Vợ đầu của cụ là Toyota, vậy vợ 2 của cụ là hãng gì?

peroxide

Xe buýt
Yêu xe của cụ quá cơ, xe em toàn phang 13,5L/100km, trong phố thì em đi taxi vì chi phic rẻ hơn là đi xe em hi hi.

Thì cụ thấy đó, em lần đầu mua em Corolla 1.6 cũ số sàn, em này thì đi rất đầm, vỏ cực chắc ấn tay thoải mái mà không thấy bị lõm xuống như các đời sau (vì đời này là vỏ nhập nhứ không phải dập trong nước) nhưng phải cái em nó lại số sàn, em lại toàn đi làm trong phố nên vất vả quá, hồi đấy em lại vừa lấy băng, lái xe mà toát hết mồ hôi. Sau đó em bán em này và mua em Vios G AT 1.5, em này thì số tự động nên đi sướng, phải tội là em nó vỏ thuộc loại siêu mỏng nên đi rất ồn và chỉ va quệt nhẹ 1 phát là móp ngay (chỉ cần cái phanh tay của xe máy quệt vào mà em nó đã móp thành 1 vệt, hix hix), option em nó thì không hơn gì em Corolla 1.6 cả, cũng CD và đài FM thôi, chả có cảm biến gì sất. Sau 1 thời gian sử dụng lại chán. Hồi định mua em Vios này cũng đã nghía em Forte nhưng hồi đấy Forte nó mới ra nên cũng hơi ghê răng, mọi người khuyên đi Toy cho nó lành nên em mới lấy em Vios này. Sau nghĩ dòng Vios là hạng bét của Toy nên chắc hạng trên chất lượng nó phải khác, em mới lên Altis 2.0V (đời 2009 nhé, ko phải đời mới bây giờ), thêm nữa mọi người lại khuyên là lấy Toy cho nó lành và bán được giá (đúng thật, em bán corolla 1.6 thì lỗ 1 tí, còn em Vios thì không lỗ). Nhưng em Altis 2.0V thì vỏ vẫn mỏng như Vios, đụng tí là móp, vỡ (em bị vỡ dè sau do va chạm với 1 em SH, em SH thì hơi xước tí mà em Altis của em vỡ bố nó cả bodykit đằng sau), hơn nữa em nó máy 2.0 mà hộp số lại là 4 cấp tự động nên em đi trong phố em nó thỉnh thoảng giật như lên đồng làm em ngồi trong xe cứ giật mình thon thót. Lại chán, bán xe 1 thời gian ngồi nghiên cứu xem mua xe gì, sau đó em làm em Optima của bác Hải, đến giờ vẫn thấy happy với em nó, tuy rằng em nó ồn hơn CamryLD nhưng vẫn êm hơn em Altis 2.0 cũ của em (vì em nó chơi vành 18" và lốp mỏng) và phải nói cảm giác lái rất tuyệt, ngoài vấn đề ồn do lốp ra em thấy em nó là lựa chọn quá hợp lý so với mức giá (hồi em mua là 844tr trong khi Altis 2.0V 2011 là 842tr). Tiêu thụ nhiên liệu thì em phải nói thẳng là so với Altis 2.0 2009 cũ của em nếu đi trong nội thành thì em Optima này ăn uống tốn hơn khoảng 1.5-2 lít/100km (cũng dễ hiểu vì Optima là 165HP=Camry 2.4LD, Altis2.0 2009 là 139HP, Optima cũng nặng hơn Altis 2.0 và lốp thì to bản hơn), nhưng đi đường trường thì em nó thậm chí còn tích kiệm hơn Altis, em đi Thái Bình mất có 6.5l/100km thôi, chở 3 người (kể cả lái xe) và bật điều hòa mùa hè (mức tiêu hao nhiên liệu này làm em choáng vì quá tích kiệm, nhưng đây chưa phải là kỷ lục của em Optima này, trong hội bọn em có bác chạy đại lộ Thăng Long ăn có 5.6l/100km, hix hix). Chắc trong vài năm tới em sẽ chung thủy với em Optima này thôi, được cái ngoại thất em nó trong vài năm tới chắc cũng sẽ không bị lỗi thời.
Óe, bài mình cũng dài phết nhỉ.

binhcan

Xe buýt
Yêu xe của cụ quá cơ, xe em toàn phang 13,5L/100km, trong phố thì em đi taxi vì chi phic rẻ hơn là đi xe em hi hi.
Vâng, hồi em đi Altis 2.0 cũng toàn 11.5-12l/100km mà, còn Vios thì chỉ 8-9l/100km thôi (em toàn đi nội thành mà)

binhcan

Xe buýt

binhcan

Xe buýt
Optima của bác này là bản hybird ạ mà tiêu thụ nhiên liệu có 5,6l/100 km? Khó tin quá
Đây rồi bác ơi:
http://www.otofun.net/threads/261687-co-phai-dong-ho-bao-muc-tieu-hao-nhien-lieu-bi-hong?highlight=
ảnh nè:

