Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

tuananh030393

Xe buýt
Các cụ so sánh về giá tiền 2 xe thì được, chứ so sánh CR với VIOS 2 cái khác hẳn nhau về phân khúc ,rõ ràng VIOS o thể so được một xe dành cho hai lúa bì sao đươc CR thế mà vẫn so sánh lạ thật. Còn ngay cả việc chưa mua đã tính tới chuyện bán đỡ lỗ thì đúng là Hai Lúa đi mua xe oto (thấy người ta tậu oto mình cũng cố mà tậu) quá buồn cười. Một xe bé phân khối nhỏ, mẫu mã xấu, đi o an toàn mà so với CR chịu các cụ quá coi thường sinh mạng mình khi cùng bỏ ra 1 khoản tiền như nhau. Mua xe để đi hay mua LOGO nhỉ, mà cái VIOS là hạng bét của TOY thì em chả biết nói thế nào. Còn riêng về đồ thay thế của Hàn chắc chắn rẻ và sẵn hơn TOY (hàng xịn nhập luôn) còn TOY sẵn chỉ sẵn đồ lô nhiều thôi mà cũng chả rẻ như Hàn được như nhiều cụ đồn thổi. Ý kiến cá nhân có gì xin lỗi bác chủ thớt nhé.

linkng

Xe tăng
Mọi thứ rồi sẽ thay đổi, thời gian trước chỉ có cơ quan nhà nước TOY bán được nhiều vì PR tốt (ODA, UN, ... ) nên TOY là xe tốt nhất ở VN, bây giờ xe cộ thông dụng hơn nhiều giá trị dần chuyển về giá trị đích thực.Trước đây có it lựa chọn với khoản tiền đấy chỉ mua được xe cũ , bây giờ có thể mua xe mới xe cũ của nhiều hãng khác nhau. Xe Hàn và xe Nhật cùng phân khúc chỉ một 8 một mười thì mới cạnh tranh được nhau trên thị trường.

tpauto

Xe máy
Sao lại phải lăn tăn cái con Vios làm gì nhỉ? Nếu thích ngồi Vios thì để tiền gửi tiết kiệm, lãi hàng tháng dùng để kêu taxi là thừa roài, vẫn đc ngồi Vios mà ko lo bán đi bị lỗ nhá.

Isu_zu

Tháo bánh
Mọi thứ rồi sẽ thay đổi, thời gian trước chỉ có cơ quan nhà nước TOY bán được nhiều vì PR tốt (ODA, UN, ... ) nên TOY là xe tốt nhất ở VN, bây giờ xe cộ thông dụng hơn nhiều giá trị dần chuyển về giá trị đích thực.Trước đây có it lựa chọn với khoản tiền đấy chỉ mua được xe cũ , bây giờ có thể mua xe mới xe cũ của nhiều hãng khác nhau. Xe Hàn và xe Nhật cùng phân khúc chỉ một 8 một mười thì mới cạnh tranh được nhau trên thị trường.
E kính cụ cái này cho cụ tham khảo! ko phải vô cớ mà Toy nó có tiếng ợ!

Trích Auto.net
Toyota và thương hiệu hạng sang của hãng là Lexus đã đại thắng trong bảng xếp hạng chỉ số hài lòng tại Mỹ, trở thành những nhãn xe thoả mãn tốt nhất nhu cầu của khách hàng.

Trong top 5, Toyota là thương hiệu bình dân duy nhất, 4 đại diện còn lại đều là các nhãn hiệu xe sang. Cùng Toyota và Lexus nhận 87 trên thang điểm 100 và dành vị trí số 1 là Cadillac của GM. Bám đuổi sát nút có Lincoln của Ford Motor và Mercedes-Benz của Daimler AG, cùng được 86 điểm. BMW ngậm ngủi nhận vị trí số 11 với 83 điểm. Nếu so với thời điểm đen tối nhất của BMW vào năm 1997(được 80 điểm) thì nỗ lực sau nhiều năm vẫn chưa thể cải thiện rõ nét vị trí cho nhãn hiệu này.

