[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

Ôi con giời thời 4.0 thì kinh rồi.
Có mấy ông bạn con học cũng giỏi nhưng “mất dạy”, chẳng chào hỏi ai, bạn bố mẹ mấy gia đình tụ họp, bố mẹ chào chúng nó chứ chúng nó cũng chẳng chào. Mấy gia đình thuê chung 1 căn resort chúng lẳng lặng vào chiếm phòng tốt … bố mẹ lên tầng mái. Tới giờ ăn thì vác mồm xuống, hốc xong thì bốc đít lên.
Nhiều khi rất thông cảm và chia sẻ với bạn, nhưng mấy ông bạn lại không tiếp nhận. Con học tốt tí là từ Facebook tới Zalo tưng bừng,… nhưng tới khi đóng cửa, con cái hỗn hào, bố con cãi vã… chán.

Tuấn 3s

Xe tăng
vì mặt người bấm chắc chắn hướng ra cửa, hiếm có cái thang nào bảng bấm ngược lắm. C
Em xin phép phản biện cụ chỗ này, vì thang nhà em (và nhiều thang nữa) bố trí bảng số ở bên hông, nên người đi vào (đang quay lưng ra cửa) có thể bấm nút Đóng luôn, chứ ko phải "chắc chắn mặt hướng ra cửa" đâu ạ.

raisomoon

Xe tăng
Nhìn thằng nhóc cũng có thể đoán bố mẹ nó là như thế nào, cũng có khả năng là mẹ nó ăn đòn ko oan !
Em ko rõ trường hợp này thế nào. Nhưng em đã từng gặp trong thang máy 1 thằng nhóc cũng cỡ 8-10 tuổi đi với mẹ nó, trước khi nó ra khỏi thang ở tầng 15 thì vuốt luôn thêm gần chục tầng. Em nhanh tay túm lại luôn bắt đi lên cùng. Con mẹ nó thấy em căng mới bắt con xin lỗi em mới thả cho ra.

inovavgj

Xe container
cụ xử lý ntn có tính răn đe và giáo dục , em thấy hợp lý
Em ko rõ trường hợp này thế nào. Nhưng em đã từng gặp trong thang máy 1 thằng nhóc cũng cỡ 8-10 tuổi đi với mẹ nó, trước khi nó ra khỏi thang ở tầng 15 thì vuốt luôn thêm gần chục tầng. Em nhanh tay túm lại luôn bắt đi lên cùng. Con mẹ nó thấy em căng mới bắt con xin lỗi em mới thả cho ra.

appco

Xe buýt
thằng nhóc chắc nó ăn vạ là chính thôi. Bé không vin, cả gãy cành.
Xem cam thấy thằng cu ăn vạ có chủ ý, bạt tai chưa đủ mạnh để ngã đùng ra như thế rồi cứ nằm giẫy chờ người lớn đến. 9 tuổi đã biết nhận thức đúng sai, nhiều đứa trẻ khác biết vì sao bị đòn sẽ bỏ đi và khôn ra. (gọi là bài học xã hội dạy). Đánh trẻ em trong mọi trường hợp đều sai, nếu cháu là bố cu này cháu còn phạt thêm. Giờ có cam nên chắc cậu sinh viên cũng bị xử nhẹ nếu không dân mang sẽ làm to chuyện này he he...

OF-PatrolTài khoản đã xác minh

Xe bọ xít
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
Em thấy trong các còm dưới có đầy đủ thông tin 2 chiều đó cụ
Cụ update thêm vào #1 nhé. Đăng 1 chiều thế này thành định hướng dư luận ạ

inovavgj

Xe container
em định hướng gì đâu cụ , thấy sự việc cũng đơn giản mà , nếu cụ thấy ko hợp lý thì cụ có thể đề nghị mode xóa thớt

Em thấy trong các còm dưới có đầy đủ thông tin 2 chiều đó cụ
Cụ update thêm vào #1 nhé. Đăng 1 chiều thế này thành định hướng dư luận ạ

Húp sụp sụp

Xe điện
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
Vụ này em dính rồi
Em đang đứng trong thang thì có đứa trẻ con phi vào, em bấm nút mở nhưng thang hiểu chậm nên cửa vẫn đóng và va vào đứa trẻ con, thế là bố cháu kia ăn vạ :)

