Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng ai là người sau vô lăng, nếu là cụ chủ thớt thì nên mua cruze, nếu là papa cụ thì nên mua vios!
Quá chuẩn, chỉ có lứa như pa pa ko hiểu gì về điện mới mua Vios. Thanh niên thời đại mới có tiền mà mua Vios chạy thì đúng là ko hiểu gì.

Nói thế này cụ dễ hiểu, Nhật bổn cạnh tranh bằng chất lượng, xe Hàn xẻng cạnh tranh bằng hình thức, kiểu dáng. Nếu chất lượng của Hàn xẻng mà chỉ cần ngang ngửa chứ đừng nói là hơn so với Nhật bổn thì...biết rồi đấy. Trên thực tế là người tiêu dùng vẫn chuộng các dòng xe Nhật hơn. Nghĩ kỹ không hối hận!!!
Chẳng nhẽ mỗi ngươi Nhật sản xuất được xe tốt hả, công nghệ ko được cải tiến àh, người Hàn ko bít áp dụng công nghệ mơí để làm xe ô tô ah. Khả năng chỉ mua được taxi 4 chỗ chạy thì cứ im lặng hoc hỏi. Vios cửa éo gì mà đòi so CDX (hay Cruze) đẳng cấp 1 trời 1 vực

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Quá chuẩn, chỉ có lứa như pa pa ko hiểu gì về điện mới mua Vios. Thanh niên thời đại mới có tiền mà mua Vios chạy thì đúng là ko hiểu gì.
Chẳng nhẽ mỗi ngươi Nhật sản xuất được xe tốt hả, công nghệ ko được cải tiến àh, người Hàn ko bít áp dụng công nghệ mơí để làm xe ô tô ah. Khả năng chỉ mua được taxi 4 chỗ chạy thì cứ im lặng hoc hỏi. Vios cửa éo gì mà đòi so CDX (hay Cruze) đẳng cấp 1 trời 1 vực
Bác nói cứ như...thánh! Papa ko biết gì, papa chỉ có nhiều tiền thôi, và chỉ biết xe Đức, ngon hơn xe Nhật, và xe Nhật ngon hơn xe Hàn. Bác nghĩ người ta mua Vios là ít tiền hơn bác đi Cruze (xe sang của bác - em tí nữa xỉu). Bác kể cho em xem sách nào nói Cruze đẳng cấp hơn Vios một trời 1 vực, hay là hơn vì thay logo Daewoo bằng Chevrolet!

jonhnyson

Xe đạp
toyota đi cho dễ bảo hành bác ạ.phụ tùng nó cũng dễ mua

phuongtv_76

Xe container
Cụ này có vấn đề về nhận thức, tưởng mỗi cụ hiểu về xe ah, đúng là ngồi dưới giếng kêu trời bằng cái nia.

Neo_Prince

Xe máy
toyota đi cho dễ bảo hành bác ạ.phụ tùng nó cũng dễ mua
Vâng, em cám ơn cụ đã góp ý.
Thật ra công nghệ càng tốt thì người tiêu dùng càng được lợi,đúng không cụ...Thật ra Cruze so với Vios thì Cruze nhỉnh hơn nhưng không đến mức một trời một vực. Nghĩ đi nghĩ lại thì Vios và Cruze cũng chỉ là chiếc xe có bốn bánh, che nắng che mưa thôi. Nhưng em cũng cố gắng mua chiếc xe nào ngon ngon một chút cho bố mẹ em. Chẳng may xảy ra tai nạn thì cũng không vấn đề gì, người là quan trọng chứ xe cộ thì không có xe này thì mua xe khác.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Quyết cái gì thì nhanh lên cụ. Em đặt mua vios g từ tháng 7 mà phải tới giữa tháng 9 mới lấy được xe. Cụ bấy giờ mà còn cứ lăn tăn thế này thì chắc phải nắm sau mới lấy được xe

