Vợ đầu của cụ là Toyota, vậy vợ 2 của cụ là hãng gì?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em "nuôi" vài chục con để làm cảnh và trông nhà cho vui ý mà, thỉnh thoảng có vài con hoắng quá sổng đi khuấy xóm mong các bác thông cảm, chứ có phải dân hàn đâu mà đến nỗi nghiện mà nuôi chó lấy thịt! Chỉ có con nào hay chạy cắn lung tung ở xóm thì em "sẽ thịt" dần! Thôi để nhà em bảo nhẹ và nhốt lại không chúng cứ chạy rông cắn quẩn khắp xóm, mất trật tự loãng thớt kẻo bác trưởng xóm phê bình, lại đóng thớt!
Cụ "lái chó" thì cứ nhận đê, quanh co làm zề. Có ai bảo "lái chó" là xấu đâu. :D

phuongtv_76

Xe container
Xin hỏi mấy cụ đi xe Nhật trong này là xe gì, các cụ đừng có nói là đi mấy cái xe liên doanh như VIOS,FORTUNER,INNOVA ra nhé kẻo bọn MẼO và ÂU nó lại thắc mặc không hiểu đó là xe ngựa kéo hay xe bò kéo vì những xe đó chất lượng quá kém không thể vào được thị trường các nước đấy, thế mà các fan cuồng của TOY vấn vỗ ngực tự hào khi đi mấy cái xe chất lượng kém đó.
E đang đi vios 2011 đây, thấy có kém nhw cụ nói đâu nhỉ, hay cụ có ác cảm gì, thực tiễn mới lý thú, còn lí thuyết của cụ là màu xám thôi, nói như cụ Huệ: anh có nhiều kiến thức nhưng cũng cần có thực tế một chút

Mazspeed

Xe container
Cũng còn phụ thuộc xem sự nghiệp làm ăn của các bác có tiến triển gì không, nếu đi xuống thì từ Toy ta chuyển về Uây An pha, nếu vẫn cứ bình bình thì giả sử đang Altis sau 5 năm ta lại đổi 1 cái Altis đời mới, nếu đi lên nhưng không quá mạnh thì từ Altis ta chuyển lên Camry, nếu trúng mánh vài dự án thì từ Altis lên thẳng LS. Nói chung thì thời nào cũng thế thôi, cứ Toy mà xài chả bao giờ sợ sai lầm cả.

Steven

Xe tăng
Các cụ cứ dìm hàng Toy thế nào chứ 3 đời vợ đầu của em đều là Toy cả (cả nhập cả lẩu dê). Em thấy LD không chắc chắn bằng thôi chứ có đến nỗi nào đâu. Mà nói thật chứ tầm tiền như thế thì em cũng chỉ biết mua Toy thôi chứ chẳng biết mua xe nào khác, còn thừa 1 ít em phải mua 1 thằng Kia cho vợ cả em nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
E đang đi vios 2011 đây, thấy có kém nhw cụ nói đâu nhỉ, hay cụ có ác cảm gì, thực tiễn mới lý thú, còn lí thuyết của cụ là màu xám thôi, nói như cụ Huệ: anh có nhiều kiến thức nhưng cũng cần có thực tế một chút
Cụ quan tâm làm gì, e thì cứ suy từ anh xe máy Daehan với Hyosung ra, ngày xưa nhìn bóng bảy phết, nhưng máy móc thua xa anh Nhật. Mình nghèo, ăn chắc tí, chứ fan Hàn cứ 5 năm đổi xe thì hoành quá.
Cụ cứ Vios-Altis-Camry-LS/RX mà tiến, hoặc đi tắt cũng đc, khỏi lăn tăn!

15A-04953

Xe máy
có khi em chọn con mui trần 3 bánh ( xích lô)

vnr_82

Xe điện
Vợ đầu Hàn xẻng Huyndai - vợ 2 Focus 2.0
Chẳng qua là vừa miếng với mình thôi. Vios nhiều người đi quá, taxi loạn, kiểu dáng nhàm chán ko trẻ.
Vợ 3 chắc lâu lắm nhưng để xem tình hình thế nào, vừa miếng là vẫn cứ múc bất kể hãng nào (trừ 1 số hãng cùi bắp quá VD của Khựa chẳng hạn ) :))

