Vợ đầu của cụ là Toyota, vậy vợ 2 của cụ là hãng gì?

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Xe Sang đây ? theo VNEX....
Thực tế, mọi mẫu xe thuộc phân khúc siêu sang đều có giá bán từ 100.000 USD trở lên. Nhưng khác với siêu xe, xe siêu sang được phân biệt chủ yếu qua trang thiết bị và công nghệ chứ không phải sức mạnh.

Phân khúc siêu sang bao gồm toàn bộ các dòng xe của Rolls-Royce, Bentley và Maybach. Ngoài ra, còn có một số mẫu đặc biệt của các hãng xe sang được "đặc cách" liệt kê vào đây. Phân khúc này phần lớn do các hãng xe châu Âu thống lĩnh, với 70% thuộc về người Đức, 20% là của người Mỹ và chỉ 5% "made in Italy".

Bề dày lịch sử đưa Rolls-Royce và Bentley lên hàng "siêu sang" khi thay nhau cung cấp xe cho hoàng gia Anh. Ngay từ ngày thành lập, hơn 100 năm trước Henry Royce, người sáng lập nên Rolls-Royce đã thương hiệu này trở thành "tinh hoa" của thế giới xe hơi bằng cách: “Rolls-Royce sẽ sản xuất những chiếc ôtô tốt nhất thế giới mà không cần quan tâm đến giá. Và bán chúng cho những ai trả tiền một cách hài lòng nhất".

Khi BMW mua lại Rolls-Royce, Volkswagen thâu tóm Bentley thì Maybach, với tư cách đại gia ở châu Âu không muốn kém cạnh. Vì thế Maybach hồi sinh với nhiệm vụ cạnh tranh với hai thương hiệu có nguồn gốc Anh quốc.

Rolls-Royce Phantom với thiết kế cổ điển đặc trưng, các chất liệu cực đắt tiền và chủ yếu được lắp ráp bằng tay.
Những đặc điểm nổi bật của xe siêu sang

Thiết kế đặc biệt thanh lịch, sang trọng. Nội thất với những chất liệu cực đắt tiền, thậm chí là hàng độc, trang thiết bị và công nghệ hiện đại tạo không gian thoải mái, tiện nghi. Vì thế, trong khi đối tượng khách hàng của siêu xe là những người giàu mê tốc độ, thì người mua xe siêu sang thường là doanh nhân thành đạt hay các nhân vật quan trọng trong xã hội.

Nằm trong top của phân khúc siêu sang là hai mẫu tiêu biểu: Rolls-Royce Phantom và Maybach 57/62.

Sau khi BMW trở thành hãng mẹ của Rolls-Royce Motor Cars, vào tháng 1/2003, một mẫu mới được đưa ra trình làng tại triển lãm Detroit. Phantom có thiết kế chỉ nhìn thoáng qua có thể nhận ngay ra một chiếc Rolls-Royce với phong cách cổ điển cùng những chất liệu thuộc loại đắt tiền nhất. Có tới 16 loại da sống cho mỗi chiếc Phantom, và hãng khẳng định nó có nội thất êm ái nhất trong ngành công nghiệp ôtô. Giá bán tiêu chuẩn của một chiếc Phantom mới khoảng 330.000 USD.

Maybach 57 và 62 lại khác hẳn Phantom. Phong cách hiện đại cùng nội thất công nghệ cao. Với kiểu cửa tự động đóng nếu góc mở nhỏ hơn 15 độ hoặc khi xe đỗ trên đường nghiêng cũng như chỗ có gió lớn, hệ thống audio 600 W và hàng ghế sau có thể ngửa ra sau với bàn đỡ chân điều chỉnh điện, Maybach 62 có giá bán khoảng 375.000 USD.

Hàng ghế sau tiện nghi của Maybach 62.
Thuộc danh sách siêu sang, nhưng Bentley Continental GT cũng được coi là siêu xe bởi nó là một trong những mẫu coupe 4 chỗ nhanh nhất thế giới với động cơ tăng áp turbin kép W12 công suất 552 mã lực. Là mẫu dẫn động 4 bánh đầu tiên của Bentley, Continental GT còn là mẫu rẻ nhất của hãng xe Anh quốc với giá bán khoảng 159.000 USD.

Thành viên ngoại đạo của gia đình siêu sang

Không phải hãng siêu sang, nhưng Audi lại có tên trong danh sách này nhờ A8L W12. Phiên bản trục cơ sở dài của A8 trang bị động cơ W12 dung tích 6,3 lít công suất 500 mã lực và mô-men xoắn 628 Nm. Ghế ngồi chỉnh điện 22 hướng bọc da Valcona với quạt gió và chức năng massage, vành xe 20 inch, đèn pha LED, cảm biến lùi, cửa sổ trời toàn cảnh, hệ thống thông tin giải trí cho hàng ghế sau, kết nối Google Earth... Giá bán Audi A8L W12 từ 133.500 USD.

