[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

gaubien

Xe hơi
Em đề nghị cụ chủ viết một lèo cho tiện theo dõi.

ZynZyn

Xe lăn
Em chờ cụ chủ kể nốt câu chuyện, giờ chưa dám bình luận gì. Chuyện chắc còn nhiều uẩn khúc.

khongthuphi

Xe điện
Chưa nghe hết câu chuyện nhưng em cảm nhận ông này đầu tiên là yêu mù quáng, luỵ tình, hèn nhát. Không hẳn vì thương con mà ông ấy lặn lội đi tìm mẹ cho chúng mà vì chính tình yêu mù quáng, sự hèn nhát ,ko dám tự tay cắt bỏ khối u vì sợ đau khiến ông ấy sẵn sàng giang rộng tay đón người vợ ấy quay về.
Nếu ông ấy cứ sống mãi với tính cách này thì cuộc đời này mãi là những ngõ cụt ko lối thoát với ông và cả con cái.
Comment của mợ quá chính xác với trường hợp này rồi ạ! Em cảm ơn mợ nhé!

khongthuphi

Xe điện
Em quay lại hầu chuyện đây ạ!

Muon_biet

Xe cút kít
Đàn ông luôn luôn tuyệt vời và họ chẳng bao giờ cần phong danh hiệu anh hùng nhé.

khongthuphi

Xe điện
Hai người trốn nhà lên Sài gòn làm ăn, anh vào làm trong một xưởng in ấn quảng cáo. Chị bán hàng cho 1 của hàng vải. Cuộc sống có vẻ ổn! Đứa con trai đầu ra đời họ phải đối diện với nhiều khó khăn hơn. Chị bắt đầu quay lại nghề hội chợ lưu động mà ngày xưa được ông chủ dạy. Anh vốn có sức khỏe, tháo vát và khéo tay nên hai người đã xây dựng được 1 đoàn hát hội chợ, cuộc sống bắt đầu đỡ hơn. Lúc này gia đình cha mẹ anh vẫn tuyệt giao với anh.

khongthuphi

Xe điện
Anh say sưa kể cho em nghe về quá khứ của họ, không hiểu anh tiếc nuối hay cay đắng cho phận số mình nhưng anh kể mạch lạc, lẫn trong đó là tình cảm dạt dào anh dành cho người vợ trắc nết!
Đứa con trai thứ 2 của họ ra đời sau đó ít lâu, cuộc sống bắt đầu dư giả, hai người dắt díu con cái về quê chịu tội. Ông bà già rồi, khi thấy họ hạnh phúc nên cũng nguôi ngoai và bỏ qua. Họ để 2 đứa con cho ông bà nội nuôi để tiện việc học hành, còn họ lại rong ruổi từ bắc chí nam làm nghề Hội chợ.

HA UYEN

Xe đạp
Hai người trốn nhà lên Sài gòn làm ăn, anh vào làm trong một xưởng in ấn quảng cáo. Chị bán hàng cho 1 của hàng vải. Cuộc sống có vẻ ổn! Đứa con trai đầu ra đời họ phải đối diện với nhiều khó khăn hơn. Chị bắt đầu quay lại nghề hội chợ lưu động mà ngày xưa được ông chủ dạy. Anh vốn có sức khỏe, tháo vát và khéo tay nên hai người đã xây dựng được 1 đoàn hát hội chợ, cuộc sống bắt đầu đỡ hơn. Lúc này gia đình cha mẹ anh vẫn tuyệt giao với anh.
Gia đình anh này sao vẫn tuyệt giao khi đã có cháu nhở? Chắc là họ biết cô gái này không tốt cho lắm.

tu-bong

Xe buýt
Em gần giống bạn cụ chủ,em mới làm được bố tốt chứ không làm được chồng tuyệt ,vậy là 3 bố con em rau cháo có nhau, mặc dù mọi người cũng đã cố níu kéo để cho dủ mẹ đủ cha .khi đàn bà yêu họ mãnh liệt thật,có thể từ bỏ hết để theo tình yêu .

