[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lại double chết thôi.
Đầu óc thế trade thế nào đc.
Vâng em cũng biết điều đó, nhưng giờ mình nói ông ý cũng không tin và nghe.
Bến đỗ mới của đa phần dân lướt bđs sập hầm đa phần chuyển hướng sang MMO vì nó thỏa mãn cái mong muốn kiếm tiền nhanh và tự chủ cá nhân.
Ông anh kia thì nghiên cứu học trader, còn một thằng em ít tuổi hơn thì đang làm Amazone.

Thành Thị 1

Xe điện
Vâng em cũng biết điều đó, nhưng giờ mình nói ông ý cũng không tin và nghe.
Bến đỗ mới của đa phần dân lướt bđs sập hầm đa phần chuyển hướng sang MMO vì nó thỏa mãn cái mong muốn kiếm tiền nhanh và tự chủ cá nhân.
Ông anh kia thì nghiên cứu học trader, còn một thằng em ít tuổi hơn thì đang làm Amazone.
Trader mà tâm lý ntn thì toi sớm còn may, toi muộn thì đi cả sức khỏe!!

smallbrother

Xe buýt
cuộc sống vô thường, còn người là còn của cụ chủ ạ, tài sản đến rồi đi cũng là cái duyên chưa tới thôi. Cát bụi lại trở về với cát bụi, hạnh phúc đôi khi là 2 bàn tay trắng.

Xechaybangcom

Xe điện
V
Nhà Vin ở các tỉnh rất hot đó vì chưa từng có 1 khu dân cư nào lại chia đường xá vuông vức, ô tô đỗ xe thoải mái lại gọn gàng ngăn nắp thế, nên ai thích quy củ họ sẽ rất thích. Cụ nhìn Vin Sơn La với Vin Lạng Sơn xem.
Ở đâu cũng có dân giàu hơn mặt bằng chung và có nhu cầu ở đẹp, quy củ.
Vin Lạng Sơn bạn em phân phối trên đó, mở bán có 30 phút đã hết hàng.

hoangtan_79

Xe tải
Chào cccm, em tuy lính mới nhưng tàu ngầm ở đây cũng gần chục năm! em thuộc tuýt người hướng nội nên muốn tâm sự với các cccm trong này và xin lời khuyên các cccm đi trước. đầu tiên em xin phép sơ qua hoàn cảnh mình. em 9x đời đầu, tốt nghiệp đại học tại hà nội, đi làm và lấy vợ năm nay được 9 năm và có được 2 trai + 1 gái. năm 2017 có tý vốn bắt đầu tập tọe mua đất và có chút thành công, năm 2020 sau covid lãi được hơn 2 tỷ và bắt đầu xây nhà trên đất của bố mẹ để lại ( em ở cùng bố mẹ vì em con 1) năm 2021 thế chấp ngân hàng + vay thêm anh bạn bè tổng được gần 15 tỷ. đầu tư đất, đến giờ thì bán tất cả đi được tầm 10 tỷ. âm 5 tỷ + khoảng 3 tỷ lãi ngân hàng trong 3 năm. giờ bế tắc quá các cccm ạ. giờ mà bán cả nhà đang ở đi mới đủ trả nợ. trăn trở vì các cụ gần đất xa trời rồi mà lại gặp cảnh này ( em giờ đi làm công việc lương chỉ 15-16tr, vợ chắc được 10tr nữa đủ sinh hoạt ở tỉnh lẻ). giờ bế tắc quá các cccm ạ, nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực, mà nhìn bố mẹ , vợ con lại ứa nước mắt
[/QUOTE

Giống thằng bạn dưới Hải phòng của mình, bọn tôi 45 tuổi cũng đất cát và hiện tại tay trắng, lãi dc vài tỷ tưởng mình giỏi, vay nợ và mua đất , h thì chết tắc, may còn số 0 chứ không âm, h lại đi bán trà tàu.... đất cát nó làm con người phát rồ lên

tudis_mr

Xe tải
Em chấm hóng nhiều cụ cũng ở hoàn cảnh như này mà chưa nói ra

Sứa.