Hãng xe sang Italy Maserati cũng được đặc cách với mẫu sedan 4 cửa Quattroporte. Da bọc gần như phủ kín nội thất cùng gỗ ốp. Chỉnh hệ thống treo, đổi số, điều khiển quạt gió và khóa cửa dễ dang với các nút bấm. Hệ thống Maserati Multimedia với định vị vệ tinh, kết nối Bluetooth, ổ cứng 30 GB, đầu CD và màn hình 7 inch. Hành khách ở hàng ghế sau có thể chỉnh ngả lưng, sưởi, quạt gió và massage. Ở phần tay cầm là hộc đựng 2 cốc thủy tinh để uống sâm panh. Maserati Quattroporte 2011 có giá từ 121.250 USD.

Những gì không phải siêu xe và xe siêu sang

Nếu không được xếp vào hai phân khúc siêu cấp trên, xe hơi sẽ thuộc một trong 3 phân khúc còn lại: xe sang, xe thể thao, xe bình dân.

Cùng đến từ Đức, nhưng Mercedes, Audi, BMW là các hãng xe sang, trong khi Porsche chuyên sản xuất xe thể thao và Volkswagen là hãng xe bình dân.

Toyota sản xuất xe bình dân, nhưng lại có riêng thương hiệu xe sang là Lexus. Tương tự là Nissan có Infiniti và Honda có Acura.

Nhưng luôn có những trường hợp đặc biệt. Không phải hãng siêu xe, thậm chí cũng không phải thương hiệu xe sang, nhưng Lexus và Nissan lại có tên trong danh sách siêu xe nhờ 2 mẫu nổi tiếng là Lexus LFA và Nissan GT-R.

thanhtoyota

Xe hơi
em nghĩ cụ lấy lexus đi ngon đấy ợ..

Cuabien

Xe điện
Em gia cát dự rằng 95% số người đã đi Toy mà đổi xe thì sẽ chuyển sang Mec, BIM, AUDI, LEXUS,... Số người chuyển sang Hyundai hay Kia thì sẽ ít. Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, Toy hay Honda không thể so sánh với xe Đức và xe Hàn hiện tại chưa thể cùng đẳng cấp với Toy, Honda,... Sự thực đau buồn cho những người dùng xe Hàn hiện tại. Hi vọng trong tương lai xe Hàn sẽ sớm sánh ngang với xe Nhật
Đời đúng là .... ! Em chuyển từ Toy (Corolla) sang Hon (Acc 2008) và điểm dừng là Kia đây, muốn biết thực tế phải chịu khó ngồi lên xe đi đã cụ ạ. Chỉ nghe nói không thì đừng phát biểu người ta cười cho thối cái ĐẲNG CẤP RỞM của cụ !

xedieu

Xe cút kít
Em gia cát dự rằng 95% số người đã đi Toy mà đổi xe thì sẽ chuyển sang Mec, BIM, AUDI, LEXUS,... Số người chuyển sang Hyundai hay Kia thì sẽ ít. Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, Toy hay Honda không thể so sánh với xe Đức và xe Hàn hiện tại chưa thể cùng đẳng cấp với Toy, Honda,... Sự thực đau buồn cho những người dùng xe Hàn hiện tại. Hi vọng trong tương lai xe Hàn sẽ sớm sánh ngang với xe Nhật
Cụ nói thế nào í chứ... Em chả tin, phải đến 99% í chứ!

xedieu

Xe cút kít
Cái chỗ em tô đỏ ấy, không hiểu sao cụ lại nghĩ là đi xe Hàn là đau buồn vì không đẳng cấp nhỉ? Cái xe chỉ là phương tiện nên em nghĩ quan trọng là mình dùng như thế nào cho hợp lý và hiệu quả. Chứ còn em cũng chưa thấy ai đi xe Toy mà chê người đi xe Hàn là kém đẳng cấp cả (không kể trêu đùa nhau nhé). Xếp em đi S350, em ngày xưa chạy Getz 1.1 MT mà khi chở xếp đi lúc đầu em cũng ngại, thấy vậy xếp bảo em "có xe ô tô đi là tốt lắm rồi".
Tiện thể em update cho bác chủ thớt là chú ruột em cưới vợ 2 đời đầu là Vios 2009 và vừa bán để cưới em Hyundai Tucson nhé!
Cái con Tuc sơn ấy em nghe nói đi chán lắm, thế mà chả hiểu sao cụ lại mua! :(

