[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

Nowhere Man

Xe hơi
Chuyển từ đánh sang chửi, nghĩa là chuyển từ hành vi vi phạm pháp luật sang hành vi vi phạm đạo đức hả cụ =)). Ơ thế cậu thanh niên kia hơn thằng trẻ con ở chỗ nào =)). Câu chuyện vui thôi, cụ đừng căng thẳng =))
Gì mà cụ lăn lộn bảo vệ cha mẹ thằng nhóc ghê thế? Con vô học, có những hành động gây nguy hiểm ở nơi công cộng thì chửi bố mẹ vài câu có gì là vi phạm đạo đức đâu nhỉ, vì nguyên nhân cũng là do nhà này thiếu gia giáo mà ra cả? Hay tình huống nhà cụ cũng giống nhà này? :)

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Gì mà cụ lăn lộn bảo vệ cha mẹ thằng nhóc ghê thế? Con vô học, có những hành động gây nguy hiểm ở nơi công cộng thì chửi bố mẹ vài câu có gì là vi phạm đạo đức đâu nhỉ, vì nguyên nhân cũng là do nhà này thiếu gia giáo mà ra cả? Hay tình huống nhà cụ cũng giống nhà này? :)
Váng cụ. Em dùng từ vi phạm đạo đức nó hơi không đúng hoàn cảnh. Phải dùng từ mất dạy mới đúng =)) . 1 thằng thanh niên to cao lực lưỡng. K giữ được bình tĩnh đi tát thằng trẻ con thì nhà thằng thanh niên này có được coi là có gia giáo, biết dạy bảo con không cụ =)). Nhà em ở quê lấy đâu ra nhà cao mà có thang máy. Nhưng gặp trường hợp là cụ cụ có tát con em không là biết ngay ấy mà =))

TÔN

Xe container
Về cậu thanh niên kia thì e ko nói. Nếu như chẳng hạn con em hư bị đánh mách bố, e lên nhà mà cậu ta bảo tại cháu thái độ thế nọ thế kia, e tức quá ko kìm chế đc nên có tát cháu hay đá đít cháu vài cái thì thôi cũng ok em đi về. Nhưng lên mà nó lại chửi mình doạ đánh cả mình lẫn vợ mình thì cho nó xong luôn
Còn nếu như thằng nhóc con thái độ bố láo như mọi người nói thì cũng bực thật ý chứ. Bố mẹ ko dạy thì hôm nay ko người này đánh thì sau này sẽ nhiều người đánh. Bố mẹ lúc đấy tha hồ chạy theo mà giải quyết những việc như này. Hi vọng qua lần này cháu bé sẽ ngoan hơn
Còn nếu e là cậu thanh niên. E lên tận nhà gặp bố mẹ cậu bé để góp ý, như vậy chắc sẽ ko có những chuyện phức tạp khác xảy ra

XSim

Xe container
Váng cụ. Em dùng từ vi phạm đạo đức nó hơi không đúng hoàn cảnh. Phải dùng từ mất dạy mới đúng =)) . 1 thằng thanh niên to cao lực lưỡng. K giữ được bình tĩnh đi tát thằng trẻ con thì nhà thằng thanh niên này có được coi là có gia giáo, biết dạy bảo con không cụ =)). Nhà em ở quê lấy đâu ra nhà cao mà có thang máy. Nhưng gặp trường hợp là cụ cụ có tát con em không là biết ngay ấy mà =))
Em thì thấy nhà thằng bé kia mất dạy hơn cậu thanh niên, đấy là chỉ xét từ những thông tin trên này còn thực tế ngoài đời có thể khác với lời kể.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Em thì thấy nhà thằng bé kia mất dạy hơn cậu thanh niên, đấy là chỉ xét từ những thông tin trên này còn thực tế ngoài đời có thể khác với lời kể.
Thì đây anh em mình chỉ nghe dc từ 1 chiều. Không phải là người trong câu chuyện nên cũng chỉ chém gió bốc phét góp câu chuyện cho vui thôi. Chứ không ai sai thì đã k xảy ra chuyện. Có điều lỗi ở cậu thanh niên kia nặng hơn. Vì là hành vi xâm phạm sức khỏe thân thể người khác. Đã thế còn là cố gì. Chẳng may thằng bé nó mà ù tai hay cứ kêu đau. Công an vào cuộc thì sẽ rõ pháp luật bênh ai. Em nói trên phương diện pháp luật thôi nhé. Còn về cậu bé sai. Nhưng em nghĩ nó chưa tới mức nghiêm trọng thế. Mà gia đình giáo dục được