Theo đánh giá của Claes Fornell, người sáng lập ra chỉ số hài lòng khách hàng từ năm 1994, sự xuất hiện của cái tên Toyota trong top 5 là một điều bất ngờ. Chia sẻ trong một cuộc phỏng vấn, ông nhận định: "Toyota đã cân bằng được chất lượng và giá thành. Đối với họ, vị trí số 1 thật sự ấn tượng, nhất là khi họ còn đánh bại cả những nhãn hiệu hạng sang, tiêu biểu như BMW."

Chỉ số này dựa trên kết quả phỏng vấn khoảng 70.000 khách hàng về mức độ hài lòng cả trong chất lượng hàng hoá lẫn dịch vụ. Thứ hạng thường niên của các nhãn xe còn dựa trên dữ liệu phân tích khoảng 5.000 khảo sát. Nghiên cứu để đưa ra bảng xếp hạng chỉ số được thực hiện vào quý 2 hàng năm.

Trong bảng đánh giá chỉ số hài lòng, nhãn hiệu Chrysler của Chrysler Group có số điểm thấp nhất (76 điểm). Các hãng xe châu Á vẫn chưa có được sự bứt phá ngoạn mục ngoài Toyota. Hyundai 83 điểm còn Mazda 79 điểm. 87/100 cũng là điểm số cao nhất mà Toyota từng giành được kể từ năm 2006 đến nay.

mrbi

Xe tải
Trong cái thớt này e cũng đã làm 1 bài phân tích sự khác biệt giữa 2 xe rồi , vậy mà bác chủ thớt vẫn cứ khăng khăng vios...E ko phải là sâu nhưng nếu phân tích 2 con xe thì e thấy cruze ngon hơn...Bác thử tính xem trong cái thớt này số đông chọn xe nào....Còn bác nào cho Vios là lành thì nên tìm hiểu kỹ lại cái con xe ấy đi nhé ,đến cái chìa khoá mà Vios còn xấu hơn cả con Cruze .E xin hết.

cincin

Xe tải
Theo em bác chủ cứ mua vios đi , Toy không phải tự nhiên mà xây dựng được thương hiệu như vậy trên thị trường, có thời điểm không phải là số 1 nhưng phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi bác ạ.

pbinh979

Xe tăng

Trích Auto.net
Toyota và thương hiệu hạng sang của hãng là Lexus đã đại thắng trong bảng xếp hạng chỉ số hài lòng tại Mỹ, trở thành những nhãn xe thoả mãn tốt nhất nhu cầu của khách hàng.

Trong top 5, Toyota là thương hiệu bình dân duy nhất, 4 đại diện còn lại đều là các nhãn hiệu xe sang. Cùng Toyota và Lexus nhận 87 trên thang điểm 100 và dành vị trí số 1 là Cadillac của GM. Bám đuổi sát nút có Lincoln của Ford Motor và Mercedes-Benz của Daimler AG, cùng được 86 điểm. BMW ngậm ngủi nhận vị trí số 11 với 83 điểm. Nếu so với thời điểm đen tối nhất của BMW vào năm 1997(được 80 điểm) thì nỗ lực sau nhiều năm vẫn chưa thể cải thiện rõ nét vị trí cho nhãn hiệu này.

Theo đánh giá của Claes Fornell, người sáng lập ra chỉ số hài lòng khách hàng từ năm 1994, sự xuất hiện của cái tên Toyota trong top 5 là một điều bất ngờ. Chia sẻ trong một cuộc phỏng vấn, ông nhận định: "Toyota đã cân bằng được chất lượng và giá thành. Đối với họ, vị trí số 1 thật sự ấn tượng, nhất là khi họ còn đánh bại cả những nhãn hiệu hạng sang, tiêu biểu như BMW."