xedieu

Xe cút kít
Đời đúng là .... ! Em chuyển từ Toy (Corolla) sang Hon (Acc 2008) và điểm dừng là Kia đây, muốn biết thực tế phải chịu khó ngồi lên xe đi đã cụ ạ. Chỉ nghe nói không thì đừng phát biểu người ta cười cho thối cái ĐẲNG CẤP RỞM của cụ !
Các cụ đừng nghe cụ cua xui dại. Cụ ấy phải bán hết các loại xe Hàn đang sở hữu đi, sau đó cụ ấy mới nói thật về đẳng cấp thấp kém và cái sự lởm của xe Hàn đấy. Chẳng qua bây giờ chưa bán được nên giả vờ thế thôi... :P

xedieu

Xe cút kít
Các bác đi xe Hàn thì hay chê bôi mấy bác đi Toy và tự xem mình là người tiêu dùng thông thái. Có phải các bác đang cố gắng chứng minh điều gì đó không?
Mấy ông đi xe Hàn hay nói mua xe Hàn là khôn, chứng tỏ các ông ấy có ý bảo các cụ nào mua xe không phải Hàn là không khôn, không khôn chứng tỏ là ngu. Như thế là coi thường người khác, không chấp nhận được. Em mà là min mod em bem nick hết mấy ông ấy đi cho dỡ bon chen. Có mấy cái xe mới nổi được dăm bữa nửa tháng, tuổi gì mà đòi bon chen đẳng cấp với thương hiệu hàng đầu thế giới! :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Mr.BoomBa nói:
Đúng là tuyền mấy ông ếch ngồi đáy giếng, chán chạ buồn nói.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
xedieu nói:
Các cụ đừng nghe cụ cua xui dại. Cụ ấy phải bán hết các loại xe Hàn đang sở hữu đi, sau đó cụ ấy mới nói thật về đẳng cấp thấp kém và cái sự lởm của xe Hàn đấy. Chẳng qua bây giờ chưa bán được nên giả vờ thế thôi... :P
Máy cái Hàn lởm của Cụ Cua nghe đâu mỗi cái đắp vài ba trăm triệu vào độ giờ bán lỗ chỏng vó, khó bán lắm.

junyong

Xe buýt
Đọc cái thớt này từ đầu đến cuối em bỗng hình dung ra: như kiểu quán ăn đang đông tự nhiên có một hội váo dao cởi trần xăm trổ phi đến chém tới tấp xùi cả bọt mép...=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
junyong nói:
Đọc cái thớt này từ đầu đến cuối em bỗng hình dung ra: như kiểu quán ăn đang đông tự nhiên có một hội váo dao cởi trần xăm trổ phi đến chém tới tấp xùi cả bọt mép...=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Nói thật là bọn em có biết bên nay vui dư lày đâu, tại vào đọc cái thớt "vì sao... " bên box Kia Hyundai mới biết có chỗ này đấy chứ.

CR-Vic

Xe container
@junyong: cụ có biết trong truyện Kiều có một câu như thế nào không? :D

Người nách thước, kẻ tay đao

đầu trâu mặt ngựa ào ào như sôi.

Các bác đi xe Hàn thì hay chê bôi mấy bác đi Toy và tự xem mình là người tiêu dùng thông thái. Có phải các bác đang cố gắng chứng minh điều gì đó không?
Em chả muốn chứng minh điều gì, vì với em xe chỉ là phương tiện đi lại. Khi mua xe em cân đong đo đếm chủ yếu ở vấn đề mục đích sử dụng, giá hợp lý và mình thích. Còn em cũng không chê những người đi xe Nhật vì thực tế Bố em vẫn đang chạy Civic 1.8AT, Bác cả chạy Vios E, Chú út chạy Altis 2011 (trong đại gia đình hiện là 3 Nhật 3 Hàn).

longhai

Xe tăng
Kính cả nhà, em đang nghiên cứu thị trường xe hơi có 1 số điểm phát hiện ra mà chưa giải đáp đc. Đó là số lượng ng bắt đầu mua xe chọn Toyota khá nhiều (đặc biệt Vios, Innova.. phải tới 60~70%) :-ss
Nếu ko có gì thay đổi trong những lẫn mua sau đó thì thị phần Toyota phải chiếm ít nhất 50%. ;))
Nhưng thực tế thì Toy chiếm khi nào nhiều lắm thì 32%, mà nhiều khi chỉ còn 28%.:(
Như vậy vợ tiếp theo của ng dùng Toy, theo em phỏng đoán, ko còn là Toy nữa.~X(

Vậy theo các cụ, Vợ đầu của cụ là Toyota, vậy vợ 2 của cụ là hãng gì? :-B
Dự cũng là Toyo, chứ không phải Toy :> em thấy nhiều trường hợp lắm

Luu Lehong

Xe container
@junyong: cụ có biết trong truyện Kiều có một câu như thế nào không? :D

Người nách thước, kẻ tay đao

đầu trâu mặt ngựa ào ào như sôi.
Hai cụ đã nói hộ tất cả mọi người rồi, em chả còn comment gì nữa!:D

Chỉnh sửa cuối: