[Funland] Vợ không thích về quê chồng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Realty 2021

Xe tăng
Cụ đấm cho 1 cái sưng mặt rồi đùng đùng bỏ về quê với bố mẹ, kiểu gì con vợ cụ nó cũng cầm máy alô luôn cho bố mẹ chồng bla blô, khi ấy các cụ chỉ cần hỏi vợ cụ tại sao con khóc rồi chia sẻ tâm sự. Bất độc bất anh hùng, nhiều khi phải chơi chiêu mới giải quyết được vấn đề nan giải

LangThinh

Xe buýt
Là sao nhỉ.Là vợ cụ k thích nhà cụ và ko về quê lần nao trong năm luon à?
Vậy thì ngộ.Có ghét thì 1 năm về 1 lần cung dc mà.Em cũng k thich về bên vợ nhưng 1 năm cũng về mấy lần nhe răng ra cười

ubisapro

Xe trâu
E chăm về ngoại, kể cả nhà nhạc phụ, nhạc mẫu lẫn ông bà nội ngoại bên vợ khi có thời gian, điều kiện. Thế nên Gấu nhà e chưa thấy ho he gì chuyện phản đối về nội. Ý kiến e trả về địa phương luôn ;))

To Viet Ha

Xe tải
Cái này em không phủ nhận. Chưa tìm được cách hóa giải.
Nói chung "TẠI ANH TẠI CHỊ TẠI CẢ HAI ĐƯỜNG". Cái gì thì cũng có nguyên nhân của nó.

- Tình trạng này bắt đầu diễn ra từ khi nào?

- Trước và sau khi diễn ra tình trạng này mối quan hệ xoay tròn giữa Vợ, Cụ, Gia đình Cụ có gì biến đổi khác thường không?

- Cụ là cầu nối để mối quan hệ giữa Vợ và gia đình Cụ trở nên tốt đẹp hơn như cái Mụ gì gì phía trên nói là "Tại Chồng Hết" ấy cũng không sai đâu! Cụ nên đầu tư thêm chút thời gian cho việc tìm hiểu cái xích mích và rạn nứt khiến vợ cụ và gia đình Cụ trở nên xa cách này Cụ cũng nên nhớ là "Hòn Bấc Ném Qua thì Hòn Chì Mới Ném Lại".

- Có thể sẽ bị nhiều Cụ chửi và cả Cụ cũng chửi, nhưng bản thân mình nghĩ Cụ Muốn về quê Cụ nhiều để gặp ông bà của Cụ nhiều hơn vậy Cụ có nghĩ là cô ấy cũng muốn về thăm bố mẹ cô ấy nhiều hơn bình thường một chút???? Ngu kiến của mình thì đến đây chắc Cụ cũng hiểu được rồi chứ. Á mà quên cụ bảo cụ chiều cô ấy nên chắc cái này mình nói thừa rồi.
...........

Đấy là mấy ngu kiến nhỏ của mình để giữ và phát triển tốt hơn cái tế bào nhỏ này.

Còn không thì như mấy Cụ trên có nói rồi:

Ván thuyền ắt có lỗ đinh
Dỡ ra đóng lại kiếm đinh khó vừa
Nay đà có chút khó ưa
Nó đã sập sệ đu đưa bốc mùi.
Thay luôn ván mới bớt xui.
Vừa thơm mùi gỗ lại vui lòng người!!!!

CỤ xem tình hình rồi LIỆU CƠM GẮP MẮM.
Chúc Cụ nhanh tìm được lại niềm vui của tổ chim!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Dạ chuẩn luôn, em quê nam định, đất đồng màu, trc hay bón phân gà
E dân Nam Định mà về mấy khu đồng màu ăn cỗ cũng bị ám ảnh vì ruồi , quạt công nghiệp mà không thổi được con ruồi bám trên đồ ăn .
Cụ chắc quê Nam Dương nhỉ , nếu em nhớ ko nhầm

T91

Xe container
E dân Nam Định mà về mấy khu đồng màu ăn cỗ cũng bị ám ảnh vì ruồi , quạt công nghiệp mà không thổi được con ruồi bám trên đồ ăn .
Cụ chắc quê Nam Dương nhỉ , nếu em nhớ ko nhầm
Vâng, em quê Nam Dương, nh làng em k đồng màu mấy, chỉ sát thôi ạ

Dungha

Xe điện
Quê em em còn chả thích về. Vì chả còn ai nhưng có việc vẫn phải về.

