[Funland] vỡ nợ tuổi 34...

Chưa chắc cờ bạc, nghiện ngập đốt nhanh hơn kinh doanh đâu bác!
Em quen khá nhiều đại ra có thời trong tay tiền ngàn tỷ, cả người quen cạnh nhà đến người quen cty bên cạnh mà cuối cùng không chỉ mỗi số mo tròn trĩnh, mà còn phải bán xới, tá hỏa,... tứ phương.
Em chỉ mong tụi F1 nhà em an phận thủ thường, đừng ham hố kinh doanh, chỉ hàng ngày đúng giờ ra khỏi cửa, hết giờ nhặt cái ô về nhà. Nếu được như vậy thì chúng sẽ chẳng bao giờ lo bị dói cả!
Muốn vậy thì mình phải chuẩn bị trước cho chúng kha khá đấy bác.

sthd

Xe lăn
Em quen khá nhiều đại ra có thời trong tay tiền ngàn tỷ, cả người quen cạnh nhà đến người quen cty bên cạnh mà cuối cùng không chỉ mỗi số mo tròn trĩnh, mà còn phải bán xới, tá hỏa,... tứ phương.
Em chỉ mong tụi F1 nhà em an phận thủ thường, đừng ham hố kinh doanh, chỉ hàng ngày đúng giờ ra khỏi cửa, hết giờ nhặt cái ô về nhà. Nếu được như vậy thì chúng sẽ chẳng bao giờ lo bị dói cả!
không phải tự nhiên mà bác Trần Xuân Giá đã nói: chỉ mong con cái đi làm thuê !

my.eb

Xe điện
Hiccc
Cụ chủ thớt cũng không phải dạng vừa đâu, chẳng qua do số nhọ bị tự nhiên cái quy hoạch trên trời nó rơi xuống thôi.

Anh trước ngồi với một bác (chắc hơn anh tầm 5 tuổi) cũng kinh qua mọi trận mạc từ thanh tra, kiểm toán các kiểu rồi hưu non vào đây sinh sống và đầu tư. Nghe bác ấy nói về BĐS anh chỉ biết há mồm ú ớ thôi mà khả năng kỳ này đi hơi xa, vì cách đây hơn 4 năm bác ấy đã ném quá nhiều tiền vào đất ven đầm Thủy Triều rồi, có mảnh vải ngàn m2 còn xây nhà, xây cầu cạn và thuyền câu nhìn phê lắm #:-s
Nói em mới nhớ, em có đứa bạn, cách đây tầm 5 năm, bay PQ như đi chợ, hỏi ra thì đầu tư cả héc ta đất trong đấy, cũng kiểu như cụ anh nói, quan hệ từ chính quyền địa phương rồi phân mảnh, làm điện đường trường trạm gì đó ăn theo... để đợi bán. Tổng đầu tư lên đến mấy chục củ to í, hic, em chóng hết cả mặt,
Thế rồi hơn năm nay em chẳng thấy nó đâu nữa. Haiz, trả lại bạn em cho em đi, đất với cát :(

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
KLQ, nhưng em vừa nhận thông báo 1 cậu làm ở 1 Tcty đối tác ở SG mới tự tử hôm qua, mà theo em biết thì cũng do nợ nần. Cậu này 46t, để lại 3 con nhỏ (2 gái 1 zai). Vì nợ cả XHĐ nên phải làm thủ tục ly hôn để tránh trách nhiệm cho vợ con, rồi bí quá cũng phải tự tử tại nhà. Cũng vay mượn anh chi em làm cùng cty gần 1 tỷ, nhưng cuối cùng đành phải chọn cái chết.
Ko nên tham lam quá, ko vay mượn XHĐ và ráng chịu khó cày quốc thôi các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhhaist

Xe tăng
Chuẩn cụ, em nghĩ kinh doanh có khi cũng giống như đánh bạc á, có khi còn nguy hiểm hơn vì họ k nghĩ mình đang đánh bạc.

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Ocean park 2+3 là vùng giáp ranh Hà Nội Hưng Yên mà gần đây cho thuê Shophouse miễn phí, tổ chức sự kiện cây cầu Đông Tây, không ít nhà liền kề treo biển bán... Em nghĩ câu chuyện đất tỉnh đường về còn tương đối mịt mờ.
Cái này có lquan tới "Vi Hát Em" hok bác🤔🤔🤔🤔
E thì mua nhà thôi chứ sẽ hok mua tụi real estate sectors😂😂😂😂

Sứa.

Xe điện
Tính đi tính lại thì làm đủ ăn đủ tiêu và ko phải lo nghĩ gì nhiều là hạnh phúc nhất :-bd

xe đạp Japan

Xe tăng
Thu nhập như cụ mà dùng đòn bẩy đất thì căng, giờ đến nước này chỉ có cách bỏ xứ mà đi, trốn nợ thôi. Chứ giờ cụ có đi xklđ cũng chẳng gỡ được rồi. Nợ nhiều quá so với thu nhập 2 vợ chồng.