ducthang85

Xe tải
vợ đầu mà là toy rồi thì vợ 2 là kia

binhcan

Xe buýt
Em ko có toy, nhưng cụ nhà em chung thủ với con Zace già lắm, thật sự đến giờ không tìm được chiếc xe nào phù hợp hơn nó (đối với gia đình em) ít hỏng vặt, chở hàng và người ok, vì là giảm xóc bằng Nhíp nên em này chở nặng ăn đứt In, kinh tế, thời điểm mua cỡ loanh quanh 500t, giờ bán đi vẫn loanh quanh 400t, choáng với anh Toy thật.
Gạ gẫm tranh cái mãi cụ nhà em mới chịu bán nó đi, chiếc thứ xe thứ hai của cụ nhà em là Toyota 4runner 2011
Còn em giờ vẫn đang phấn đấu, chiếc xe đầu tiên của em là Kia Soul vì lần đi mua xe cụ nhà em " ghét cái thái độ" của mấy anh sell nhà Toy, chứ không giờ này chắc em ăn nằm với Vios roài
Hế hế, bác tìm lại trong box này hoặc box Kia-Hyundai có bác đi Matiz 2001 lúc mua 200 củ, lúc bán gần 10 năm sau là 210 củ nhé, còn lãi cơ, cái Zace của bác lỗ 100 củ thì cũng chưa giữ giá lắm đâu, hoặc trong box mua bán, 1 cơ số Forte đã ra đi với giá khoảng quanh quẩn 600 củ, lúc mua các cụ ấy kể cả đăng ký cũng chưa đến giá đó đâu cụ ạ, mời cụ ngâm cứu lại về cái vụ giữ giá xe đi cụ. Em công nhận là xe Nhật rất giữ giá, nhưng xe các nước khác cũng giữ giá đó bác (như đã ví dụ ở trên), cái xe ô tô ở VN nó giữ giá do chính sách thuế và do tỉ giá nó cứ nhảy điên cuồng đó bác, thế nên trong rất nhiều mục hỏi có nên mua xe hay không, em toàn trả lời là ở VN cứ có tiền là múc đi, không giá nó lại tăng đấy, giá ô tô ở VN chỉ có đi lên thôi, chưa bao giờ đi xuống, em theo dõi 10 năm nay rồi.

MERCK

Xe hơi
Kính cả nhà, em đang nghiên cứu thị trường xe hơi có 1 số điểm phát hiện ra mà chưa giải đáp đc. Đó là số lượng ng bắt đầu mua xe chọn Toyota khá nhiều (đặc biệt Vios, Innova.. phải tới 60~70%) :-ss
Nếu ko có gì thay đổi trong những lẫn mua sau đó thì thị phần Toyota phải chiếm ít nhất 50%. ;))
Nhưng thực tế thì Toy chiếm khi nào nhiều lắm thì 32%, mà nhiều khi chỉ còn 28%.:(
Như vậy vợ tiếp theo của ng dùng Toy, theo em phỏng đoán, ko còn là Toy nữa.~X(

Vậy theo các cụ, Vợ đầu của cụ là Toyota, vậy vợ 2 của cụ là hãng gì? :-B
Lần 2 có tiền mua Lexus thì khỏi phải lăn tăn.

Luu Lehong

Xe container
Lần 2 có tiền mua Lexus thì khỏi phải lăn tăn.
Theo kết quả test của cô gái nhân viên thị trường gặp phỏng vấn em về v/đ của bác TSTA đang nêu ra (cô ý cũng đang đi phỏng vấn những người đang sử dụng xe ngẫu nhiên để nghiên cứu thị trường xe VN ở mọi loại xe - có khả năng là nhân viên chỗ bác TSTA chăng :-?) thì số lượng khách hàng mua xe hiện nay tập trung nhiều vào Lexus)!:-"
Em có hỏi về việc việc xu hướng sử dụng xe hàn hiện nay (vì đang có nhiều tranh luận trên diễn đàn), thì cô ý nói những người dùng xe hàn lần đầu trước đây, khi đổi xe hiện tại đã dần chuyển sang là xe Nhật. Dù sao đây cũng chỉ là số liệu thông tin một chiều và chỉ là xác xuất, chưa phải điển hình em chỉ thông tin lại chứ không có ý chém hay tranh luận gì![-X

