[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

nhuataiche

Xe container
Đoạn này thì em thấy nhà kia đang cố cào mặt ăn vạ, định hướng dư luận. Cu sinh viên đánh thằng bé là sai nhưng làm gì điên khùng đến mức đánh cả mẹ nó.
Em đoán khả năng rất có thể là bà mẹ kia nói vài lời mang tính văn hoá rất cao mà cu sinh viên kia ko hiểu nổi, nên nổi điên mà đánh người !

Con như thế thường là do mẹ dạy dỗ mà, cứ từ đó mà suy luận thôi !

Bobbo

Xe điện
chuẩn cụ nhỉ , đánh trẻ em là sai nhưng thái độ lại thách thức , chửi đánh vợ mình thì làm tới luôn
Em cảm thấy cụ đang cố định hướng dư luận chứ không đơn giản. Rõ ràng các ý kiến trong nhóm chung cư tòa nhà đó đều nói có chuyện cậu ta đánh thằng bé, còn chuyện đánh mẹ nó chỉ là do bố thằng bé kể lại, liệu có đáng tin? Khi mà ngay từ đầu ông ta đã cố tình lấp liếm cái hư của con mình trước.

phuongmit

Xe cút kít
Nói chung động thủ là bất lợi rồi, nó k tấn công mình hoặc con mình thì kể cả nó bố láo ăn cắp thì sờ vào người nó cũng là rắc rối. Cứ võ mồm mà triển thôi, phần nào xả dc bực tức mà nó cũng chả có hậu hoạ gì ;))

Bobbo

Xe điện
Nói chung động thủ là bất lợi rồi, nó k tấn công mình hoặc con mình thì kể cả nó bố láo ăn cắp thì sờ vào người nó cũng là rắc rối. Cứ võ mồm mà triển thôi, phần nào xả dc bực tức mà nó cũng chả có hậu hoạ gì ;))
Lại nhớ đến pha xử lý bạn mẫu giáo của chú mít. Nể luôn, ko động thủ vẫn mang lại hiệu quả tối đa.

inovavgj

Xe container
bài em post ở đây ko post ở nơi nào khác , thông tin em cũng ko kể chi tiết ntn , các cụ trên này toàn người có kiến thức , kinh nghiệm cs hơn em nhiều , em tuổi gì mà định hướng đc các cụ OF , nhưng em tôn trọng ý kiến của cụ ,
thân
:">
Em cảm thấy cụ đang cố định hướng dư luận chứ không đơn giản. Rõ ràng các ý kiến trong nhóm chung cư tòa nhà đó đều nói có chuyện cậu ta đánh thằng bé, còn chuyện đánh mẹ nó chỉ là do bố thằng bé kể lại, liệu có đáng tin? Khi mà ngay từ đầu ông ta đã cố tình lấp liếm cái hư của con mình trước.

PenII

Xe buýt
Em xin phép chứ sưng vù mặt mũi , gãy gậy còn chả sao . Vụ này ai về nhà nấy thôi . Cơ mà chúng ta nên ủng hộ lối sống chậm lại , bình tĩnh , tôn trọng khác biệt tránh phán xét không cần thiết .

Ryan848

Xe container
Còn nếu e là cậu thanh niên. E lên tận nhà gặp bố mẹ cậu bé để góp ý, như vậy chắc sẽ ko có những chuyện phức tạp khác xảy ra
Cũng khó cụ ạ, vì con trẻ là tấm gương phản chiếu sự giáo dục và mt của gđ mà. Bố mẹ cháu mà thấu đạt thế chắc cháu ko đến nỗi người lớn nhắc mà vẫn thách thức.

buikhacthinh

Xe tăng
Cậu thanh niên kia chắc phải”tác động vật lý”mạnh lắm nên cháu bé mới ngã ra đau đớn lăn lộn như vậy.
Còn mới đụng nhẹ cháu đã lăn ra thì cháu cũng kg phải dạng vừa đâu.

StevenNguyen83

Xe hơi
Tình tiết đúng như trong các post trên FB thì tôi ủng hộ tát thêm cho thằng bé cái nữa.

NNS

Xe ngựa
thằng thanh niên anh hùng này lên phường rồi, lại giống cái thằng tẩn đứa bé trong khu vui chơi gì đó hồi trước thôi, ngu ngu khéo mất mẹ nó tết. =))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Tay sinh viên này còn thiếu kinh nghiệm sống, hành xử đánh cậu bé cố ý đóng cửa thang máy khi vẫn còn người kia vào kia là sai rồi

Hành xử chuẩn là phải khen cậu bé thông minh, khen cháu quá đàn ông, mạnh mẽ, rồi móc túi cho cháu 50k-100k, bảo lần sau đi đâu nhớ phải dứt khoát lên, bấm ngay và luôn

Từ hôm đó, cứ gặp cậu bé này vào thang máy là lại cho tiền, bảo ấn đóng ngay và luôn, không quên khen cậu bé quá thông minh dũng cảm

Cứ thế ...