Cứ cho là đồng hồ sai 10% thì vẫn là mức tiêu thụ xăng đáng mơ ước cho bất cứ 1 cái ô tô nào (em để mức sai số này là rất cao, vì đi cao tốc thì mức tiêu hao nhiên liệu mà xe đo gần như là chính xác)

binhcan

Xe buýt
Hai cụ đã nói hộ tất cả mọi người rồi, em chả còn comment gì nữa!:D
Bác này post bài thì chẳng bao giờ chịu nghiên cứu đưa số liệu, trích dẫn nguồn, xong lại còn hay comment kiểu anh này tóc xanh, anh kia đầu đỏ, không lịch sự v,v... Thôi thì bó tay với cái kiểu cảm tính của mấy bác kiểu này, suốt ngày "NGHE NÓI", "THẤY BẢO" với chả "HÌNH NHƯ". Bác chịu khó ngồi nghiên cứu đi rồi hẵng phát biểu, đừng có cảm tính kiểu "tóc xanh đỏ" với chả "đầu trâu mặt ngựa"

phuongtv_76

Xe container
Bác này post bài thì chẳng bao giờ chịu nghiên cứu đưa số liệu, trích dẫn nguồn, xong lại còn hay comment kiểu anh này tóc xanh, anh kia đầu đỏ, không lịch sự v,v... Thôi thì bó tay với cái kiểu cảm tính của mấy bác kiểu này, suốt ngày "NGHE NÓI", "THẤY BẢO" với chả "HÌNH NHƯ". Bác chịu khó ngồi nghiên cứu đi rồi hẵng phát biểu, đừng có cảm tính kiểu "tóc xanh đỏ" với chả "đầu trâu mặt ngựa"
Nghiên cứu thì cũng phải biết chỗ uy tín mà trích dẫn cụ ah, còn mấy con số vô thưởng vô phạt của cụ ko có nhiều giá trị

binhcan

Xe buýt
Nghiên cứu thì cũng phải biết chỗ uy tín mà trích dẫn cụ ah, còn mấy con số vô thưởng vô phạt của cụ ko có nhiều giá trị
Chụp ảnh thực tế mà cụ còn nói là không giá trị, thế thì cái gì mới giá trị với cụ, hay lại "nghe nói" "thấy bảo", "nghe đồn". Hay phải mời cụ ngồi lên xe đi cùng thì mới có "giá trị"

Luu Lehong

Xe container
Lên diễn đàn thì chỉ nêu ngắn gọn những ý kiến do đã đúc rút kinh nghiệm, các thông tin ở các nguồn tin khác và kết luận theo ý kiến và trình độ cá nhân! Không hơi đâu copy pate vì cái đó ai cũng đã làm trước khi đăng đàn. Vậy làm gì nữa cho nó mất thời gian và tài nguyên thậm chí loãng thớt do lan man! Bác có thấy em luôn đi vào chủ đề của thớt và nêu trả lời là các kết luận chứ ko bao giờ dây cà dây muống! Ở hai cái topic "vì sao.." và "đẳng cấp.." khi các fan xe hàn bắt đầu chém búa xua là em không nói nữa!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Luu Lehong nói:
Lên diễn đàn thì chỉ nêu ngắn gọn những ý kiến do đã đúc rút kinh nghiệm, các thông tin ở các nguồn tin khác và kết luận theo ý kiến và trình độ cá nhân! Không hơi đâu copy pate vì cái đó ai cũng đã làm trước khi đăng đàn. Vậy làm gì nữa cho nó mất thời gian và tài nguyên thậm chí loãng thớt do lan man! Bác có thấy em luôn đi vào chủ đề của thớt và nêu trả lời là các kết luận chứ ko bao giờ dây cà dây muống! Ở hai cái topic "vì sao.." và "đẳng cấp.." khi các fan xe hàn bắt đầu chém búa xua là em không nói nữa!
Có cứng đc nữa éo đâu mà chém. :))

Luu Lehong

Xe container
Có cứng đc nữa éo đâu mà chém. :))
cứng như sắt gỉ thì cũng thế thôi, liệu mấy cái xe hàn nó đẳng cấp thêm hay mấy cái xe kia có bán chạy không và những người đi xe Nhật, xe Đức có thừa nhận không??
Thấy Nhe sún nách kẹp thước, tay cầm đao, miệng đầy bọt gào thét thì mấy kẻ sĩ ai muốn ở lại:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Luu Lehong nói:
cứng như sắt gỉ thì cũng thế thôi, liệu mấy cái xe hàn nó đẳng cấp thêm hay mấy cái xe kia có bán chạy không và những người đi xe Nhật, xe Đức có thừa nhận không??
Thấy Nhe sún nách kẹp thước, tay cầm đao, miệng đầy bọt gào thét thì mấy kẻ sĩ ai muốn ở lại:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|
Tiếng Việt còn không thõi mà dám vỗ ngực làm "kẻ sĩ" à. :))