123oto

Xe hơi
Quyết cái gì thì nhanh lên cụ. Em đặt mua vios g từ tháng 7 mà phải tới giữa tháng 9 mới lấy được xe. Cụ bấy giờ mà còn cứ lăn tăn thế này thì chắc phải nắm sau mới lấy được xe
Bác này có cái chữ ký và Avatar ác quá, may mà em cũng ko dùng K+

Neo_Prince

Xe máy
Nhà em chắc phải đến đầu tháng 9 mới đi đặt xe. nên còn chút time tìm hiểu thôi chứ em cũng máu lắm đấy chứ. Tháng 10 e thi bằng xong là có xe chạy luôn. Mong là như vậy..

dream-dream

Xe tải
Nhà em chắc phải đến đầu tháng 9 mới đi đặt xe. nên còn chút time tìm hiểu thôi chứ em cũng máu lắm đấy chứ. Tháng 10 e thi bằng xong là có xe chạy luôn. Mong là như vậy..
mua xe ghét nhất là phải chờ đợi ./

thaibao1269

Xe hơi
cruze đi bác, vios đúng như bác ở trên nói, xấu không văn nào tả nổi

letuannha

Xe tăng
Nếu bác mua xe để sử dụng. Không quan tâm đến kinh phí và thời gian để bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế và giá thành khi bán xe thì nên mua CR.
Còn nếu bác quan tâm đến khi bán xe có mất giá không thì nên mua vios.
Cái nào cũng có ưu nhược điểm riêng của nó. Tuỳ vào nhu cầu sử dụng của mình để lựa chon thôi bác ạ.
Chúc bác nhanh có vợ mới!

Thật ra em em thấy đồ hàn được mỗi cái bên ngoài, còn chất lượng thì bác cứ xem phim hàn và phim nhật ý (xxx nhá), biết ngay \:D/.

Neo_Prince

Xe máy
Nếu bác mua xe để sử dụng. Không quan tâm đến kinh phí và thời gian để bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế và giá thành khi bán xe thì nên mua CR.
Còn nếu bác quan tâm đến khi bán xe có mất giá không thì nên mua vios.
Cái nào cũng có ưu nhược điểm riêng của nó. Tuỳ vào nhu cầu sử dụng của mình để lựa chon thôi bác ạ.
Chúc bác nhanh có vợ mới!
Mua xe thì đơn giản nhưng nuôi nó lại là chuyện khác bác à. Em cũng đã tính đến chuyện phải nuôi vợ hai rồi. Không đủ thì vợ 2 giận lại "đỏng đảnh" vào đại lý liên tục thì buồn. Chắc nhà em lấy con Vios 1.5 E thôi các bác à. Em cũng máu Cruze lắm nhưng vẫn còn vài điều chưa yên tâm nên cứ ăn chắc mặc bền các bác ạ. Các cụ đi Cruze đừng ném đá em vì câu nói này nhé.

tuanna0510

Xe tải
nhà em đang chạy Vios E 2009, nên em vote 1 fieu cho Vios ạ.

yqc

Xe máy
2 em này thật khó quá

matrix_reload

Xe máy
Vios và thậm chí là Altis 1.8 đổ lại, thì chẳng có gì để sửa cả, chẳng có công nghệ điện tử cao cấp nào thì lấy đâu ra hư hỏng. Càng ít hiện đại thì càng ít hỏng, có lẽ vì vậy mà Toy VN được tiếng là lành, vì toàn lắp đồ công nghệ cũ (so với các thị trường khác của cùng Toy).

//E đang chạy Toy nhé, ko các cụ lại ném.