Chỉ số này dựa trên kết quả phỏng vấn khoảng 70.000 khách hàng về mức độ hài lòng cả trong chất lượng hàng hoá lẫn dịch vụ. Thứ hạng thường niên của các nhãn xe còn dựa trên dữ liệu phân tích khoảng 5.000 khảo sát. Nghiên cứu để đưa ra bảng xếp hạng chỉ số được thực hiện vào quý 2 hàng năm.

Trong bảng đánh giá chỉ số hài lòng, nhãn hiệu Chrysler của Chrysler Group có số điểm thấp nhất (76 điểm). Các hãng xe châu Á vẫn chưa có được sự bứt phá ngoạn mục ngoài Toyota. Hyundai 83 điểm còn Mazda 79 điểm. 87/100 cũng là điểm số cao nhất mà Toyota từng giành được kể từ năm 2006 đến nay.
Cái này là ở năm 1980 hả bác. Em chả thấy năm nào nên đoán thế

pbinh979

Xe tăng
Theo em bác chủ cứ mua vios đi , Toy không phải tự nhiên mà xây dựng được thương hiệu như vậy trên thị trường, có thời điểm không phải là số 1 nhưng phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi bác ạ.
Vâng. Bác nói chí phải. Các bác cứ sung sướng tận hưởng cái đẳng cấp mãi mãi đi ạ. Chắc đến lúc bác 80 tuổi em nghĩ nó vẫn đẳng cấp đấy\m/. Khiếp có những ông đi xe SX từ những năm 80 lúc em còn chưa biết đi xe 2B chỉ biết đi xe 3 B (xe cút kít, em fun tí :D) mà vẫn khen đi lành lắm, chả phải sửa chữa giề.
Còn em cứ hưởng thụ cái phong độ nhất thời của nó thôi cụ ạ. Em có tính đi xe 20 năm đâu. Mình cưỡi xe chứ.
Nói vậy thôi nhưng nếu cụ chủ đã quyết rồi thì quất ngay đi. Đừng hoãn cái sự sung sướng lại. Nghe nhiều rồi đâm ra hắt hủi em nó tội nghiệp. Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

Neo_Prince

Xe máy
Vâng. Bác nói chí phải. Các bác cứ sung sướng tận hưởng cái đẳng cấp mãi mãi đi ạ. Chắc đến lúc bác 80 tuổi em nghĩ nó vẫn đẳng cấp đấy\m/. Khiếp có những ông đi xe SX từ những năm 80 lúc em còn chưa biết đi xe 2B chỉ biết đi xe 3 B (xe cút kít, em fun tí :D) mà vẫn khen đi lành lắm, chả phải sửa chữa giề.
Còn em cứ hưởng thụ cái phong độ nhất thời của nó thôi cụ ạ. Em có tính đi xe 20 năm đâu. Mình cưỡi xe chứ.
Nói vậy thôi nhưng nếu cụ chủ đã quyết rồi thì quất ngay đi. Đừng hoãn cái sự sung sướng lại. Nghe nhiều rồi đâm ra hắt hủi em nó tội nghiệp. Chúc vui.
Các bác cứ "Air Blade" thoải mái, em nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm cho e cơ mà. Vâng, em đã quyết định lấy Vios E. Em cũng thích Cruze lắm nhưng đây là chiếc xe đầu tiên của em và gia đình nên em không dám làm "chuột bạch". Cứ tính cái che mưa che nắng cho bố mẹ em đã còn xe đẹp và to thì chắc là sau này. (em hi vọng thế, :)) )
Một lần nữa cám ơn các cụ đã góp ý các ngày vừa rồi.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
E vẫn thư thoảng chạy cruze nhưng phải ghi nhật là điều hoà nó chán thật ko mát như ỉn. Còn vios thì ko biết điều hoà có mát ko

hien1977

Xe tải
Bác còn lựa chọn nữa mà lại ngon bổ rẻ đó là FORD FIESTA Sedan số sàn giá mới giảm chỉ còn 489 củ.

