[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chốt chốt cụ anh ơi :D
Cụ anh cho em gửi 2 củ to vào giá bán nhé, =))
Thôi em đùa thế thôi, em trật tự ko lại ăn mắng rờ :T
2 củ to á ? ah mà thôi không trêu mợ nữa :))

Smile1102

Xe container
Mợ cứ tuần đôi lần lượn mua sắm hàng hiệu là hết stress luôn, lương cao thế thì cứ nước đến đâu xếch quần đến đấy lo gì :))
@ Ah mà việc lớn mợ lo rồi, ba cái việc trả nợ cỏn con đấy sao không giao cho lão sói lo để mềnh tập trung vào món ăn chơi X_X
Càng mua càng stress cụ anh ơi.
Em vay 5 tỏi lại còn cho con đi học nữa, nên sói nhà em ko thể gánh dc cụ ạ.
Em làm thuê lương cao mà tư bản nó phũ lắm, có khi thay đổi cluoc cũng bay luôn. Gần 50 rồi nên vụ xin việc giờ em ko nói to đc :(

Thành Thị 1

Xe điện
Kể mà không đánh bắt xa bờ, mua đất đấu giá Phú Lương thì ăn to rồi.
To bé thì dc cái j đâu?¿ lãi xong lại nhét vào đất tiếp ý mà. Chứ biết chốt lời hưởng thụ hoặc đầu tư vào đam mê có khi sống. E mua đất cát xong là 1 gắng cho thuê 2 là gắng sử dụng, đâu có mong lướt kiếm xèng đâu, nên cứ mãi...trung bình thế gian thôi!!!

sthd

Xe lăn
Nói em mới nhớ, em có đứa bạn, cách đây tầm 5 năm, bay PQ như đi chợ, hỏi ra thì đầu tư cả héc ta đất trong đấy, cũng kiểu như cụ anh nói, quan hệ từ chính quyền địa phương rồi phân mảnh, làm điện đường trường trạm gì đó ăn theo... để đợi bán. Tổng đầu tư lên đến mấy chục củ to í, hic, em chóng hết cả mặt,
Thế rồi hơn năm nay em chẳng thấy nó đâu nữa. Haiz, trả lại bạn em cho em đi, đất với cát :(
nhớ tầm 2018 đi PQ vui như đi chợ. cả chuyến bay mấy trăm người toàn bô bô chuyện đất PQ, chuyện sắp thành Đặc khu như HK, mợ nào cũng xách lủng lẳng mấy cọc tiền như mấy viên gạch

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thi thoảng cũng nhận cuộc gọi gạ đầu tư chứng khoán, em ko hiểu nó kiếm được tiền rồi thì gọi mình làm éo gì nhỉ. Vợ em cũng đầu tư ck mấy trăm, trước lúc a Còi úp bô (cũng là lúc chứng đang thịnh) em bảo bán hết các thể loại rồi nghỉ không chơi nữa mà ko nghe. Em bảo bán là vì em ko tham chứ e có biết gì về món này đâu. Cứ phân tích này nọ tưởng hay lắm nên giờ vợ e vẫn đang ôm mấy nghìn cốc trà đá của a Còi hay sao ấy, lâu em cũng chả hỏi.
Đông người xúm vào thì mới nhanh lên giá được mà cụ. Chứ lái có bỏ tiền ra tự kéo đâu, làm thế thằng khác úp bô vào đầu ngay. Quy trình là gom hàng, kéo nhử, vẽ chát. Sau đó đến giai đoạn xì thông tin nửa kín nửa hở kiểu như lợi nhuận tốt, ngành này hưởng lợi, anh kia sắp gom thâu tóm công ty. Thô thiển mất dạy hơn thì bảo sắp ăn bằng nhiều lần, nhìn tài khoản tôi đây, ăn 50% rồi nhưng vẫn giữ không chốt. Gà vào đủ rồi thì úp sọt. Tay to thì úp sọt nhẹ nhàng vì hàng nhiều bán lâu hết, bọn lau nhau thì úp thẳng cánh, sàn liên tục kiểu như TKG MCO mấy tháng trước.

Sứa.

Xe điện
Úi zời, thế hàng trẻ ranh bít gì. Ngày cụ dập dòm cổng trường em đã té từ thời tám hoánh rồi, em K31 cùng đời thời Tiến Phủi lưu lại nhé =))
Tiến phủi - Thủy Cương ...cặp này cũng ghê của nó đấy ;))

Website
joombooking.com
Chuyền tay nhau quả lựu đạn hả các cụ :). Thằng nào ôm lựu đạn cũng mong chuyền được sang tay thằng khác, vì để lâu nó sẽ nổ. Từ Coin, CK, BĐS đa số đều dính hết.

