[Thảo luận] Võ Chí Công hướng đi Bưởi, sau ngã 4 Xuân La - lỗi sai làn, chiến đấu & choáng bất ngờ

redTop

Xe điện
chỉ dẫn cho lái xe biết hiệu lệnh của làn đường có hiệu lệnh chứ nó không mang hiệu lệnh đến cho làn đường không có hiệu lệnh như biển hiệu lệnh :))

Biển chỉ dẫn đường có khách sạn không làm cho đường có khách sạn mà khách sạn đã có sẵn ở trên đường đấy rồi !
Biển báo "có khách sạn" trên đường mà Ks nó phá cmn đi xây chung cư rồi thì cũng thôi ;))
"của làn đường có hiệu lệnh, làn đường không có hiệu lệnh" bó tay với khái niệm này

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Nếu biên 412 "báo hiệu hoặc quy định" làn đường x dành cho xe y. x được xác định làn dưới biển 412, y được định bằng hình ve trên biển 412
Có được không cụ?
Biển 412 chỉ có chức năng cung cấp thông tin nên không có chức năng hạn chế làn đường x và xe y như đối với biển cấm, biển hiệu lệnh, vạch cấm...

Thuy_CK

Xe điện
"của làn đường có hiệu lệnh, làn đường không có hiệu lệnh" bó tay với khái niệm này
Hiệu lệnh của làn đường dành riêng là chỉ cho 1 loại xe được phép sử dụng xe khác không được đi vào, biển chỉ dẫn có nhiệm vụ chỉ dẫn cho lái xe biết thông tin khi có làn đường này !

Bó tay với khái niệm biển chỉ dẫn đưa ra hiệu lệnh độc lập :))

Thuy_CK

Xe điện
Biển 412 chỉ có chức năng cung cấp thông tin nên không có chức năng hạn chế làn đường x và xe y như đối với biển cấm, biển hiệu lệnh, vạch cấm...
Quy chuẩn mới sắp chuyển ngành cho biển 412 từ biển chỉ dẫn thành biển hiệu lệnh rồi cụ ạ !
Kiểu làm luật của LĐ nhà mình sáng tạo vãi ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Biển 412(a,b,c,d) chỉ có chức năng phụ giúp thông tin về “làn đường dành riêng” cho lái xe ở tầm nhìn trên cao. Trường hợp đường không đặt biển 412(a,b,c,d) thì vẫn có “làn đường dành riêng” được quy định bởi vạch 54 kẻ trên mặt đường, tức là thông tin chủ yếu về “làn đường dành riêng” cho lái xe không phụ thuộc vào biển 412(a,b,c,d) mà phụ thuộc vào vạch 54

Không có biển 412(a,b,c,d) mà lái xe cứ đi vào “làn đường dành riêng” của vạch 54 em tin chắc chắn phải trả học phí, đặt biển 412(a,b,c,d) mà không có “làn đường dành riêng” thì nhiều cụ được miễn phí rồi... cụ chủ là 1 ví dụ thực tế chẳng hạn
Cụ ko phải "nhà làm luật", cho nên cụ tự ý đưa ra việc biển 412 phải có vạch kẻ 54 kèm theo, ko có giá trị. Nếu cụ trích dẫn luật có nội dung như thế thì lại khác!? :))

Chưa kể việc cụ "yêu cầu" kẻ vạch 54 trong khu đông dân cư là ko đúng. Lúc đấy, nhóm chuyên gia lách luật của các cụ lại kêu: Theo QC 41 thì trong khu đông dân cư ko có loại vạch kẻ này, nên ko có giá trị để xử phạt? (Cụ có thấy sự thiếu logic của cụ ko?)

Trường hợp của cụ chủ, cả cụ chủ và xxx đều bị nhầm vạch số 26 thành vạch 1.18. Sự nhầm lẫn của xxx ko phải là ko có điểm dừng đâu, nếu cụ chủ tiếp tục đi như vậy thì có ngày sẽ mất học phí.

Vạch chữ A (vạch 1.23) là loại vạch nằm ngang phụ giúp thông tin cho loại vạch cấm và phải kẻ trực tiếp trên “làn đường dành riêng”, nếu đường tốc độ ≤ 60km/h không có loại vạch cấm nằm dọc để quy định “làn đường dành riêng” mà kẻ chữ A vào “làn đường chung” sẽ không có hiệu lực

Muốn vạch chữ A có hiệu lực phải dùng vạch cấm 54 để quy định “làn đường dành riêng”. Sử dụng kiểu này đúng hay sai thì em đã chứng minh với cụ bằng vạch bãi đỗ xe số 19, 20, 21 quy định cho đường tốc độ >60km/h mà vẫn dùng cho đường tốc độ ≤60km/h đấy thôi

Cụ chỉ giúp e xem chỗ nào trong nội dung định trên có chữ: "phụ giúp thông tin cho loại vạch cấm" với ah? E cũng ko thấy ghi là vạch hình chữ A nằm dọc hay nằm ngang đường? Tiện thể, cụ chỉ giúp e luôn?

"Muốn vạch chữ A có hiệu lực phải dùng vạch cấm 54 để quy định “làn đường dành riêng”" là căn cứ vào đâu vậy cụ?

