[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

VuNgoanMuc

Xe điện
Muốn gỡ lại nhanh thì vẫn nên làm những gì mình đã có kinh nghiệm, chuyển qua môi giới bất động sản. Cục nợ kia nếu là em em bán hết tài sản, chấp nhận đi thuê nhà rồi làm lại từ đầu, áp lực nợ và lãi hàng ngày nó ăn mòn đầu óc khó suy nghĩ thông thoáng được.

DonaldTrump79

Xe tăng
Ngon sao bằng thủy điện nước chảy ra tiền hả cụ, NLMT mới thôi chứ sau hiệu suất của pin nó tụt nhanh lắm, chưa nói nên điều gì đâu cụ ah!
Món gì thì món cứ điện nước đầy đủ là auto nhiều tiền cụ nhỉ :))

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Cờ bạc nghiện ngập mới sợ, chứ đầu tư thắng thua là chuyện bình thường. Giữ được sức khoẻ từ từ làm lại, không đáng lo.

matizvan2009

Xe ba gác
Thực sự em khâm phục các cụ buôn đất.
.
Bản thân em 20 năm nay luôn có thu nhập chịu thuế gấp 10 lần thu nhập trung bình của người Việt nhưng đời em chỉ dám vay: cách đây 12 năm vay 500 triệu mua xe (3 năm sau trả hết vì em có tiền mặt nhưng vẫn vay), cách đây 4 năm vay 500 triệu đổi xe (xe mới có dòng thu 30t/tháng) 2 năm sau trả hết. Giờ đang nợ 500t vay xây nhà, dự kiến 4 năm nữa mới trả hết.
.
PS: dựa trên tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách thì em thấy cụ nào thắng lớn nhờ bđs được vài chục tỏi thì nhón tay làm phúc, hoàn cho cụ chủ 2-3 tỉ gọi là....Làm được điều này thì em đúng là tâm phục khẩu phục.

FingMW

Xe hơi
Lâu lâu mới có thread chia sẻ về việc vỡ nợ.
Cụ xem còn tiền gom tầm 100 củ, đi chơi Bắc - Nam tầm tháng rồi về. Đi chụp ảnh sống ảo post lên face cho chủ nợ yên tâm.
Cụ cần tour ới em tư vấn nhé ạ. Thông tin em dưới chữ kí
tranh thủ quảng cáo quá cụ.

my.eb

Xe điện
Thế thì khó mợ ah. Thời nay rồi ai làm như thế. Của cụ chủ là mua mảnh to cùng nhóm bạn sau đó hiến một phần đất làm đường (tùy theo thổ đất) rồi tiến hành phân mỗi ông mấy lô, chuyển đổi mục đích sử dụng đất để tăng diện tích thổ cư nên. Mỗi ông có vài lô sổ đỏ từng lô riêng biệt. Vì vậy việc cụ chủ bán hay giữ lại không phụ thuộc vào đội bạn, chỉ là giá ntn và có thanh khoản không thôi mợ ah.

Năm 2017 em có mấy ông bạn rủ vào đây làm, còn tính cả việc hiến đất mở đường, trải thảm nhựa, làm cống hộp thoát nước, lắp trạm biến áp và hệ thống điện chiếu sáng như kiểu dự án bất động sản ấy nhưng với quy mô nhỏ thôi!
Vâng, em hiểu rồi ạ,
Nhớ ngày còn đang mua bán rộn ràng, sáng 8h em gọi điện đã thấy váy ngắn chân dài, đang trên xe với các anh các chị, lúc thì Sơn Tây Ba Vì, lúc lại Bắc Giang... tiếng gió ngoài cửa xe cứ vi vu vun vút, làm em cứ thèm thèm là =P~
À xong có lúc gửi cho em cái ảnh đang đứng ở, hình như là ruộng mía hay ruộng lau gì í, hỏi ở đâu, thì mới biết là sáng vừa bay vào Phú Yên. Cả cái ruộng lau bát ngát đấy đã có một phần danh phận :D
Hơn hai năm rồi, em mới hỏi thăm, thì giờ nó vẫn còn bao nhiêu là đất, =P~
Em nghèo ko có tiền nên em chẳng đu đu theo được, hí hí

VuNgoanMuc

Xe điện
.
Bản thân em 20 năm nay luôn có thu nhập chịu thuế gấp 10 lần thu nhập trung bình của người Việt nhưng đời em chỉ dám vay: cách đây 12 năm vay 500 triệu mua xe (3 năm sau trả hết vì em có tiền mặt nhưng vẫn vay), cách đây 4 năm vay 500 triệu đổi xe (xe mới có dòng thu 30t/tháng) 2 năm sau trả hết. Giờ đang nợ 500t vay xây nhà, dự kiến 4 năm nữa mới trả hết.
.
PS: dựa trên tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách thì em thấy cụ nào thắng lớn nhờ bđs được vài chục tỏi thì nhón tay làm phúc, hoàn cho cụ chủ 2-3 tỉ gọi là....Làm được điều này thì em đúng là tâm phục khẩu phục.
Kinh doanh món nào chả có rủi ro cụ, nhiều người cũng chết tiêu, chết cà phê, cao su nhưng chỉ khác là không ai biết vì mấy món đó không nổi bật như bđs, ck.. có ông thì toi cả nhà máy mở rộng sau khi đối tác truyền thống vẫn đặt hàng chạy làng, giờ ôm cục nợ hơn hai trăm tỷ trả lãi đã phát ốm trong khi những đối tác còn lại đơn hàng không đủ trả nợ, chắc cầm cự thêm đến cuối năm là cùng.

