm việc mà cấm người ta thì sửa vào lúc nào
- có xe để không đúng qui định, hơi lệch một tí, một ô già khách dắt mẹ ra lối đi luôn, để cho bảo vệ có việc làm

TUCSON9389

Xe điện
Sao còm của cụ chỉ nghĩ về 1 hướng tiêu cực thế nhỉ. Đành rằng tất thảy đều sai. Tuy nhiên không phải thế mà bỏ qua nguyên nhân - hệ quả. Nói cách khác thì trước tiên hỏi lại con mình có sai không. Nhìn nhận sự việc công tâm có nên làm to chuyện ra không. 1 cái tát không hẳn là điều xấu, hệ quả của sự nuông chiều có thể nặng nề hơn 1 cái tát. Tóm lại sự việc dừng đến đây là đc rồi.
hồi xưa đi học gv tát lệch mặt ra có giám nói gì đâu, giờ động vào tí là nhân quyền là bạo hành
e nghĩ là cái nhà kia từ bố đến con là một hệ, nên con hư cũng là điều hiển nhiên

talabean

Xe máy
Sao cụ ko đăng những comment từ phía khác ntn

XSim

Xe container
Theo luật pháp nác C.H.X.H.C.N VN thì bố mẹ còn không được phép đánh con mình, thế nên thằng ranh con 30 tuổi kia 2 lần tấn công đứa bé 9 tuổi là ngu học rồi.
Gặp cha mẹ dễ kích động, đánh con nó, nó ném mẹ xuống từ tầng 20 ấy chứ
Gặp thằng cũng dễ kích động, khỏe hơn nó ném luôn cả nhà xuống ấy chứ.

Nowhere Man

Xe hơi
Bác hỏi khó thế? Cụ thớt ngay từ đầu đã có ý định tuyên truyền theo hướng là thằng bé *vô tình* đè vào nút đóng cửa khiến cậu thanh niên hiểu nhầm rồi, nên những còm kiểu này thì có liên quan gì đâu? :-"

Hôm qua đọc mấy trang mạng xã hội như Beatvn em thấy cũng buồn cười, thằng bố ban đầu bỏ tiền mua bài định dìm cậu thanh niên, ai dè toàn ăn chửi từ cộng đồng, đến mức bọn quản trị trang nó phải sửa lại bài theo hướng trung lập để đỡ mang tiếng

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nó ở nhà ngoan cực, có chém ai bao giờ đâu

xukute

Xe tăng
Công nhận, gia đình như vậy nên cu con bố láo mất dạy cũng là dễ hiểu luôn.
Đúng là cha mẹ thế nào,con thế ấy. Muốn biết gia đình có nền nếp, có giáo dục hay không thì hãy nhìn vào những đứa con.
Khoan nói những hậu quả sau này, vì thực ra những người như này có nói gì họ cũng không hiểu, họ cũng chẳng quan tâm giáo dục, họ chỉ vì bản thân, bất chấp mọi thủ đoạn để đạt mục đích.
Những người như này tốt nhất mình nên né ra thôi.