[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Đời không biết trước cái gì hết, càng già thì nhiều khi suy nghĩ càng chín chắn hoăc càng thấu đáo hơn thì phải, Ông này chắc chắn là người bố tuyệt vời, chứ người chồng như thế nào em chưa biết...Nhưng em thấy các cụ bảo phụ nữ sâu sắc như cơi đựng trầu cấm sai bao giờ, Chuyện vợ giết chồng đi theo tình nhân thì có nhưng chồng giết vợ hầu như em chưa nghe thấy

khongthuphi

Xe điện
Em đăng vài bức ảnh về gia đình họ!
Đây là anh và đứa con gái út:

Đứa con gái 7 tuổi của họ:

Đây là chị, ảnh chụp ở Singapo, lý do sao chị lại đi Singapo em sẽ đề cập sau.

Nguyễn Tuyết

Xe đạp
Khổ thân bác quá, thôi vì gia đình là trên hết..

F.ACURA

Xe container
Câu chuyện của họ không giống như những gì các cụ/mợ hình dung đâu, từ từ em sẽ kể. Nếu cần em cho các cụ/mợ nick FB và Zalo của 2 người để mọi người timg hiểu thêm. Câu chuyện đau và rất buồn vì chưa tìm được lối thoát!
Sao cụ ko post cho đầy đủ đẻ mọi người chém cho chuẩn, đỡ phải đoán già đoán non???

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Theo cái nhìn của em, người Đàn ông này nghĩ vì con mà tìm Vợ về, hẳn đã chưa phải tốt.

Với hầu hết người Phụ nữ, khi đã có con thì các con là 1st. Đây cô này còn bỏ cả 4 đứa để theo người khác, vậy thì còn gì để níu kéo?

Cố khuyên nhủ về, rồi sẽ được bao nhiêu ngày? Các con nhìn vào Mẹ mình như thế, Xã hội xung quanh ỳ xèo, con trẻ chúng bị ảnh hưởng tâm lý, tính cách.

Vậy còn đáng lo hơn, thà rằng nói với con: Mẹ đi làm xa rồi, Mẹ không về được. Dồn hết tình cảm của người Bố chăm lo, dẫu biết rằng không thể và không đủ, còn hơn để sống với 1 người Mẹ đã quá 2 lần tuổi trường thành nhưng chả còn suy nghĩ vì các con.

Linh Miu

Xe buýt
Một người đàn ông từ bỏ tất cả( cv, sĩ diện) để tìm lại cho con có bố, có mẹ k tuyệt sao ạ?
Nếu mẹ nó bị mất tích,thất lạc...thì quá tuyệt còn đây là theo zai,mợ ạ. Tình cảm giữa mẹ với con là thiêng liêng nhất(vứt thèng bố ra ngoài ko tính đến đã) mà nó còn bỏ cả 2 giọt máu để đi thì liệu có xứng không. Trẻ con nó khóc,đòi mẹ là đúng vì đó là bản năng,ai nhìn chả thấy xót ruột,nhất là bố nó. Mợ hãy dùng lý trí,thế này nhé: gia đình là môi trường ảnh hưởng nhất đến đứa trẻ,nó sống trong một gia đình ko hạnh phúc,mẹ theo zai,cãi nhau với bố(chắc chắn,em chưa cần nói nặng hơn) thì thử hỏi có ảnh hưởng đến tâm,sinh lý của trẻ ko? Liệu có nuôi dậy nó được ngoan ngoãn,nên người ko hay lại bỏ học,cãi lại,có cái nhìn méo mó về con người,cuộc sống,bất cần.... Ở đây chúng là nạn nhân bất đắc dĩ,người bố cần phải tỉnh táo để lựa chọn giữa những cái dở nhất lấy cái dở ít,cái thối nhất lấy cái ít bốc mùi mà nuôi dậy con cái chứ lôi hai đứa lếch thếch đi tìm mẹ,em thấy nó...:(. Vài suy nghĩ cá nhân chia sẻ với mợ