FingMW

Xe hơi
Theo thông tin cụ chủ em đọc lướt qua là mua năm 2021 thì năm 2022 lãi tương đối, trong đó lao dốc từ giữa 2022 (đối với đất dự án) thôi.

Nếu mua đất phân lô của dân ở Cam Đức, Cam Hải Tây, Cam Thành Bắc, Cam Tân, Cam Hoà, Cam Hiệp Bắc, Cam Hiệp Nam hay Cam An Nam, Suối Tân thì chính thức đi viện và mất thanh khoản từ cuối năm 2021!
Vịn nó ra quy hoạch chính thức rồi có nhúc nhích gì được không cụ?

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
em thấy Vịn nó chốt quý hoạch rồi mà giờ vẫn chưa nhúc nhích gì được ạ?
vin cổ loa với vũ yên còn đang trầy vẩy ko ra dc hàng

vin nó ngu gì làm ở tỉnh xa mất hút thanh khoản hả cụ

matizvan2009

Xe ba gác
Kinh doanh món nào chả có rủi ro cụ, nhiều người cũng chết tiêu, chết cà phê, cao su nhưng chỉ khác là không ai biết vì mấy món đó không nổi bật như bđs, ck.. có ông thì toi cả nhà máy mở rộng sau khi đối tác truyền thống vẫn đặt hàng chạy làng, giờ ôm cục nợ hơn hai trăm tỷ trả lãi đã phát ốm trong khi những đối tác còn lại đơn hàng không đủ trả nợ, chắc cầm cự thêm đến cuối năm là cùng.
đầu tư thì có tính FS (nghiên cứu khả thi gì gì đó) và đương nhiên là có đúng có sai.
Chứ chơi bds và ck thì với khẩu hiệu "mua vào là có lãi" và "rút ra kịp thời" thì đáng nể.

gausegay

Đi bộ
Vậy là vẫn còn chứ chưa vỡ. Mất tiền, mất mặt, mất lòng thì không tránh được.
Với mức thu nhập hiện tại của vợ chồng chủ theard thì chỉ sống dư/đủ thôi, chứ không bù lại được trong thời gian ngắn.
Còn tiền mua chỗ khác ở, chung cư chẳng hạn, coi như có trải nghiệm chỗ ở mới, chọn vị trí tốt cho con cái đi học, không gian, không khí tốt hơn cho sức khỏe...
Phần còn lại nghĩ cách gỡ lại. Cái này thì phải tùy bản thân người, thời điểm ... chứ không nói tài được.
Thực tế nó phải như vậy rồi, không phải cứ ngồi nghĩ mà bù được.
Cố lên thôi

coolpix8700

Xe ngựa
Cờ bạc nghiện ngập mới sợ, chứ đầu tư thắng thua là chuyện bình thường. Giữ được sức khoẻ từ từ làm lại, không đáng lo.
Chưa chắc cờ bạc, nghiện ngập đốt nhanh hơn kinh doanh đâu bác!
Em quen khá nhiều đại ra có thời trong tay tiền ngàn tỷ, cả người quen cạnh nhà đến người quen cty bên cạnh mà cuối cùng không chỉ mỗi số mo tròn trĩnh, mà còn phải bán xới, tá hỏa,... tứ phương.
Em chỉ mong tụi F1 nhà em an phận thủ thường, đừng ham hố kinh doanh, chỉ hàng ngày đúng giờ ra khỏi cửa, hết giờ nhặt cái ô về nhà. Nếu được như vậy thì chúng sẽ chẳng bao giờ lo bị đói cả!

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em hiểu rồi ạ,
Nhớ ngày còn đang mua bán rộn ràng, sáng 8h em gọi điện đã thấy váy ngắn chân dài, đang trên xe với các anh các chị, lúc thì Sơn Tây Ba Vì, lúc lại Bắc Giang... tiếng gió ngoài cửa xe cứ vi vu vun vút, làm em cứ thèm thèm là =P~
À xong có lúc gửi cho em cái ảnh đang đứng ở, hình như là ruộng mía hay ruộng lau gì í, hỏi ở đâu, thì mới biết là sáng vừa bay vào Phú Yên. Cả cái ruộng lau bát ngát đấy đã có một phần danh phận :D
Hơn hai năm rồi, em mới hỏi thăm, thì giờ nó vẫn còn bao nhiêu là đất, =P~
Em nghèo ko có tiền nên em chẳng đu đu theo được, hí hí
Hiccc
Cụ chủ thớt cũng không phải dạng vừa đâu, chẳng qua do số nhọ bị tự nhiên cái quy hoạch trên trời nó rơi xuống thôi.

Anh trước ngồi với một bác (chắc hơn anh tầm 5 tuổi) cũng kinh qua mọi trận mạc từ thanh tra, kiểm toán các kiểu rồi hưu non vào đây sinh sống và đầu tư. Nghe bác ấy nói về BĐS anh chỉ biết há mồm ú ớ thôi mà khả năng kỳ này đi hơi xa, vì cách đây hơn 4 năm bác ấy đã ném quá nhiều tiền vào đất ven đầm Thủy Triều rồi, có mảnh vải ngàn m2 còn xây nhà, xây cầu cạn và thuyền câu nhìn phê lắm #:-s

DonaldTrump79

Xe tăng
.
.
Cụ nói làm em liên tưởng đến đội đánh bạc, thường tàn canh ông nào ăn nhiều khi đứng dậy cũng thường nhón tay ném mới đồng lẻ cho đội thua gọi là làm phúc thì phải...

honda acura

Xe điện