[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

ubisapro

Xe trâu
vợ e thì vẫn bảo em, là cái nhà của mẹ chồng, cho anh hay cho ai thì k quan tâm, kể cả mẹ cho các chị e cũng k quan tâm, e có nhà riêng vc tự làm ra, có chỗ ở riêng rồi , nhà mẹ cho ai thì cho thôi, e không quan tâm, ....khổ e có vợ chả quan tâm tiền bạc gì,thế có buồn không
Theo e nghĩ thế là đúng đấy ợ :D. Tài sản của nhà chồng hay nhà vợ, được đứng tên chung thì tốt, ko được đứng vào thì cũng chẳng sao. Chung quy lại đó có phải của mình làm ra đâu.

Crocodile Post

Xe hơi
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1
Có phải của mình đâu mà phật ý. Con dâu/rể thích thì cho mà không thích thì thôi. Mai sau cơm không lành canh không ngọt, vợ chồng chia tay nhau , tài sản chắt bóp cả đời của bố mẹ tự nhiên lại chia cho người khác. Nghĩ sao đặng.

khanhtb

Xe điện
biết sao đc,các cụ of sau này cho nhà cung vậy thôi,cho con,cháu mình chứ dâu rể hay đợi đấy.
Cũng mâu thuẫn, lúc đau ốm thì muốn dâu rể chăm sóc như con đẻ,hihi.

cha biet chi

Xe điện
Thế cô vợ đinh đứng tên xong li hôn à mà tranh.tên ai cũng dk miễn là ở với nhau trọn đời sau chia lại cho con cái thôi.

TeslaBee

Xe buýt
Gớm, gấu có đứng tên thì lúc sang nhượng cụ cũng phải ra ký, chả may ra tòa thì cũng 50/50 chứ đứng tên hay ngồi tên quan trọng gì đâu. Em cũng chả đứng, yên tâm ngồi rung đùi. ;;)

Ba cái vụ đứng tên tài sản này em thấy các mẹ sề là hay bận tâm nhất chứ thường cánh đàn ông không quan tâm lắm. Như nhà em tất cả các thể loại giấy tờ nhà đất là gấu nó đòi đứng tên hết, trừ những cái đang trong dạng hợp đồng ở tít phương trời xa nó không thạo các thủ tục giao dịch mới phải chịu để mình đứng tên nhưng em kệ.

Hồi còn trẻ, chắc cầm được tý tài sản tưởng trên cơ nên có đợt cãi nhau nó còn dọa em "không ở được với nhau thì thôi". Ba máu, sáu cơn em bật dậy ngồi ký khống cho một tập bảo đấy ngồi viết đơn thích gì thì ghi hết vào, hỏng tờ này lấy tờ khác mà ghi, tiền bạc nhà cửa chưa đủ thì ghi tao vay nợ chục tỷ vào tao hứa trả đủ, thế là sợ mất mật. Em còn chém tiếp, kể cả tao ra khỏi nhà tay trắng cũng đầy gái nuôi cho máu =))=))=))

Winrider

Xe máy
Ai bảo xây nhà trên đất bố vợ cho? Bài học này nhiều đời rồi, nếu đã xây trên đất bố vợ cho thì xác định là phải ngoan, vợ nó nói rẻ phải thì đừng láo nháo mà đi thẳng, vợ nó bảo sờ là sờ, cắm là cắm, đi ra là đi ra. Láo nó ly dị là ra đường như anh họ cụ đới.
Lỗi tại ông anh cụ thôi muốn tiền ít lại có nhà có đất rộng nên mới vậy. Ông ấy đáng lẽ phải xui vợ bán đất đó đi rùi đi mua chỗ khác tức khắc ông anh cụ có một nửa thế mới cao thủ.
Có thời gian nhạc mẫu và vợ em bảo em xuống nhà vợ cho đất rùi làm nhà em từ chối luôn, sau này khi mua nhà cửa em cũng không nhận cái gì hết từ nhà vợ.
Cái mình làm ra mới là của mình không nên chông mong vào cái của người khác kể cả của bố mẹ mình nhất là từ nhà vợ vì bình thường thì không sao lúc có biến thì họ nói nhục lắm.

Winrider

Xe máy
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1
Tài sản của nhà chồng hay nhà vợ nếu không đóng góp công sức tạo dựng thì con dâu/rể đừng có tham gia vào, đừng có tham lam suy nghĩ đến việc mình có được đứng tên trong sổ hay không mà thay vào đó hãy dành thời gian chăm sóc gia đình hoặc đi làm kiếm nhiều tiền mua một mảnh đất do công sức của mình thì tốt hơn.
Cái gì mình làm ra thì mới là của mình chứ cứ đi chông ngóng vào tài sản của gia đình nhà chồng, vợ rồi đến ngày nào đó con cái mình sẽ học theo mình không chịu làm ăn mà chỉ đi tìm cách có được tài sản từ gia đình nhà chồng hay vợ thì đó gọi là quả báo.

114hangbong

Xe cút kít
Ba cái vụ đứng tên tài sản này em thấy các mẹ sề là hay bận tâm nhất chứ thường cánh đàn ông không quan tâm lắm. Như nhà em tất cả các thể loại giấy tờ nhà đất là gấu nó đòi đứng tên hết, trừ những cái đang trong dạng hợp đồng ở tít phương trời xa nó không thạo các thủ tục giao dịch mới phải chịu để mình đứng tên nhưng em kệ.