NN minhchau

Xe tăng
thấy cái thớt hay em vào hóng và tuyên bố 1 câu: xe thì e đi đủ loại từ u oát đến hàn rùi mỹ và toy nhật, còn vợ em cưới là vợ hàn vì kô đủ tiền mua các hãng tên tuổi hơn, vợ sau em ước là vợ " thuần việt" 100% hehe để thể hiện tinh thần yêu nc :D

chebonmua

Xe buýt
Vợ đầu Hàn lai Mỹ Chevy :)) vợ 2 mong mún sẽ là Rx 350 chẳng hạn.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em ko nghĩ đến chuyện mua xe Toy ở VN vì 1 lý do đơn giản là nó đắt hơn đáng kể so với xe đồng hạng của hãng khác trong khi chức năng, độ bền, tiêu thụ xăng, độ giữ giá ko hơn gì các xe đồng hạng. Em mới đi ô tô từ năm 2004 trở lại đây thôi ạ nên em nói có gì sai các bác ném đá nhẹ nhẹ :)

Em ko nghĩ đến chuyện mua xe Toy ở VN vì 1 lý do đơn giản là nó đắt hơn đáng kể so với xe đồng hạng của hãng khác trong khi chức năng, độ bền, tiêu thụ xăng, độ giữ giá ko hơn gì các xe đồng hạng. Em mới đi ô tô từ năm 2004 trở lại đây thôi ạ nên em nói có gì sai các bác ném đá nhẹ nhẹ :)
Em có một thắc mắc là xe Toy ở Mỹ không đắt hơn nhiều so với các xe đồng hạng, vd: corolla ngang Focus, Forte, Cruze, thậm chí rẻ hơn civic. Thế mà tại VN thì đắt hơn rất nhiều? Đúng là dân mình tín đồ Toy quá nên mới ra nông nỗi này.

RAVA

Xe ba gác
-EM dự là bác chưa đổi xe nhiều nên cũng ko nhiều kinh nghiệm, em có thâm niên sử dụng xe hơn gấp đôi bác 1 tý nên cũng chia sẻ với bác 1 chút. Em chạy cái đầu tiên là xe Toy Nhật LD, sau hơn chục năm với khá nhiều nhãn hiệu em lại quay về với Toy, chỉ khác là bây giờ dùng Toy nhập. Xe Nhật có ưu điểm là cảm giác lái tốt, khung gầm chắc chắn và êm ái, máy móc bền, ít hỏng vặt, tiêu thụ nhiên liệu ít, đặc biệt là Toy thì rất giữ giá (ko có hãng xe nào bằng được kể cả các hãng xe Nhật khác như Nissan hay Honda) và có nhiều trạm sửa chữa BH trên toàn quốc, đồ thay bên ngoài cũng rẻ và dễ kiếm. Những ưu điểm này thì xe Hàn thua nhưng xe Hàn hơn ở chỗ nhiều option và giá rẻ hơn ở cùng phân khúc.Tất nhiên là thương hiệu và giá cả cũng ảnh hưởng rất lớn tới quyết định mua xe nhưng ko có cái gì vừa có thương hiệu lại vừa bền, tốt lại vừa rẻ cả. Tiền nào của đấy thôi, ai thích cái nào thì chọn cái đó, điều này bên box Hàn và Toy tranh cãi nhau chán rồi.
-Riêng đối với em, khi chạy 1 chiếc xe nào mà mình chưa đi bao giờ thì khi lên xe cái em quan tâm đầu tiên là cảm giác lái, lắng nghe và cảm nhận tiếng máy, khung gầm, đánh giá tiếng ồn sau đó mới đến option (đồ chơi nhiều thì ai cũng thích nhưng ko quan trọng bằng,cái này thì các hãng xe đã tiến gần đến nhau hơn) nên xe Hàn chưa bao giờ thuyết phục được em cả. Nói chung đã mua xe là phải mất nhiều ngu phí thì mới có nhiều kinh nghiệm được bác ợ. Kính bác.:-"

Chỉnh sửa cuối:

Jerry1590

Đi bộ
Mình thì tập 1 là ẻm Morning2010 sau được nửa năm thấy nhỏ we/ k tiện lém bèn nhẩy sang là bà Attil2.0 2011(được ông chú giới thiu mãi nên xuôi lòng).... nhưng tình hình là h mềh đang thấy chán chán......:(

Chỉnh sửa cuối:

