[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

Mazda67

Xe buýt
Cái xanh cụ nói là cái quan trọng nhất.

Quan điểm của em là của cho ko phải do mình làm ra nên có gì thì tốt nấy. Bố mẹ cho chồng mình cũng được hưởng lây, nhưng chả có lý do gì mà đòi quyền sở hữu (có tên trong sổ).
Em cũng thấy thế. Được ghi tên trong gia phả lúc tèo là được rồi. Tuy nhiên làm bố, làm mẹ thì cần yêu thương dâu/rể hơn vì con nhà ngừoi ta nuôi nấng đến khôn lớn thì làm con nhà mình ( em không tính đội bố láo, mẹ toét) thì cho con cái tài sản là kệ chúng nó toàn quyền. Phân biệt như thế vô tình làm rạn nứt tình cảm con mình thì có gì là hay ho

Phúc lộc của tổ tiên nhà người ta để lại , dòm ngó để làm gì ?

starsn

Xe điện
Em cũng thấy thế. Được ghi tên trong gia phả lúc tèo là được rồi. Tuy nhiên làm bố, làm mẹ thì cần yêu thương dâu/rể hơn vì con nhà ngừoi ta nuôi nấng đến khôn lớn thì làm con nhà mình ( em không tính đội bố láo, mẹ toét) thì cho con cái tài sản là kệ chúng nó toàn quyền. Phân biệt như thế vô tình làm rạn nứt tình cảm con mình thì có gì là hay ho
Em không nghĩ làm rạn nứt tình cảm con cái được, vì chúng nó giải quyết riêng được với nhau. Rạn nứt quan hệ của bmv/ bmc với dâu rể ý.

Nếu 2 vợ chồng không có vấn đề gì nghi kị nhau thì đứng tên cả 2 vợ chồng cho nó vẹn toàn hạnh phúc. Người còn chả tiếc thì tiếc gì cái khác.

Còn trường hợp 2 vợ chồng có khúc mắc, không tin tưởng nhau thì tùy theo tình hình mà tự quyết định. Không ai tư vấn được cả.
Đến ngay bản thân mình hiện tại đã khác mình của 10 năm về trước rồi , nói chi đến người khác , kể cả con .

Gió_123

Xe tải
Thật tình em rất hâm mộ anh chị em nào có quan hệ thực sự tình cảm và ruột rà với BMC/BMV. Em thì ko làm được thế. Quan hệ với BMC khá là khách khí, vì em quan điểm mình là "con in law" của họ theo đúng nghĩa. Chỉ là con khi còn là vợ của chồng thôi. Nếu một ngày chia tay chồng thì quan hệ đó chắc cũng đứt. Giờ thì thêm chức năng là mẹ của cháu nội ông bà. Nên em cũng cố gắng chăm sóc BMC trong khả năng của mình. Quan hệ hai bên dễ chịu hài hòa thì cả nhà cùng vui.

Vì thế em chẳng kì vọng gì vào BMC cho mình đứng tên tài sản. Em thấy hợp lí nhất là BM cứ cho riêng con của mình ý. Em thậm chí còn gợi ý BMC như thế để các cụ yên tâm hơn. Sống với chồng hơn chục năm lúc thăng lúc trầm em chưa bao giờ nghĩ tới việc bỏ chồng. Nhưng em cũng chả biết mai kia em có ý định đấy ko, nên em thấy các cụ có lo xa cũng hoàn toàn chính đáng.

Sailor

Xe tăng
Cho đứng tên xong ly hôn chia đôi tài sản, hú hú.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Haiza đọc xong 7 trang em thấy tâm tư quá, chắc chiều nay kệ ông già vợ thôi chả về gặp nữa, ổng bảo ổng muốn sang tên cho vợ chồng em cái nhà ổng đang cho thuê (hơn 100m2 ở Hà Đông) và trang trại 10K m2 ở Quốc Oai đang để cỏ mọc :(
chuột sa chĩnh gạo, số cụ đỏ, phải chắc luôn + nhà vợ cũng là tử tế!
Chúc mừng cụ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ làm rạn nứt tình cảm con cái được, vì chúng nó giải quyết riêng được với nhau. Rạn nứt quan hệ của bmv/ bmc với dâu rể ý.
Thực ra em nghĩ là bản thân mối quan hệ đó đã có vấn đề rồi, hoặc bmc ko ra gì, nên ko coi con dâu là con cái, hoặc cô con dâu cũng chả ra gì, để bmc ko thể coi là ocn cái :)

My Hao

Xe điện
Hy sinh đời trai để lấy gấu có điểm nhan sắc hơi thấp mà cccm lại khuyên em ko quan tâm đến tài sản bố vợ là lý làm sao? Hic

7vienngocrong

Xe tăng
Cho đứng tên xong ly hôn chia đôi tài sản, hú hú.
K ai muốn ly hôn nhưng khi nó xảy ra thì nên chia đôi tài sản và trách nhiệm nuôi con cái cụ ơi. Phụ nữ sau ly hôn hay nuôi con và họ bị thiệt thòi vì sinh con nuôi con mất cơ hội phát triển sự nghiệp như nam giới, k nên quá tính toán so đo . Nếu mới cưới vài tháng chưa con cái thì ly hôn mà chia của do cha mẹ cho thì đàn ông ấm ức chứ có con chung thì phải tạo điều kiện cho người vợ đó nuôi dưỡng con cái chứ.

