[Funland] Vợ cũ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Dạ con ở với em 50% đấy cụ. Em nói ở trên, từ nguyên nhân tới kết quả là vợ cũ chọn hết thôi ạ
Em chỉ nói là Cụ nên suy nghĩ tích cực theo hướng ấy thôi vì em không rõ nội tình Cụ ạ.
Phụ nữ họ quan tâm đến nhan sắc mà vợ cũ của Cụ như thế em nghĩ là có nguyên nhân khó khăn.
Đọc cái kết của Cụ thấy sao sao ấy, cô ấy mà biết Cụ nghĩ thế chắc là buồn lắm.

Co2an

Xe tải
Xin phép Vang cụ!

sparta.leonidas

Xe cút kít
Là lựa chọn của vợ cũ mà cụ. Từ nguyên nhân đến kết quả. Nếu có xót ruột thì sẽ phải hỏi lại là xót thì cũng có ý nghĩa gì
Mỗi người 1 cảm nhận. Em không cố tìm câu trả lời hay gì khác. Chỉ là thấy 1 phần cuộc đời mình già đi thì em xót thôi. Vợ cũ với em không phải là người lạ, không phải là kẻ thù. Đó là người đã sinh con cho em, là mẹ của con em. Giờ là bạn.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, từ khi ký đơn tới giờ cũng gần 5 niên, em chửa có cơ hội dòm lại vợ cũ.
Không biết hắn dư lào nữa! Kể ra mình cũng bạc!X_X

humer

Xe điện
thật không ngờ, thật không thể hiểu nổi đúng không cụ :D

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt là thằng tồi

bbad

Xe hơi
Là vợ cụ ngoại tình hay gì ạ?
Vâng cụ

Em chỉ nói là Cụ nên suy nghĩ tích cực theo hướng ấy thôi vì em không rõ nội tình Cụ ạ.
Phụ nữ họ quan tâm đến nhan sắc mà vợ cũ của Cụ như thế em nghĩ là có nguyên nhân khó khăn.
Đọc cái kết của Cụ thấy sao sao ấy, cô ấy mà biết Cụ nghĩ thế chắc là buồn lắm.
Em cũng qua cả đoạn xót xa rồi cụ ạ. Già đen xấu thật sự hôm qua thấy sao thì nói vậy thôi, chứ cũng không thoả mãn hay mỉa mai gì.

Xót xa là cho lúc cô con gái khóc gọi mẹ giữa đêm thôi, mà bất lực ko biết làm gì. Hay lúc nghĩ tới cảnh con mình sẽ ăn, đi chơi, hay thậm chí ở cùng 1 mái nhà với thằng kia. Cũng khó mà buông cái suy nghĩ đó được

sparta.leonidas

Xe cút kít
Mịa, từ khi ký đơn tới giờ cũng gần 5 niên, em chửa có cơ hội dòm lại vợ cũ.
Không biết hắn dư lào nữa! Kể ra mình cũng bạc!X_X
Em vẫn thỉnh thoảng gặp. Khi có việc liên quan đến con cái. Vẫn gắp cho nhau ăn khi đi ăn cùng. Như những người bạn thôi lão.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cảm giác của cụ thật kì lạ. Ngược lại hoàn toàn với em. Em thì chỉ thấy xót ruột khi thấy vợ cũ già đi. Chắc cũng tại 1 mình nuôi con và thiếu vắng sự san sẻ của thằng đàn ông trong nhà.
Cụ là đàn ông chân chính đấy.

Chủ thớt E nghĩ hơi kém về chất đàn ông, li dị thì thôi, lý do mình biết với nhau là đc ròi, và ko nên nhắc lại

hanoipho79

Xe lăn
Không lên chê nguời cũ Cụ ạ...kể cả Nyc,người cũ dù trong khoảng thời gian nào đấy cũng có với mình những kỷ niệm buồn vui.
Dù có người em không bao giờ gặp lại nhưng em vẫn Tôn trọng họ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ

Em cũng qua cả đoạn xót xa rồi cụ ạ. Già đen xấu thật sự hôm qua thấy sao thì nói vậy thôi, chứ cũng không thoả mãn hay mỉa mai gì.

Xót xa là cho lúc cô con gái khóc gọi mẹ giữa đêm thôi, mà bất lực ko biết làm gì. Hay lúc nghĩ tới cảnh con mình sẽ ăn, đi chơi, hay thậm chí ở cùng 1 mái nhà với thằng kia. Cũng khó mà buông cái suy nghĩ đó được
Em hiểu cả rồi Cụ ạ.
Nếu đã cho qua được thì cho qua cho nhẹ lòng Cụ nhé.
Xin lỗi Cụ nếu đã nói những lời không phải.

bbad

Xe hơi
Em hiểu cả rồi Cụ ạ.
Nếu đã cho qua được thì cho qua cho nhẹ lòng Cụ nhé.
Xin lỗi Cụ nếu đã nói những lời không phải.
Không sao cụ, diễn đàn mà. Em cũng cân nhắc có nói chi tiết thêm ngay từ đầu ko, nhưng lại nghĩ ko cần kể làm gì

Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi :)), mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
Có lẽ giờ chỉ có cô hàng xóm là xinh cụ nhỉ^^^.
Sao mã lực của cụ cũng âm giống em thế.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ là đàn ông chân chính đấy
Em cũng không tốt. Nếu đủ tốt thì đã không chia tay cụ ạ. Dù sao chuyện cũng qua rồi. Em mừng là bọn em hiện tại không thù ghét gì nhau. Mới đây vợ cũ còn động viên: anh lấy vợ đi, không có bàn tay đàn bà chăm sóc không ổn. Anh hay ăn ngủ tuỳ tiện, không tốt cho sức khoẻ.

Huế và Em

Xe điện
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi :)), mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
Không nói nó sang mồm hơn cụ ạ!
Nói nữa đâm ra người ta nghĩ mình bị chột.

bbad

Xe hơi
Em cũng không tốt. Nếu đủ tốt thì đã không chia tay cụ ạ. Dù sao chuyện cũng qua rồi. Em mừng là bọn em hiện tại không thù ghét gì nhau. Mới đây vợ cũ còn động viên: anh lấy vợ đi, không có bàn tay đàn bà chăm sóc không ổn. Anh hay ăn ngủ tuỳ tiện, không tốt cho sức khoẻ.
Làm bạn được là tốt nhất rồi, em chỉ thấy là còn khó với em thôi. Chắc khi nào con cứng cáp thêm chút, có thể tâm lý em sẽ tốt hơn. Buông bỏ, nói thì dễ, làm cũng khó :)

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cư xử với nhau vậy là đúng mực Cụ ạ, E ko được như CỤ