[Funland] Vợ không thích về quê chồng

hd-vt

Xe container
Chả biết cụ chủ quê đâu nhiêu tuổi, dưng em thấy có thể còn do bên cụ chủ. Đi đâu hay về quê cũng là một dạng đi du lịch...xướn bcm ra ý, trừ khi vào hang hùm.
Em giờ thích được lang thang một mình. Thích không phụ ai không ai phụ thuộc mình và mình cũng nên thương lấy mình. Dù gđ em không có bất cứ trục trặc gì cả nhé hehe.
Chém cho vui thôi ạ, chứ mỗi nhà mỗi tính người đa dạng sao biết hết được hehe.

dig31vn

Xe máy
Rất đồng cảm với cụ, nhiều khi mẹ ruột chửi mắng như tát nước thì không sao, mẹ chồng chỉ răn đe 1 2 câu là đã giãy nảy lên và thù dai nhớ lâu

Trục

Xe ba gác
Chả biết cụ chủ quê đâu nhiêu tuổi, dưng em thấy có thể còn do bên cụ chủ. Đi đâu hay về quê cũng là một dạng đi du lịch...xướn bcm ra ý, trừ khi vào hang hùm.
Em giờ thích được lang thang một mình. Thích không phụ ai không ai phụ thuộc mình và mình cũng nên thương lấy mình. Dù gđ em không có bất cứ trục trặc gì cả nhé hehe.
Chém cho vui thôi ạ, chứ mỗi nhà mỗi tính người đa dạng sao biết hết được hehe.
Sợ nhất là tiểu thư về quê chồng, nấu ăn, rửa bát, dọn dẹp như osin, bơi trong việc vặt thì nó hãi là đúng rồi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Do mình thôi, thay vì lên đây tâm sự vs CCCM thì nên về nhà tâm sự vs vợ tìm cách gỡ vưỡng mắc!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Tất cả do người chồng, trong gia đình người chồng đứng giữa, phải khéo léo để giải quyết những vướng mắc, xung đột giữa gia đình, bố mẹ và vợ. Nhưng nên có tác động từ từ, dần dần vào sự thay đổi chứ ko thể 1 nhát ăn ngay được.

Dangminhquan

Xe điện
Em cũng có đồng cảm với cụ, vợ em tính ra chưa phải làm dâu ngày nào, sắp tới đầy tháng cháu mà xe cộ đi lại được tính cho về mà vk đang mặc cả về 1 tháng thôi

Sent from SM-G9750 via OTOFUN
Khuyên cụ bỏ cái tục cho vợ về quê sau sinh đi.Em trước mắc sai lầm như vậy,không kinh nghiệm nên thấy người ta cho về mình cũng cho về,bỏ vợ bơ vơ một mình bên nhà chồng.Nhiều khi vợ không thích,không hợp vậy là sau sinh lại càng stress,dễ trầm cảm,lại thiếu bàn tay chia sẻ của chồng.Thời điểm mới sinh con gia đình dễ nảy sinh mâu thuẫn lắm đó,cụ cứ cân nhắc đi.

VCHDHN

Xe container
Tóm lại ông thớt mới chỉ nói 1/4 câu chuyện g đình, nên mọi chia sẻ góp í....chả có ý nghĩa mấy:))

changbietgi

Xe tải
Con gái HN không thích về quê chồng thôi. Chứ quê em thì từ lúc yêu nhau đội phụ nữ nó về tận nhà chồng để điều tra xác minh lý lịch luôn ấy. Năm nào cũng đòi về để ...bao vây và đánh dậm.

Phòng và vé

Xe tải
Em biết trường hợp chồng thì chăm chỉ, đối xử rất tốt với nhà vợ, có việc gì là lao vào làm mà vợ thì không coi nhà chồng ra gì. 1 năm thì về dc 1-2 ngày Tết là lên luôn, bố chồng ốm nằm viện cả tháng ở HN mà ko buồn đi thăm. Tới lúc bà mẹ vợ cũng thấy chối không quá giục 5 lần 7 lượt mới thèm vào thăm.
Vậy nên sẽ có những người phụ nữ rất ích kỷ, 1 phần là do nhận thức, 1 phần là do được bố mẹ chiều quá ko biết quan tâm tới ai

hd-vt

Xe container
Sợ nhất là tiểu thư về quê chồng, nấu ăn, rửa bát, dọn dẹp như osin, bơi trong việc vặt thì nó hãi là đúng rồi.
Bà Ngoại em người HN xưa, lấy chồng xa... Phồng hehe. Về quê cả họ chồng quý, đảm và tháo vát hơn hầu hết phụ nữ xung quanh, giờ em...râu còn gốc hơn nữa, khéo, chả chê được.
Về thớt thì mấy ngày về nhà chồng, lại bm chồng, mà không thích. Thì ném cụ..ló xuống sông tô nịch cho đổi vị. :D

