VitClub với VOC 2011

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Trong tuần này các giống tuyển chã dần nhé, cố gắng chốt dc chã cho buổi tập chiều CN tuần tới 29/5.

Viking

Xe điện
Em đề nghị là đội VIT chốt danh sách cho nó chuẩn đi để ai trong danh sách còn chuẩn bị cho kỹ càng, hình như hiện nay em thấy có:
1. Namvu
2. Viking
3. Vitgia6996
4. Viper2007
5. Vịt râu cứng

Các bác vào confirm phát.
Em confirm nhé.

Em con phơm nhé. Em đang làm lại bằng lái vì bằng cũ mất rồi, trường hợp chưa làm kịp thì sâu hồ sơ gốc không biết có được không nhỉ?

viper2007

Xe điện
em con phơm nhé, chã nhà em ko biết nó có đảm đương dc ko, thấy nó còn bỡ ngỡ quá. Hôm rồi nó bắt ốc mà lúc em đi rửa xe thấy có mấy con bò trên sàn xe.

A_ZIZOU

Xe tải
Em con phơm nhé. Em đang làm lại bằng lái vì bằng cũ mất rồi, trường hợp chưa làm kịp thì sâu hồ sơ gốc không biết có được không nhỉ?
thế thì khổ cụ rồi, em cũng đang phải làm lại, hơn 2 tháng rồi mới gần xong đấy cụ ạ

pingpoong

Xe tăng
Xin góp ý thêm một chút. Rút kinh nghiệm từ năm ngoái!
Các bác tháo nốt cả phần (cản sắt dưới cản nhựa ra nha) phần này là phần tôn dập dày khoảng 1mm khi gặp dốc TỨC rất dễ bị gập cong ạ. tháo hết phần trên góc thoát + tới tăng thêm khoảng 3 độ nữa ạ.
Các bác cải thiện thêm cái gờ bậc cửa tránh trường hợp như xe em hôm trước khi vượt hố so le ( hôm ấy xe em cao hơn Vịt khaongr 4 đến 6 cm vẫn vẹo ạ
Báo cáo kết quả hôm 21/05
xe em rụng po, cong tôn bậc lên xuống, rụng 2 miếng nhựa :D
Chú Chảo Dính Rửa xe hết 1lit :))
Cả đội Vịt nhà mình cố lên

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xin góp ý thêm một chút. Rút kinh nghiệm từ năm ngoái!
Các bác tháo nốt cả phần (cản sắt dưới cản nhựa ra nha) phần này là phần tôn dập dày khoảng 1mm khi gặp dốc TỨC rất dễ bị gập cong ạ. tháo hết phần trên góc thoát + tới tăng thêm khoảng 3 độ nữa ạ.
Các bác cải thiện thêm cái gờ bậc cửa tránh trường hợp như xe em hôm trước khi vượt hố so le ( hôm ấy xe em cao hơn Vịt khaongr 4 đến 6 cm vẫn vẹo ạ
Báo cáo kết quả hôm 21/05
xe em rụng po, cong tôn bậc lên xuống, rụng 2 miếng nhựa :D
Chú Chảo Dính Rửa xe hết 1lit :))
Cả đội Vịt nhà mình cố lên
Ui.
Hóa ra 1 lít là giá chung của chợ ah?
Thế mờ chiều hôm qua mang Vịt đi tắm em cứ nghĩ là bị bọn nó chăn:)
Đã vậy cái thằng rửa nó còn bắt nọn, xe ọp dốt là phải thu thêm. Rồi nó lại gạ là bao giờ đi tiếp thì chạy qua gọi nó.
Em rửa ở chỗ Lan9 THDao.

Evolution

Xe điện
Ui.
Hóa ra 1 lít là giá chung của chợ ah?
Thế mờ chiều hôm qua mang Vịt đi tắm em cứ nghĩ là bị bọn nó chăn:)
Đã vậy cái thằng rửa nó còn bắt nọn, xe ọp dốt là phải thu thêm. Rồi nó lại gạ là bao giờ đi tiếp thì chạy qua gọi nó.
Em rửa ở chỗ Lan9 THDao.
Em rửa ở trong khu Định Công nhà em thôi, 1 chú xì mỏi tay tầm gầm 1 tiếng mới xong cái xe :)) Do nhiều bùn quá nên phải hót không tắc cống thấy được hơn 2 xô =))
Mặt chú ý nhăn hơn con khỉ ăn ớt =))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em rửa ở trong khu Định Công nhà em thôi, 1 chú xì mỏi tay tầm gầm 1 tiếng mới xong cái xe :)) Do nhiều bùn quá nên phải hót không tắc cống thấy được hơn 2 xô =))
Mặt chú ý nhăn hơn con khỉ ăn ớt =))
Vịt nhà em rửa cũng mất cả tiếng đồng hồ.
Lúc ra, lũ thợ hò hét bắt thẳng lái kẻo chẹt vào đống bùn lại bắt vạ nó rửa lại.
Rồi chúng nó cũng hất vội đống bùn í ra đường.
Đểu nhất là lúc khô. Đỗ ở Hàng lược. Thỉnh thoảng lại thấy 1 cục bùn khô rơi đánh bịch xuống đường.

EZdong

Xe điện
Các cụ VIT nhà mình cố lên!!!!!!!!!!!

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Lần sau xin giới thiệu các bác đến rửa xe Vũ Khanh 85 Láng Hạ, sáng CN rồi xe em cả rửa + hút bụi mất 1h30p, mỗi phút hết 500đ thôi :-bd

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Báo cáo các cụ, hôm nay thèm được luyện cùng hội Vịt quá nào ngờ cầu được ước thấy, đường vào nhà cô dâu của cậu em em nó dư lày. Các bác nhà trai bảo có đường khác xa hơn tí nhưng em nhất quyết phải vào đây cho nó cùng nhịp sống với hội Vịt.