"A" là chữ cái Latinh do các giáo sĩ nước ngoài đưa vào thay cho chữ Hán Nôm từ trước thế kỷ 17, trong đó có công lớn của Alexandre de Rhodes
Chỉ có "A" mới được kẻ trên làn đường dành riêng, không phải là kẻ thêm "chữ" hoặc "có hình chữ", cụ cứ ngụy biện nhét thêm từ không có vào chung với báo hiệu để đánh lừa không phải là tiếng nước ngoài

Chữ "A" bây giờ phổ biến khắp thế giới, muốn biết là tiếng của nước nào phải ghép thành từ của tiếng nước đó mới biết được. Nếu cụ phản đối chữ "A" (vạch 1.23) là viết tắt của "AUTO BUS" thì cứ chứng minh bằng tiếng Việt đi

Biển 412 cũng chỉ đơn thuần là chỉ dẫn mà không có hiệu lệnh, nội dung “Các loại xe khác không được đi vào làn đường (dành riêng) có đặt biển này” chỉ là chuyển tải thông tin hiệu lệnh của vạch cấm số 54 nên bị thiếu đối tượng người đi bộ

Hiệu lệnh đầy đủ của vạch cấm số 54 quy định cho làn đường dành riêng là: “Các loại xe khác và người đi bộ không được đi vào”

Hiểu như cụ thì biển chỉ dẫn 411 cũng có hiệu lệnh, cần gì phải thêm vạch kẻ đường để biển có hiệu lực, phải không ạ?

Thôi thì cũng nhờ dưa lê với cụ mà bây giờ em đã hiểu, tất cả các biển chỉ dẫn thuộc Phụ lục E của QC41 đều không có hiệu lệnh. Những từ như “cấm”, “bắt buộc”, “phải”, “không được phép”... trong nội dung của biển chỉ dẫn chỉ là thông tin về quy định hoặc hiệu lệnh của báo hiệu khác
"A" là một chữ cái trong bảng chữ cái tiếng Việt, kẻ hình chữ A dưới đường, ko thể nói là sử dụng tiếng nước ngoài đc.

Đề nghi cụ xem lại trong QC 41 có chữ "Vạch số 1.23 - Vạch màu trắng hình chữ A" ko nhé"? Cụ xem lại phần gạch chân màu đỏ trong ảnh trên.

E thử làm so sánh biển 412 và vạch 54 xem biển 412 có đơn thuần là chỉ dẫn ko nhé:

Về chỉ dẫn:
Vạch 54: Dùng để chỉ dẫn làn đường dành riêng cho một loại xe chạy;
Biển 412: Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt.

Về hiệu lệnh:
Vạch 54: Các loại xe khác và người đi bộ không được đi vào;
Biển 412: Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này.

Thế mà cụ nói: Vạch 54 thì có hiệu lệnh đầy đủ, còn biển 412 chỉ đơn thuần chỉ dẫn mà ko có hiệu lệnh?

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Quy chuẩn mới sắp chuyển ngành cho biển 412 từ biển chỉ dẫn thành biển hiệu lệnh rồi cụ ạ !
Kiểu làm luật của LĐ nhà mình sáng tạo vãi ;))
Cho nên cụ suzu37 ám chỉ em hì hục chưởi mà không sắn tay vào đóng góp cho dự thảo mới... em nghĩ chưởi không thôi vẫn chưa đủ :))

Thuy_CK

Xe điện
Cho nên cụ suzu37 ám chỉ em hì hục chưởi mà không sắn tay vào đóng góp cho dự thảo mới... em nghĩ chưởi không thôi vẫn chưa đủ :))
QC mới sẽ có 1 loạt điều khoản bị vô hiệu do quy định chi tiết ngoài nội dung Luật GTĐB cho phép :))
Em đang chờ công bố chính thức rồi ném đá cho vui ;))

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko phải "nhà làm luật", cho nên cụ tự ý đưa ra việc biển 412 phải có vạch kẻ 54 kèm theo, ko có giá trị. Nếu cụ trích dẫn luật có nội dung như thế thì lại khác!? :))
Em trích nhé: Biển số 412(a,b,c,d) “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”. "Làn đường dành riêng” chính là quy định của vạch cấm số 54

Chưa kể việc cụ "yêu cầu" kẻ vạch 54 trong khu đông dân cư là ko đúng. Lúc đấy, nhóm chuyên gia lách luật của các cụ lại kêu: Theo QC 41 thì trong khu đông dân cư ko có loại vạch kẻ này, nên ko có giá trị để xử phạt? (Cụ có thấy sự thiếu logic của cụ ko?)
Em đâu có lươn lẹo đến thế

Trường hợp của cụ chủ là cả cụ chủ và xxx đều bị nhầm vạch số 26 thành vạch 1.18 thôi. Sự nhầm lẫn của xxx ko phải là ko có điểm dừng đâu, nếu cụ chủ tiếp tục đi như vậy thì có ngày sẽ mất học phí thôi.
Em chưa hiểu ý cụ

Cụ chỉ giúp e xem chỗ nào trong nội dung định trên có chữ: "phụ giúp thông tin cho loại vạch cấm" với ah? E cũng ko thấy ghi là vạch hình chữ A nằm dọc hay nằm ngang đường? Tiện thể, cụ chỉ giúp e luôn?
Ở ngay khoản H2 của Phụ lục H ấy "H.2 Ý nghĩa sử dụng các vạch nằm ngang"

"Muốn vạch chữ A có hiệu lực phải dùng vạch cấm 54 để quy định “làn đường dành riêng”" là căn cứ vào đâu vậy cụ?
"Làn đường dành riêng" quy định bởi vạch cấm 54, vạch 1.23 chữ A phải "kẻ trực tiếp lên làn xe dành riêng" đấy

"A" là một chữ cái trong bảng chữ cái tiếng Việt, kẻ hình chữ A dưới đường, ko thể nói là sử dụng tiếng nước ngoài đc.

