[Funland] Vợ cũ

bbad

Xe hơi
Eim không nhầm. Nếu cụ có cảm giác khác như thế ( sự cảm thông hay thậm chí chút thương hại) thì cụ không mở thớt này đâu.
Cụ nói vừa đúng vừa sai. Em ko có cảm giác cảm thông hay thương hại, nhưng em cũng ko hả hê. Chính xác chắc là em chẳng có cảm giác gì mấy. Mà em nghiệm ra, nhiều khi ko có cảm giác gì mới là tốt. Có lẽ em sắp buông được thật rồi!

LePower

Xe buýt
Dạ con ở với em 50% đấy cụ. Em nói ở trên, từ nguyên nhân tới kết quả là vợ cũ chọn hết thôi ạ
ý thớt là vợ cũ xấu, bẩn chứ gì,
lên mạng XH chê bai nguời khác dã éo ra gì, đây lại là mẹ của con mình.

Chúc mừng vợ thớt bỏ được thằng chồng bẩn tính.

tunam804

Xe máy
Thật không thể tin nổi. Đồ xấu xa.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nên để cho mợ ấy đi đường khác. Có khi có cửa sáng hơn. Cụ cứ thế có khi lại khó cho người ta.

E thấy nó cứ nửa vời. Nói thẳng cụ đừng trách.
Tuỳ cách cụ nhìn nhận thôi. Em giữ cô ấy làm bạn, không có ý định gì khác. Còn lý do ? Vì cô ấy là mẹ của con em.

bbad

Xe hơi
Mắt không thấy thì tim không đau. Đôi khi biết rõ lại tệ hơn là không biết gì. Cụ cũng nên nghĩ thoáng 1 chút cho dễ sống :)
Thật sự không biết mới là tốt nhất cụ ạ.

Em có thể vì cũng biết sơ sơ thằng kia, mà cũng có thể là hơi bias :), nên mới bức bối khi nghĩ đến việc con mình ở cùng nhà với nó. Nếu là bồ mới thì có lẽ em ko lo lắng đến vậy.

Láu

Xe điện
Làm bạn được là tốt nhất rồi, em chỉ thấy là còn khó với em thôi. Chắc khi nào con cứng cáp thêm chút, có thể tâm lý em sẽ tốt hơn. Buông bỏ, nói thì dễ, làm cũng khó :)
Cụ vẫn còn chút hận thù trong lòng nên cảm thấy hả hê đôi chút khi vợ cũ của cụ ko còn đc xuân sắc như hồi ở với cụ, nếu bị phản bội ai cũng thế cả thôi. Hy vọng thời gian sẽ làm cụ ko đau đớn nữa!

Nhái_Bén

Xe đạp
Tâm sự thầm kín nên để trong lòng k nên đưa ra đây làm gì vì mỗi người 1 ý nhất là bình luận mang tính chê bai dù thực tế là như thế. Thân ;);)

Michael J

Xe điện
Mắt không thấy thì tim không đau. Đôi khi biết rõ lại tệ hơn là không biết gì. Cụ cũng nên nghĩ thoáng 1 chút cho dễ sống :)
E thống nhất những điểm mấu chốt ngay từ đầu. Không được vượt qua, còn ko thì tùy. Những cái còn lại thì thoải con gà mái. Ko rõ ràng mạch lạc cương quyết thì nhà nó thành cái chợ.

bbad

Xe hơi
Em đồng ý, nhưng em đang đứng ở góc độ cô vợ chủ thớt, dù gì vợ cũ cũng đang nuôi con mình, đừng dùng những suy nghĩ tầm thường ấy để đối đãi.
Mợ sai rồi, em có lời nào nói xấu hay hả hê không? Thật sự là thấy sao thì nói vậy, cũng một phần vì lâu lắm rồi ko nhìn trực diện lâu thế. Tuy nhiên em không chấp đàn bà như mợ. Mợ vang nữa cũng được ko sao. Có vẻ em được nhiều cụ cứu rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

bbad

Xe hơi
Tâm sự thầm kín nên để trong lòng k nên đưa ra đây làm gì vì mỗi người 1 ý nhất là bình luận mang tính chê bai dù thực tế là như thế. Thân ;);)
Diễn đàn mà cụ. Ai biết mình đâu. Em lên đây cũng biết có người đọc kỹ có người ko, chẳng sao cả. Cụ cứ như là đang đọc 1 chuyện trên mục tâm sự của tàu nhanh thôi mà

Lovely Windy

Xe buýt
Em đang thảo luận riêng với người khác, cụ xen vào làm gì?
Nhiều chuyện!
Mợ mới là cái loại nhiều chuyện.
Mợ mới xuất hiện trên of vài tháng nay. Đi loăng quăng cafe ai chẳng biết. Em chẳng bao giờ thèm dòm đến cái còm của Mợ. Nhưng hôm nay thấy ngứa mắt thôi.
Thấy Mợ huyênh hoang khoe mẽ em ức thay Cụ chủ. Em mà cũng như Mợ, vang Mợ mấy cái thớt nhảm nhí Mợ mở xưa ở quán thì giờ Mợ cũng rong cả tháng rồi.
Em là Mợ. Và em đủ tầm để Vang Mợ đỏ lòe nhá. Đừng ngạo mạn quá.

Chỉnh sửa cuối:

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thật sự không biết mới là tốt nhất cụ ạ.

Em có thể vì cũng biết sơ sơ thằng kia, mà cũng có thể là hơi bias :), nên mới bức bối khi nghĩ đến việc con mình ở cùng nhà với nó. Nếu là bồ mới thì có lẽ em ko lo lắng đến vậy.
Bỏ qua đi cụ ! Chuyện cũng kết thúc rồi. Giờ cụ không còn là chồng cô ấy nữa. Chỉ có đứa con là chung thôi. Cứ nghĩ vậy đi cho nhẹ lòng.

xegiacmo

Xe container
Em chưa bỏ vợ nên chưa biết như nào :D
Nhưng người yêu cũ thì toàn thấy ngon hơn xưa :T