[Funland] Vợ không thích về quê chồng

Trục

Xe ba gác
topic tư vấn nào chả thế .. cơ bản chủ thớt cũng cần cung cấp thêm thông tin.. 99% các topic tư vấn thì người đăng luôn tạo cảm giác họ hoàn hảo và đúng
99% các thớt cần tư vấn, chủ Top cung cấp thông tin thiếu và yếu, nên các "nhà tư vấn" toàn phải đánh lô tô với nhau. =))

changbietgi

Xe tải
Cụ chủ thớt chỉ có cách nói chuyện thẳng với gấu thôi. Hỏi rõ tại sao không muốn về quê chồng, có khúc mắc gì nói ra thì mới biết.

Trục

Xe ba gác
Cụ và các cháu năng về là được. Còn với vợ cụ đối xử 2 cách: hoặc chịu khó thăm nhà vợ hoặc cũng lờ đi luôn :D
Lờ đi luôn thì mình lại không bằng Vợ, chỉ buộc phải lờ đi khi bố mẹ vợ khinh mình.
Không biết ông thớt rơi vào trường hợp nào?

Tony_Le

Xe container
Khuyên cụ bỏ cái tục cho vợ về quê sau sinh đi.Em trước mắc sai lầm như vậy,không kinh nghiệm nên thấy người ta cho về mình cũng cho về,bỏ vợ bơ vơ một mình bên nhà chồng.Nhiều khi vợ không thích,không hợp vậy là sau sinh lại càng stress,dễ trầm cảm,lại thiếu bàn tay chia sẻ của chồng.Thời điểm mới sinh con gia đình dễ nảy sinh mâu thuẫn lắm đó,cụ cứ cân nhắc đi.
Cho về quê vẫn cho bình thường.

Cơ mà cho về bên ngoại.

Dạ chuẩn luôn, em quê nam định, đất đồng màu, trc hay bón phân gà
Ối giồi ôi, mấy ông Nam Định thì đ.it liên mồm. Dẫn gái về mà không nói trước khéo nó sốc, nó ngất tại chỗ mất. Em có ông khách, vợ, khách, vợ của khách, kế toán ngồi đấy mà bố ấy đ.it hết, liên mồm. Em bảo, anh không béo lên cũng phải, đ.it cả ngày béo thế léo nào được =)). Đợt mới tiếp xúc tưởng bố ấy ăn nói mất dạy, về sau mới biết là mất dạy thật, vì những người khác thì văng ít hơn :))

Trục

Xe ba gác
Cho về quê vẫn cho bình thường.

Cơ mà cho về bên ngoại.
Nhưng mà vợ phải tự đi, mình về ngoại cũng về một mình. =))
Bố mẹ vợ có hỏi sao mày về một mình, vợ mày đâu. Thì cứ thủng thẳng trả lời, con về nhà đẻ cũng tinh thế, nên đi một mình quen rồi. =))

Chỉnh sửa cuối:
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Vợ chồng mà cụ lại không biết vì lý do gì mà vợ cư xử như vậy thì nên ngồi nói chuyện thẳng thắn với nhau. Tìm xem nguyên nhân là gì, chứ nguyên nhân chưa biết mà cụ mang lên đây than thì giải quyết được gì đâu.

changbietgi

Xe tải
Bố mẹ vợ có hỏi sao mày về một mình, vợ mày đâu. Thì cứ thủng thẳng trả lời, con về nhà đẻ cũng tinh thế, nên quen đi một mình rồi. =))
Phận đàn ông mười hai bến nước, khổ quá đi.

Leanh65

Xe container
Thường đàn ông không bảo được đàn bà thì do 2 lý do:
1. Yếu sinh lý
2. Kinh tế kém (kiếm tiền kém hoặc ko có tiền).
Ngoài 2 khả năng này ra thì đa phần các bà vợ đều ngoan hết.
Cụ hơi chủ quan đấy. Đàn bà, nhất là tp phức tạp hơn nhiều. Nếu chỉ vì tiền với td thì đã không đến 90% các cụ quê lấy vợ tp có tình trạng như cụ chủ. Chỉ là mức độ nào, giai đoạn nào và tg bao lâu thôi. Chắc cụ chưa nghe câu chuyện : Ông lão đánh cá và con cá vàng.>:D<

Trục

Xe ba gác
Phận đàn ông mười hai bến nước, khổ quá đi.
Khổ lắm chứ chả đùa.
Cụ tưởng tượng hoàn cảnh đến về quê ngoại cũng không cho vợ đi cùng thì số phận long đong biết nhường nào. =))