changbietgi

Xe tải
Em biết trường hợp chồng thì chăm chỉ, đối xử rất tốt với nhà vợ, có việc gì là lao vào làm mà vợ thì không coi nhà chồng ra gì. 1 năm thì về dc 1-2 ngày Tết là lên luôn, bố chồng ốm nằm viện cả tháng ở HN mà ko buồn đi thăm. Tới lúc bà mẹ vợ cũng thấy chối không quá giục 5 lần 7 lượt mới thèm vào thăm.
Vậy nên sẽ có những người phụ nữ rất ích kỷ, 1 phần là do nhận thức, 1 phần là do được bố mẹ chiều quá ko biết quan tâm tới ai
Hầu hết trường hợp này là ông chồng ở tỉnh khác đến lập nghiệp, nhà vợ thì họ hàng mạnh về kinh tế. Khá phổ biến chứ không hiếm đâu ợ. Nhưng em thấy chuyện này toàn xảy ra khi các mụ vợ là người HN.

H.U.Y

Xe điện
Cụ và các cháu năng về là được. Còn với vợ cụ đối xử 2 cách: hoặc chịu khó thăm nhà vợ hoặc cũng lờ đi luôn :D

xetaudoidau

Xe tăng
Khuyên cụ bỏ cái tục cho vợ về quê sau sinh đi.Em trước mắc sai lầm như vậy,không kinh nghiệm nên thấy người ta cho về mình cũng cho về,bỏ vợ bơ vơ một mình bên nhà chồng.Nhiều khi vợ không thích,không hợp vậy là sau sinh lại càng stress,dễ trầm cảm,lại thiếu bàn tay chia sẻ của chồng.Thời điểm mới sinh con gia đình dễ nảy sinh mâu thuẫn lắm đó,cụ cứ cân nhắc đi.
Cụ chuẩn, chả hiểu sao phải về quê mà không phải là nhờ bà lên giúp. Gái đẻ họ nhạy cảm lắm, ngay việc nhờ mà chồng không giúp có khi tủi thân khóc cả ngày. Ở quê, nhất là ở với bố mẹ chồng thì chả dám nhờ ai, tự làm thì khó, con lười ăn, quấy khóc... Thì không tress mới lạ.

cháu lên 3

Xe container
Vợ em được cái nết, cứ cái gì ngon là mang vào nhà bố mẹ em đầu tiên, nhiều hôm đi công tác về, phi xe về nhà chơi, bố mẹ em hỏi, em còn không biết cô ấy mua mang vào. Nhiều lúc muốn bỏ vợ, nhưng chả bỏ được, chịu thôi. :((
Vợ thế mới là vợ, khoản xyz mà hợp nữa thì bá cháy bọ chét cụ nhỉ

Demchinhhang.net

Xe container
Theo mình cái đáng lo nhất của cụ chủ topic là vợ cụ ấy không quan tâm đến gia đình chồng đấy, chứ còn 1 năm về quê 1 - 2 lần thì không vấn đề gì... không quan tâm không để ý, không tình cảm với nhà chồng... éo mia đến lúc nhà chồng có chuyện gì mà có cô vợ như thế thì mệt lắm.... em chỉ vì dụ: giờ bố mẹ chồng ốm đau mà lên Hà Nội khám bệnh mà gặp được cô con dâu khô khốc, mặt lạnh như tiền thì buồn lắm
Em cũng nhắn đế ý đó mà cách diễn đạt có thể chưa chuẩn. Chốt lại chủ thớt ngồi đánh bài ngửa với vợ xem tại sao đã. VC với nhau mà cứ rập rình như đánh xì tố thì thua.

Caphe mộc

Xe tải
Các cụ nói dạy trẻ từ thủa nên 3, dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về, bác để đến giờ này mới lên tiếng là hỏng rồi, đáng nhẽ khi cưới về phát là bác vừa dùng dùi cui quất thật mạnh, miệng thì nói bố mẹ a chỉ có 1 còn vợ thì ko có e thì a lại có e khác. Đảm bảo sợ co vòi ngay lập tức. =))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Về quê hay mà mợ. Người quê tình cảm và ấm cúng.
Dạ chắc vợ cụ thớt có khúc mắc chưa hiểu gia đình nên mới vậy.Chứ hiểu rồi lại thích và sướng mỗi khi được về ý ạ.Về là bà với cô dì chú bác có gì ngon là gói gém hết cho con cháu ạ.