[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

pham minh

Xe container
Mẹ em cũng cho em mảnh đất để mỗi tên em mà vợ em cũng ý kiến gì. Hai vợ chồng cũng xác định của cả hai. Sổ thì tên em nhưng cho sau hôn nhân thì không đứng tên cả hai nhưng về luật vẫn của cả 2 chứ nhỉ?
ko phải đâu,.Tài sản cho , tặng thuộc về tài sản riêng, cho ai thì là tài sản của riêng người đó

pham minh

Xe container
Không cho dâu đứng tên là quyền của ông bà, cả đời đi làm đến già sắp chết có tý quyền mà cũng không cho.

Việc đứa con dâu có đứng tên trên sổ lại là quyền của thằng chồng, sau khi nhận xong là của nó, ông bà cũng hết quyền.

Chưa biết ai ích kỷ, ai hạn hẹp, ai có công. Đầu tiên phải sòng phẳng cái đã, sống mà cứ trộn lẫn lộn mọi thứ với nhau, cứ nghĩ là hay nhưng phần dở nhiều hơn.
cụ nói chuẩn . Dân Vn hay nói : có tình- . có lý . Nhưng theo cá nhân em câu đúng phải là : có lý - có tình. Nếu đặt tình lên trước lúc đầu thì vui vẻ nhưng về lâu dài dễ loạn

luutu21

Xe buýt
Bố mẹ vợ em cho vợ chồng em cái nhà, ông bà bảo em hôm nào rảnh đưa bố mẹ ra phòng công chứng làm thủ tục, em bảo bố mẹ sang tên cho vợ con là được. Em chả quan trọng việc này, sống đơn giản cho đời nó nhẹ nhàng.

Chưa Có Dép

Xe điện
Tài sản cho tặng thì khi làm hợp đồng cho tặng con dâu không thể có tên được, sau này nếu muốn thì con trai làm văn bản thoả thuận rồi đính chính thông tin là được;

Chưa Có Dép

Xe điện
Bố mẹ vợ em cho vợ chồng em cái nhà, ông bà bảo em hôm nào rảnh đưa bố mẹ ra phòng công chứng làm thủ tục, em bảo bố mẹ sang tên cho vợ con là được. Em chả quan trọng việc này, sống đơn giản cho đời nó nhẹ nhàng.
Cụ muốn có tên cũng không được

Kuu

Xe lăn
Nếu 2 vợ chồng không có vấn đề gì nghi kị nhau thì đứng tên cả 2 vợ chồng cho nó vẹn toàn hạnh phúc. Người còn chả tiếc thì tiếc gì cái khác.

Còn trường hợp 2 vợ chồng có khúc mắc, không tin tưởng nhau thì tùy theo tình hình mà tự quyết định. Không ai tư vấn được cả.

Long921

Xe tăng
Không có tài sản gì lại hay ; trên răng dưới các tút các cụ nhỉ 😁😁😁

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thêm cái này mới hài . Lúc chia của gạt con dâu ra xem là người dưng. Lúc ốm đau nằm bẹp 1 chỗ thì kêu dâu chăm vì đó là trách nhiệm nghĩa vụ . Mẹ đời, khôn thế éo ai khôn bằng.
Chuyện chia tài sản cho con cái đã lập gia đình phức tạp lắm mợ ơi.

Về lý thì tài sản của bố mẹ chồng, họ cho riêng con trai chứ không cho chung 2 vợ chồng đứa con là quyền của họ. Vì trong luật dân sự, con dâu không là hàng thừa kế.

Tuy nhiên rõ ràng về tình thì có sự thiên vị, vì con nào chẳng là con. Đến lúc bố mẹ chồng nằm liệt giường, bảo con dâu chăm sóc thì quên đi nhé. Vì bố mẹ chồng có xem coi dâu là con dâu, lúc chia tài sản có nghĩ gì đến con dâu đâu.
vâng, cho nào nhận nấy thôi ạ :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ai bảo xây nhà trên đất bố vợ cho? Bài học này nhiều đời rồi, nếu đã xây trên đất bố vợ cho thì xác định là phải ngoan, vợ nó nói rẻ phải thì đừng láo nháo mà đi thẳng, vợ nó bảo sờ là sờ, cắm là cắm, đi ra là đi ra. Láo nó ly dị là ra đường như anh họ cụ đới.
xây nhà trên đất thằng khác là đồ ngu rồi :)
Em cũng là đồ ngu, nhưng em may hơn, vì sói em ngoan, hihihi.

Tony_Le

Xe container
Tài sản cho tặng thì khi làm hợp đồng cho tặng con dâu không thể có tên được, sau này nếu muốn thì con trai làm văn bản thoả thuận rồi đính chính thông tin là được;
Nếu bố mẹ muốn tặng con dâu thì cứ tặng, tại sao lại không thể có tên. Cho người ngoài không quen biết cũng được luôn cơ mà.

Matizcoi

Xe cút kít
Haiza đọc xong 7 trang em thấy tâm tư quá, chắc chiều nay kệ ông già vợ thôi chả về gặp nữa, ổng bảo ổng muốn sang tên cho vợ chồng em cái nhà ổng đang cho thuê (hơn 100m2 ở Hà Đông) và trang trại 10K m2 ở Quốc Oai đang để cỏ mọc :(

Chán_Đời

Xe hơi
Nếu là em đủ tử tế với bố mẹ ck hay vk mà ko cho thì em cũng éo cần
Hoặc con dâu dể chả ra gì hoặc bố mẹ vk hoặc ck cũng chả ra gì

FANVIST

Xe tăng
Nếu là em đủ tử tế với bố mẹ ck hay vk mà ko cho thì em cũng éo cần
Hoặc con dâu dể chả ra gì hoặc bố mẹ vk hoặc ck cũng chả ra gì
Vấn đề ở chỗ: Như thế nài là đủ? Đủ với quan điểm của ai?

Minhnd

Xe điện
Sao con dâu lại không thể có tên được hả cụ?

starsn

Xe điện
Đủ nhưng vẫn không cho thì lại bảo dở hơi??? :D
Cho hay không cho thì nó vẫn tử tế thôi, hầu hết ai chả thế. Có điều nó bực mình, nó coi thường ob già không biết ăn ở, không biết có đi có lại :D Tức mà vẫn phải hầu ấy. Khi nào tức + thêm chuyện gì có khi nó lại nói kháy cho vài câu.

Tiền có bao nhiêu cũng không to lắm đâu, là để phục vụ cs thôi. Cần tiền ko cần tình nghĩa thì cư xử sao cũng được.