[Funland] Vợ cũ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không tốt. Nếu đủ tốt thì đã không chia tay cụ ạ. Dù sao chuyện cũng qua rồi. Em mừng là bọn em hiện tại không thù ghét gì nhau. Mới đây vợ cũ còn động viên: anh lấy vợ đi, không có bàn tay đàn bà chăm sóc không ổn. Anh hay ăn ngủ tuỳ tiện, không tốt cho sức khoẻ.
Em đợi nghe câu trả lời của Cụ xem sao thôi.:)
Nói gì nói đàn ông nên rộng lượng, vừa khoẻ cho mình và cho người khác.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Làm bạn được là tốt nhất rồi, em chỉ thấy là còn khó với em thôi. Chắc khi nào con cứng cáp thêm chút, có thể tâm lý em sẽ tốt hơn. Buông bỏ, nói thì dễ, làm cũng khó :)
Rồi mọi chuyện cũng qua. Cụ cứ bình tâm mà sống. Giữ cô ấy làm bạn tốt hơn là xa cô ấy.
Chúc cụ ngày mới an lành !

vieteuro

Xe container
Cụ làm thế nào mà đến người đầu gối tay ấp xưa còn ko thèm nhìn thế :)) :))

Michael J

Xe điện
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi :)), mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
:)):)):)):)):))

u6868

Xe buýt
Cụ nghe em lần sn sau thì tổ chức gần nhà nghỉ làm vài quại bia vào nhìn vợ cũ lại ngon ngay :))

Racehorse206

Xe tăng
Hôm qua đi ăn sinh nhật con gái với vợ cũ. Khi li hôn đã thoả thuận là cứ sinh nhật con thì đi ăn 1 bữa như vậy. Cả bữa ăn 2 bố mẹ hầu như nói với nhau được dăm ba câu, cũng 1 phần là con bé nói liên mồm, ngồi tiếp chuyện nó với ăn xong thì cũng hơn 1 tiếng rưỡi đồng hồ.

Thật ra đưa đón con rồi các hoạt động ngoại khoá của con thường cả 2 bố mẹ đều cố gắng có mặt nên vẫn gặp nhau thường xuyên, nhưng thường là ngắn và chẳng nhìn nhau bao giờ. Nên đã lâu lắm rồi mới nhìn trực diện vợ cũ lâu như vậy. Chưa tới 35 mà già, đen, xấu. Cái đen và xấu thì hồi trước cũng có người bảo rồi :)), mà hồi ấy tuổi trẻ cuồng nhiệt đúng là yêu rồi thì củ ấu cũng tròn, thấy người yêu mình lúc nào cũng dễ thương đáng yêu.

Bây giờ, nhìn cái gương mặt ấy chỉ nghĩ không hiểu tại sao ngày xưa lại yêu đến thế. Trong khi giờ này, có thể vì tuổi tác hay hoàn cảnh, cảm thấy thật khó để mà yêu ai trọn vẹn nữa.
Khi đã éo ưa thì dưa có dòi, cụ thớt cũng hèn khi đem vợ cũ lên đây mà nói xấu

Michael J

Xe điện
Cảm giác của cụ thật kì lạ. Ngược lại hoàn toàn với em. Em thì chỉ thấy xót ruột khi thấy vợ cũ già đi. Chắc cũng tại 1 mình nuôi con và thiếu vắng sự san sẻ của thằng đàn ông trong nhà.
Sao cụ biết thiếu thằng đàn ông? Thiếu cụ thì có thể đúng, còn lại có thánh mới biết:))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Nên bỏ qua chuyện cũ cụ ạ. Em chả ghét ai lâu được. Tại tính em nhanh quên :D

bbad

Xe hơi
Rồi mọi chuyện cũng qua. Cụ cứ bình tâm mà sống. Giữ cô ấy làm bạn tốt hơn là xa cô ấy.
Chúc cụ ngày mới an lành !
Các cụ nói đúng cả, có thể 1 ngày nghĩ laị gương mặt đó sẽ giúp em tha thứ và buông bỏ dễ dàng hơn

Ms.Bui

Xe buýt
Không lên chê nguời cũ Cụ ạ...kể cả Nyc,người cũ dù trong khoảng thời gian nào đấy cũng có với mình những kỷ niệm buồn vui.
Dù có người em không bao giờ gặp lại nhưng em vẫn Tôn trọng họ.
Dù họ đã từng đối xử với mình thế nào, thì sự xuất hiện của họ cũng giúp cho cuộc sống của chúng ta thêm sắc màu.
Cho nên đừng nên bạc với nhau quá cụ nhỉ.

Ms.Bui

Xe buýt
Em cũng không tốt. Nếu đủ tốt thì đã không chia tay cụ ạ. Dù sao chuyện cũng qua rồi. Em mừng là bọn em hiện tại không thù ghét gì nhau. Mới đây vợ cũ còn động viên: anh lấy vợ đi, không có bàn tay đàn bà chăm sóc không ổn. Anh hay ăn ngủ tuỳ tiện, không tốt cho sức khoẻ.
Cụ có nghĩ đến ý nghĩa sâu xa của câu nói đó ko?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nên bỏ qua chuyện cũ cụ ạ. Em chả ghét ai lâu được. Tại tính em nhanh quên :D
Em không dễ quên nhưng thật sự em chưa bao giờ ghét ai cả.
Cũng chả biết tại sao nữa.
Ghét ai là phải nghĩ về họ, thôi thì đầu óc mình để làm việc khác hay hơn.:))