Đề nghi cụ xem lại trong QC 41 có chữ "Vạch số 1.23 - Vạch màu trắng hình chữ A" ko nhé"?
Cụ lại ngụy biện kiểu như người Việt là người có 2 tay 2 chân... do đó không phải là người nước ngoài

E thử làm so sánh biển 412 và vạch 54 xem biển 412 có đơn thuần là chỉ dẫn ko nhé:

Về chỉ dẫn:
Vạch 54: Dùng để chỉ dẫn làn đường dành riêng cho một loại xe chạy;
Biển 412: Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt.

Về hiệu lệnh:
Vạch 54: Các loại xe khác và người đi bộ không được đi vào;
Biển 412: Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này.

Thế mà cụ nói: Vạch 54 thì có hiệu lệnh đầy đủ, còn biển 412 chỉ đơn thuần chỉ dẫn mà ko có hiệu lệnh?
So sánh thế này em vẫn thấy đúng mà, biển 412 chỉ có chức năng thông tin nội dung hạn chế về làn đường của vạch cấm số 54

Bopbi_hsgs

Xe container
Vấn đề chính là các cụ phải đọc kỹ ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu, vạch kẻ đường để mà chấp hành. Chứ ko phải là cứ thấy biển 412 ở trong nhóm biển chỉ dẫn thì bảo là biển chỉ dẫn ko bắt buộc phải tuân theo. Khi vẫn biển đấy chuyển sang nhóm khác (nhóm biển hiệu lệnh chẳng hạn) thì lại nói là biển 412 đấy phải chấp hành vì nó là biển hiệu lệnh (mặc dù ý nghĩa sử dụng của nó vẫn thế) :))

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề chính là các cụ phải đọc kỹ ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu, vạch kẻ đường để mà chấp hành. Chứ ko phải là cứ thấy biển 412 ở trong nhóm biển chỉ dẫn thì bảo là biển chỉ dẫn ko bắt buộc phải tuân theo. Khi vẫn biển đấy chuyển sang nhóm khác (nhóm biển hiệu lệnh chẳng hạn) thì lại nói là biển 412 đấy phải chấp hành vì nó là biển hiệu lệnh (mặc dù ý nghĩa sử dụng của nó vẫn thế) :))
Cụ đọc lại quy định hiệu lực của biển tại điều 16 QC41 đi, biển hiệu lệnh và chỉ dẫn có ý nghĩa sử dụng khác nhau

Bopbi_hsgs

Xe container
Em trích nhé: Biển số 412(a,b,c,d) “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”. "Làn đường dành riêng” chính là quy định của vạch cấm số 54
Biển 412 để chỉ dẫn cho lx biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt. Tức là có làn đường dành riêng cho từng loại xe rồi thì lắp đặt biển 412 để chỉ dẫn cho lx biêt.

Có chỗ nào nói: Phải có làn đưởng đc quy định là làn đường dành riêng mới đc đặt biển 412 đâu?

Em chưa hiểu ý cụ
Ý e nói là cụ chủ thấy mũi tên đi thẳng (vạch 26) lại tưởng là vạch 1.18 nên mới chuyển sang làn xe khách để vượt xe. Xxx cũng bị nhầm giống cụ chủ nên ko phạt cụ ý. Nhưng bgio xxx biết r, nếu cụ chủ vẫn đi như cũ thì có khả năng bị phạt lỗi đi "sai làn".

Ở ngay khoản H2 của Phụ lục H ấy "H.2 Ý nghĩa sử dụng các vạch nằm ngang"
Cụ lại hiểu sai về ý nghĩa sử dụng của vạch nằm ngang rồi. Tất cả các vạch kẻ trên mặt đường đều là vạch nằm ngang hết. Bao gồm: vạch dọc đường, ngang đường và những loại vạch tương tự khác.

"Làn đường dành riêng" quy định bởi vạch cấm 54, vạch 1.23 chữ A phải "kẻ trực tiếp lên làn xe dành riêng" đấy
Cả biển 412, vạch 1.23, vạch 54 đều chỉ dẫn làn đường dành riêng. Tức là phải có làn đưởng dành riêng r thì mới chỉ dẫn đc. Chỉ có quy định là vạch 1.23, ở hai đầu làn xe được đặt biển chỉ dẫn số 412(a) và 413a thôi.

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Biển 412 để chỉ dẫn cho lx biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt. Tức là có làn đường dành riêng cho từng loại xe rồi thì lắp đặt biển 412 để chỉ dẫn cho lx biêt.

