[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

114hangbong

Xe cút kít
Các nóc nhà em công nhận giai đoạn đầu hôn nhân hay có môn dọa "Li dị đi".
Em chả bao giờ dọa vì lão ý biết thừa em lấy chồng sướng hơn ở nhà ông bà ngoại nhiều. :))

TorienT

Xe container
Em chả bao giờ dọa vì lão ý biết thừa em lấy chồng sướng hơn ở nhà ông bà ngoại nhiều. :))
Lấy ck thì phải đương nhiên là sướng hơn ở với bố mẹ rồi. Nhưng mà đa phần nóc nhà cứ thích lôi cái vụ đó ra để dọa những cái rất ba lăng nhăng, với em cái đó không thể đùa được - nói là làm luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các nóc nhà em công nhận giai đoạn đầu hôn nhân hay có môn dọa "Li dị đi".
Vâng. Đối với đội võ mồm đấy mình phải ra đòn nốc ao rồi té ngay cho lành cụ ah. Chứ ngồi mà thi hát song ca với nó là mình thua ngay :))

114hangbong

Xe cút kít
Lấy ck thì phải đương nhiên là sướng hơn ở với bố mẹ rồi. Nhưng mà đa phần nóc nhà cứ thích lôi cái vụ đó ra để dọa những cái rất ba lăng nhăng, với em cái đó không thể đùa được - nói là làm luôn.
Dọa thế thì cứng như cụ BDS68 luôn, để nhờn là không hay. :))
Hồi em mua cái nhà đầu tiên vay ông bà ngoại 50tr, bà xui ông đòi đứng tên nhà. Ox em bực lắm bảo mình vay chứ có xin đâu mà lừa lừa anh không để ý ông điền tên vào danh sách chủ đầu tư làm sổ đỏ. Em bảo cứ từ từ, trả hết nợ cho rạch ròi rồi ốp ông bà lên công chứng làm lại giấy tờ cho tặng. Thế mà ông bà dỗi vc em mãi. Nhưng em rất rõ ràng, nhà này từ cái kim sợi chỉ cũng tự hai vc làm ra hết, không nhờ vả nội ngoại hai bên. Sau này nhiều nhà, em cho đứng tên lung tung hết, cái tên con trai, cái tên con gái.. :))

TorienT

Xe container
Hồi em mua cái nhà đầu tiên vay ông bà ngoại 50tr, bà xui ông đòi đứng tên nhà. Ox em bực lắm bảo mình vay chứ có xin đâu mà lừa lừa anh không để ý ông điền tên vào danh sách chủ đầu tư làm sổ đỏ. Em bảo cứ từ từ, trả hết nợ cho rạch ròi rồi ốp ông bà lên công chứng làm lại giấy tờ cho tặng. Thế mà ông bà dỗi vc em mãi. Nhưng em rất rõ ràng, nhà này từ cái kim sợi chỉ cũng tự hai vc làm ra hết, không nhờ vả nội ngoại hai bên. Sau này nhiều nhà, em cho đứng tên lung tung hết, cái tên con trai, cái tên con gái.. :))
Vâng, món gì cũng chiều nóc nhà được nhưng cái dọa đó là phải xanh chín ngay (nóc nhà em cũng được cấp một tập giấy ký khống giống cụ 68 vì vụ này nên sau tịt). Vụ nhà cửa u vợ em cũng y như u nhà cụ sợ giữ cho con gái :D, sau đi làm sổ đỏ em nhất quyết bắt con gái u đứng một mình cái nhà đó em không thò vào làm con gái u sợ phát khiếp, thế là hết lôi thôi. Giữ người mới quan trọng chứ cái nhà nó là gì đâu, em giờ còn chả biết giấy tờ nhà, tiền bạc trong nhà nó hình thù thế nào nữa. Vợ đuổi đã có dì nuôi, lo gì.

nguarung

Xe điện
Tên ai cũng được, nhưng khi mang ra ngân hàng cắm hoặc bán thì người vợ hoặc chồng bắt buộc phải ký vào giấy bán, cầm cố. Nếu có giấy xác nhận độc thân thì bỏ qua bước trên. :D
Em có cái nhà mua trước khi có vợ, sau này 2 vc em chia tay cái nhà đấy vẫn tên em như cũ, vậy mà đến khi bán nhà em vẫn phải xin chữ ký đồng ý của vợ cũ chỉ vì bản án ly hôn ghi câu: Tài sản do 2 bên tự thỏa thuận, mà sau khi có bản án ly hôn em lại không làm bản thỏa thuận phân chia tài sản.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ờ hay nhỉ: "em cho đứng tên lung tung hết, cái tên con trai, cái tên con gái"

Tưởng mợ cho đứng tên em chồng hay chị chồng thì mới là lung tung chứ, còn như trên thì em thấy chả lung tung tẹo nào. Con cái toàn các bà cầm chịch cả hết cmnl rồi còn gì =)) =)) =))

TorienT

Xe container
Em có cái nhà mua trước khi có vợ, sau này 2 vc em chia tay cái nhà đấy vẫn tên em như cũ, vậy mà đến khi bán nhà em vẫn phải xin chữ ký đồng ý của vợ cũ chỉ vì bản án ly hôn ghi câu: Tài sản do 2 bên tự thỏa thuận, mà sau khi có bản án ly hôn em lại không làm bản thỏa thuận phân chia tài sản.
Tài sản hình thành trước hôn nhân không có thỏa thuận thì mặc nhiên thuộc về cụ. Công chứng thế thận trọng thôi chứ không cần cũng được.