Hồi còn trẻ, chắc cầm được tý tài sản tưởng trên cơ nên có đợt cãi nhau nó còn dọa em "không ở được với nhau thì thôi". Ba máu, sáu cơn em bật dậy ngồi ký khống cho một tập bảo đấy ngồi viết đơn thích gì thì ghi hết vào, hỏng tờ này lấy tờ khác mà ghi, tiền bạc nhà cửa chưa đủ thì ghi tao vay nợ chục tỷ vào tao hứa trả đủ, thế là sợ mất mật. Em còn chém tiếp, kể cả tao ra khỏi nhà tay trắng cũng đầy gái nuôi cho máu =))=))=))
Vợ chồng tao mày là không được nhá, sửa ngay đê...!

bimbim71

Xe điện
Chán thiệt chứ. Nhà em thì # , lúc biết bị ung thư ba em viết là để lại toàn bộ tài sản riêng cho em. Em bieet được nói với ba. Vậy dì tính sao?? Ba cười. Sau đó em aloo hỏi dì ba có để lại cái gì cho cô ko? Dì nói ko cần quan tâm. Chắc là đề phòng em. Sau này khi nằm viện bà em ra phổi Tw trị thì dì ra chăm từ z đến 3 số. Đến lúc khỏi bệnh thì em lại hỏi bà cô 1 lần nữa ba có để lại cho cô ko? Bà cô cười tiếp. Lúc đó chú em và cô ruột em gọi hỏi em . Sau này tài san của của ba tính sao? Em nói đơn giản mà. Sau này khi ba đi đương nhiên tất cả là của con con được quyền. Sau khi làm xong tang con sẽ nói chuyện với bà dì 1 lần nữa và "show hand" dì thích chọn gì thì chọn và chỉ chọn 1 lần ko có lần thứ 2 . Nếu dì lấy hết con cũng ok vì dì đã quá tốt với ba. Con ko thể so sánh = . Vậy thôi. Còn nhà của má em thì má nói sẽ là của vợ và f1. Em ra đường. Còn nhà và xe của em mua thì theo pháp luật nếu nghĩ chơi nhau. Mà em dám chắc nghĩ chơi cũng khó lắm vì lúc em bị bệnh vợ bỏ việc lên chức để cùng má chăm em. Và còn phán nếu ông Bi ko tỉnh tại con và má nuôi ông Bi và Nhím. Chứ con ko bỏ má,Bi thúi mang Nhím đi :)
Văn hoá thế này sao?

xedieu

Xe cút kít
chung qui lại là tại chữ tham thôi ạ, cứ nghĩ đơn giản là dù đứng tên ai thì sau này thừa hưởng vẫn là con mình, thế là mọi chuyện xuôi đẹp thôi.
Đôi khi nó còn thể hiện lòng tin với nhau, mưu đồ sẵn sàng giải tán hoặc thậm chí đang lên phương án cơi nới.

bimbim71

Xe điện
Vợ chồng em mua nhà riêng bà mẹ vợ em còn dùng thủ thuật tách em ra để vợ em đứng tên riêng(trong khi đó tiền mua nhà là của vợ chồng em).

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vợ chồng tao mày là không được nhá, sửa ngay đê...!
Bình thường em chả đội vợ lên đầu ấy mợ ơi, nhưng lúc đấy điên lắm. Nói xong em xếch quần đi cafe luôn cho đỡ nát nhà. Lúc về còn thấy ngồi đốt giấy khóc sụt sùi như lọ lem trong tiểu thuyết thời trung cổ. Em kệ, nghĩ bụng bảo sao lúc nãy gào lên như ma nhập cho lắm vào :))

long sns

Xe tải
Theo pháp luật thôi, e thấy ts thừa kế thì dâu/rể lăn tăn làm gì nhỉ, họ quý thì họ cho, chưa đủ quý thì k cho là quyền họ
Chuẩn cụ. Còn kèm thời gian thử thách chứ. Đòi đứng tên ngay cùng lộ quá ko tốt^^

long sns

Xe tải
Vợ chồng em mua nhà riêng bà mẹ vợ em còn dùng thủ thuật tách em ra để vợ em đứng tên riêng(trong khi đó tiền mua nhà là của vợ chồng em).
Mắng mẹ vợ ngay. Đi cải chính lại sổ. Không thoả thuận được thù ly dị^^

TorienT

Xe container
Bình thường em chả đội vợ lên đầu ấy mợ ơi, nhưng lúc đấy điên lắm. Nói xong em xếch quần đi cafe luôn cho đỡ nát nhà. Lúc về còn thấy ngồi đốt giấy khóc sụt sùi như lọ lem trong tiểu thuyết thời trung cổ. Em kệ, nghĩ bụng bảo sao lúc nãy gào lên như ma nhập cho lắm vào :))
Các nóc nhà em công nhận giai đoạn đầu hôn nhân hay có môn dọa "Li dị đi".

TorienT

Xe container
Nếu biết lại không đồng ý hoặc để suy nghĩ.. thì giải tán khẩn cấp
À ý em là nếu vợ biết và đồng ý vụ đó thì mối quan hệ vợ chồng đến lúc phải cân nhắc rồi. Hôn nhân mà không còn sự tin tưởng thì cơ bản xong rồi cụ. Còn mẹ vợ thì không quan trọng lắm vì mình có sống với mẹ vợ đâu, quan trọng vợ mình ntn.