phuongtv_76

Xe container
Bác còn lựa chọn nữa mà lại ngon bổ rẻ đó là FORD FIESTA Sedan số sàn giá mới giảm chỉ còn 489 củ.
Cái Fi này chán lắm, đuôi quá cá xấu, nội thất chật hơn vios, dài như con lươn trông ko cân đối tẹo nào, thêm nữa còn bị cắt mất 2 loa sau, có bài cụ duylinh review vụ mất loa sau đấy, tóm lại bản này chỉ có 4 loa, kém 6 loa của vios còi, kết luận là rẻ nhưg ko ngon ko bổ tí nào

phuongtv_76

Xe container
E vẫn thư thoảng chạy cruze nhưng phải ghi nhật là điều hoà nó chán thật ko mát như ỉn. Còn vios thì ko biết điều hoà có mát ko
Mát đấy cụ ah, mát đến nỗi e chẳng có nhu cầu dán kính gì mùa hè này cả mà vẫn mát chả kém các cụ khác dán kính

kiateck

Xe tải
nếu là em sẽ chọn vios , không mất giá khi bán lại , nhưng không rộng rãi và hầm hố như cruze

phuongtv_76

Xe container
Các bác cứ "Air Blade" thoải mái, em nhờ các cụ chia sẻ kinh nghiệm cho e cơ mà. Vâng, em đã quyết định lấy Vios E. Em cũng thích Cruze lắm nhưng đây là chiếc xe đầu tiên của em và gia đình nên em không dám làm "chuột bạch". Cứ tính cái che mưa che nắng cho bố mẹ em đã còn xe đẹp và to thì chắc là sau này. (em hi vọng thế, :)) )
Một lần nữa cám ơn các cụ đã góp ý các ngày vừa rồi.
Cụ cám ơn kèm theo rượu mừng nữa cụ ah:D

ngotuanbn

Xe tải
Nhà em, ace trong nhà đang đi 1 con Altis 2.0AT 2010, 1 con Cam 2.4LD. Nói thế để bác hiểu là em ko khích bác gì Toy, nhưng em ghét con Vios & Fortuner. Đắt 1 cách vô lý đến mức thiếu tôn trọng người tiêu dùng. Có mỗi cái thùng tole Hoa sen úp lên cái động cơ cũ 1.5 lăn trên 4 cái bánh cao su, nó không lành mới lạ, có cái quoái gì đâu để hư. Con Fortuner thì thua xa cả Inn.
Bác nào thấy em nói quá, muốn cãi thì đi thử cho biết rồi hãy nói. Hóng hớt vỉa hè thì tha em.
Em đồng ý vó­i bác ỏ­ cái chỗ đậm đậm đấy

Just.a.second

Xe buýt
Vâng, em cám ơn cụ đã góp ý.

Thật ra công nghệ càng tốt thì người tiêu dùng càng được lợi,đúng không cụ...Thật ra Cruze so với Vios thì Cruze nhỉnh hơn nhưng không đến mức một trời một vực. Nghĩ đi nghĩ lại thì Vios và Cruze cũng chỉ là chiếc xe có bốn bánh, che nắng che mưa thôi. Nhưng em cũng cố gắng mua chiếc xe nào ngon ngon một chút cho bố mẹ em. Chẳng may xảy ra tai nạn thì cũng không vấn đề gì, người là quan trọng chứ xe cộ thì không có xe này thì mua xe khác.
Hôm nào bác thử cả 2 xe lên 100 km/h phanh phát xem thằng nào dừng nhanh và ổn định hơn; Theo chủ quan của em thì Cruze sẽ hơn Vios nhiều ở điểm này.

Just.a.second

Xe buýt

Trích Auto.net

Toy là 1 hãng xe lớn, cái này không ai phủ nhận nhưng đối với khách hàng VN thì nó chỉ như những ông chủ của khách sạn 5 sao nhìn vào những kẻ hành khất qua đường thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu ông chủ của Toy là 1 offer (người Việt) thì hoàn toàn có thể như bác khẳng định!
Nhưng Toy vẫn là Toy và vì thế họ mới là Toy như bây giờ cho nên họ không thể nghĩ và làm giống như thế!