inovavgj

Xe container
cũng theo lời kể trên group cc : cậu thanh niên đánh cả mẹ cháu bé , thách thức và chửi cả hàng xóm tầng nhà cháu bé ở
cháu bé nghịch ngợm , hư , khó bảo thì em cũng chỉ nghe kể thôi , trẻ hư nó cũng không thể làm hại đến cậu thanh niên to cao hơn nó đc , chắc chắn là như vậy

thinhtd

Xe container
Chỗ em thang máy nó có rada nên gần như không có chuyện cửa kẹp vào người như mấy thang đời tống cảm biến cơm
Thang toà nhà em đang làm việc nó ngu như vậy. 1 bên cánh mới có cảm biến, một bên không. Nên đứng lệch sang bên không là kiểu gì cũng bị nó đạp vào người.

thinhtd

Xe container
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
Loại bon chen thấy cửa đóng rồi mà vẫn cố vào em thấy khinh luôn. Em thấy cửa đã đóng, chỉ cần em bước vài bước là có thể kịp, nhưng nếu người trong thang không giữ của thì em chờ lượt sau.

raisomoon

Xe tăng
Không phải người già nào cũng đáng kính, ko phải đứa trẻ nào cũng đáng yêu - câu này ngày càng đúng!
Giờ phong trào nữ quyền, con nít quyền, chó quyền, buê đuê quyền, môi trường quyền... nó kinh khủng lắm cụ ạ.
Trẻ con giờ nhiều GĐ nuông chiều, nhiều đứa hỗn hào láo toét ngay ở nơi công cộng rất khó xử lý. Mà đôi khi nó diễn ra ngay trước mặt phụ huynh luôn mà người ta lơ đi thì sao? Hạng cha mẹ đó thì chắc lao vào đấm nhau mất. Các cụ canh con cái cho cẩn thận, nhiều đứa nhóc con giờ tầm >10 tuổi đã chơi với bạn rất bạo lực và chửi bậy như hát hay. Em thấy quát hăm chúng nó mà chúng nó còn lờ đi, bọn lớn hơn chắc chửi lại cũng khó xử lý phết đấy.

Bobbo

Xe điện
cũng theo lời kể trên group cc : cậu thanh niên đánh cả mẹ cháu bé , thách thức và chửi cả hàng xóm tầng nhà cháu bé ở
cháu bé nghịch ngợm , hư , khó bảo thì em cũng chỉ nghe kể thôi , trẻ hư nó cũng không thể làm hại đến cậu thanh niên to cao hơn nó đc , chắc chắn là như vậy
Đoạn này thì em thấy nhà kia đang cố cào mặt ăn vạ, định hướng dư luận. Cu sinh viên đánh thằng bé là sai nhưng làm gì điên khùng đến mức đánh cả mẹ nó.

inovavgj

Xe container
thấy họ đi vội vào em định ấn nút Open để giữ thang , ấn luôn nhầm nút đóng cửa cụ ạ , thế nên em mới nói do nhầm lẫn :x
Loại bon chen thấy cửa đóng rồi mà vẫn cố vào em thấy khinh luôn. Em thấy cửa đã đóng, chỉ cần em bước vài bước là có thể kịp, nhưng nếu người trong thang không giữ của thì em chờ lượt sau.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Giờ phong trào nữ quyền, con nít quyền, chó quyền, buê đuê quyền, môi trường quyền... nó kinh khủng lắm cụ ạ.
Trẻ con giờ nhiều GĐ nuông chiều, nhiều đứa hỗn hào láo toét ngay ở nơi công cộng rất khó xử lý. Mà đôi khi nó diễn ra ngay trước mặt phụ huynh luôn mà người ta lơ đi thì sao? Hạng cha mẹ đó thì chắc lao vào đấm nhau mất. Các cụ canh con cái cho cẩn thận, nhiều đứa nhóc con giờ tầm >10 tuổi đã chơi với bạn rất bạo lực và chửi bậy như hát hay. Em thấy quát hăm chúng nó mà chúng nó còn lờ đi, bọn lớn hơn chắc chửi lại cũng khó xử lý phết đấy.
Chuẩn cụ. Nó có hư thì sau này nó và gia đình nó lĩnh hậu quả. Còn mình đánh nó mình lĩnh hậu quả trước. Nên anh em mình đọc cũng là để rút ra bài học cho chính mình