khongthuphi

Xe điện
Công việc của họ luôn di chuyển, mỗi nơi, mỗi địa phương họ chỉ ở tối đa ba- bốn tháng, rồi lại gồng gánh đi nơi khác. Bù lại thu nhập cũng khá, anh nói có tháng thu trên 100tr là bình thường.
Nói thật, đến giờ em vẫn không thể hiểu nổi con người anh. Nói anh nhu nhược, hèn nhát cũng không đúng, vì cái nghề của anh luôn phải đối đầu với các trò gian manh, quấy phá của những đại ca các nơi, nhưng anh đã xử lý tốt. Theo em anh phải thuộc dạng bản lĩnh và liều lĩnh mới trụ được với nghề.

khongthuphi

Xe điện
Em gần giống bạn cụ chủ,em mới làm được bố tốt chứ không làm được chồng tuyệt ,vậy là 3 bố con em rau cháo có nhau, mặc dù mọi người cũng đã cố níu kéo để cho dủ mẹ đủ cha .khi đàn bà yêu họ mãnh liệt thật,có thể từ bỏ hết để theo tình yêu .
Xin chia sẻ với cụ! Anh này em chỉ biết thôi không phải bạn của em cụ ạ!

puredoll

Xe điện
Chuyện đời thật sao không khác tiểu thuyết là sao??? Cuối cùng chỉ khổ trẻ con :(

tuyenshaker

Xe tải
đọc chuyện của cụ đúng là buồn nhỉ,nhưng e cũng phục a ý.tất cả là muốn cho con cái có đủ bố mẹ và cứu ra đình nhỏ của mình trên bờ vực tan vỡ.e mà trong trường hợp này ko chắc e đã làm dc như vậy..!

khongthuphi

Xe điện
Còn phần về chị, em cũng không thể hiểu nổi, chị này thật đáng sợ! Tâm lý phụ nữ thật khó lường, những người vô phúc mà lấy phải vợ dạng như chị thì chắc chắn bất hạnh! Có thể chị bị bệnh, bệnh tâm lý, bệnh khao khát yêu, khao khát đàn ông lạ!

khongthuphi

Xe điện
Trong suốt bấy nhiêu năm ở với anh (17 năm), chị đã nhiều lần, có thể nói là nhớ không nôi bao nhiêu lần chị cặp kè với người đàn ông khác, già có, trẻ có, thậm chí có nhiều thằng trai tơ mới lớn! Và cũng gần như bấy nhiêu lần anh đều biết hết.

khongthuphi

Xe điện
Cứ vài tháng chị lại thay bồ 1 lần, có nhiều thằng cho chị tiền, vàng xe cộ đắt tiền nhưng cũng có nhiều thằng đào mỏ chị. Có nhiều lần chị bỏ nhà đi một vài tháng với bồ rồi lại quay về. Khi chị quay về cũng có nghĩa là đã kết thúc 1 cuộc tình ngắn ngủi. Cảm giác như đối với anh bây giờ việc ấy là chuyện thường tình thế thôi.

LoveFun

Xe điện
Chưa nghe hết câu chuyện nhưng em cảm nhận ông này đầu tiên là yêu mù quáng, luỵ tình, hèn nhát. Không hẳn vì thương con mà ông ấy lặn lội đi tìm mẹ cho chúng mà vì chính tình yêu mù quáng, sự hèn nhát ,ko dám tự tay cắt bỏ khối u vì sợ đau khiến ông ấy sẵn sàng giang rộng tay đón người vợ ấy quay về.
Nếu ông ấy cứ sống mãi với tính cách này thì cuộc đời này mãi là những ngõ cụt ko lối thoát với ông và cả con cái.
Đôi khi nó là duyên là nợ em ạ

hamigua

Xe hơi
Đời ng nhiều trang tiểu thuyết lắm, chả qua là ng ta có kể ra hay ko thôi, em đang tăhcs măcs ko bít nhân tình có gì hơn ông choìng nhủ