Có chỗ nào nói: Phải có làn đưởng đc quy định là làn đường dành riêng mới đc đặt biển 412 đâu?
Câu trên của cụ là giải thích quy định sử dụng biển 412 rồi đấy, nếu biển 412 đặt trên đường không có làn đường dành riêng là chỉ dẫn sai thì mặc định biển 412 vô hiệu cần gì phải quy định trường hợp biển không có tác dụng

Ý e nói là cụ chủ thấy mũi tên đi thẳng (vạch 26) lại tưởng là vạch 1.18 nên mới chuyển sang làn xe khách để vượt xe. Xxx cũng bị nhầm giống cụ chủ nên ko phạt cụ ý. Nhưng bgio xxx biết r, nếu cụ chủ vẫn đi như cũ thì có khả năng bị phạt lỗi đi "sai làn".
Phải có “làn đường dành riêng” do vạch 54 quy định, không phụ thuộc biển 412 có hay không. Biển 412 có hiệu lực trên tất cả các làn đường theo chiều đi nên sử dụng riêng cho 1 làn đường là sai quy định

Xxx có thể chưa hiểu về vạch 54 nhưng cũng có thể đã nhận ra sự bất hợp lý khi sử dụng vạch 1.18 trong làn đường dành riêng nên đành cho qua thôi ạ, nếu không cho chuyển làn thì làm sao mà đi đúng theo hướng quy định của vạch 1.18 được

Mặc dù phi lý ở chỗ chấp nhận cho phép vi phạm hiệu lệnh có mức phạt 1000k chỉ để đổi lại chấp hành hiệu lệnh mà vi phạm có mức phạt 150k thấp hơn 6 lần. Đáng lẽ phải ngược lại mới hợp lý, tức là phải tuân thủ đúng làn đường dành riêng và vi phạm vạch 1.18 có mức phạt thấp hơn để đưa vào “tình thế cấp thiết” :))

Cụ lại hiểu sai về ý nghĩa sử dụng của vạch nằm ngang rồi. Tất cả các vạch kẻ trên mặt đường đều là vạch nằm ngang hết. Bao gồm: vạch dọc đường, ngang đường và những loại vạch tương tự khác.
Em nhầm, ý là vạch chữ A kẻ ngang trực tiếp trên làn đường dành riêng

Cả biển 412, vạch 1.23, vạch 54 đều chỉ dẫn làn đường dành riêng. Tức là phải có làn đưởng dành riêng r thì mới chỉ dẫn đc. Chỉ có quy định là vạch 1.23, ở hai đầu làn xe được đặt biển chỉ dẫn số 412(a) và 413a thôi.
Vạch 54 thuộc nhóm vạch cấm, giải thích là “Dùng để chỉ dẫn” như QC41 dẫn đến mâu thuẫn và hiểu lầm. Giải thích vạch 54 trong Điều lệ 22 TCN 237-01 rõ ràng hơn: “Dùng để chỉ rõ rằng đây là đường chỉ cho riêng loại xe riêng biệt chạy trên đó”

Trong QC41 thì vạch 54 được cấu tạo bởi 2 loại vạch: vạch kẻ nét đứt màu vàng để giới hạn làn đường dành riêng và vạch kẻ bằng chữ viết chỉ loại xe

Vạch 1.23 chữ A cũng là bộ phận cấu tạo nên vạch 54 cùng với vạch kẻ nét đứt màu vàng, nó được đánh số riêng là để chỉ cụ thể loại xe ôtô khách chạy theo tuyến quy định, tức là xe buýt

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Câu trên của cụ là giải thích quy định sử dụng biển 412 rồi đấy, nếu biển 412 đặt trên đường không có làn đường dành riêng là chỉ dẫn sai thì mặc định biển 412 vô hiệu cần gì phải quy định trường hợp biển không có tác dụng
Phải có “làn đường dành riêng” do vạch 54 quy định, không phụ thuộc biển 412 có hay không. Biển 412 có hiệu lực trên tất cả các làn đường theo chiều đi nên sử dụng riêng cho 1 làn đường là sai quy định
Cụ chậm hiểu quá, e nghĩ cụ phải trả học phí thì mới "sớm hiểu vấn đề" đc. Nếu cụ nghĩ là biển 412 phải kẻ vạch 54 mới có thể phạt đc cụ, thì đường có biển 412 cụ cứ đi vào làn xe khác, khi nào xxx dừng xe để xử lý thì cụ đưa ra "yêu cầu" trên, xem xxx có phạt đc cụ ko? Cụ nhớ quay lại clip nhé :))

Người ta gọi là "chưa thấy quan tài, chưa đổ lệ" mà.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chậm hiểu quá, e nghĩ cụ phải trả học phí thì mới "sớm hiểu vấn đề" đc. Nếu cụ nghĩ là biển 412 phải kẻ vạch 54 mới có thể phạt đc cụ, thì đường có biển 412 cụ cứ đi vào làn xe khác, khi nào xxx dừng xe để xử lý thì cụ đưa ra "yêu cầu" trên, xem xxx có phạt đc cụ ko? Cụ nhớ quay lại clip nhé :))
Người ta gọi là "chưa thấy quan tài, chưa đổ lệ" mà.
Chậm hiểu hay nhanh hiểu không phải là vấn đề. Vấn đề ở đây là phải hiểu đúng quy định, ví dụ nhìn thấy biển 412b "Làn đường dành cho ôtô con" thì cụ hiểu như thế nào về hiệu lực của biển 412b theo quy định tại điều 16 QC41?

Khi cụ xui em đối đầu với xxx là phạm vào ngụy biện tấn công cá nhân số 2 và 4, bởi vì xxx làm láo chả liên quan đến việc cụ có hiểu đúng quy định về biển 412 và vạch 54 hay không

Bopbi_hsgs

Xe container
Chậm hiểu hay nhanh hiểu không phải là vấn đề. Vấn đề ở đây là phải hiểu đúng quy định, ví dụ nhìn thấy biển 412b "Làn đường dành cho ôtô con" thì cụ hiểu như thế nào về hiệu lực của biển 412b theo quy định tại điều 16 QC41?