TorienT

Xe container
Vâng. Đối với đội võ mồm đấy mình phải ra đòn nốc ao rồi té ngay cho lành cụ ah. Chứ ngồi mà thi hát song ca với nó là mình thua ngay :))
Đời em chưa thấy ai song ca với nóc nhà mà thắng cả :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đời em chưa thấy ai song ca với nóc nhà mà thắng cả :D
Thắng sao nổi hả cụ. Loanh quanh một hồi nó còn lôi cả chuyện sơn tinh - thủy tinh với vua hùng dựng nước ra luôn ấy chớ :))

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e chắc ngược đời. Mấy năm trc ông bà gọi con cái chia tài sản. Lòi ra e đã lị dị. Ông bà bảo đi đăng ký lại để sang tên. E bảo thôi cho riêng vk cũng dc. Vừa nói xong 2 bà chị ok chốt luôn. Nhường gần như toàn bộ ts bố mẹ cho vk e đứng tên. =)) E h vk lên cơn đuổi ra khỏi nhà chắc vô gia cư. Tiền, ts vk đứng tên hết.=))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà e chắc ngược đời. Mấy năm trc ông bà gọi con cái chia tài sản. Lòi ra e đã lị dị. Ông bà bảo đi đăng ký lại để sang tên. E bảo thôi cho riêng vk cũng dc. Vừa nói xong 2 bà chị ok chốt luôn. Nhường gần như toàn bộ ts bố mẹ cho vk e đứng tên. =)) E h vk lên cơn đuổi ra khỏi nhà chắc vô gia cư. Tiền, ts vk đứng tên hết.=))
Thế cho nó nhã cụ êy. Cầm mỗi cái giấy đăng ký kết hôn thôi, còn mấy cái thứ giấy tờ kia cầm làm đếch gì cho nó nặng người :))

TorienT

Xe container
Vợ đuổi thì đã có các dì lo, thân trai 12 bến nước sợ dì.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
vợ e thì vẫn bảo em, là cái nhà của mẹ chồng, cho anh hay cho ai thì k quan tâm, kể cả mẹ cho các chị e cũng k quan tâm, e có nhà riêng vc tự làm ra, có chỗ ở riêng rồi , nhà mẹ cho ai thì cho thôi, e không quan tâm, ....khổ e có vợ chả quan tâm tiền bạc gì,thế có buồn không
Vk 2 cụ giống hệt vk e. Ko bao h đòi hỏi quan tâm j đến tiền nong cả. Bố mẹ cho tiền còn ko nhận cơ. Cũng ko ham hố nhiều tiền. Nhiều lúc e ko hiểu bạn này có bị j ko nữa. Làm dc bao nhiêu thì tiêu ko thì thôi. Buổn cừoi nhất là khi cứoi xong bố mẹ vk cho tiền thì đưa e giữ. Cho ts thì bảo e đứng tên cùng.

BMW R60

Xe tăng
Vốn dĩ có phải của mình đâu. Nên đứng tên hay không để làm gì. :D :D .

xukthal.

Xe lăn
Tập trung toàn bố chém tung giời ^:)^^:)^^:)^

Thắng Formosa

Xe tăng
Thì sau khi sang tên cho chồng thì lấy đi gộp vào tài sản chung là được mà. Vẹn cả đôi đường sao phải xoắn thế nhở.

114hangbong

Xe cút kít
Vâng, món gì cũng chiều nóc nhà được nhưng cái dọa đó là phải xanh chín ngay (nóc nhà em cũng được cấp một tập giấy ký khống giống cụ 68 vì vụ này nên sau tịt). Vụ nhà cửa u vợ em cũng y như u nhà cụ sợ giữ cho con gái :D, sau đi làm sổ đỏ em nhất quyết bắt con gái u đứng một mình cái nhà đó em không thò vào làm con gái u sợ phát khiếp, thế là hết lôi thôi. Giữ người mới quan trọng chứ cái nhà nó là gì đâu, em giờ còn chả biết giấy tờ nhà, tiền bạc trong nhà nó hình thù thế nào nữa. Vợ đuổi đã có dì nuôi, lo gì.
Nhà em thì ngược lại, bao tiền bạc, giấy tờ bố nó quản lý, em không để tâm cụ ạ. Thi thoảng thấy cái hom đầy đầy, em lại tỉ tê đưa đây em mua trả góp dần để thêm cái nhà nữa. Bố nó làu bàu làm gì có tiền, mua bán toàn bắt chồng chuyển khoản hộ giờ lại hỏi tiền thừa. :))

shiluo

Xe container
Nhà em thì em có nhà trước hôn nhân, hôm trước ông cụ vừa gọi 2 vợ chồng vào bảo là làm lại sổ đỏ cho cả tên Gấu vào. Gấu nhà em thì bảo thôi để thế cũng được, lúc nào tiện thì làm không thì thôi chứ không cần thiết.
Em thấy với vợ chồng em mà nặng nề về chuyện tiền bạc, tài sản thì sẽ khó sống với nhau. Nhà mang tên em nhưng toàn bị dọa là léng phéng sẽ bị đuổi ra khỏi nhà :(

minhmo

Xe cút kít
Em sướng hơn cụ, vì nhà em lấy nhau cả có gì cả. Sau này nhà em, nhà vợ đều tên riêng. Bây giờ mang cắm ngân hàng vẫn hai đứa đi ký thủ tục.
Đấy là chuyện bình thường.