phonghamy

Xe điện
Ôi xời bác này có con chó trung thành lắm, chỉ cãi nhau trong nhà thôi ko biết phải trái gì cắn tất. Thấy mấy bác gọi ấy là bác bán hoa quả thi phải.3:-O

xedieu

Xe cút kít
Tiếng Việt còn không thõi mà dám vỗ ngực làm "kẻ sĩ" à. :))
Ối giời, mấy ông đục khoét theo nghĩa đen tuổi gì mà đòi làm kẻ sĩ - chữ đó đâu phải thích là quàng vào name card được! :)

Luca_Bradi

Xe máy
Em ko có toy, nhưng cụ nhà em chung thủ với con Zace già lắm, thật sự đến giờ không tìm được chiếc xe nào phù hợp hơn nó (đối với gia đình em) ít hỏng vặt, chở hàng và người ok, vì là giảm xóc bằng Nhíp nên em này chở nặng ăn đứt In, kinh tế, thời điểm mua cỡ loanh quanh 500t, giờ bán đi vẫn loanh quanh 400t, choáng với anh Toy thật.
Gạ gẫm tranh cái mãi cụ nhà em mới chịu bán nó đi, chiếc thứ xe thứ hai của cụ nhà em là Toyota 4runner 2011
Còn em giờ vẫn đang phấn đấu, chiếc xe đầu tiên của em là Kia Soul vì lần đi mua xe cụ nhà em " ghét cái thái độ" của mấy anh sell nhà Toy, chứ không giờ này chắc em ăn nằm với Vios roài

phonghamy

Xe điện
Nhà cũng có điều kiện nên nuôi vài chục con thịt dần! Đôi khi chúng cùng sủa lên cũng vui phết! 3:-O
Bác bán hoa quả, giờ lại nghề thêm lái chó, đồ tể. Bác nhiều nghề nhiều thú wa, bọn e chả theo nổi.
Bác cứ gân cổ cãi, giờ đố bác lừa ai để bán con toy của bác đi 8k bị lỗi rotuy đấy. ko tốt thì nói ko anh em tư vấn cho, cứ cãi để đánh lừa người khác, người tiêu dùng giờ thông thái rồi, ít người bỏ ra đống tiền để mua phiền phức lắm.3:-O:o)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác bán hoa quả, giờ lại nghề thêm lái chó, đồ tể. Bác nhiều nghề nhiều thú wa, bọn e chả theo nổi.
Bác cứ gân cổ cãi, giờ đố bác lừa ai để bán con toy của bác đi 8k bị lỗi rotuy đấy. ko tốt thì nói ko anh em tư vấn cho, cứ cãi để đánh lừa người khác, người tiêu dùng giờ thông thái rồi, ít người bỏ ra đống tiền để mua phiền phức lắm.3:-O:o)
Em cũng thắc mắc mãi "nhà có điều kiện" mà lại phải nuôi vài chục con chó để thịt dần, kiểu như thời bao cấp ngày xưa nuôi cả đàn gà để thỉnh thoảng cải thiện :))
Ô thế ra là "lái chó" hở Cụ ? =))

nguyenhaiha

Xe buýt
Xin hỏi mấy cụ đi xe Nhật trong này là xe gì, các cụ đừng có nói là đi mấy cái xe liên doanh như VIOS,FORTUNER,INNOVA ra nhé kẻo bọn MẼO và ÂU nó lại thắc mặc không hiểu đó là xe ngựa kéo hay xe bò kéo vì những xe đó chất lượng quá kém không thể vào được thị trường các nước đấy, thế mà các fan cuồng của TOY vấn vỗ ngực tự hào khi đi mấy cái xe chất lượng kém đó.

Luu Lehong

Xe container
Em cũng thắc mắc mãi "nhà có điều kiện" mà lại phải nuôi vài chục con chó để thịt dần, kiểu như thời bao cấp ngày xưa nuôi cả đàn gà để thỉnh thoảng cải thiện :))
Ô thế ra là "lái chó" hở Cụ ? =))
Em nuôi vài chục con để làm cảnh và trông nhà cho vui ý mà, thỉnh thoảng có vài con hoắng quá sổng đi khuấy xóm mong các bác thông cảm, chứ có phải dân hàn đâu mà đến nỗi nghiện mà nuôi chó lấy thịt! Chỉ có con nào hay chạy cắn lung tung ở xóm thì em mới "làm thịt" dần! Thôi để nhà em bảo nhẹ và nhốt lại không chúng cứ chạy rông cắn quẩn khắp xóm, mất trật tự loãng thớt kẻo bác trưởng xóm phê bình, lại đóng thớt!

Chỉnh sửa cuối: