Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

Chipdaddy

Xe đạp
Bác nào nói mua Vios thì hoặc đang đi Vios, hoặc không hiểu gì về xe, chỉ hóng hớt.
Nếu khuyên thì chỉ khuyên bác nên mua Cruze 1.8 LTZ nếu LD hoặc chơi luôn bản nhập.
Cruze cùng phân khúc với Forte,Civic và Altis. Tại thị trường Mỹ, Cruze có doanh số vượt cả Civic lẫn Corolla.
Vios tuổi nào đi so với Cruze về cả phân khúc, nội, ngoại thất, option, tính năng...

rhydon

Xe tải
Em chả biết cruzz. Em chạy Vios chỉ thấy ăn xăng như... LX hoặc SH là cùng. Cả tháng mà đổ đầy bình thì đi không phải nghĩ.

Chipdaddy

Xe đạp
Bác nào nói mua Vios thì hoặc đang đi Vios, hoặc không hiểu gì về xe, chỉ hóng hớt.
Nếu khuyên thì chỉ khuyên bác nên mua Cruze 1.8 LTZ nếu LD hoặc chơi luôn bản nhập.
Cruze cùng phân khúc với Forte,Civic và Altis. Tại thị trường Mỹ, Cruze có doanh số vượt cả Civic lẫn Corolla.
Vios tuổi nào đi so với Cruze về cả phân khúc, nội, ngoại thất, option, tính năng...
Nhà em, ace trong nhà đang đi 1 con Altis 2.0AT 2010, 1 con Cam 2.4LD. Nói thế để bác hiểu là em ko khích bác gì Toy, nhưng em ghét con Vios & Fortuner. Đắt 1 cách vô lý đến mức thiếu tôn trọng người tiêu dùng. Có mỗi cái thùng tole Hoa sen úp lên cái động cơ cũ 1.5 lăn trên 4 cái bánh cao su, nó không lành mới lạ, có cái quoái gì đâu để hư. Con Fortuner thì thua xa cả Inn.
Bác nào thấy em nói quá, muốn cãi thì đi thử cho biết rồi hãy nói. Hóng hớt vỉa hè thì tha em.

phuongtv_76

Xe container
Nhà em, ace trong nhà đang đi 1 con Altis 2.0AT 2010, 1 con Cam 2.4LD. Nói thế để bác hiểu là em ko khích bác gì Toy, nhưng em ghét con Vios & Fortuner. Đắt 1 cách vô lý đến mức thiếu tôn trọng người tiêu dùng. Có mỗi cái thùng tole Hoa sen úp lên cái động cơ cũ 1.5 lăn trên 4 cái bánh cao su, nó không lành mới lạ, có cái quoái gì đâu để hư. Con Fortuner thì thua xa cả Inn.
Bác nào thấy em nói quá, muốn cãi thì đi thử cho biết rồi hãy nói. Hóng hớt vỉa hè thì tha em.
Cụ nói quá rồi, vios bây h trang bị thêm rồi, gương kính điện hết, ABS, hỗ trợ phanh khẩn cấp, 02 túi khí, volan gật gù, trợ lực điện(tốc độ thấp nhẹ, tốc độ cao nặng), ghế chỉnh độ cao, bản G còn có đk tích hợp trên volan, ghế da. 1 cái xe lành như thế là đủ cụ ah, cụ quả là khó tính quá, e đang đi con này, cụ đừng cãi e

Vợ_fuxe

Xe máy
Có một chỗ ko bằng vios là ít tiền hơn hả cụ :D
theo em thì cụ cứ làm em Vios đi cho lành, ko phải vì em là sâu của Toy mà đó là lựa chọn chuẩn xác nhất, Cruize nhìn mẫu mã , nội thất đúng là đẹp hơn tuy nhiên có nhiều cái vẫn ko bằng Vios được. Cụ cứ cân nhắc, mà tốt nhất là lên ngồi thử 2 em nó chạy vài vòng rùi quyết định. Chúc cụ sớm chọn được vợ 2.

calibrationwater

Xe điện
dòng in đậm nhận xét chưa chuẩn lắm./ đồng ý với 2 dòng trên.
Em kg chém gió ! Kg biết Toy nhập hay loại khác ntn chứ Vios LD thì thôi rồi ...

Em chả biết cruzz. Em chạy Vios chỉ thấy ăn xăng như... LX hoặc SH là cùng. Cả tháng mà đổ đầy bình thì đi không phải nghĩ.
Đương nhiên là bác kg biết gì về Cruze hay Forte ... mấy năm trước cũng phát biểu i chang bác. Nhưng thử làm phép tính 100km tiết kiệm hơn 1 lít, một năm chạy 2 vạn bác tiết kiệm được bao nhiêu ?