Khi cụ xui em đối đầu với xxx là phạm vào ngụy biện tấn công cá nhân số 2 và 4, bởi vì xxx làm láo chả liên quan đến việc cụ có hiểu đúng quy định về biển 412 và vạch 54 hay không
Đúng quy định là khi có biển 412(a,b,c,d) "Làn đường dành cho ôtô khách", hoặc "Làn đường dành cho ôtô con", hoặc "Làn đường dành cho ôtô tải", hoặc "Làn đường dành cho xe môtô", thì các phương tiện phải đi đúng làn đường quy định. Làm j có chuyện là chỉ dẫn rõ ràng như vậy r mà vẫn còn nói là làn đường chung đc.

Cụ thừa nhận là đi theo cách của cụ thì sẽ bị xxx phạt nhé (như cụ nói là xxx làm láo hết), thôi cụ sang nước ngoài mà lx cho đỡ gặp phải xxx "làm láo" như ở VN.

Biển 412 và vạch 54, e đã dẫn chứng là có nội dung tương tự nhau r còn j:

Cả hai đều có chỉ dẫn: "Dùng để chỉ dẫn làn đường dành riêng cho một loại xe chạy" và "Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt"

Và đều có hiệu lệnh: "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" và "Các loại xe khác và người đi bộ không được đi vào".

Vậy mà cụ nói: 1 cái có hiệu lệnh, 1 cái ko có hiệu lệnh.

"Yêu cầu" vô lý và ko có căn cứ của cụ về việc: Biển 412 phải kẻ vạch 54 mới có cơ sở xử phạt, chắc chắn là xxx ko bao giờ chấp nhận. Cụ nên nhớ, đối với xxx thì cụ chỉ là "cửa dưới" thôi nhé, chứ ko "bình đẳng" như chém gió trên Of đâu.

Về hiệu lực của biển 412 theo điều 16, QC 41 thì cụ lại nhầm r nhé. (e thấy cụ hay "ăn cắp ý tưởng" của người khác, nhưng lại toàn cái ko đúng) :))

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Đúng quy định là khi có biển 412(a,b,c,d) "Làn đường dành cho ôtô khách", hoặc "Làn đường dành cho ôtô con", hoặc "Làn đường dành cho ôtô tải", hoặc "Làn đường dành cho xe môtô", thì các phương tiện phải đi đúng làn đường quy định. Làm j có chuyện là chỉ dẫn rõ ràng như vậy r mà vẫn còn nói là làn đường chung đc.
Theo cụ: “Chỉ dẫn” “quy định” hay “chỉ dẫn” cho “quy định”?

Cụ thừa nhận là đi theo cách của cụ thì sẽ bị xxx phạt nhé (như cụ nói là xxx làm láo hết), thôi cụ sang nước ngoài mà lx cho đỡ gặp phải xxx "làm láo" như ở VN.
Cụ trích dẫn từ “thừa nhận” và “làm láo hết” hộ cái, xem em nói như vậy hay cụ tự bịa ra

Khi cụ xui em sang nước ngoài là phạm vào ngụy biện cá trích số 3 nhằm mục đích đánh lạc hướng tranh luận và chọc tức, không liên quan đến nội dung tranh luận biển và vạch

Biển 412 và vạch 54, e đã dẫn chứng là có nội dung tương tự nhau r còn j:

Cả hai đều có chỉ dẫn: "Dùng để chỉ dẫn làn đường dành riêng cho một loại xe chạy" và "Để chỉ dẫn cho người lái xe biết có làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt"

Và đều có hiệu lệnh: "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" và "Các loại xe khác và người đi bộ không được đi vào".

Vậy mà cụ nói: 1 cái có hiệu lệnh, 1 cái ko có hiệu lệnh.
Em đã phủ nhận 1 dẫn chứng của cụ bằng 2 dẫn chứng khác và giải thích dẫn chứng của cụ là do nhầm lẫn 1 từ trong QC41. Hai dẫn chứng khác của em như sau:

Thứ nhất, điểm 3.11 khoản 3 Phụ lục 8 của Điều lệ báo hiệu đường bộ 22TCN237-01 giải thích vạch 54 dùng để “chỉ ”, không phải dùng để “chỉ dẫn” như điểm (l) khoản G.3 Phụ lục G QC41

Thứ hai, vạch 54 thuộc nhóm “vạch cấm” tại khoản G.3 Phụ lục G QC41, không đổi nhóm và giữ nguyên vạch trong nhóm “vạch cấm” tại khoản 3 Phụ lục 8 Điều lệ báo hiệu đường bộ 22TCN237-01

Kết luận: Biển chỉ dẫn không có hiệu lệnh, vạch cấm có hiệu lệnh

"Yêu cầu" vô lý và ko có căn cứ của cụ về việc: Biển 412 phải kẻ vạch 54 mới có cơ sở xử phạt, chắc chắn là xxx ko bao giờ chấp nhận. Cụ nên nhớ, đối với xxx thì cụ chỉ là "cửa dưới" thôi nhé, chứ ko "bình đẳng" như chém gió trên Of đâu.
Cụ đừng nhầm lẫn là em “yêu cầu”, đây là “quy định” của luật. “Cửa dưới” là cụ nhầm với nước nào đó không có pháp luật, ở 1 nước pháp quyền thì mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật

Về hiệu lực của biển 412 theo điều 16, QC 41 thì cụ lại nhầm r nhé. (e thấy cụ hay "ăn cắp ý tưởng" của người khác, nhưng lại toàn cái ko đúng) :))
Về hiệu lực của biển 412b theo điều 16, QC 41 thì cụ đã trả lời được đâu mà bảo em nhầm?

