[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

memanque

Xe buýt
Em tiếp đây:
Anh bắt đầu kể về chuyện tình của 2 người cho em nghe (các cụ/mợ đừng sốc nhé). Chị sinh ra ở An Giang năm 15 tuổi chị bỏ nhà đi theo gánh hát hội chợ của 1 ông chủ 48 tuổi, và được ông chủ ưu ái cặp làm vợ bé. Điều trớ trêu là ông chủ này là bạn rất thân của bố anh, bố anh đã dành ra 1 phong trong nhà anh để cho 2 người hú hí sinh sống với nhau. Đến năm chị 17 tuổi thì ông chủ sạt nghiệp, lúc này anh mới 20 tuổi, trai mới lớn lại ở gần nhau nên chị sinh tình cảm với anh! Phải chăng định mệnh trớ trêu đã quá tay đùa giỡn số phận của anh???Gia đình anh biết được và cấm tiệt hai người quen nhau, sóng gió cuộc đời bắt đầu nổi lên với 2 người!
Xong phim. Ca của chú em cụ chết ngay từ buổi đầu mở mắt òi :-ss

Gà lái xe

Xe tải
Chuyện của cụ giống tiểu thuyết quá! Em thấy ngay từ khi bắt đầu, ông chồng đã chịu lép vế, chịu thiệt thòi thế kia thì chẳng trách vợ nó coi thường....

khongthuphi

Xe điện
Mặc dù chị mới 18 tuổi nhưng khi đã giăng lưới tình ra thì anh không thể thoát được. Hai người dứt bỏ xứ đi về Sài Gòn tìm kiếm cơ hội và để được ở bên nhau!

homephone

Xe đạp
Câu chuyện này còn nhiều tình tiết nữa đây, em hóng tiếp thì mới đưa ra kết luận được...

Vdzung

Xe tải
Hiện có 15 Ofer theo dõi, dự là tăng cấp số nhân trong tối nay, truyện hot quá, em cũng theo dõi, xong mới dám phán :)) :))

khongthuphi

Xe điện
Chuyện của cụ giống tiểu thuyết quá! Em thấy ngay từ khi bắt đầu, ông chồng đã chịu lép vế, chịu thiệt thòi thế kia thì chẳng trách vợ nó coi thường....
Đúng vậy cụ ạ! Em cũng mong nó không có thật để thấy tình người đẹp lên một chút, nhưng khốn nỗi nó lại là sự thật trần trụi cụ ạ!

Chekmate

Xe điện
cụ up ảnh mấy đứa trẻ lên em nhìn thương quá :( mà mặt anh này hiền lành thật. đời về cơ bản là buồn nhỉ

homephone

Xe đạp
Chị này có quá khứ không tốt

bobaobao

Xe hơi
"Hai đứa con gái của em cứ khóc đòi em đưa đi tìm mẹ, em sẽ tìm bằng được, gặp nó em sẽ khuyên nhủ để nó quay về với gia đình" :( :( :(

Seduxen

Xe điện
Có thể lắm cụ ạ, lúc phụ nữ say họ bất chấp tất cả ko như đàn ông mình. Rất hiếm ông giết vợ để theo bồ, (tuy rằng rất nhiều ông bồ bịch nhưng chỉ xác định cơi nới ko đập cũ xây mới) nhưng nhiều trường hợp khi phụ nữ say rồi họ chấp nhận thịt chồng để theo giai đấy, các cụ cẩn thận nhá :P
Em thấy cái lý thuyết này vớ vẩn cực kỳ. Toàn các ông ngụy biện cho hành động bồ bịch của mình, rằng đàn ông chúng tôi tuy có bồ nhưng vẫn nghĩ đến vợ....
Đàn nào mà chẳng giống nhau.

khongthuphi

Xe điện
Em quote lại một stt trên FB của anh cách đây 4 ngày để mọi người hiểu thêm:

17 Tháng 8 thông qua Facebook for Windows Phone
Nguoi ta co cau o voi me an com voi ca. O voi cha lot la ma nam. Con toi kg co la ma lot. Nguoi cha nhu toi cam thay vo dung lam kg. Can mot ng me biet yêu thuong con cai cua minh. Co ai hieu cung chia se

khongthuphi

Xe điện
Em tạm dừng tại đây đã, thực sự khi viết lên câu chuyện này em cũng quá căng thẳng và xúc động!

Heonhoc

Xe máy
Sao lại k đọc hêt được câu chuyện của cụ nhỉ.

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]

Nguoi ta co cau o voi me an com voi ca. O voi cha lot la ma nam. Con toi kg co la ma lot. Nguoi cha nhu toi cam thay vo dung lam kg. Can mot ng me biet yêu thuong con cai cua minh. Co ai hieu cung chia se

Chắc pót ảnh lên câu lòng thương hại của vợ rồi. Muốn làm người cha tốt thì phải chọn mẹ cho các con mình từ đầu cho kỹ. Tội đứa nhỏ quá!!!

Cụ nhắn hộ em cho anh ấy 1 câu "đm thằng hèn, đứng thẳng lên mà đi". Đưa con về mà làm lại, kiếm mẹ khác cho chúng nó. Xin lỗi chứ đàn ông khóc lóc thế này éo thể ngửi nổi.

khongthuphi

Xe điện
Quote lại 1 stt nữa của anh, trước khi tạm dừng.

16 Tháng 8 thông qua Facebook for Windows Phone
Moi ngay toi phai nhan 2 su tuyet vong. Buoi toi di lam ve toi co gang chay that nhanh ve nha mong vo co ve hay kg nhu deu that vong khi nha toi om va lanh leo chi con lai may cha con toi thoi. Moi buoi sang toi thúc day thúc som ngoi tua cua cho em nhu hình bong do qua xa xam voi toi. Roi cu the gioi gian cu troi di. Toi kg biet cho den bao gio. Nhu la mot thoi quen chi co em moi thay doi dc toi. Vi cuoc song nay toi da danh cho em het roi.

midataka

Xe buýt
e xin 1 góc ngồi hóng

duypq

Xe tăng
Em chờ cụ kể tiếp, chắc còn nhiều vấn đề đằng sau.

khongthuphi

Xe điện
Chắc pót ảnh lên câu lòng thương hại của vợ rồi. Muốn làm người cha tốt thì phải chọn mẹ cho các con mình từ đầu cho kỹ. Tội đứa nhỏ quá!!!

Cụ nhắn hộ em cho anh ấy 1 câu "đm thằng hèn, đứng thẳng lên mà đi". Đưa con về mà làm lại, kiếm mẹ khác cho chúng nó. Xin lỗi chứ đàn ông khóc lóc thế này éo thể ngửi nổi.
Cụ đúng là Thanh niên cứng rồi đấy nhé!

thacthuy

Xe buýt

Đúng là con trẻ khổ quá thể. A chồng nặng tình và tốt thế hơi hiếm.

Seduxen

Xe điện

Người ta lấy ** về làm vợ chứ ko lấy vợ về làm **. Nhưng ông bạn này lại là lấy ** về làm **. Vậy mà vẫn quyến luyến, vật vã, khóc lóc ... thế này thì chán thật. Khổ cả bọn trẻ khi lôi chúng đi tìm mẹ như thế.
Nhưng cũng khổ cho người phụ nữ nào dám làm mẹ kế của 2 đứa trẻ vì ông chồng nhu nhược này.