sparkvan

Xì hơi lốp
Hình như phụ nữ khi đã say tình thì bất chấp tất cả.
Em cũng gặp 1 chuyện tương tự.
Hai vợ chồng đang sống rất yên ổn, hạnh phúc. Kinh tế khá giả, vừa có nhà ở quê, vừa có nhà HN. Ô tô mỗi người 1 chiếc. Vợ làm kế toán cho 1 công ty tư nhân tương đối nhàn hạ và ổn định. Chồng làm phó tổng một Công ty CP khá có tiếng trên sàn CK.
Anh chồng thì hiền lành, hình thức cũng khá. Nhiều người nghĩ cuộc sống thế là cũng quá viên mãn rồi.
Nhưng đùng 1 cái cô vợ phải lòng 1 anh khác, bỏ luôn nhà, bỏ chồng, bỏ hai đứa con trai một đứa 6 tuổi, 1 đứa 4 tuổi đi theo tình nhân.
Ngày giỗ bố chị ấy họ hàng nhắn về làm giỗ để cho hai đứa con gặp mẹ vì chúng nó nhớ quá! Nhưng dứt khoát không về, hai anh chị cắp nhau đi biền biệt chả thèm đoái hoài đến hai đứa bé!
Haizz, chả lẽ ái tình cao hơn cả tình mẫu tử!
Có thể lắm cụ ạ, lúc phụ nữ say họ bất chấp tất cả ko như đàn ông mình. Rất hiếm ông giết vợ để theo bồ, (tuy rằng rất nhiều ông bồ bịch nhưng chỉ xác định cơi nới ko đập cũ xây mới) nhưng nhiều trường hợp khi phụ nữ say rồi họ chấp nhận thịt chồng để theo giai đấy, các cụ cẩn thận nhá :P

NEU

Xe hơi

khongthuphi

Xe điện
Sao cụ ko post cho đầy đủ đẻ mọi người chém cho chuẩn, đỡ phải đoán già đoán non???
Làm sao 1 lúc mà em post lên đầy đủ câu chuyện được hả cụ? Củ từ đi!

HuyArt

Xe lăn
Em nhìn tướng mạo chị ấy mà tự dưng thấy có dự cảm chẳng lành. Câu chuyện chắc phức tạp hơn nhiều. Đợi cụ chủ kể thêm để biết rõ câu chuyện vây. Chỉ khổ 4 đứa con, ko biết 2 cháu trai có phải con anh kia không. Haizz

Man.bro

Đi bộ
Có khi theo zai bị bán cmn sang TQ rồi cũng cho nên, tìm mãi không được

khongthuphi

Xe điện
Thớt nóng quá!:-q
Câu chuyện tình của họ, người thông minh lắm cũng khó mà nghĩ ra để viết thành tiểu thuyết tình diễm lệ ạ!

vanlongtiensinh

Xe buýt
Chuyện cụ đọc qua tưởng đơn giản nhưng em nghĩ chắc là có rất nhiều lý do riêng nên ng chồng mới như vậy. Em đánh dấu đọc hết mặc dù biết là chuyện rất buồn. :( khổ thân lũ trẻ.

homephone

Xe đạp
Nhìn ông bố mà em thấy thương quá, em đang đợi nghe tiếp câu chuyện xem

sparkvan

Xì hơi lốp
Người phụ nữ bỏ chồng theo giai đi một nhẽ, nhưng bỏ lại cả con thì lúc đấy đang say lắm rồi loại này khó chấp nhận được. E cũng có ông anh dính đúng trường hợp này. Vợ làm bên thành đoàn theo giai bỏ lại 3 đứa con thơ cho bố chăm, bó tay với loại đàn bà này

memanque

Xe buýt
Đàn ông gia trưởng (như ngoài Bắc) và đểu chút (xu thế) thì ít bị vợ đè đầu cưỡi cổ hơn các cụ nhỉ :D
Trong Nam hình như cảnh vợ đè đầu cưỡi cổ chồng nhiều hơn, vì em thấy mấy vụ cắt rồi đổ xăng giết toàn trong Nam ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

khongthuphi

Xe điện
Em tiếp đây:
Anh bắt đầu kể về chuyện tình của 2 người cho em nghe (các cụ/mợ đừng sốc nhé). Chị sinh ra ở An Giang năm 15 tuổi chị bỏ nhà đi theo gánh hát hội chợ của 1 ông chủ 48 tuổi, và được ông chủ ưu ái cặp làm vợ bé. Điều trớ trêu là ông chủ này là bạn rất thân của bố anh, bố anh đã dành ra 1 phong trong nhà anh để cho 2 người hú hí sinh sống với nhau. Đến năm chị 17 tuổi thì ông chủ sạt nghiệp, lúc này anh mới 20 tuổi, trai mới lớn lại ở gần nhau nên chị sinh tình cảm với anh! Phải chăng định mệnh trớ trêu đã quá tay đùa giỡn số phận của anh???Gia đình anh biết được và cấm tiệt hai người quen nhau, sóng gió cuộc đời bắt đầu nổi lên với 2 người!

Chỉnh sửa cuối: