[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

Haolo1992

Xe tăng
của nhà vợ/ chồng thì đừng tham
việc nhà vợ/ chồng thì đừng dây
nhanh gọn
các cụ có tài sản mà cho riêng con mình chứ k cho vợ/chồng nó thì cũng nên xác định là đừng yêu cầu nó phải tham gia bất cứ việc gì nhà mình và mình cũng đừng xía vào chuyện nhà nó, nhất là với con dâu, tết nó ăn đâu kệ nó, tiền nó làm ra tiêu như nào, con cái nó nuôi thế nào là việc của nó, và sau này về già nó k thăm hỏi gì cũng đừng có trách, vì nó do ăn ở cả thôi.

landaumuaxe

Xe điện
Vk 2 cụ giống hệt vk e. Ko bao h đòi hỏi quan tâm j đến tiền nong cả. Bố mẹ cho tiền còn ko nhận cơ. Cũng ko ham hố nhiều tiền. Nhiều lúc e ko hiểu bạn này có bị j ko nữa. Làm dc bao nhiêu thì tiêu ko thì thôi. Buổn cừoi nhất là khi cứoi xong bố mẹ vk cho tiền thì đưa e giữ. Cho ts thì bảo e đứng tên cùng.
cụ sướng đấy, nhà vợ e thì k có đk, có mỗi cái nhà thôi, đến giờ lấy vợ 15 năm, nhà ngoại k cho gì ngoài con gái, cũng may vợ em cũng rất ok nên vc bảo nhau làm ăn, cũng tự mua nhà ở riêng được,
Em sướng hơn cụ, vì nhà em lấy nhau cả có gì cả. Sau này nhà em, nhà vợ đều tên riêng. Bây giờ mang cắm ngân hàng vẫn hai đứa đi ký thủ tục.
Đấy là chuyện bình thường.
vc e sau 15 năm lấy nhau, giờ chỉ có 1 cái nhà duy nhất e mua cho vợ năm ngoái, và cái nhà này em làm từ chối tài sản, để vợ đứng tên 1 mình ạ, vợ e hỏi sao k đứng cả 2vc, nhỡ sau này vc mà không ngọt , vợ đuổi ra khỏi nhà thì sao? e cũng chỉ biết bảo nhà này a mua tặng vợ, nếu có chuyện sau này như vậy, thì a đi cũng ok, từng ấy năm hy sinh tuổi thanh xuân cho gđ, cho các con, nên cái này e xứng đáng, ....vợ e cứ gọi là cảm động rưng rưng luôn

tienaka

Xe điện
đứng tên ai thì quan trọng gì? lúc bán vẫn phải 2 người. trúng xổ số cũng phải tính chung hết.
nhiều cụ nhầm như cụ, tài sản thừa kế cho ai là của người đó, nếu là sổ đỏ đứng tên sau chỉ cần ông chồng ký là bán được. trong nội dung ghi rõ tài sản thừa kế là tài sản riêng

Phòng và vé

Xe tải
cụ sướng đấy, nhà vợ e thì k có đk, có mỗi cái nhà thôi, đến giờ lấy vợ 15 năm, nhà ngoại k cho gì ngoài con gái, cũng may vợ em cũng rất ok nên vc bảo nhau làm ăn, cũng tự mua nhà ở riêng được,

vc e sau 15 năm lấy nhau, giờ chỉ có 1 cái nhà duy nhất e mua cho vợ năm ngoái, và cái nhà này em làm từ chối tài sản, để vợ đứng tên 1 mình ạ, vợ e hỏi sao k đứng cả 2vc, nhỡ sau này vc mà không ngọt , vợ đuổi ra khỏi nhà thì sao? e cũng chỉ biết bảo nhà này a mua tặng vợ, nếu có chuyện sau này như vậy, thì a đi cũng ok, từng ấy năm hy sinh tuổi thanh xuân cho gđ, cho các con, nên cái này e xứng đáng, ....vợ e cứ gọi là cảm động rưng rưng luôn
Cụ quá tuyệt vời, hiếm có người dc như cụ.
Vợ cụ hẳn cũng là rất tuyệt trong mắt cụ
Chúc mừng hạnh phúc 2 vợ chồng cụ

minhmo

Xe cút kít
Vậy là nhất cụ không có tình huống vợ lăm le đuổi ra khỏi nhà. :D
Nhưng không sao, cụ có mấy cái nhà khác, vợ không được biết. Nếu chẳng may bị vợ đuổi còn có chỗ mà dung thân.:))

tomo21311

Xe tăng
Tùy vào hoàn cảnh, nếu kinh tế ổn định ko phụ thuộc thì tốt nhất ko cần quan tâm đến những tài sản đó. Nghĩ xa hơn thì nó vẫn là của con cháu mình, cái gì ko phải do mình hay bố mẹ mình thì đừng nghĩ ngợi làm gì cho mệt người.

L.C.D

Xe container
Ai sống mà cứ hóng tài sản thì sẽ thấy nặng nề.
Còn em thì có quan điểm là cái gì mình ko tự làm ra thì ko hóng. Chính vì thế, em chưa bao giờ hóng xem mình được cho cái gì từ nhà chồng. Tài sản của nhà ng ta vất vả bao nhiêu mới có, họ cho ai là quyền của họ, sao phải bực bội làm gì.
Ấy thế nhưng đời cứ trái ngang, hóng thì ko đc cho mà ko muốn nhận lại cứ bị dí vào tay =)) Đó là trường hợp của em. Bọn em vừa ký án xong thì bố mẹ chồng cho cái nhà khớ to. Em nghĩ là em mới chân ướt chân ráo về làm dâu, đc cho tài sản lớn thấy ngại ghê. Nên khi ông bà nói em đưa giấy tờ để thuê công chứng sang tên sổ đỏ, em xin phép là để 1 mình ông chồng em đứng tên. Ông bà nhà em ko đồng ý, dứt khoát phải có em cùng đứng tên. Sau này tiền nong, tài sản cho nhà em thì các cụ chỉ đưa cho em, chưa bao giờ đưa cho con zai.

Xét tổng quan trong cuộc đời đầy đen bạc và tráo trở thì đúng là ko nói mạnh đc. Hạnh phúc hay đổ vỡ khó nói trc đc điều gì. Đàn ông hay đàn bà, kể cả đang sống yên ổn vẫn nên có những tính toán dự phòng. Nhưng em chủ trương là dự phòng trên thực lực của mình chứ ko dự phòng trên những thứ thuộc về người khác. Với em, dự phòng vững chắc nhất là tạo dựng giá trị cho bản thân để mình luôn có vị thế cả trong gia đình lẫn ngoài xã hội. Để ko may có biến thì vị trí của mình trong gia đình khó bị thay thế, mà giả sử bị thay thế thì ra đường vẫn vợt đc mấy bác có có lương hưu- mầm non của đài Hoàn Vũ (em fun tí) 😝😝😝

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Về lý cụ nói đúng.

Nếu đã nói lý, thì bố mẹ chồng liên quan gì mà con dâu phải hầu hạ, chăm sóc khi về già.
Hay đấy :D
Nên có được lót lá chuối dắt tay trả về nhà sản xuất thì cũng phải nhẽ cụ nhể [/QUOTE]

xomo

Xe buýt
Hôm bố mẹ vợ chia tài sản em nói luôn:
1. Về chuyện tài sản: Toàn bộ ts bố mẹ cho vợ. Con không biết, không để ý và vợ con toàn quyền xử lý. Tuyệt đối không có bất cứ ý kiến gì khác.
2. Về chuyện chăm sóc BM khi cần: Nếu anh chị em cho phép thì bất cứ lúc nào bố mẹ (vợ) cũng có thể đến ở nhà con, con có thế nào sẽ chăm hết sức thế đấy. Không so với ai nhưng là ưu tiên số 1.
3. Sau buổi hôm nay con sẽ không tham gia vào bất cứ cuộc gặp nào mang tính chất phân chia tài sản nữa.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Tự lực cánh sinh đi chứ mong ngóng làm éo gì tài sản của ng khác cho. Sức dài vai rộng cày cuốc lấy mà sống. Mấy cái vụ phân chia tài sản này nan giải vô cùng

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nhà mình có Bà cô họ năm nay cũng hơn 60 tuổi. Ngày xưa cứ trách Bố mẹ chồng sang tên cho chồng ko có tên mình. Giờ có miếng đất khác chia cho con trai Bà cô cũng ko cho con dâu đứng tên cứ sợ sau này vợ chồng nó bỏ nhau phải chia tài sản. Hiện tại vợ chồng con trai và con dâu có 2 đứa con và sống với nhau rất hạnh phúc. Nên suy ra trong 1 con người đôi lúc chính họ cũng mâu thuẫn với bản thân mình.

landaumuaxe

Xe điện
Cụ quá tuyệt vời, hiếm có người dc như cụ.
Vợ cụ hẳn cũng là rất tuyệt trong mắt cụ
Chúc mừng hạnh phúc 2 vợ chồng cụ
Vợ e ổn lắm, e có mở thớt 15 năm của em rồi
Vậy là nhất cụ không có tình huống vợ lăm le đuổi ra khỏi nhà. :D
Nhưng không sao, cụ có mấy cái nhà khác, vợ không được biết. Nếu chẳng may bị vợ đuổi còn có chỗ mà dung thân.:))
Vc e có giấu nhau được gì đâu, nhà tài sản có gì đều biết, e có đường lùi vì còn cái nhà mẹ đẻ ạ, nên có xấu cũng k phải ra gầm cầu ở🤣

Khai hoan sviet

Xe hơi
Dù sao thì cũng không nên chiến tranh lạnh với chồng vì việc này, được sẽ nhiều hơn mất.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ông bà cho ai là quyền của ông bà, khó chịu cũng chả làm được gì.

Vợ chồng mà đồng thuận, thì nhà đất có đứng riêng tên chồng cũng có sao đâu, hoặc sau khi hoàn tất thủ tục các cụ sang tên cho thằng chồng, thì thằng chồng tự làm thủ tục thêm tên con vợ vào.

Ý của các cụ mà con vợ lại chiến tranh lạnh với chồng thì vì tham quá lại thành thậm ngu, không cho đứng tên tài sản riêng của chồng có nhẽ cũng đúng!
Như thế ông chồng phải nói riêng với vợ là sẽ làm như thế chứ ko nói gì thì vợ nó tâm tư là đụgd rồi

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
chết rồi cũng thành gió thành mây hết thôi các cụ
Em quan điểm, ts của bố mẹ, là của bố mẹ
Em từ khi tốt nghiệp đại học, là em đã không xin tiền, hay lấy bất kỳ 1 thứ gì từ bố mẹ.
Thanh niên thanh nôi, không làm ra mà xây dựng được, cứ tư tưởng dựa bố mẹ lớn tuổi là sao?
Còn về bố mẹ, bố mẹ muốn cho như nào thì là quyền của bố mẹ. Vợ/ Chồng cũng đừng vì cái đó mà hạnh họe bức xúc/ Vật ngoài thân hết thôi các cụ ạ
Bao câu chuyên đau lòng vì tranh nhau tài sản bố mẹ để lại rồi. EM đã chứng kiến, ngay bên cạnh em!
Cụ này kết hôn chưa. E nghe như kiểu chưa kết hôn. Nếu e đoán sai thì sorry cụ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tên ai cũng được, nhưng khi mang ra ngân hàng cắm hoặc bán thì người vợ hoặc chồng bắt buộc phải ký vào giấy bán, cầm cố. Nếu có giấy xác nhận độc thân thì bỏ qua bước trên. :D
Hình như ko cần vì nó là tài sản được bố mẹ cho chứ ko phải tài sản phát sinh do hai vợ chồng làm ra trong thời kì hôn nhân

minhmo

Xe cút kít
Hình như ko cần vì nó là tài sản được bố mẹ cho chứ ko phải tài sản phát sinh do hai vợ chồng làm ra trong thời kì hôn nhân
Các bác có trách nhiệm ở ngân hàng không nghĩ thế cụ nhé. ;)

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
1- Nhà, đất của ông bà, ông bà cho ai là quyền của ông bà: Đúng
2- Chúng nó là vợ chồng, là con mà coi vợ/chồng nó như người ngoài: Không sai
3-Sau này về già, đau yếu: Đứa con dâu/rể nó lạnh nhạt, ko quan tâm như con nhà khác: Chả trách nó được.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi đứa 1 tính cách, tùy cơm mà liệu mắm, tùy đứa mà cư xử cho êm ấm nhà thôi
Chuẩn cụ, cư xử như thế là vạch rõ ranh giới, ý nói rằng con dâu ko là câi gì cả. Đứng về nghĩa con dâu bố mẹ chồng là vô cùng lạnh nhạt bạc bẽo.