Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

mrbi

Xe tải
Tuy đang trong box của Toy nhưng em vẫn vote 1 phiếu cho Cruze ,cảm giác lái Vios e thấy ko đc thoải mái cho lắm , xe thì chật chội ...Nếu như phân tích thì em sẽ phân tích về điểm số từ 1 đến 10 để bác hiểu rõ hơn nhé.
Cách âm gầm xe thì em cho Vios 6 điểm , còn cruze 7.5 điểm.Vì tiếng ồn từ bên ngoài vọng vào khá nhỏ.
Tiếng động cơ : 2 em cùng 7.5 điểm ( theo lỗ tai của em nhé).Vì 2 em này ngồi vào tiếng động cơ vẫn nghe thấy vọng vào xe.
Tiêu hao nhiên liệu :em cho vios 9 điểm , Cruze thì 7 .Đấy là em dựa theo đường trường đấy ạ ( Vios 7.3L/100km còn Cruze thì 8.1L/100km)
Về nội thất , em cho Vios 6 điểm , Cruze 8 điểm..À quên Cruze có lock cửa tự động nhé các bác , còn Vios mình phải độ thêm.Cruze xuống kính 1 chạm ,kính hậu thì chỉnh điện , nhưng em tìm mãi k thấy cái nút gập gương tự động ( để em tìm hiểu thêm sẽ cho bác biết), còn Vios thì gập gương được.

Đấy là em chỉ phân tích 2 xe Vios và Cruze thôi bác nhé....Còn nếu là em thì e gượng tí mua em Focus 1.8 AT 5 cửa...

P/s:các bác ném em nhẹ tay thôi ạ , kinh nghiệm cầm lái em còn kém lắm ợ...

traithainguyen

Xe đạp
1 phiếu cho Vios 2010. nhà e đang chạy đây, số sàn, đi ngon lành , tiết kiệm , nội thất khỏi chê luôn . mà quan trọng là đi nó lành lặn

rockyvnn

Xe buýt
kết lại: em thấy chắc chắn nhà bác mua vios rồi, em thấy...buồn buồn :( Chúc bác mau mua được xe nhé!

Tienthinh

Xe tăng
Vios , vios , vios ....1 phiếu cho Cờ zu

giacmo_4banh

Xe buýt
nhà e cũng đang tính mua VIos..em chuẩn bị mở thớt để hỏi đây..có j cụ qua xem gạch đá khinh công nhé ..:)

Tyhuu88

Xe buýt
Con cruze thì e chưa đi bao giờ nhưng đang sở hữu vios 1.5G nó cũng ko tk xăng đâu trong phố vẫn 9-10l/100km,đg trường thì ít hơn xe mới thì chả có gì mà hỏng, lặt vặt thôi mỗi tội vỏ mỏng quá va nhẹ đã méo mó hết cả nên mua bh thân vỏ,Ngu quá hồi đấy mua m nó 40 cây vàng cất đi=gần 2 tỷ,GIỮ GIÁ CHỈ CÓ THỨ NÀY-VÀNG,ai nói xe là con lợn!

_ChevyCamaro_

Xe tải
Cái Vios giống hệt Honda Air Blade, bỏ cả đống tiền ra mua cái xe ko xứng đáng với giá trị thực tế mà vẫn tự sướng mình thông thái. Em té đây!
P/S: Em đi Toy nhưng cực ghét Vios và Fortuner!

_ChevyCamaro_

Xe tải
1 phiếu cho Vios 2010. nhà e đang chạy đây, số sàn, đi ngon lành , tiết kiệm , nội thất khỏi chê luôn . mà quan trọng là đi nó lành lặn
Đọc cái dòng đỏ đỏ của cụ này mà cười rụng rốn!

SPL

Xe container
Đẳng cấp khác nhau, sao cụ lại do dự. Vios <<<<<<Cruze = Altis (nhiều dấu < đấy cụ ạh)....
Chuẩn luôn, đồng ý với nhà cụ. Nếu định mua Cruze thì sao không cố lấy sang LAC SX nhập có hơn không? Vios là dòng cỡ bé, bình dân mà, chỉ so được với dòng kiểu như gentra thôi, he he

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chuẩn luôn, đồng ý với nhà cụ. Nếu định mua Cruze thì sao không cố lấy sang LAC SX nhập có hơn không? Vios là dòng cỡ bé, bình dân mà, chỉ so được với dòng kiểu như gentra thôi, he he
LAC SE chứ cụ :)
------------
Mà mua xe cho ông cụ của cụ chủ thớt nên em nghĩ Vios là hợp rồi.

opot2011

Xe hơi
Vụ này nhiều người hỏi

VIOS - CRUZE -KIA FORTE 3 loại này em đều đã đi mỗi con trên 5 vạn...gõ nội dung để so sánh mỏi tay lắm bác ạ !

Chỉ 1 câu bác nên chọn FORTE cụ thể thế nào cafe 1 chầu em sẽ nói đủ

Vios kg bền như nghe nói đâu nhé ...độ bền gọi KIA bằng cụ !
Em như bác này Vote cho Forte

_ChevyCamaro_

Xe tải

phuongtv_76

Xe container
Nếu cụ sang box Deawo xem các bệnh tật của e cru này thì có lẽ bác sẽ thấy vios nhỏ nhưng có võ

hiep.economic

Xe buýt
cứ hỏi anh tạch xem xe nhật thế nào..hihi
->1 phiếu cho cruze

ATTILA

Xe điện
Nếu cụ sang box Deawo xem các bệnh tật của e cru này thì có lẽ bác sẽ thấy vios nhỏ nhưng có võ
Bác nói Cruze nhiều bệnh tật làm em giật hết cả mình, rõ ràng trước khi cưới vợ 2 em cũng đã hỏi ý kiến và cũng tham khảo các bác trên này và ngoài đường hết rồi mà ko thấy cái bệnh nó ở đâu mà mình ko biết. Bác làm ơn chỉ ra cho em sáng mắt để mà đề phòng nhỡ rồi khi xảy ra ko biết xử lý thế nào.
Nói thật với bác là trong tầm tiền đó em thấy FORTE và CRUZE là hợp lý nhất ( em chọn CRUZE 2011 1.6 MT), còn AT hay MT thì tùy túi tiền cũng như yêu cầu xử dụng. Hôm em đi đăng ký rồi về Nguyễn Công Trứ lắp biển thì gặp ngay 1 bác VIOS LD cũng đang lắp biển và cảm biến lùi, khi mấy chú thợ lắp camera thì có ấn vào cản sau thấy mỏng manh quá, lúc đó bác chủ xe đứng nhìn mà thấy hơi chạnh lòng rồi sau đó hỏi xe em giá bao nhiêu, option thế nào, cũng ấn vỏ và cản trước sau rồi nói 1 câu là hơn hẳn, còn độ bền thì ko nói dc. Em thì nghĩ thế này như con MA TỊT hơn chục năm người ta chạy taxi có vấn đề gì đâu, nếu có cũng chẳng qua là do sử dụng và chăm sóc em nó ko tốt. Nhiều bác nói TOY bền và ko mất giá nhưng em nghĩ khái niệm đó hơi cũ rồi, nhiều ng cứ nghĩ vậy bảo sao TOY VN với HÒN ĐÁ VN họ làm hàng với dân mình bao năm nay.1 số hãng tên tuổi có thể ko lớn nhưng vì thị phần còn nhỏ nên họ phải phấn đấu và nâng cấp sản phẩm ngày càng hoàn thiện hơn, phục vụ khách hàng chu đáo hơn.
Em chỉ nói vậy thôi để anh em bàn luận thêm cho vui nhé.