Xe bọ xít
em định hướng gì đâu cụ , thấy sự việc cũng đơn giản mà , nếu cụ thấy ko hợp lý thì cụ có thể đề nghị mode xóa thớt

Đánh trẻ em là sai nhưng trẻ em hư cũng cần đưa thông tin để cộng đồng lên án cái sai của trẻ con từ đó gia đình có biện pháp giáo dục.
Còn em đọc #1 của cụ và như các cụ khác cũng đọc #1 thì ai cũng lên án bạn thanh niên và đều bênh vực gđ cháu bé cụ ạ

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Việc nào ra việc đó cụ ợ!!!
em cũng nghĩ thế cụ ạ. Việc nào ra việc đó, đánh người thì là nó vi phạm pháp luật và người bị hại được pháp luật bảo vệ. Thế còn cái việc cứ cho là thằng bé kia nó bướng, nó ngang, thì cùng lắm cũng chỉ là nó nghịch ngợm, bướng tùy từng độ tuổi và chỉ là nó không nên làm thế chứ nó không vi phạm pháp luật, không vi phạm luân thường đạo lý

Bobbo

Xe điện
Cụ hay đấy

inovavgj

Xe container
Đánh trẻ em là sai nhưng trẻ em hư cũng cần đưa thông tin để cộng đồng lên án cái sai của trẻ con từ đó gia đình có biện pháp giáo dục.
Còn em đọc #1 của cụ và như các cụ khác cũng đọc #1 thì ai cũng lên án bạn thanh niên và đều bênh vực gđ cháu bé cụ ạ
em liên tưởng đến việc em đi thang máy bị hiểu nhầm ; và lên án hành động đánh trẻ em của người lớn là Sai , cụ cũng đồng ý với em rồi đấy ạ :x

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
View attachment 7562837

Lên án là đúng chứ còn gì nữa cụ, cháu nó còn bé, cũng không phải là lỗi gì nghiêm trọng, bảo bố mẹ cháu, bố mẹ cháu dạy bảo cháu. Chứ vả nó thì không ai bênh nổi, cụ nào có con tự hiểu, tự dưng con mình bị tát, đã thế còn tát từ phía sau, không có 1 sự phòng vệ nào cả, bố mẹ nào không xót con. Vào em là phụ huynh, em nhảy thẳng vào cho 1 trận ấy chứ =))

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Thưa cụ, em ko ủng hộ oánh trẻ con mà chỉ khuyên cậu kia chửi thẳng mặt thằng bố / con mẹ không biết dạy con của nhà kia
Chuyển từ đánh sang chửi, nghĩa là chuyển từ hành vi vi phạm pháp luật sang hành vi vi phạm đạo đức hả cụ =)). Ơ thế cậu thanh niên kia hơn thằng trẻ con ở chỗ nào =)). Câu chuyện vui thôi, cụ đừng căng thẳng =))

nhuataiche

Xe container
TG và VN đều có luật , hội , Bảo vệ Bà mẹ và Trẻ Em ( những người ko có khả năng tự vệ , những người yếu thế ) , nên em tin sẽ có PL giải quyết việc đánh trẻ em ,
Em không ủng hộ việc đánh Trẻ em vì bất cứ lý do gì
Từ đầu tới cuối em ko hề nói anh chàng kia đánh thằng nhóc là đúng nhé !

Tuy nhiên sau khi đọc còm các kiểu thì em nghĩ trong trường hợp này cho thằng nhóc con một cái bạt tai có khi lại hay, giúp nó khi đủ 18 tuổi khỏi nguy cơ ngồi tù !

Xe bọ xít
Lên án là đúng chứ còn gì nữa cụ, cháu nó còn bé, cũng không phải là lỗi gì nghiêm trọng, bảo bố mẹ cháu, bố mẹ cháu dạy bảo cháu. Chứ vả nó thì không ai bênh nổi, cụ nào có con tự hiểu, tự dưng con mình bị tát, đã thế còn tát từ phía sau, không có 1 sự phòng vệ nào cả, bố mẹ nào không xót con. Vào em là phụ huynh, em nhảy thẳng vào cho 1 trận ấy chứ =))
Thật cụ nhỉ
Bố với con mỗi người cầm 1 cái phóng lợn qua xiên nó ;));));))