Tony_Le

Xe container
Thực ra em nghĩ là bản thân mối quan hệ đó đã có vấn đề rồi, hoặc bmc ko ra gì, nên ko coi con dâu là con cái, hoặc cô con dâu cũng chả ra gì, để bmc ko thể coi là ocn cái :)
Đúng cũng có đúng kha khá, nhưng sai thấy nhiều hơn. Trong mấy đứa con mình đẻ ra, có đứa được yêu nhiều hơn đứa kia (mà không nói ra thôi). Mợ cứ trộn tình với tiền rồi đòi nó phải như nhau nên thấy nó thế.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Đã chàng rể nào nói như em chưa ?
Đằng ngoại bảo cho đất 2 vk em xây nhà.
Em bảo lại là bố mẹ cho thì để tên vk em thôi. Biết đâu sau này có biến còn có chỗ lui về.
Của nhà nào cho con nhà ý.
Đợt em cưới bố mẹ vợ cho 500m2 đất bên long biên đoạn cổ linh bảo e về xây nhà mà ở.E cũng từ chối luôn tại cũng mua nhà riêng ở giữa nhà nội ngoại chứ giờ về bên nhà ngoại sợ bố mẹ e lại buồn.Cưới nhau dc năm giờ vợ vẫn nể em vụ đấy

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
K ai muốn ly hôn nhưng khi nó xảy ra thì nên chia đôi tài sản và trách nhiệm nuôi con cái cụ ơi. Phụ nữ sau ly hôn hay nuôi con và họ bị thiệt thòi vì sinh con nuôi con mất cơ hội phát triển sự nghiệp như nam giới, k nên quá tính toán so đo . Nếu mới cưới vài tháng chưa con cái thì ly hôn mà chia của do cha mẹ cho thì đàn ông ấm ức chứ có con chung thì phải tạo điều kiện cho người vợ đó nuôi dưỡng con cái chứ.
Chuẩn, nếu ko hãy để ts tên cháu mình đi, để cho ai cũng cảm thấy trọn vẹn, nếu đã tính toán, hixxx.
Em cho là đa số gia đình chồng ko thể coi con dâu là con, dù vẫn yêu cầu họ làm/đối xử với mình hơn cả con mình :P
Em có nhiều chục năm đi làm dâu, em quan sát các cô con dâu và than thở của họ, thì thấy thế.
Ít có bmc thực sự tử tế, yêu con dâu, coi con dâu là con cái...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cũng có đúng kha khá, nhưng sai thấy nhiều hơn. Trong mấy đứa con mình đẻ ra, có đứa được yêu nhiều hơn đứa kia (mà không nói ra thôi). Mợ cứ trộn tình với tiền rồi đòi nó phải như nhau nên thấy nó thế.
nhà em, ba mẹ em yêu 4 đứa con như nhau, em cũng yêu 2 đứa con em như nhau :)
Còn bố mẹ chia tài sản, thì nên tính tới công sức con dâu đối với con mình, cháu mình, nhà mình trước hết.
Nên nếu ko cho tên họ vào, thì có nghĩa chả coi họ là con, vậy thì đừng đòi hỏi họ phải đối xử với mình như con, haizzz.
Tên thì ko cho vào, nhưng em là đòi hỏi thì vẫn...

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì không phải của mình, đáng của mình, thì đừng tham. Còn đứa tham thì kiểu gì chả nhiều chuyện.
Con dâu với tài sản nhà chồng, cũng như con rể với tài sản nhà vợ, xác định éo phải của mình, đừng có tham. Nếu tham mà không được thì đó là do mình tham, không phải do họ bạc.
GĐ vợ cho vợ tài sản/GĐ chồng cho chồng TS là bởi vì họ chung/kế thừa dòng máu, ko thể chia lìa được. Còn dâu với rể, tốt thì ở, dở thì đi. Nay thế này mai thế khác, ko được chia TS là chuyện hiển nhiên. Chỉ có kẻ tham lam mới hậm hực vì ko được đứng tên trong trường hợp này, em thật

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, nếu ko hãy để ts tên cháu mình đi, để cho ai cũng cảm thấy trọn vẹn, nếu đã tính toán, hixxx.
Em cho là đa số gia đình chồng ko thể coi con dâu là con, dù vẫn yêu cầu họ làm/đối xử với mình hơn cả con mình :P
Em có nhiều chục năm đi làm dâu, em quan sát các cô con dâu và than thở của họ, thì thấy thế.
Ít có bmc thực sự tử tế, yêu con dâu, coi con dâu là con cái...
Và cũng đâu có nhiều con dâu coi bmc là bm thực sự :))

Matizcoi

Xe cút kít
chuột sa chĩnh gạo, số cụ đỏ, phải chắc luôn + nhà vợ cũng là tử tế!
Chúc mừng cụ!
Vâng cảm ơn cụ, nhưng đây là quán cafe otofun nên đấy là em chém cùng nhà báo và các cụ khác thôi ạ, đu trend đến khổ =))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Và cũng đâu có nhiều con dâu coi bmc là bm thực sự :))
Em có thể làm điều tra để chứng minh cho cụ thấy là đa số các cô con dâu khi sang nhà chồng đều mang tâm thế coi bmc là bố mẹ, mong muốn mình được đối xử như con ...
Nhưng rồi ...
Em thích bọn tây vì sòng phẳng, vì nó nói hẳn: daughter in law - heheee. Ko mị dân, ko làm cho ai đó ảo tưởng :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn cụ, nhưng đây là quán cafe otofun nên đấy là em chém cùng nhà báo và các cụ khác thôi ạ, đu trend đến khổ =))
hả, thế để em đu trend...
Em cũng được mẹ chồng cho cái nhà ở ngay cầu Thăng Long, hehee.
MC em còn chia cho em 1/6 cái cty con bà để lại, còn 1/6 mấy cái nhà, đất con bà để lại :P
Cơ mà đây là em nói thật =))