Tít Mù

Xe tải
Tập 1 là kia cd5 sao mà yêu thế ko biết ,nâng niu giữ gìn, nhưng cũng ko tránh được sứt đầu mẻ chán ức lấy tập 2 .
Tập 2 rút kinh nghiệm sau 4 năm với vợ Hàn hay mọt gỉ, cằn nhằn nhức đầu vì ồn ào lấy em Nhật toy vios . Em toy này được cái tiết kiệm ăn như mèo sướng, đỡ tốn . Nhưng sau 3 năm vì em ăn ít nên cũng yếu và cũng giống tập 1 tính hay ồn ào ,tuy rằng khá hơn nhiều tập 1,chuyển lấy tập 3.
Tập 3 là em toy camry loại to nhất cho khỏe , phải nói rất hài lòng với tập 3 này khỏe, nhanh nhẹn và kín tiếng nữa đang tìm nhược điểm, thì phải chia tay sau 4 năm gắn bó vì có người cứ đòi yêu em nó , thôi thì đổi gió tâp 4 .
Tập 4 yêu luôn em tây xem sao, mer e. Từ lúc cưới e này sướng lém, dưng mà sợ mỗi anh trộm vì em nó xinh và kiêu toàn sài hàng xịn. Trông cũng mệt , cố từng tập cũng mệt dưng mà vẫn thích cố\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

toyoya

Xe buýt
Mình thì tập 1 là ẻm Morning2010 sau được nửa năm thấy nhỏ we/ k tiện lém bèn nhẩy sang là bà Attil2.0 2011(được ông chú giới thiu mãi nên xuôi lòng).... nhưng tình hình là h mềh đang thấy chán chán......:(
chán gì thế kụ ? nếu chán cụ bán rả cho e đi em sử dụng cho :P

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm. Em đúng là đi ít và đổi xe ít (mới có 5 lần đổi xe) nên đúng là kinh nghiệm ít thật. Em xin trao đổi lại về các ý kiến của bác trong phần bên dưới.
-EM dự là bác chưa đổi xe nhiều nên cũng ko nhiều kinh nghiệm, em có thâm niên sử dụng xe hơn gấp đôi bác 1 tý nên cũng chia sẻ với bác 1 chút. Em chạy cái đầu tiên là xe Toy Nhật LD, sau hơn chục năm với khá nhiều nhãn hiệu em lại quay về với Toy, chỉ khác là bây giờ dùng Toy nhập.
Xe Nhật có ưu điểm là cảm giác lái tốt, khung gầm chắc chắn và êm ái, - em thấy xe Mỹ còn hơn xe Nhật ở khoản này, xe Hàn chả kém mấy
máy móc bền, ít hỏng vặt, tiêu thụ nhiên liệu ít, - với những xe em đi 1, 2 năm rồi bán thì em thấy cũng có các phẩm chất đó
đặc biệt là Toy thì rất giữ giá (ko có hãng xe nào bằng được kể cả các hãng xe Nhật khác như Nissan hay Honda) - tất cả những cái xe em đã đi và đã bán hầu như ko lỗ, hoặc lỗ rất ít, nếu so con số tuyệt đối thì số tiền lỗ còn ít hơn xe Toy (do số tiền bỏ ra mua xe Toy ban đầu cao hơn hẳn, đắt hơn khoảng 100tr so với xe đồng hạng của hãng khác)
và có nhiều trạm sửa chữa BH trên toàn quốc, đồ thay bên ngoài cũng rẻ và dễ kiếm. - nếu máy bền, ít hỏng vặt như cụ nói ở trên thì sao lại phải lo mấy cái này nhỉ??? Điều này chứng tỏ Toy cũng hay hỏng và hay phải thay thế phụ tùng, thế thì mua một cái xe đắt đỏ mà ko tốt hơn các xe khác để làm gì?
Những ưu điểm này thì xe Hàn thua nhưng xe Hàn hơn ở chỗ nhiều option và giá rẻ hơn ở cùng phân khúc.Tất nhiên là thương hiệu và giá cả cũng ảnh hưởng rất lớn tới quyết định mua xe nhưng ko có cái gì vừa có thương hiệu lại vừa bền, tốt lại vừa rẻ cả. Tiền nào của đấy thôi, ai thích cái nào thì chọn cái đó, điều này bên box Hàn và Toy tranh cãi nhau chán rồi.
-Riêng đối với em, khi chạy 1 chiếc xe nào mà mình chưa đi bao giờ thì khi lên xe cái em quan tâm đầu tiên là cảm giác lái, lắng nghe và cảm nhận tiếng máy, khung gầm, đánh giá tiếng ồn sau đó mới đến option (đồ chơi nhiều thì ai cũng thích nhưng ko quan trọng bằng,cái này thì các hãng xe đã tiến gần đến nhau hơn) nên xe Hàn chưa bao giờ thuyết phục được em cả. Nói chung đã mua xe là phải mất nhiều ngu phí thì mới có nhiều kinh nghiệm được bác ợ. - em thích mất ít ngu phí vì thời gian và tiền bạc của em có hạn :)
Kính bác.:-"