Trước khi kêu người khác “ăn cắp ý tưởng” thì cụ cần hỏi xem có ai “bị mất ý tưởng” không đã, “ý tưởng” đó sai hay đúng đang chờ cụ chứng minh đấy

Chỉnh sửa cuối:

VersaceEros

Xe hơi
Biển 412 trên đường VCC làm gì có hiệu lực theo chiều đi mà đòi phạt.
Lôi vạch 1.18 với vạch chỉ hướng vào càng giúp xxx né tránh không công nhận sự thật thôi

Bopbi_hsgs

Xe container
Theo cụ: “Chỉ dẫn” “quy định” hay “chỉ dẫn” cho “quy định”?
Biển 412(a,b,c,d) vừa chỉ dẫn "Làn đường dành riêng cho từng loại xe", đồng thời có quy định: "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này".

Cụ trích dẫn từ “thừa nhận” và “làm láo hết” hộ cái, xem em nói như vậy hay cụ tự bịa ra
Khi cụ xui em sang nước ngoài là phạm vào ngụy biện cá trích số 3 nhằm mục đích đánh lạc hướng tranh luận và chọc tức, không liên quan đến nội dung tranh luận biển và vạch
Đây cụ,

Tức là cụ nói vậy nhưng ko dám làm vậy, cụ sợ đi như cụ nói thì sẽ bị cạp nong, xxx "làm láo" nên cụ sẽ mất xiền? (do đi theo cách của cụ) Nhưng cụ lại "hô hào" mọi người cứ đi theo cách của cụ nói, vậy là sao hả cụ?

Cụ mới là người ngụy biện nhé, bằng chứng là QC 41 đã quy định rõ ràng ý nghĩa sử dụng của biển 412(a,b,c,d): "Làn đường dành riêng cho từng loại xe", vậy mà cụ vẫn nói phải kẻ thêm một vạch "Làn đường dành riêng cho từng loại xe" khác nữa? Kể cả trong khu đông dân cư, cũng phải kẻ vạch tín hiệu giao thông trên đường có tốc độ > 60km/h. Đấy là sự thiếu logic của cụ và chính là ngụy biện.

Em đã phủ nhận 1 dẫn chứng của cụ bằng 2 dẫn chứng khác và giải thích dẫn chứng của cụ là do nhầm lẫn 1 từ trong QC41. Hai dẫn chứng khác của em như sau:

Thứ nhất, điểm 3.11 khoản 3 Phụ lục 8 của Điều lệ báo hiệu đường bộ 22TCN237-01 giải thích vạch 54 dùng để “chỉ ”, không phải dùng để “chỉ dẫn” như điểm (l) khoản G.3 Phụ lục G QC41

Thứ hai, vạch 54 thuộc nhóm “vạch cấm” tại khoản G.3 Phụ lục G QC41, không đổi nhóm và giữ nguyên vạch trong nhóm “vạch cấm” tại khoản 3 Phụ lục 8 Điều lệ báo hiệu đường bộ 22TCN237-01
E đã nói với cụ là: E ko bao giờ dựa vào VB đã hết hiệu lực để tranh luận, e cũng ko quan tâm đến những VB đã hết hiệu lực đấy.

Kết luận: Biển chỉ dẫn không có hiệu lệnh, vạch cấm có hiệu lệnh
"Kết luận" của cụ là ko có căn cứ pháp luật, cơ quan hành pháp ko bao giờ chấp nhận "kết luận" của cụ. Cụ cần phải đóng học phí nhiều để có thể đưa ra một "kết luận" khác :))

Về hiệu lực của biển 412b theo điều 16, QC 41 thì cụ đã trả lời được đâu mà bảo em nhầm?

Trước khi kêu người khác “ăn cắp ý tưởng” thì cụ cần hỏi xem có ai “bị mất ý tưởng” không đã, “ý tưởng” đó sai hay đúng đang chờ cụ chứng minh đấy
Ý tưởng biển 412 có hiệu lực theo chiều ngang đường là cụ lấy ý tưởng của người khác (cụ thừa nhận đi). Nhưng ý tưởng đấy cũng sai, điều 16, QC 41 chỉ quy định "Hiệu lực của biển báo theo chiều ngang đường". Thế cụ nghĩ là biển 412 đc đặt trên giá long môn cũng là biển báo theo chiều ngang đường ah? Cụ ko có khái niệm ntn là biển báo đặt theo chiều ngang đường và ntn là biển báo đặt theo chiều dọc đường ah?

Chỉnh sửa cuối:

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Biển 412(a,b,c,d) vừa chỉ dẫn "Làn đường dành riêng cho từng loại xe", đồng thời có quy định: "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này".
"Làn đường dành riêng cho từng loại xe" không phải là nội dung chỉ dẫn, nó là tên chung của nhóm biển số 412(a,b,c,d)

Nội dung chỉ dẫn đúng: “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”

"Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" là nội dung thông tin cho quy định của vạch cấm số 54, biển chỉ dẫn không có chức năng “hạn chế” các loại xe khác

Tức là cụ nói vậy nhưng ko dám làm vậy, cụ sợ đi như cụ nói thì sẽ bị cạp nong, xxx "làm láo" nên cụ sẽ mất xiền? (do đi theo cách của cụ) Nhưng cụ lại "hô hào" mọi người cứ đi theo cách của cụ nói, vậy là sao hả cụ?
Cụ bịa ra từ “thừa nhận” và làm láo “hết”, 2 từ này không phải là trích dẫn. Em phân tích để mọi người hiểu luật và tự bảo vệ bản thân nếu cần, không bắt buộc ai phải làm theo