BMW R60

Xe tăng
Lấp ao ảnh hưởng phong thủy ghê lắm.
Vâng! Làng quê cảnh vườn cây cao cá đẹp, xanh, mát lắm cụ ạ. Giờ mỗi lần về quê, nhìn thấy những cái ao bị lấp đi, trông nhếch nhắc mà tiếc lắm cụ ạ. Mà họ mua đi bán lại chứ có xây nhà để ở đâu.
Nhà em ở quê có nhà rồi đến sân - vườn - ao. Ông cụ nhà em kể. Đợt sốt đất ao, có ngày có mất lượt ô tô, xe máy vào hỏi mua cái ao của ông. Ông nhất quyết không bán. Ông bảo bán đi là nó lấp ngay, rồi nó bán lại, có khi họ xây nhà chắn mặt nhà mình...
Còn đây là cái ao cạnh nhà em luôn. Ảnh này em chụp năm 2019, lúc đó chưa có cơn sốt đất và cái ao chưa bị lấp. ( Giờ thì nó bị lấp đi, bà con để vật liệu thừa, tập kết rác..Trông bẩn và mất mỹ quan lắm. Mà chả biết ai là chủ nữa, thằng em họ nhà em " lướt sóng" cái ao này được 300 triệu..)
Nhìn cái ao trong xanh như này mà bị lấp đi thì cụ bảo có xót không :
z5530836481520_fd74a04875f0d7fe9bc293df8c52b4c0 (1).jpg

sthd

Xe lăn
Úi zời, thế hàng trẻ ranh bít gì. Ngày cụ dập dòm cổng trường em đã té từ thời tám hoánh rồi, em K31 cùng đời thời Tiến Phủi lưu lại nhé =))
Tiến Phủi giờ cũng Doanh nhân rồi nhỉ

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Vâng! Làng quê cảnh vườn cây cao cá đẹp, xanh, mát lắm cụ ạ. Giờ mỗi lần về quê, nhìn thấy những cái ao bị lấp đi, trông nhếch nhắc mà tiếc lắm cụ ạ. Mà họ mua đi bán lại chứ có xây nhà để ở đâu.
Nhà em ở quê có nhà rồi đến sân - vườn - ao. Ông cụ nhà em kể. Đợt sốt đất ao, có ngày có mất lượt ô tô, xe máy vào hỏi mua cái ao của ông. Ông nhất quyết không bán. Ông bảo bán đi là nó lấp ngay, rồi nó bán lại, có khi họ xây nhà chắn mặt nhà mình...
Còn đây là cái ao cạnh nhà em luôn. Ảnh này em chụp năm 2019, lúc đó chưa có cơn sốt đất và cái ao chưa bị lấp. ( Giờ thì nó bị lấp đi, bà con để vật liệu thừa, tập kết rác..Trông bẩn và mất mỹ quan lắm. Mà chả biết ai là chủ nữa, thằng em họ nhà em " lướt sóng" cái ao này được 300 triệu..)
Nhìn cái ao trong xanh như này mà bị lấp đi thì cụ bảo có xót không :
z5530836481520_fd74a04875f0d7fe9bc293df8c52b4c0 (1).jpg
Nhìn tiếc quá cụ nhỉ, cái ao vừa điều hòa không khí mát mẻ, lại có thể nuôi cá, thu nhập bền vững hơn nhiều

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Nói em mới nhớ, em có đứa bạn, cách đây tầm 5 năm, bay PQ như đi chợ, hỏi ra thì đầu tư cả héc ta đất trong đấy, cũng kiểu như cụ anh nói, quan hệ từ chính quyền địa phương rồi phân mảnh, làm điện đường trường trạm gì đó ăn theo... để đợi bán. Tổng đầu tư lên đến mấy chục củ to í, hic, em chóng hết cả mặt,
Thế rồi hơn năm nay em chẳng thấy nó đâu nữa. Haiz, trả lại bạn em cho em đi, đất với cát :(

nhớ lại chiến trường PQ khốc liệt năm 2018
nhóm e có 72 người mua đất tái định cư từ trước tết, sau đó nó cứ tăng dần và nhân 3
cầm đến ngày 30/4/2018 hay 19 gì đó thì có lệnh thanh tra đất
lái nó quăng hàng bỏ chạy hết, e cũng chạy theo và nhân đôi dc tài khoản, cháp nhận giảm 30% giá để xuống tàu
70 người còn lại trong nhóm zalo chết tan xác pháo

manhbin1004

Xe hơi
Có nhà để bán mà trả hết sạch nợ là còn tốt chán. Nếu dư đc tí làm vốn làm lại thì tốt hơn. Cái câu "ngã ở đâu đứng lên ở đấy" cũng có lý của nó. Đg quen làm ăn kinh doanh tiền to bảo đi làm công ăn lương tích cóp từng đồng khó lắm, mà thực tế chắc gì đủ trả lữi gốc hàng tháng.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
15 là cua trong lỗ. Thực tế là hơn 2 tỏi cụ ạ.

cụ chủ tớt là người giỏi. Nhưng thành sự tại thiên. Cuộc sống vẫn luôn vận hành như vậy. Chứ nếu ko cả nước Vietnam là phạm nhật vượng rồi.
Pnv quen liều. Mà mỗi làn liều thì lại ăn đậm. Nên rất máu liều. Con người nên có điểm dừng. Ko chừng dã tràng xe cát. Ko ai may mắn mãi đc đâu. Kể cả pnv