Mà bác chạy 1 tháng hết 1 bình có nghĩa là 1 tháng bác tiết kiệm được 100K tiền xăng so với forte hay 150K so với Cruze đấy ! ~:> Riêng tiền chênh do Vios đắt hơn bác gửi ngân hàng đã đủ tiền chạy tẹc ga gấp mấy lần cái tính toán của bác

Đi Forte thì chán hẳn Cruze ... còn Vios thôi ....đừng có so ...chán lắm

Neo_Prince

Xe máy
Cái này cũng tùy ý thích thôi, ăn chắc mặc bền, kinh tế thì chọn vios, còn thích hình thức, thích hầm hố, thì chọn cruze, cách âm thì ồn như nhau cả, vios thì lành có tiếng, còn cruze thì cũng chả dữ:D, cụ ra xem thực tế, rồi quyết
Thì em còn trẻ nên thích Cruze là đương nhiên. ý em muốn hỏi là có cụ nào đi 2 xe này rồi thì lên tiếng cho cái đầu em thông qua. Người ta cứ bảo Cruze ngon và chất lượng lắm nhưng em thấy bác nào đi xe này cũng có ý định bán xe dù tháng 8 năm ngoái mới là đợi đầu tiên Cruze xuất xưởng.

Neo_Prince

Xe máy
Vios với cruze E đều ko ưa cả. Vios ko biết nói gì hơn...Máy móc thi ok đấy nhưng cũng phải có cái mã chứ ( như 1 bác đã nói ko ngòi bút nào tả nỏi sự xấu xí của vios). Chưa hết, Vios nhìn nó cứ ngun ngủn 1 mẩu thế nào ấy mà bên trong thì chật hẹp khác nào 1 em gái đôi mươi chân ngắn lưng dài mông tóp *** hóp vừa béo vừa lùn... cruze thì ngoại thất ok đấy rất hầm hố nhưng nội thất thì chả ra sao op ẹp nhìn nửa nạc nửa mỡ sport cũng chả phải là sang trọng cũng ko...cái này ko quan trọng lắm cái chính là máy móc. Đi yếu lắm...
E chê cả hai con và giới thiẹu bác em Forte...Nói chung là e thích rồi thì e tả sao cũng đẹp cũng hay cả nên chỉ khuyên bác ngó qua e Forte 1 tí.
Còn nếu nhất định là 1 trong 2 e trên thì e chọn Vios.( bác mua cái màu nào nó trẻ trẻ 1 tí + đừng mua màu trắng bởi lẽ ko hiểu sao cứ vios trắng là e giơ tay ra vẫy taxi :) )
Vâng, e nhất định là phải chọn 1 trong 2. Không biết động cơ Vios thế nào, yếu hơn hay khỏe hơn Cruze. Chứ em thấy nhiều người kêu Cruze 1.6 Ls yếu lắm. Nhà em thì chỉ thích xe nhập thôi nên các bác bỏ qua những xe trong nước.

Neo_Prince

Xe máy
Cụ nói quá rồi, vios bây h trang bị thêm rồi, gương kính điện hết, ABS, hỗ trợ phanh khẩn cấp, 02 túi khí, volan gật gù, trợ lực điện(tốc độ thấp nhẹ, tốc độ cao nặng), ghế chỉnh độ cao, bản G còn có đk tích hợp trên volan, ghế da. 1 cái xe lành như thế là đủ cụ ah, cụ quả là khó tính quá, e đang đi con này, cụ đừng cãi e
Đúng rồi đấy cụ, Vios có ABS còn Cruze thì không có mặc dù mang danh dòng xe Mỹ. Em chán nhất khoản này. Cụ đi con này rồi thì cảm nhận thế nào, động cơ, chân côn, ga, có hay hỏng lặt vặt không. Vận hành trên đường thì cụ thấy thế nào, có "đầm" xe không?

Neo_Prince

Xe máy
Theo em: Thứ nhất ngàn lần bác không nên mua số sàn. Thứ 2 em thấy không bút nào tả hết cái hình thức xấu xí của em Vios. Em có một lời khuyên chân thành với bác: Với tầm tiền đó bác nên mua Cr đi cho sướng, vài năm sau có tiền bác bán cũng không lỗ bao nhiêu thêm tiền làm em Cam!!! Em xin hết!
Thì em cũng định thế, sang năm e đi du học nên cũng chẳng nhất thiết mua xe đẹp. Em đang tính mua xe nào mà vận hành tốt,giá phải chăng, ít bị mất giá ( có lẽ em hơi tham,:)) )
Vâng, cái này thì em biết rồi. Nhà thằng bạn em đang chạy Cruze 1.8 LTZ lấy tháng 9 năm ngoái khi biết tin nhà em chuẩn bị mua xe và em thích Cruze thì đồng ý bán luôn...Em không hiểu. Nó quảng cáo về xe nó đúng như những gì em từng biết và đọc được nhưng em không hiểu là vì sao nó lại muốn bán gấp như vậy..Xe chưa lội nước hay hôn hít bao giờ.
Em cũng nghe mọi người trong nhà em cũng khuyên lấy Vios vì ít ăn xăng. :))

Vie.ABC

Xe điện
Chạy từ 1 năm - 3 năm cụ múc VIOS
Chạy từ 3 năm đến < 5 năm múc CRUZE. ( Với số đông thì xe pháo vẫn là một phần tài sản. Nên tùy gia cảnh công việc ...Mà định liệu )

Neo_Prince

Xe máy
Chạy từ 1 năm - 3 năm cụ múc VIOS
Chạy từ 3 năm đến < 5 năm múc CRUZE. ( Với số đông thì xe pháo vẫn là một phần tài sản. Nên tùy gia cảnh công việc ...Mà định liệu )
Nhà em không quá thừa cơm như nhà người khác nhưng để mua xe thì vẫn mua được. Cruze hay Vios nhà em đều ok hết nhưng em muốn mua theo tiêu chí đã có ở trên là không quá kém, giá phải chăng và ít mất giá. Em không tham lam gì đâu nhưng em nghĩ ai cũng có những tiêu chí đó. Chắc khoảng <5 năm là nhà em bán xe để lên xe khác.

thaict

Xe tải
hồi thi bằng lái trường em cho chạy VIOS, sau khi có bằng lái em mua CRUZE LTZ, VIOS có cửa nào so với CRUZE mà bác nói thế, ở bên nước ngoài CRUZE đồng hạng với ALTIS, CIVIC, ...nhưng chưa biết thằng nào hơn thằng nào à ,
Chỉ riêng cái vấn đề phong cách và ánh mắt mọi người nhìn khi bác đi 2 con xe này đã khác rồi , VIOS cụt ngủn,,,,,,,, nội thất nghèo nàn, còn CRUZE LTZ hơn CRUZE LS nhiều thứ lắm như nội thất ốp nhôm và bọc da, trang bị cũng đầy đủ......., đây chỉ là nhận xét của riêng em thôi, ở Viêt Nam mịnh mỗi hãng vẫn có lượng khách hàng riêng , vấn đề là bác thuộc khách hàng của hãng nào thôi
THỰC SỰ LÚC MUA XE EM KẾT NHẤT LÀ CON HUYNDAI AVANTE NHƯNG TẠI NÓ MẮC HƠN 200TR NÊN THÔI , ĐÚNG LÀ XE CỦA GIỚI TRẺ, QUYẾN RŨ CHẾT NGƯỜI:D

hungpm

Xe tải
Nói thế này cụ dễ hiểu, Nhật bổn cạnh tranh bằng chất lượng, xe Hàn xẻng cạnh tranh bằng hình thức, kiểu dáng. Nếu chất lượng của Hàn xẻng mà chỉ cần ngang ngửa chứ đừng nói là hơn so với Nhật bổn thì...biết rồi đấy. Trên thực tế là người tiêu dùng vẫn chuộng các dòng xe Nhật hơn. Nghĩ kỹ không hối hận!!!

rockyvnn

Xe buýt
sau khi...theo dõi bác 1 thời gian. Em có lời khuyên chân thành thứ 2: Bác ko nên mua cả 2 em trên, theo em nhà bác cố lên tí mua e altis , đằng nào bác cũng sắp đi rồi để ở nhà ông cụ đi cho...

Neo_Prince

Xe máy
Quan trọng ai là người sau vô lăng, nếu là cụ chủ thớt thì nên mua cruze, nếu là papa cụ thì nên mua vios!
Papa em chắc là người lái chính, thỉnh thoảng nhà không có việc thì lấy xe đi học hay đi chơi thôi.
sau khi...theo dõi bác 1 thời gian. Em có lời khuyên chân thành thứ 2: Bác ko nên mua cả 2 em trên, theo em nhà bác cố lên tí mua e altis , đằng nào bác cũng sắp đi rồi để ở nhà ông cụ đi cho...
Cố thì em cố hẳn lên Cam chứ,:)), cứ cố thế là thành "quá cố" đấy bác à. Cố của bác đã gần 200tr rồi. Dù sao em cũng cám ơn bác đã giúp.

Mitsumi

Xe buýt
cả nội thất và ngoại thất của Cruze đều đẹp hơn.
Mới đi Lac CDX nên ko biết số sàn của Cruze ntn, nhưng nói thật với cụ ngồi bên trong Cruze cảm giác lái thích hơn Vios nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

trinhtaicb

Xe buýt
Theo em bác lấy con vios đi, nó không quá xấu đâu, thẩm mỹ riêng từng người mà. Ăn chắc mặc bền, he he!

Neo_Prince

Xe máy
cả nội thất và ngoại thất của Cruze đều đẹp hơn.
Mới đi Lac CDX nên ko biết số sàn của Cruze ntn, nhưng nói thật với cụ ngồi bên trong Cruze cảm giác lái thích hơn Vios nhiều!
Dạ, chuyện này thì em biết rồi, 100% là Cruze đẹp hơn,từ ngoại hình đến nội thất. Nhưng em muốn biết cảm giác lái ntn giữa 2 em này.
Theo em bác lấy con vios đi, nó không quá xấu đâu, thẩm mỹ riêng từng người mà. Ăn chắc mặc bền, he he!
Vâng.các cụ nhà em cũng nói vậy.:)).