VanPhuc1107

Xe tải
:) Biết nói gì nữa khi bác chủ đã có quyết định rồi :)

pbinh979

Xe tăng
Tôi thấy VIos đắt một cách phi lý, 1 kiểu coi thường và bịt mắt người tiêu dùng Việt Nam. Bác nào bảo nó lành cũng đúng thôi, vì có gì đâu mà chả lành: hệ thống điện tử sơ sài, máy yếu (tất nhiên yếu thì TK xăng và ít phải sửa). Các bác cứ thử đi cái xe máy Cub 82 hoăh Dream xem có lành không??? Vì sao vậy?? Vì nó thiết kế quá đơn giản. Tôi đã thử và tháo tung hết máy móc, chế hòa khí của 2 xe đó và lắp lại đơn giản. Nhưng nếu bạn đi xe SU FX 125 thì khác hẳn, nó rất kén người đi, máy móc rất phức tạp nhưng cảm giác thì khác hẳn. (cái này chỉ dành cho người đi đường trường hoặc cao tốc mới cảm nhận được). Dream 97 cm3: 7.5 hp so với FX 124 cm3: 13 hp đủ thấy sức mạnh rồi.
Trước đây tôi lái vios rồi nhưng sau nhà mua Cruze LTZ (bác để ý nhé, bản LTZ này khác hẳn bản Cruze LS về máy móc. máy đời mới nhất của GM 1.8 - 139 hp còn em LS máy đời cũ 1.6 - 106 hp thôi) cảm giác nói thực là khác hẳn, nếu không muốn nói là 1 trời 1 vực; mà lại rất rộng rãi nữa.
Hãy xem xét và tính toán kỹ trước khi mua bác à, đừng nghe theo số đông.

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
mình không đi toy cũng chẳng cruze nhưng khuyên cụ chân thành là, cụ nên chọn vios, mình đã xem thử cruze, nói chung lởm không chấp nhận được(máy yếu, đồ nội thất ọp ẹp, cửa đóng như xoạch như sắp rơi, động cơ thì không thể bằng vios...)còn vios ở mức chấp nhận được hơn so với số tiền 2 cái same nhau.
Ông này nếu không là sale của TOY thì chắc cũng thuộc ...... nghe... nói....... vậy.
PS: Vios thì tôi ko chấp, ông có cái Altis nào ko ra đọ với LTZ của tôi. Thua mất gì cũng được

ATTILA

Xe điện
Ông này nếu không là sale của TOY thì chắc cũng thuộc ...... nghe... nói....... vậy.
PS: Vios thì tôi ko chấp, ông có cái Altis nào ko ra đọ với LTZ của tôi. Thua mất gì cũng được
1 số bác có quan niệm mua cái xe là để sau này bán ko lỗ, ko hiểu mấy bác đó tậu xe có tính cái xe nó phục vụ các bác ko nhỉ? Còn chuyện xe Lành hay Dữ thì cũng còn tùy cách sử dụng, điều kiện sử dụng và chăm sóc em nó. Các bác nghĩ là CRUZE thì vừa đi vừa sửa à? con TOY kia đi hoài ko bệnh vặt này nọ?
Em tính thực dụng( tất nhiên mua cái xe cũng phải tham khảo hỏi han này kia) nhưng với tầm tiền đó mà tậu dc em CRUZE còn sướng hơn nhiều lần ngồi TOY VIOS ( em đang so sánh 2 xe CRUZE 1.6 NHẬP 2011 với con TOY VIOS ko rõ bản nào hôm trước ra lắp biển số ở NCT lấy 550t nhé). Tận măt thấy em nó nôi thất quá sơ sài, đến cái cảm biến lùi còn phải lắp thêm, buồn cười nhất cảnh mấy chú thợ làm 3 cái lỗ để luồn cái cảm biến vào rồi khi lắp vào ấn nhẹ mà nó cong cả cái ba đờ sốc chán kinh. Rồi đến bác chủ xe sau trong lúc chờ đợi thấy em tới lắp biển hỏi han rất nhiều và cũng tỏ ra thất vọng với quyết định lấy em nó ( Em ko nói quá đâu).
Đây chỉ là comment cá nhân, bác chủ thớt cũng đã quyết lấy em nó rồi và chúc bác chủ hạnh phúc với em nó.( Đừng chạnh lòng nếu bác thấy ai đó cưỡi CRUZE rồi đâm chán vợ mình nhé heheheh)