Xe điện
Chắc ko đến nỗi ít thế, nhưng em thấy dân tỉnh quen ở đất rộng hay chê Vin xây tầng thấp, bí.
Thực ra em thấy Vin và nhiều Cty BĐS xây nhà biệt thự và liền kề ở tận các huyện của tỉnh lẻ cơ, mỗi nơi thấy 1 khu và ban đầu em cũng nghĩ dân ở quê đất rộng thế mua đây làm gì vừa chật vừa đắt gấp nhiều lần.
Nhưng sau vẫn bán đc, người mua là những người làm ăn tốt và thừa tiền, họ mua vì thể hiện là giới có tiền và ko ảnh hưởng đến tài chính của họ lắm.

Thực ra em thấy Vin và nhiều Cty BĐS xây nhà biệt thự và liền kề ở tận các huyện của tỉnh lẻ cơ, mỗi nơi thấy 1 khu và ban đầu em cũng nghĩ dân ở quê đất rộng thế mua đây làm gì vừa chật vừa đắt gấp nhiều lần.
Nhưng sau vẫn bán đc, người mua là những người làm ăn tốt và thừa tiền, họ mua vì thể hiện là giới có tiền và ko ảnh hưởng đến tài chính của họ lắm.
Có thể cả là bán kèm giấc mơ x2, x3 như các khu Vin ven HN.

eagles

Xe buýt
Nói đâu xa cụ, e vào kcn yên phong mở rộng.
Một loạt shophouse xây lên mà để không, mấy ông nước ngoài được mấy ng, đội này nó ăn chơi thì nó lên HN chứ chơi gì ở đấy, còn công nhân thì làm gì có tiền mà ăn chơi mua sắm lắm. Trong khi bên ngoài hàng quán cũng cả đống mà còn chả có khách.
Shophouse nó đang là trend nên các dự án nào cũng phải đẻ ra mà nó có rẻ đâu, kinh doanh gì cho lại ?
cụ cham đến nỗi đau của e ở yên phong rùi

Sứa.

Xe điện
Có thể cả là bán kèm giấc mơ x2, x3 như các khu Vin ven HN.
Ko đâu cụ, đội này họ là dân làm ăn nên họ biết là mua đắt hơn rất nhiều, nhưng cơ bản là họ rất nhiều tiền :D Đội này nhà HN, SG kiểu gì chả có dăm cái rồi :D
Nhưng vẫn thích ở quê và thể hiện là tầng lớp trên ở quê.

alceste

Xe điện
Thật ra ở quê ở rộng thật, nhưng hầu hết là ko đẹp, ko sang, bừa bộn, đồ đạc vứt bừa bãi, và rất nhiều người cũng nhận ra rộng quá ko để làm gì, nhà cao quá cũng ko để làm gì vì vừa bụi vừa tốn.
Ở trong 1 khu đô thị có quy hoạch, có sự đồng bộ và ngăn nắp vẫn văn minh và đẹp hơn chứ.

vkthang

Xe container
Bán hết làm lại từ đầu thôi. Ai làm giàu chả có lần vấp, có điều cầm sổ nhà đi bank lấy vốn là kinh rồi. Em đói vốn cũng chưa dám.
Làm ăn cắm sổ vay vốn là bình thường cụ nhé, nhưng vay để đầu tư CK với BĐS thì mới là giỏi :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
cụ cham đến nỗi đau của e ở yên phong rùi
Đợt năm ngoái e hay đi khách hàng ở đấy, giật mình với dẫy shopshoue dài ngoằng.
Một mặt là đường mặt sau vẫn là đất cỏ mọc hoang.

Thật ra ở quê ở rộng thật, nhưng hầu hết là ko đẹp, ko sang, bừa bộn, đồ đạc vứt bừa bãi, và rất nhiều người cũng nhận ra rộng quá ko để làm gì, nhà cao quá cũng ko để làm gì vì vừa bụi vừa tốn.
Ở trong 1 khu đô thị có quy hoạch, có sự đồng bộ và ngăn nắp vẫn văn minh và đẹp hơn chứ.
Vậy thì em ko hiểu sao cụ trên nói 30 phút bán hết mà họ lại ko làm tiếp ở Lạng Sơn như nhiều tỉnh thành khác?

dheIa

Xe điện
Em chấm hóng nhiều cụ cũng ở hoàn cảnh như này mà chưa nói ra
Kha khá cụ ạ ^^
Ngay trên Ọp thoii.. Hôm trước em vừa làm phép thử tí mà một phát mấy ông ko nhịn đc nhảy ra nổi khùng với em. Cơ mà Chã xoá mất zồi ^^