Tiểungưnhi88

Xe điện
đầu tư thì có tính FS (nghiên cứu khả thi gì gì đó) và đương nhiên là có đúng có sai.
Chứ chơi bds và ck thì với khẩu hiệu "mua vào là có lãi" và "rút ra kịp thời" thì đáng nể.
Em thấy Kể cả chơi các khác vẫn khẩu hiệu rút ra kịp thời. Khẩu hiệu hay ah nha

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
KLQ, nhưng em vừa nhận thông báo 1 cậu làm ở 1 Tcty đối tác ở SG mới tự tử hôm qua, mà theo em biết thì cũng do nợ nần. Cậu này 46t, để lại 3 con nhỏ (2 gái 1 zai). Vì nợ cả XHĐ nên phải làm thủ tục ly hôn để tránh trách nhiệm cho vợ con, rồi bí quá cũng phải tự tử tại nhà. Cũng vay mượn anh chi em làm cùng cty gần 1 tỷ, nhưng cuối cùng đành phải chọn cái chết.
Ko nên tham lam quá, ko vay mượn XHĐ và ráng chịu khó cáy quốc thôi các cụ ạ.
Nợ có thế mà chọn giải pháp vậy sao ? Em rất thích bài hát "Để nhớ một thời ta đã yêu" với câu: Hạnh phúc trong tầm với ... quả thực trong cuộc sống có những điều khi nó đã vượt quá khả năng và tầm với của mình rồi thì rất dễ mất kiểm soát và khó lường :((

Phỗng new

Xe điện
Nói em mới nhớ, em có đứa bạn, cách đây tầm 5 năm, bay PQ như đi chợ, hỏi ra thì đầu tư cả héc ta đất trong đấy, cũng kiểu như cụ anh nói, quan hệ từ chính quyền địa phương rồi phân mảnh, làm điện đường trường trạm gì đó ăn theo... để đợi bán. Tổng đầu tư lên đến mấy chục củ to í, hic, em chóng hết cả mặt,
Thế rồi hơn năm nay em chẳng thấy nó đâu nữa. Haiz, trả lại bạn em cho em đi, đất với cát :(
Mợ hỏi xem cần bao nhiêu rồi bơm, thì lại có bạn ngay chứ khó gì đâu :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nợ có thế mà chọn giải pháp vậy sao ? Em rất thích bài hát "Để nhớ một thời ta đã yêu" với câu: Hạnh phúc trong tầm với ... quả thực trong cuộc sống có những điều khi nó đã vượt quá khả năng và tầm với của mình rồi thì rất dễ mất kiểm soát và khó lường :((
Nợ bao nhiêu em cũng ko rõ, nghe nói vay mượn bạn bè đồng nghiệp cùng cty gần tỷ trả nợ mà ko ăn thua gì...thấy bảo chuyện cũng phức tạp và éo le. Nghĩ thương tụi con nít mồ côi cha thôi cụ.

FingMW

Xe hơi
Em tưởng đất cát lại đang sốt ầm ầm.
Cụ chủ gồng thêm thời gian ngắn nữa có khi nó lại bùng lên thì chốt hạ để giảm nợ thôi.

Đất quê em trước dịch có 20tr/m2, đợt 2021 lên thành 44 tr/m2 đã tưởng kinh rồi.
Giờ giao dịch hẳn 52tr/m2 mà bay trong nốt nhạc.
cò nó tay trái bán tay phải giá nào chẳng được để từng tin xong hạ giá các lô nó ôm bán rẻ hơn giá tung tin để nhử đầu tư lao vào ôm hàng cho nó thôi cụ ạ.

bocubau

Xe tăng
Liệu thớt này có là 1 chỉ báo cho một chu kỳ nằm im bất động của bds không nhỉ?
Cụ chủ trọng danh dự, nên không quỵt nợ như ai đó khuyên.
Nên, giờ chắc còn cách cố bán 1 2 mảnh Cam Lâm (bằng mọi giá. Vì mấy tháng trước em vào Cam Lâm, thấy vẫn có người liều, chấp nhận bỏ ra 1 số tiền để múc, dính quy hoạch thì lấy đến bù, số mất còn lại coi như oánh bạc), lấy đó giả bớt 5 tỏi ngân hàng cho đỡ áp lực để giữ được nhà cho ông bà già. Khất nợ món 10 tỏi vay người quen. Rồi, cố gắng cày cuốc, sẽ đến ngày trả được.

Phỗng new

Xe điện

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Ko nên tham lam quá, ko vay mượn XHĐ và ráng chịu khó cày quốc thôi các cụ ạ.
Đội úp bô này khi thất bại rất hay dùng võ dọa tự tử hoặc tự tử thật. Mấy tháng trước bên ngoại cháu, 1 tay cũng nhắn tin từ biệt mọi người, khiến cả nhà hốt hoảng, rồi mỗi nhà lại phải móc ra vài trăm để cho cậu trả XHĐ, và cũng lần thứ mấy rồi. Lần sau thì kệ cm.