To Viet Ha

Xe tải
Cụ hỏi vợ cụ lý do, phụ nữ phải có vấn đề gì đó họ mới thế. Cũng phải nghiêm túc nhìn nhận thì mới ra vấn đề được.
- Gia đình cụ có quá khác biệt với vợ cụ không, có cay nghiệt không.
- Cụ có đối xử tốt với gia đình vợ không.
- Cụ có ra gì không :))
Cụ bửa thẳng tay thế này hử???

minhhai985

Xe lăn
Thì cụ ko về quê nó nữa.

To Viet Ha

Xe tải
Vợ không về nhưng cụ làm con, nhớ bm thì cứ chăm về, chăm sóc bm nhiều vào. Thế ai người ta gọi là bất hiếu.
Cụ nói như vậy mà cũng nói được!

Cụ về nhà ông bà lại bảo: "Chỉ có cái mặt mày về thôi à, thế cái con Nở kia nó là gì của mày, bọn tao là gì mà nó lại không nhìn được mặt à, cũng không còn thở được mấy hơi nữa đâu bảo nó nhìn thêm mấy lần nữa là hết nhìn luôn rồi ..... ???".

Khi cụ vác cái mẹt cụ về cái nhà cụ con nở nhà cụ nó lại bóng bẩy: "Bố mẹ, lại bố mẹ, anh làm như chỉ có anh có bố mẹ còn tôi là từ lỗ nẻ chui ra à ......bla .... bla .....bla "

Lúc đó Cụ lại thượng cẳng chân hạ cẳng tay hay là nâng bi tiêu sái???? Ôi toang lại có một tế bào ung thư không hóa trị liệu được.

Ý lão CHỦ TỊCH là Lão muốn DĨ HÒA VI QUÝ cả đôi đàng, Lão muốn đẹp mày và nở mặt nhé!

To Viet Ha

Xe tải
E về nhà vợ sướng vãi, chả phải làm gì chỉ ghếch chân ngồi chém gió. Có gì ngon ông bà toàn chờ đến cuối tuần con cháu về mang ra chén, ăn ko hết e còn xin mang về. Ko thích có mà dở hơi à :))
Cái này chuẩn không phải chỉnh này!

Nhà ai cũng vậy mà cụ. Nhà e vợ chỉ về những ngày lễ quan trọng và nghỉ dài. Còn lại e về cùng con

starsn

Xe điện
Cụ nói như vậy mà cũng nói được!

Cụ về nhà ông bà lại bảo: "Chỉ có cái mặt mày về thôi à, thế cái con Nở kia nó là gì của mày, bọn tao là gì mà nó lại không nhìn được mặt à, cũng không còn thở được mấy hơi nữa đâu bảo nó nhìn thêm mấy lần nữa là hết nhìn luôn rồi ..... ???".

Khi cụ vác cái mẹt cụ về cái nhà cụ con nở nhà cụ nó lại bóng bẩy: "Bố mẹ, lại bố mẹ, anh làm như chỉ có anh có bố mẹ còn tôi là từ lỗ nẻ chui ra à ......bla .... bla .....bla "

Lúc đó Cụ lại thượng cẳng chân hạ cẳng tay hay là nâng bi tiêu sái???? Ôi toang lại có một tế bào ung thư không hóa trị liệu được.

Ý lão CHỦ TỊCH là Lão muốn DĨ HÒA VI QUÝ cả đôi đàng, Lão muốn đẹp mày và nở mặt nhé!
Cụ nói gì em không hiểu mấy nhưng nhìn chung bm nhớ con trai, ai nhớ con dâu. Con dâu không về bm có thể nghĩ nó ko quý mình, ko ai nghĩ con mình bất hiếu cả. Phiên phiến đi thì dễ sống.

Duc Sang

Xe container
Hôm rồi cháu có đi tám tang bố thằng bạn ở quê. Đang đứng ở huyệt chờ thì thấy 2 vợ chồng thằng em nó nói chuyện với nhau. Thằng chồng đang chỉ vào mộ của ông bà nội nó giới thiệu cho con vợ “đây là mộ của ông nội”; con vợ hỏi “thế bên cạnh là ai”; thằng chồng giải thích “đấy là mộ bà nội anh”. Mà chúng nó cưới nhau 15 năm rồi đấy.