Tony_Le

Xe container
Bố mẹ vợ có hỏi sao mày về một mình, vợ mày đâu. Thì cứ thủng thẳng trả lời, con về nhà đẻ cũng tinh thế, nên đi một mình quen rồi. =))
Em đơn giản nói là: Mày không cần quý bố mẹ tao, không cần chăm lo abc, xyz gì sất chỉ cần xuân thu nhị kỳ Tết, giỗ chạp, công to việc nhớn phải về, đã về thì làm đúng phận sự như những người khác, mặt không nặng như chì là được. Không làm được thì giải tán ngay và luôn để 2 đứa tìm bạn mới, hiểu nhau hơn. Đương nhiên đối với nhà vợ mình okie, làm nhiều việc hơn nó làm cho nhà mình. Ơn giời, quân nhà em nó ngộ sớm nên nhà cửa hai bên nội ngoại yên ấm hơn mong đợi nhiều.

changbietgi

Xe tải
Khổ lắm chứ chả đùa.
Cụ tưởng tượng hoàn cảnh đến về quê ngoại cũng không cho vợ đi cùng thì số phận long đong biết nhường nào. =))
Em thấy long đong thật. Thôi thì một mình một xe chở ít quà về nhà ngoại, xong về lại chất một đống quà nhà ngoại gửi về. Coi như đi đổi hàng. Vui phết.

hd-vt

Xe container
Ối giồi ôi, mấy ông Nam Định thì đ.it liên mồm. Dẫn gái về mà không nói trước khéo nó sốc, nó ngất tại chỗ mất. Em có ông khách, vợ, khách, vợ của khách, kế toán ngồi đấy mà bố ấy đ.it hết, liên mồm. Em bảo, anh không béo lên cũng phải, đ.it cả ngày béo thế léo nào được =)). Đợt mới tiếp xúc tưởng bố ấy ăn nói mất dạy, về sau mới biết là mất dạy thật, vì những người khác thì văng ít hơn :))
Cc xưa nói Nhập gia tùy tục. Đi nơi khác phải nói khác đi chứ. Còn thích bản sắc với bản ngã bản làng...mùi ai lấy ngửi thì ngồi riêng với nhau mà tự thẩm.
Cái này gọi là văn hóa giao tiếp vh xã hội.

vantruongd2

Xe tải
90% gia đình giờ là thế. Nên từ đầu lấy vk gần nhà là tốt ạ :)

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ông ơi mai con Ky nó lại về đấy
Ối, thế bà mang bớt chó mèo lợn gà sang bác A gửi đi. Chỗ trứng kia cũng gửi bớt đi, để lại chục thôi
Keke, thế nên em cứ chơi chiến thuật oánh úp, oánh bất ngờ, các cụ trở tay ko kịp :D, mà hàng xóm cũng bị em mua chuộc hết roài :D

changbietgi

Xe tải
Keke, thế nên em cứ chơi chiến thuật oánh úp, oánh bất ngờ, các cụ trở tay ko kịp :D, mà hàng xóm cũng bị em mua chuộc hết roài :D
Món này gọi là bao vây phong tỏa ngay từ đầu, đúng kiểu đấy mợ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cái này em chứng kiến con bé đồng nghiệp dân Giao Thủy rồi, của đáng tội nó cũng gầy nhom, ko béo lên được :D

barca6996

Xe container
Khổ lắm chứ chả đùa.
Hihi chắc cụ trục lại mắt la mày lém cô nào ở quê ngoại rồi :))

Trục

Xe ba gác
Em đơn giản nói là: Mày không cần quý bố mẹ tao, không cần chăm lo abc, xyz gì sất chỉ cần xuân thu nhị kỳ Tết, giỗ chạp, công to việc nhớn phải về, đã về thì làm đúng phận sự như những người khác, mặt không nặng như chì là được. Không làm được thì giải tán ngay và luôn để 2 đứa tìm bạn mới, hiểu nhau hơn. Đương nhiên đối với nhà vợ mình okie, làm nhiều việc hơn nó làm cho nhà mình. Ơn giời, quân nhà em nó ngộ sớm nên nhà cửa hai bên nội ngoại yên ấm hơn mong đợi nhiều.
Nhà cửa yên ấm thì mới có sức cho anh em mình đội giời đạp đất chứ cụ.

Em thấy long đong thật. Thôi thì một mình một xe chở ít quà về nhà ngoại, xong về lại chất một đống quà nhà ngoại gửi về. Coi như đi đổi hàng. Vui phết.
Khi đi thì anh em ta có mỗi túi quà, khi về thì để chật cốp xe. Nhiều khi đành tặc lưỡi, thôi thì, để gom lại rồi biếu các cụ bằng $ sau vậy, không nhận, các cụ lại buồn.