raisomoon

Xe tăng
Chuẩn cụ. Nó có hư thì sau này nó và gia đình nó lĩnh hậu quả. Còn mình đánh nó mình lĩnh hậu quả trước. Nên anh em mình đọc cũng là để rút ra bài học cho chính mình
GĐ nó lãnh hậu quả thì sau này, nhưng con cái mình bị ảnh hưởng cụ ạ. Giờ phong trào giáo dục bình đẳng, ưu tiên bảo vệ trẻ yếu trẻ hư(với tuyên ngôn là đứa trẻ nào cũng có thế mạnh của mình). Đa số sẽ bênh vực những đứa trẻ dốt, nghịch ngợm và mong muốn cho chúng nó cơ hội. Nhưng ai cho những đứa trẻ ngoan ham học cơ hội khi chúng nó phải chơi với nhau?
GĐ thằng bạn thân em(nó bận đi làm ctrinh xa, giao hết con cái cho vợ dạy dỗ) năm ngoái tá hỏa lên khi mà phát hiện ra con gái nó học lớp 6 lên 7 mà đã là Chị Đại trong lớp, nó lập nhóm "Quí tộc" trong lớp, thu tiền bảo kê của bạn mới đc lập hội trong nhóm đó, có tiền mua giấu riêng 1 chiếc điện thoại, tra đthoai thì thấy chúng nó lập nhóm chửi từ bạn tới giáo viên, kể cả hiệu trưởng.

250cc

Xe tăng
Nhà em luôn cố gắng dạy các con các quy tắc ứng xử nơi công cộng. Thang máy không chen chúc, chờ người khác ra rồi mới vào, không đứng chực sát cửa lúc ra cũng như vào. Nếu đúng như người đi cùng thang thuật lại thì thằng cu con rất láo và bố mẹ cũng kiểu muốn làm quá chuyện.

Thấy nó láo toét ngay nơi công cộng mình nên vỗ tay khen và thưởng thêm kẹo cho các cháu nó cụ ạ.Giống như câu chuyện từ ngày xửa ngày xưa nói về cách hành xử của quan văn và quan võ, nội dung câu chuyện chắc nhiều cụ biết

Chuyện như thế này:

Vua sai hai vị quan - một văn, một võ - đi tuần xem dân chúng sinh sống thế nào, kiệu của quan văn đi trước, kiệu quan võ cách một đoạn phía sau.

Một đứa trẻ trâu thấy kiệu quan văn tiến đến bèn nhặt mấy cục đất leo lên cây ven đường, khi kiệu quan đi qua nó bèn ném cục đất vào kiệu.

Lính hầu thấy vậy lôi đứa trẻ trâu xuống toan đánh cho một trận, quan can không cho đánh, lại còn móc túi cho đứa trẻ trâu mấy xu lẻ rồi đi tiếp.

Lúc sau, thằng trẻ trâu lại nhìn thấy kiệu, nó nghĩ ném đất vào kiệu được tiền thì ném đá chắc sẽ được nhiều tiền hơn, nó bèn nhặt mấy cục đá to leo lên chỗ cũ.

Cục đá nó ném xuống làm rách nóc kiệu khiến quan võ nổi giận đùng đùng.

Quan sai lính hầu lôi thằng trẻ trâu xuống đánh cho một trận nhừ tử, may mà lúc ấy bố thằng bé không có đó, nếu mà có mặt chắc không tránh khỏi “ăn” đòn vì tội không biết dạy con?

inovavgj

Xe container
chuẩn cụ nhỉ , đánh trẻ em là sai nhưng thái độ lại thách thức , chửi đánh vợ mình thì làm tới luôn

Về cậu thanh niên kia thì e ko nói. Nếu như chẳng hạn con em hư bị đánh mách bố, e lên nhà mà cậu ta bảo tại cháu thái độ thế nọ thế kia, e tức quá ko kìm chế đc nên có tát cháu hay đá đít cháu vài cái thì thôi cũng ok em đi về. Nhưng lên mà nó lại chửi mình doạ đánh cả mình lẫn vợ mình thì cho nó xong luôn
Còn nếu như thằng nhóc con thái độ bố láo như mọi người nói thì cũng bực thật ý chứ. Bố mẹ ko dạy thì hôm nay ko người này đánh thì sau này sẽ nhiều người đánh. Bố mẹ lúc đấy tha hồ chạy theo mà giải quyết những việc như này. Hi vọng qua lần này cháu bé sẽ ngoan hơn
Còn nếu e là cậu thanh niên. E lên tận nhà gặp bố mẹ cậu bé để góp ý, như vậy chắc sẽ ko có những chuyện phức tạp khác xảy ra