[Funland] Vợ cũ

hanoipho79

Xe lăn
Dù họ đã từng đối xử với mình thế nào, thì sự xuất hiện của họ cũng giúp cho cuộc sống của chúng ta thêm sắc màu.
Cho nên đừng nên bạc với nhau quá cụ nhỉ.
Vợ cũ thì em chưa có...nhưng nếu có vẫn phải trao đổi chuyện của con mợ ạ.
Còn người cũ thì có người em gặp lại,có người không...nhưng chỉ gặp bt thôi vì tính em không dùng lại cái gì mình đã bỏ đi bao giờ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ có nghĩ đến ý nghĩa sâu xa của câu nói đó ko?
Em không nghĩ nhiều quá về câu ấy. Nó cũng như câu nói quan tâm của 1 người bạn. Em thấy có chút an ủi khi vợ cũ còn quan tâm đến em.

Tĩ Tã

Xe hơi
Vâng cụ

Em cũng qua cả đoạn xót xa rồi cụ ạ. Già đen xấu thật sự hôm qua thấy sao thì nói vậy thôi, chứ cũng không thoả mãn hay mỉa mai gì.

Xót xa là cho lúc cô con gái khóc gọi mẹ giữa đêm thôi, mà bất lực ko biết làm gì. Hay lúc nghĩ tới cảnh con mình sẽ ăn, đi chơi, hay thậm chí ở cùng 1 mái nhà với thằng kia. Cũng khó mà buông cái suy nghĩ đó được
Em hiểu rồi cụ chủ. Mong cụ nhanh đến lúc buông bỏ được, ôm vào người cũng ko để làm gì cụ ạ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em không dễ quên nhưng thật sự em chưa bao giờ ghét ai cả.
Cũng chả biết tại sao nữa.
Ghét ai là phải nghĩ về họ, thôi thì đầu óc mình để làm việc khác hay hơn.:))
Em giống cụ ở điểm này :)):)):))

bbad

Xe hơi
Bọn em hết yêu nhau thôi. Không ngoại tình hay gì khác. Có lẽ vì thế nên đến giờ không đứa nào hận đứa nào và vẫn là bạn ạ.
Nếu là do ngoại tình thì cụ nghĩ có làm được như bây giờ ko ạ?

Vulcan V70

Xe trâu
Không ở được với nhau nữa thì chia tay cũng là lẽ thường tình. Quan tâm chăm sóc con cái sau ly hôn như cụ chủ thớt thế cũng đáng khen.
Tuy nhiên thấy vợ cũ già đi nhiều mà ngoặc mồm ra cười thì không nên. Nên tự hỏi tại sao mình không mang lại hạnh phúc trọn vẹn cho cô ấy để ra nông nỗi này?? "Già và xấu " đi thì ai cũng đến lúc đó thôi.

Michael J

Xe điện
Là lựa chọn của vợ cũ mà cụ. Từ nguyên nhân đến kết quả. Nếu có xót ruột thì sẽ phải hỏi lại là xót thì cũng có ý nghĩa gì
Luôn hỏi sao lại bắt đầu.

Sao lại kết thúc.

Đã kết thúc thì nên bắt đầu cái mới.

HUNGSMUN

Xe container
Những gì thuộc về quá khứ tức là nó đã thuộc về lịch sử. Không ai có quyền thay đổi lịch sử, không ai có quyền nhạo báng lịch sử, có chăng chỉ là góc nhìn về từng giai đoạn lịch sử sẽ khác nhau mà thôi.
Nhạc sỹ Trịnh Công Sơn đã nói rắng "...vì cuộc tình đó đã là một phần máu thịt của bạn rồi"
Hãy trân trọng quá khứ đặc biệt là quá khứ tình yêu, đấy chính là cách tôn trọng bản thân mình.
Thân gửi cụ chủ.

bbad

Xe hơi
Không ở được với nhau nữa thì chia tay cũng là lẽ thường tình. Quan tâm chăm sóc con cái sau ly hôn như cụ chủ thớt thế cũng đáng khen.
Tuy nhiên thấy vợ cũ già đi nhiều mà ngoặc mồm ra cười thì không nên. Nên tự hỏi tại sao mình không mang lại hạnh phúc trọn vẹn cho cô ấy để ra nông nỗi này?? "Già và xấu " đi thì ai cũng đến lúc đó thôi.
Nhiều khi là cười buồn đấy cụ. Nhưng em xoá cái cười đi vậy cụ nhé :)

ghetcongaixau

Xe tăng
Cái này thì không rồi cụ. Nói đùa có khi thằng kia xài quá mới thế :))
Cụ chỉ nghĩ tới chịch xoạc và cay cú với vợ cũ nên cư xử không được đàn ông lắm. Có thằng nào chăm sóc vợ cũ để vợ cũ vui vẻ mà chăm con mình thì tốt chứ sao (miễn là khôgn cần nó yêu thương con mình nhưng đừng có "ngược đãi)").

Vulcan V70

Xe trâu
Bọn em hết yêu nhau thôi. Không ngoại tình hay gì khác. Có lẽ vì thế nên đến giờ không đứa nào hận đứa nào và vẫn là bạn ạ.
Chắc là chưa cưới. Hoặc chưa con cái gì.
Cưới nhau rồi không dễ chia tay như thế đâu

Michael J

Xe điện
Nếu cụ quan tâm đến con, cách này hay cách khác cụ sẽ biết. Nói ít hiểu nhiều cụ nhỉ ?
E éo tin. Ai biết ma ăn cỗ lúc nào. Hoặc e hiểu ý cụ là trong nhà cụ thì thiếu chứ trong nn thì vẫn no đủ.;)). Cụ nó còn qua mặt được huống hồ đứa trẻ con thì sao lại không.:))

Láu

Xe điện
Không lên chê nguời cũ Cụ ạ...kể cả Nyc,người cũ dù trong khoảng thời gian nào đấy cũng có với mình những kỷ niệm buồn vui.
Dù có người em không bao giờ gặp lại nhưng em vẫn Tôn trọng họ.
Chuẩn quá cụ! Nhg mà e lại ko đc như cụ, mỗi lần gấu e đá đểu với e về ng yêu cũ, e toàn bảo là a có nhớ gì đâu, đến tên nó a còn quên, nhục phết :))