talabean

Xe máy
bài em post ở đây ko post ở nơi nào khác , thông tin em cũng ko kể chi tiết ntn , các cụ trên này toàn người có kiến thức , kinh nghiệm cs hơn em nhiều , em tuổi gì mà định hướng đc các cụ OF , nhưng em tôn trọng ý kiến của cụ ,
thân
:">
E thì thấy các comment của cụ đều đỗ lỗi cho bạn SV kia, không nhắc gì đến lỗi của đứa bé. Không hiểu cụ muốn truyền tải thông điệp gì ở đây?

thanhhava

Xe buýt
Cháu nó ở nhà ngoan lắm, chưa chửi bố mẹ bao giờ (nên chưa ăn tát)

inovavgj

Xe container
vâng quan điểm của em là : Cậu thanh niên đánh đứa bé vì bất cứ lý do gì là Sai cụ ạ

E thì thấy các comment của cụ đều đỗ lỗi cho bạn SV kia, không nhắc gì đến lỗi của đứa bé. Không hiểu cụ muốn truyền tải thông điệp gì ở đây?

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
vâng quan điểm của em là : Cậu thanh niên đánh đứa bé vì bất cứ lý do gì là Sai cụ ạ
Chuẩn
Quan điểm của em như còm trên đã post, cậu sinh viên cần cho tiền, ca ngợi và khuyến khích đứa bé mạnh mẽ hơn nữa, táo bạo hơn nữa ... đặc biệt khi đi thang máy ở những khu khác không phải khu nó ở, như thế mới là thực sự anh hùng
Và không chỉ đóng cửa thang máy, hãy ấn tất cả các nút, trèo lên nóc thang, đập đèn thang, chọc tay vào ổ cắm điện ...
Như thế mới thực sự là hảo hán

Cậu sinh viên hành xử như thế mới là chính xác, và nếu may mắn, cậu sẽ giúp xã hội trong sạch thêm

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Cái vụ thang máy này thì em chán hẳn. Nhất là thang máy công cộng đặc biệt là bệnh viện và toàn nhà văn phòng(mấy mẹ , mấy ba nvvp)
1) ở Viện làm như gấp gáp lắm chen lấn vào cho = được. Lúc vắng vào là bấm đóng cửa(các ông bà lớn tuổi thường xuyên)
2) mấy ba, mấy má NVVP thì bận rộn lúc nào cũng úp cái mặt vào đ.t cửa mở ko nhìn trước sau cứ thò vào vào xong lại nhao nhao lên cho ra thang đang xuống,mày ko biết nhìn đèn hử. chuông điện thoại reo ko nghe thì tắt chuông làm như ko ai biết mình dùng iphone. Hổng lẻ tao lấy cáu nokia 1201 của tao ra chọi bể màng hình iphone của mày.

PenII

Xe buýt
Cụ sao biết được đánh hay không . Nếu theo lý tụ nhiên hiện hành thì là tác động vật lý ạ . Còn lực bao nhiêu N thì nếu cần để các đ/c công an xác định . Mà nói nhỏ là lực đấy được xác định là dek có j . Cụ xem lại cách nhìn nhận vấn đề bé xé ra to , lên kêu khóc , cách đưa tin cụ em thấy không trung thực nên em dự là việc sẽ chẳng có gì để nói ạ

talabean

Xe máy
Em thấy những người như cụ ở đây làm quá vấn đề lên. Việc đánh doạ để trẻ con sợ với việc hành hung là 2 việc hoàn toàn khác nhau. Rồi sau này xã hội thờ ơ với cái sai, cái xấu thì lại trách nhau không có tình người. Haizz

hunggal

Xe tăng
Em mà cậu SV kia thì em chắc chắn sẽ không đánh thằng bé. Nhưng nếu lúc đó có ai đánh nó thì em sẽ thầm cảm ơn và trong bụng sẽ rất hài lòng. Không hiểu em có ác quá không nhỉ :-?

XSim

Xe container
Thì đây anh em mình chỉ nghe dc từ 1 chiều. Không phải là người trong câu chuyện nên cũng chỉ chém gió bốc phét góp câu chuyện cho vui thôi. Chứ không ai sai thì đã k xảy ra chuyện. Có điều lỗi ở cậu thanh niên kia nặng hơn. Vì là hành vi xâm phạm sức khỏe thân thể người khác. Đã thế còn là cố gì. Chẳng may thằng bé nó mà ù tai hay cứ kêu đau. Công an vào cuộc thì sẽ rõ pháp luật bênh ai. Em nói trên phương diện pháp luật thôi nhé. Còn về cậu bé sai. Nhưng em nghĩ nó chưa tới mức nghiêm trọng thế. Mà gia đình giáo dục được
Em đang so sánh thanh niên với bố mẹ thằng bé chứ không phải thằng bé. Post trước thì cụ đang nói về đạo đức, mất dạy là phạm trù đạo đức, sai về luật pháp không có nghĩa đạo đức kém, thậm chí ngược lại.