Đề nghị bác mang mực Hà Tĩnh ra để anh em tổ chức phê bình tập thể nhé =P~. Hình như hôm tổng kết học tập vừa rồi nhà mình cũng bị mưa làm trôi 4 lít thì phải các bác nhỉ?

pingpoong

Xe tăng
Lần sau xin giới thiệu các bác đến rửa xe Vũ Khanh 85 Láng Hạ, sáng CN rồi xe em cả rửa + hút bụi mất 1h30p, mỗi phút hết 500đ thôi :-bd
vị chi hết có mỗi 45k á anh :-|. Lần sau qua đó thôi, lãi 50K để ăn nhậu :D

pingpoong

Xe tăng
Báo cáo các cụ, hôm nay thèm được luyện cùng hội Vịt quá nào ngờ cầu được ước thấy, đường vào nhà cô dâu của cậu em em nó dư lày. Các bác nhà trai bảo có đường khác xa hơn tí nhưng em nhất quyết phải vào đây cho nó cùng nhịp sống với hội Vịt.

Lựa một lúc, hai hàng bánh không chịu chạy trên sống trâu mà rơi tõm xuống rãnh. Ôi thôi treo gầm rồi...

Tất cả các bài học được trên Otofun em mang ra dùng hết: Kê ván gỗ vào bánh, chèn đá vào bánh, kích gầm để nhét gỗ đá vào bánh...

Bọn trẻ con chưa thấy xe nào vào chỗ này cả nên hò hét vui lắm.

Chỉ cố khoảng 1m nữa thôi là sẽ vượt được qua, làm cách nào đây? Váy cô dâu vẫn ở trên xe, trời thì sắp tối rồi...

Em đã kích gầm, chèn gỗ với đá xuống bánh rồi hạ kích xuống... Kết quả là bánh vẫn quay tít.

Chân dung chú chã của em sau hơn 1 tiếng vật lộn cùng em. Quỳ lạy bụt hiện ra cứu chúng con...

Và Bụt đã hiện ra...

Móc xích vào kéo 15 giây, xe nhích một cái là em tự vọt lên được. Thế mà thiệt hại hết 400K các cụ ạ.

Lúc kéo Vịt lên bờ, em nhớ cụ Nam Vũ vô cùng. Sau khi lên bờ em mới tính toán thế này: Mỗi buổi tập cụ Nam Vũ kéo cả hội khoảng 20 lần, nhân với 400K/lần là được 8 trệu đồng. Tiền đó mà bỏ vào quỹ Vịt thì Hiếu béo gọi là bét nhè. Nể tình anh em, thôi thì mỗi lần kéo lấy 1/4 giá thị trường là 100K thì mỗi buổi tập cũng được 2 trệu, vưỡn gặp anh Hiếu được.

Thế nên em mạo muội đề xuất: trong các buổi tập luyện hướng đến VOC, mỗi lần bị kéo thì chủ xe bỏ ra 100K cho vào "quỹ rút kinh nghiệm". Có quỹ này thì đảm bảo anh em tiến bộ nhanh lắm.

Quả này bác bị dính em nghĩ là nếu đặt bánh khéo khéo một chút là không bị pa ti lê.

pingpoong

Xe tăng
Cái tiện lợi nhất của Vịt mà cụ không phát huy.
Chiều ngang cơ sở (khoảng cách 2 bánh cùng trục) nhỏ hơn các xe khác. Nên khi đi vào các đường có vệt bánh xe khác thì có thể tránh không bị đi cùng vệt - trường hợp đi cùng Vệt xe sẽ bị áp sệt bụng vào sống Trâu. Giải pháp nếu nền đất cứng kích đặt cáo bánh, đánh lái lựa bánh đi lên.
em nghĩ là bác đi theo vệt như thế này thì okei.

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Quả này bác bị dính em nghĩ là nếu đặt bánh khéo khéo một chút là không bị pa ti lê.
Em cũng nghĩ giống bác.
Cái đoạn đường đào này nó có cái sống trâu to tướng.
Cứ gác 1 chân lên sống, 1 chân lên bờ. Chậm rãi mà bò (đừng nhanh quá mà cũng đừng chậm quá) là ngon í mà. Chẳng đến nỗi chết đến mức phải gọi kéo.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái tiện lợi nhất của Vịt mà cụ không phát huy.
Chiều ngang cơ sở (khoảng cách 2 bánh cùng trục) nhỏ hơn các xe khác. Nên khi đi vào các đường có vệt bánh xe khác thì có thể tránh không bị đi cùng vệt
em nghĩ là bác đi theo vệt như thế này thì okei.

Lần đi Trới đầu tiên cùng đám ọp dốt, khi chạy đường sống trâu do xe chở gỗ nó đào, em cũng toàn chạy như thế này. Chẳng ai dạy cả.
Cứ chân cao chân thấp.
Có chỗ Pajero bị chạm gầm phải gọt sống và lấp rãnh mới lên được. Em thì qua ngon.
Sau đó em mới lỡ mồm phát ngôn ra cái câu: lái xe thì phải lái bằng cái đầu.
Sao đó bị bà con xúm lại đánh cho te tua.
:)

pingpoong

Xe tăng
Thớt này để anh em trao đổi thêm khả năng offroad của Vịt chứ không phải chê bác Vịt râu cứng - mong bác thông cảm, chẳng qua nhân chuyện của bác anh em mang ra bàn bạc thêm thôi ạ :)