Cụ nói em “sợ đi” là ngụy biện số 12 để gièm pha, gây chán ghét trong khi hành vi phạt láo của xxx thì lại lờ đi không lên án nhằm đánh lạc hướng chỉ trích những người đi đúng luật

Cụ tiếp tục bịa ra từ “hô hào mọi người” để ngụy biện tấn công cá nhân số 4, không liên quan cụ hiểu đúng hay sai biển 412 và vạch 54

Cụ mới là người ngụy biện nhé, bằng chứng là QC 41 đã quy định rõ ràng ý nghĩa sử dụng của biển 412(a,b,c,d): "Làn đường dành riêng cho từng loại xe", vậy mà cụ vẫn nói phải kẻ thêm một vạch "Làn đường dành riêng cho từng loại xe" khác nữa? Kể cả trong khu đông dân cư, cũng phải kẻ vạch tín hiệu giao thông trên đường có tốc độ > 60km/h. Đấy là sự thiếu logic của cụ và chính là ngụy biện.
Cụ bị nhầm “tên” gọi của biển thành “ý nghĩa sử dụng”. Quy định rõ ràng ý nghĩa sử dụng của biển 412(a,b,c,d) đây: “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”

Cụ chỉ có duy nhất 1 bằng chứng vạch 54 thuộc loại vạch dùng cho đường có tốc độ >60km/h, trong khi em có ít nhất 3 bằng chứng là:

- Vạch bãi đỗ xe: Số 19, số 20, số 21

- Vạch cấm thay đổi làn xe: Số 35

- Vạch kẻ kiểu mắt võng: Số 52, số 53

Cả 3 loại vạch trên dùng cho đường có tốc độ >60km/h đều đang được sử dụng trong khu đông khu dân cư vì không có loại vạch tương ứng dùng cho đường có tốc độ ≤60km/h. Nguyên nhân là do sự thiếu sót, dẫn đến thiếu logic trong việc áp dụng 3 loại vạch trên của QC41

Cụ chỉ nhắc đến sự thiếu logic 1 vạch số 54 có lợi cho cụ, chính là kiểu ngụy biện số 13 vin vào 1 bằng chứng để chối bỏ sự thiếu logic của 3 vạch khác trong QC41 mà em đưa ra làm bằng chứng

E đã nói với cụ là: E ko bao giờ dựa vào VB đã hết hiệu lực để tranh luận, e cũng ko quan tâm đến những VB đã hết hiệu lực đấy.
Khi chứng minh 1 tài liệu bị sai thì ít nhất phải dựa vào 1 tài liệu liên quan khác để có căn cứ so sánh, đấy là phương pháp đúng

Cụ còn chưa đọc kỹ, vạch 54 thuộc nhóm “vạch cấm” tại khoản G.3 Phụ lục G QC41 đang có hiệu lực đấy cụ

"Kết luận" của cụ là ko có căn cứ pháp luật, cơ quan hành pháp ko bao giờ chấp nhận "kết luận" của cụ. Cụ cần phải đóng học phí nhiều để có thể đưa ra một "kết luận" khác :))
Kết luận của em là dựa vào phân tích logic của quy định pháp luật

Cụ có thể không đồng ý nhưng không nên nói hộ kết luận thay người khác vì đấy là ngụy biện nặc danh số 23 và ngụy biện lạm dụng uy tín số 8, nhằm mục đích lừa dối đấy là kết luận của cơ quan hành pháp, trong khi xxx phạt láo không đại diện cho tất cả

Ý tưởng biển 412 có hiệu lực theo chiều ngang đường là cụ lấy ý tưởng của người khác (cụ thừa nhận đi). Nhưng ý tưởng đấy cũng sai, điều 16, QC 41 chỉ quy định "Hiệu lực của biển báo theo chiều ngang đường". Thế cụ nghĩ là biển 412 đc đặt trên giá long môn cũng là biển báo theo chiều ngang đường ah? Cụ ko có khái niệm ntn là biển báo đặt theo chiều ngang đường và ntn là biển báo đặt theo chiều dọc đường ah?
Quy định hiệu lực biển chỉ dẫn theo chiều ngang đường ở ngay trong QC41, ai trích dẫn quy định mà chẳng được, em “lấy ý tưởng của người khác” là ai vậy cụ? Khẳng định “ý tưởng đấy cũng sai” thì chứng minh đi

Cụ đánh trống lảng hỏi sang vị trí đặt biển vì cụ không muốn phải trả lời hiệu lực của biển 412b theo chiều ngang đường được quy định tại khoản 16.1 điều 16 QC41, không dám thừa nhận biển 412b chỉ có giá trị thông tin, không có chức năng hạn chế sử dụng làn đường dành cho ôtô con

Bopbi_hsgs

Xe container
"Làn đường dành riêng cho từng loại xe" không phải là nội dung chỉ dẫn, nó là tên chung của nhóm biển số 412(a,b,c,d)

Nội dung chỉ dẫn đúng: “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”
"Làn đường dành riêng cho từng loại xe" là ý nghĩa sử dụng của biển 412(a,b,c,d), cụ nhé.

"Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" là nội dung thông tin cho quy định của vạch cấm số 54", biển chỉ dẫn không có chức năng “hạn chế” các loại xe khác
"Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" ko là nội dung quy định của biển 412 hả cụ? Mời cụ xem lại phần gạch chân màu đỏ:

Cụ bịa ra từ “thừa nhận” và làm láo “hết”, 2 từ này không phải là trích dẫn. Em phân tích để mọi người hiểu luật và tự bảo vệ bản thân nếu cần, không bắt buộc ai phải làm theo
Thì cụ "chửi tuốt", từ xxx đến Tòa án, có ai là cụ ko "chửi" đâu? Ai mà cụ chả bảo là "làm láo" hết (mỗi cụ thì đúng)? E thấy cụ nói "cơ quan hành pháp hiểu sai luật", có ngoại trừ ai đâu? Thế thì chả là tất cả xxx làm "láo hết" thì là j?

Cụ nói em “sợ đi” là ngụy biện số 12 để gièm pha, gây chán ghét trong khi hành vi phạt láo của xxx thì lại lờ đi không lên án nhằm đánh lạc hướng chỉ trích những người đi đúng luật
E chẳng biết "ngụy biện số 12" là j cụ ah. Cụ có thể trích định nghĩa ở đâu? Trong luật nào đc ko ah? Cụ đừng nói với e là nghe "bà hàng nước" nói thế nhé!? :))

Cụ bị nhầm “tên” gọi của biển thành “ý nghĩa sử dụng”. Quy định rõ ràng ý nghĩa sử dụng của biển 412(a,b,c,d) đây: “Để chỉ dẫn cho người lái xe biết làn đường dành riêng cho từng loại xe riêng biệt”
Mời cụ đọc lại QC 41 để nắm rõ hơn nhé:

Cụ chỉ có duy nhất 1 bằng chứng vạch 54 thuộc loại vạch dùng cho đường có tốc độ >60km/h, trong khi em có ít nhất 3 bằng chứng là:

- Vạch bãi đỗ xe: Số 19, số 20, số 21

- Vạch cấm thay đổi làn xe: Số 35

- Vạch kẻ kiểu mắt võng: Số 52, số 53

Cả 3 loại vạch trên dùng cho đường có tốc độ >60km/h đều đang được sử dụng trong khu đông khu dân cư vì không có loại vạch tương ứng dùng cho đường có tốc độ ≤60km/h. Nguyên nhân là do sự thiếu sót, dẫn đến thiếu logic trong việc áp dụng 3 loại vạch trên của QC41

Cụ chỉ nhắc đến sự thiếu logic 1 vạch số 54 có lợi cho cụ, chính là kiểu ngụy biện số 13 vin vào 1 bằng chứng để chối bỏ sự thiếu logic của 3 vạch khác trong QC41 mà em đưa ra làm bằng chứng
Cụ biết là kẻ loại vạch tín hiệu giao thông trên đường có tôc độ > 60km/h trong khu đông dân cư là ko đúng. Vậy, cụ cứ "yêu cầu" phải kẻ vạch 54 trong khu đông dân cư là mục đích j? Ko thể nói "anh sai nên tôi cũng có quyền làm sai" đc - Đấy là ngụy biện.

Khi chứng minh 1 tài liệu bị sai thì ít nhất phải dựa vào 1 tài liệu liên quan khác để có căn cứ so sánh, đấy là phương pháp đúng

Cụ còn chưa đọc kỹ, vạch 54 thuộc nhóm “vạch cấm” tại khoản G.3 Phụ lục G QC41 đang có hiệu lực đấy cụ
Muốn CM 1 tài liệu bị sai thì ko thể lấy 1 tài liệu đã hết hiệu lực ra để CM đc. Vì rất có thể tài liệu đã hết hiệu lực đó bị sai nên đã phải hủy bỏ hoặc sửa đổi bằng 1 tài liệu khác.

Cụ cần tài liệu để CM cho biển 412 thì e cung cấp cho cụ, đấy là QCVN 41:2016/BGTVT về biển báo giao thông đường bộ được kèm theo Thông tư 06/2016/TT-BGTVT ngày 8/4/2016. Trong đó, biển 412 đc quy định là "biển báo cho người tham gia giao thông biết các điều bắt buộc phải chấp hành".

Kết luận của em là dựa vào phân tích logic của quy định pháp luật
Logic j mà lại đi kẻ một vạch, quy định là chỉ đc kẻ ngoài khu đông dân cư vào trong khu đông dân cư thế? Logic j mà lại lấy quy định của biển 412 "Các loại xe khác không được đi vào làn đường có đặt biển này" để nói là quy định của vạch 54, rồi lại "yêu cầu" kẻ thêm một chỉ dẫn có nội dung tương tự như biển 412 xuống dưới làn đường của biển 412 thế?

Quy định hiệu lực biển chỉ dẫn theo chiều ngang đường ở ngay trong QC41, ai trích dẫn quy định mà chẳng được, em “lấy ý tưởng của người khác” là ai vậy cụ? Khẳng định “ý tưởng đấy cũng sai” thì chứng minh đi

Cụ đánh trống lảng hỏi sang vị trí đặt biển vì cụ không muốn phải trả lời hiệu lực của biển 412b theo chiều ngang đường được quy định tại khoản 16.1 điều 16 QC41, không dám thừa nhận biển 412b chỉ có giá trị thông tin, không có chức năng hạn chế sử dụng làn đường dành cho ôtô con
Khoản 16.1 điều 16 QC41 là "Hiệu lực của biển báo theo chiều ngang đường" cụ nhé. Ko phải là "Hiệu lực của biển báo theo chiều dọc đường"?

Chỉnh sửa cuối: